Film for Mobile

Thảo luận trong 'Mobile' bắt đầu bởi dragon_voice87, 24/3/09.

1. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Perfume: The Story of a Murderer

IMDB Rating: 7.5/10 (43,049 votes)
    Tạm dịch: Nước hoa: Câu chuyện về kẻ sát nhân
    Đạo diễn: Tom Tykwer
    Ngày phát hành: 05/01/2007(USA)
    Xếp loại: R
    Thể loại: Kinh dị
    Độ dài: 147 phút
    Nước sản xuất: Mỹ, Đức, Pháp, Tây Ban Nha
    Award: Academy of Science Fiction, Fantasy & Horror Films, USA; Year Result Award Category/Recipient(s); 2007 Nominated Saturn Award Best Action/Adventure/Thriller Film

Nội dung chính:

Chuyện phim xảy ra ở Paris, Pháp vào thế kỷ 18. Cậu bé Jean-Baptiste Grenouille (Ben Whishaw) bất hạnh ngay từ khi mới chào đời. Mẹ cậu là một phụ nữ thuộc tầng lớp đáy cùng của xã hội, bởi thế, cậu cất tiếng khóc đầu tiên trong một khu chợ đầy sình lầy nhớp nháp và hôi hám. Cuộc đời không ban tặng cho cậu một ân huệ nào, trừ khả năng khứu giác đặc biệt.

Jean cảm nhận mọi thứ xung quanh cậu bằng mũi với sự tinh tế đặc biệt, từ mùi đất bùn, cây cỏ đến mùi mồ hôi chua nồng của những người lao động, mùi nước hoa sực nức của những kẻ rủng rỉnh… Một ngày nọ, Jean bị hớp hồn bởi một mùi hương đặc biệt, mùi của một thiếu nữ trẻ. Như bị thôi miên, Jean cứ thế đi theo cô gái lạ mặt. Khi nhận ra có kẻ đứng rất gần mình và đang hít lấy hít để, cô gái sợ hãi thét lên, nhưng Jean nhanh chóng bịt miệng cô lại. Vô tình, hành động của Jean đã giết chết cô gái.

Jean như mê đi trong mùi hương quyến rũ mà không bị nghẹt thở bởi đam mê xác thịt trước cơ thể tuyệt đẹp của cô gái. Nhưng ngay sau đó, anh vô cùng thất vọng khi thấy hương thơm thể xác nhanh chóng bị nhạt dần trên thi thể người chết. Lúc bấy giờ, Jean cũng chợt giật mình nhận ra rằng cơ thể anh không hề có một mùi gì, trừ những mùi hôi hám do khách quan mang lại. Jean tự so sánh với xác chết của cô gái và thấy mình cũng như đang không tồn tại.

Trong đầu Jean nảy ra ý nghĩ, anh khao khát chế được loại nước hoa không phải chiết xuất từ hương hoa mà được tinh chế từ hương thơm da thịt của đàn bà. Từ ham muốn tột bậc ấy, Jean xin việc làm tại một cửa hàng nước hoa của Giuseppe Baldini (Dustin Hoffman) để học cách làm thứ mỹ phẩm này. Kỹ năng Jean chú tâm học là cách bảo quản mùi hương. Để tìm hiểu sâu hơn nữa, Jean còn lọ mọ cuốc bộ đến Grasse học hỏi thêm.

Sau thời gian ấy, trong thành phố có 12 thiếu nữ bị ám sát một cách bí ẩn. Người dân hoang mang, các gia đình giữ con gái như giữ vàng. Còn Jean-Baptiste Grenouille vẫn còn thiếu đúng một mùi hương để hoàn thiện tác phẩm có một không hai của mình. Chìa khóa cho thành công của Jean là cô gái tóc đỏ có hương thơm tuyệt vời, con gái một quan chức trong thành phố…

Liệu Jean có hoàn tất được loại nước hoa được kết tinh bằng thứ hương thơm trời phú của thân thể 13 người đàn bà? Liệu hành động phi nhân tính của Jean có bị phát giác? Loại nước hoa của Jean có sức hút ma quái ra sao? Những bí ẩn khó có thể tưởng tượng nằm ở phần kết của bộ phim được dựng từ cuốn tiểu thuyết nổi tiếng cùng tên của nhà văn người Đức Patrick Süskind từng làm mưa làm gió một thời.

