FiFa Patch ver2.0 ,2.5

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Tony Tran, 12/9/10.

1. dauvuthanhbinh

dauvuthanhbinh Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh sửa cuối: 30/5/11
  2. namchuong95

namchuong95 Youtube Master Race

Cho mình hỏi h mình đang sài 3.41 úb jailbreak h mình mún hack cfw 3.41 hermes thì mình chỉ việc quick format ps3 ròi mình hack bình thg` hay cần fải làm gì nữa ko ???

3. quanghuy147

quanghuy147 Mr & Ms Pac-Man

Số là lâu ồi chưa chơi game online thèm qué, nên hôm nay quyêt định tính restore firmware PS3 lại như lúc ban đầu , sau đó up lên bản mới nhất của Sony để chơi online, sau này chán mua chơi game hack thì restore firmware lại như lúc mới sản xuất rồi dùng CFW 3.55 đc kg các bác, có bác nào làm thử giống vậy chưa cho mình lồi khuyên với.

4. gvntuananh

gvntuananh Youtube Master Race

Tony Trần ! cho mình hỏi.. máy mình đang fw 3.41 muốn nâng lên 3.55 có bị mất những game đã chép vào ổ cứng máy ko ? máy mình ps3 80gb đã nâng cấp ổ cứng trong lên 500gb. Hiện nay mình cũng thấy có fw 3.6 để chơi được những game mới nhưng đắng đo ko bít nên dùng Ver nào ổn định?

5. namchuong95

Dĩ nhiên là ko... b-)b-)b-)b-)b-)

6. quanghuy147

quanghuy147 Mr & Ms Pac-Man

Không đc hay kg biết bác? :) ........

7. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Chia buồn với bạn là sau khi hack lên 3.55 thì tất cả các game sẽ "ra đi" và bạn phải cài lại game vào ổ cứng !
    (Kinh nghiệm 1 lần rồi)

8. namchuong95

Ko dc;;)sssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

9. benzy57

benzy57 Mario & Luigi

Các bác ơi giúp em với, hôm trc em finish cái uncharted 2 nhưng k đủ money để mua hết skins + cái đống bonus nên lên mạng tìm save file cho nhanh, nhưng lúc down về chép đè vào file save cũ (chép bằng FTP) xong vào game nó báo k phải profile và mất sạch cái đống skins + money của em :(( giờ làm đủ kiểu cũng k đc, mà cái file save cũ thì bị đè lên rồi. Các bác có cách nào chỉ em với. =((

10. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

không được đâu nha cậu rất dễ bị Brick máy

save và profile khác nhau không thể load được {ví dụ game cậu đang chơi là hệ US mà bỏ save game hệ asia là thua}

11. benzy57

benzy57 Mario & Luigi

Thì cái unc2 em chơi là hệ US nên em kiếm cái save là hệ US luôn mà, cùng mã ID luôn, mà file save của unc2 nó có 2 file 1 cái là save 1 cái là profile, mà em chép cả 2 cái vào thì cái file save thì nó nhận còn cái file profile thì tịt. k biết làm gì cho nó nhận :(

12. The Extreme

The Extreme Youtube Master Race

e mới mua 1 con hdd external 1tb của seagate nhưng định dạng là NTFS kô pải fat 32 giờ làm sao để chép game từ hdd 1tb này vào ps3 ????? trong khi ps3 kô nhận ntfs game FFXIII tới 4x gb lận làm sao giờ . hdd 1tb có cách nào chuyển sang fat 32 kô

13. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

FFXIII bản euro không có file lớn hơn 4gb chơi ổ ngoài đc chép vô máy làm gì(format ổ cứng thanh fat32 để chơi game trên ổ ngoài luôn).Còn muốn máy ps3 nhận đc ổ 1tb thì làm như sau
    Luu ý cần đọc trước khi làm nếu ps3 k nhận đc ổ ntfs
    __Khi bạn format bằng định dang NTFS bạn sẽ k chơi đc game trên ổ ngoài mà bạn định dạng NTFS
    __Phải dùng multiman 1.16.3 trở lên có hỗ trợ định dang ntfs
    Sau đây là cách dùng để chép game có file lớn hơn 4gb đơn giản nhất bằng usb với định dạng NTFS