Mã:
    [url]http://azsharing.com/vaan009/2261/Perfume_-_The_Story_Of_A_Murderer[/url]

2. vaan009

Thần Ăn

Mã:
    [url]http://azsharing.com/vaan009/2278/Than_An[/url]

3. S.n.i.p.e.r

S.n.i.p.e.r Youtube Master Race

Vaan009 ơi, bạn có phim hoạt hình "Người đẹp và con thú" ko? post cho tớ xin với, bản có phụ đề
    :) thanks bạn

4. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

bác vaan009 có thể up video với size 176x208 ko? để anh em (như tui) còn xem được trên máy Nokia S60 đó :D

à cho tui xin link down bản gốc của phim này luôn với :D

5. ntlam121

ntlam121 Mr & Ms Pac-Man

bác angel có loại s60 nào xem đc mp4 à :-o,giới thiệu cho em với

6. khachiep2

khachiep2 Donkey Kong

Cho mình hỏi cái : Sao down về rùi giải nén ra , nó ra file MP4 nhưng mà lạ ko xem đc hình , chỉ nghe thấy tiếng ( như film FF VII ACC , X-Men ... ) là sao , nếu convert lại thì có xem đc ko ?????

7. S.n.i.p.e.r

S.n.i.p.e.r Youtube Master Race

Xem lại trình xem phim của bạn, thử cài cái khác xem, phải hõ trợ xem mp4 mới xem đc bạn à :)

8. huamylinh

huamylinh Donkey Kong

Cho mình hỏi:
    Mình down phim Tân Lộc Đỉnh Ký (1992) đuôi .3gp bỏ vào Nokia E71, chỉ nghe tiếng, ko thấy hình. Mình phải làm sao vậy bạn ơi?

:hug:

9. khachiep2

khachiep2 Donkey Kong

Máy của mình là em 5800 , play 3gp và mp4 , trong máy thì toàn film mp4 , ai biết lý sờ do thì chỉ dùm mình cái , đang thử dùng format factory chuyển lại xem thế nào , hix hix !!
    Oh ze` ....... sau khi convert lại thì mới xem đc , thế này thì lại phải mất thêm time òi , nhưng cũng đc vì các film trong này đều đã đc thuyết minh or có sub òi , thanks pà con cô pác ..............

10. ntlam121

ntlam121 Mr & Ms Pac-Man

cái mp4 này cho iphone nên thông số khác cho s60,bác chỉ nên xem 3gp thôi :)

11. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Dow cái này về Copy vào ĐT luôn ko cần Converted lại ah bác ! :)

12. fanomu ver2

fanomu ver2 Mr & Ms Pac-Man

Có topic nào post Music Clip ko ta. Thẻ nhớ em có 2GB ko có điều kiện chém phim nhiều được, chủ yếu chơi MC cho nhẹ thôi :D

13. ntlam121

ntlam121 Mr & Ms Pac-Man

down cái nào hả bác,mp4 hay 3gp :-?

14. ZicZic

ZicZic T.E.T.Я.I.S

IP thì down bản mp4
    Nokia thì down bản 3gp.

15. ZicZic

ZicZic T.E.T.Я.I.S

Bạn có film này bản mới nhất ko, hình như sx năm 09 ấy.

16. ntlam121

ntlam121 Mr & Ms Pac-Man

ai chả biết,cái chính là em thấy hình như có nhiều bạn triẻ xem đc mp4 trên nokia nên hỏi thăm kinh nghiệm ấy mà :-"

17. khachiep2

khachiep2 Donkey Kong

Mp4 đọc ngon lành cành đào mà , down cái step up 3gp về xem hình ảnh nhòe nhòe như kiểu vỡ hình vậy , chán luôn , cứ mp4 mà phang , xem đc thì lo cái j , ko xem đc thì ta converts lại , lo gì =)) =)) =))
    Oài , cái part4 và part7 của Tranformers1 lúc down về thì ko sao , nhưng lúc giải nén ra thì báo lỗi file pác ơi , làm sao bi h nhỉ ???

18. ntlam121

ntlam121 Mr & Ms Pac-Man

bác dùng máy gì,hệ điều hành ra sao ? cho em tham khảo tí:|

19. vaan009

Bản này là bản 09 mà?
    Xài 7zip extract nha bác!

20. xyz_91_xyz

xyz_91_xyz Youtube Master Race

phim the sniper xem cứ giật giật thế nào ấy , pc lẫn phone :-<