1)đầu tiên cắm usb vào pc bạn phải format usb với chuẩn Fat32 trước
    2)làm theo hướng dẫn trong hình để tim số vendor ID và product ID usb của bạn bằng cách bấm phải chuột vào usb chọn properties
    3)down load file đính kèm của mình
    4)giải nén,mở file notepad ra sửa lại với VID và PID của bạn
    .Save lai và copy nó vào usb
    5)kết nối usb với ps3 vào multiman nhấn L1 đến khi nào hiện ra cái khung quản lý ổ cứng
    6)Bên tay trái bạn chọn đường dẫn là usb của bạn,tay phải là đường dẫn sau dev_hdd0\game\BLES80608\USRDIR
    chọn file usb và nhấn o để copy file vào,kiểm tra xem file có chưa nhấn R2
    7)rút usb ra cắm vào máy tính vào format lại với định dang ntfs
    Done!!!!
    Sau khi xong bạn vào multiman nhấn L1 đến khi nào hiện ra cái khung quản lý ổ cứng và nhấn tiếp start+tam giác(start+/\) nó sẽ hiện lên thêm 1 file ở dưới cùng đó chính là ổ cứng ntfs của bạn
    nhung mình nghĩ bạn nên format nó thành fat32 để chơi game ngay trên ổ 1tb luôn cách làm như sau

Nếu ổ cứng của cậu có usb kết nối thì chỉ cần cắm nó vào máy tính hay ps3 để format(còn trường hợp không có thì chạy ra mấy cửa hàng vi tính mua 1 cái HDD box chừng 200k đề kết nối ps3 hoặc computer)
    với máy tính thì cắm vào download phần mềm này HP USB Disk Storage Format Tool để format sang fat32
    sau khi format tao 1 thư mục có tên là GAMEZ trong ổ fat 32

Chỉnh sửa cuối: 3/6/11
  14. SonicR

SonicR Youtube Master Race

Bác Tony cho em hỏi chút. Máy em đang ở 3.41 chạy USB hack. Em muốn vọc tý bằng cách up lên CFW 3.55. Trong bài hướng dẫn ở trang 1 thì các link down CFW 3.55 đều bị xóa hết. Em seach thì ra được chỗ này http://ps3.dashhacks.com/downloads/kmeaws-355-cfw-patched-pup. Bác cho em hỏi cfw down ở đây có dùng được ko? Nếu ko được bác cho em xin links down nhé. Ở bài của bác thì em thấy là cứ cho CFW vào USB rồi up trực tiếp cfw là được, nhưng em xem ở 1 số chỗ khác thì lại thấy phải up lên Firmware gốc của Sony rồi mới up CFW được. Vậy em up trực tiếp có được ko ạ. Thanks bác nhiều.

15. namchuong95

Ai giúp mình với SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS

16. bebibi40

bebibi40 Donkey Kong

được bạn mới đây tui hack thẳng từ 3.41 lên 3.55 luôn không cần fw gốc lên 3.55 tốt hơn 3.41 nhiều

---------- Post added at 20:04 ---------- Previous post was at 20:02 ----------

cứ lên mẹ 3.55 cho rồi cậu ơi giờ ít` thằng nào xài 341

17. thaonguyen524

thaonguyen524 Youtube Master Race

cho mình hỏi là mình chưa hack ps 3 bao giờ chỉ toàn chơi game gốc ko ah` nhưng mà mình mới updated ps3 lên firmware mới nhất là 3.61 vậy có anh em nào biết có cách nào để đưa về firmware 3.55 ko ?!

18. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

ko có cách gì đâu bạn ah

19. thaonguyen524

thaonguyen524 Youtube Master Race

nếu vậy thì mình muốn mua 1 cái ps3 hack full mới và có copy game sẵn trong hdd thì giá cả bao nhiêu vậy cậu. Mình đang ở USA, Florida, Orlando có nơi nào ở USA là bán máy đáng tin cậy và chất lượng máy còn tốt ko cậu?!

20. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

đặt hàng máy ps3 slim 120GB ở http://www.amazon.com/, link đây http://www.amazon.com/PlayStation-3-120-GB/dp/B002I0J4VQ/ref=sr_1_3?ie=UTF8&qid=1307289213&sr=8-3, mua 120GB mới hoàn toàn thì mới có fw <3.41