Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

xin lỗi về cái chuyện post 2 bài cùng lúc nhé tại vì cái mấy dao nên bấm liên hoàn vào cái con chuột
    cám ơn về xái bảng cua bác DM

thay job không bị mất hết item chỉ bị lột hết item thôi vì có nhièu đồ không hợp với job mới của bạn
    và còn không xài được khả năng job cũ nữa muốn sài phải bỏ lệnh item ra thay bằng cái cũ vào
    vd: khi bạn từ soldier lên fighter thì khi vào trận đánh bạn sẽ không có cái battle tech mà thay vào là fighter tech với lệnh item mà bạn muốn có battle tech bạn phải bỏ cái lệch item ra

các bác ơi chỉ em phân biệt cây knight sword, great sỏd, và cây blade vơi
    job figter dùng loại nào thế nhỉ

2. persim123

persim123 C O N T R A

Mà có thể lấy thêm ability hông :-" tớ đang có 2 con solider.Có job nào cũng là cận chiến mà mạnh hơn solider hông :-"

3. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

thật ra vấn đề về job không chỉ đơn giản là các kỹ năng, đồ sử dụng mà còn liên quan đến chỉ số đuợc tăng khi lên LV. VD nếu bạn LV up nhiều bằng nghề sử dụng phép thuật (black mage chẳng hạn) thì dĩ nhiên chỉ số magic power sẽ được tăng nhiều hơn job chuyên về tấn công vật lý (Fighter). Còn một vấn đề phụ nữa là mỗi job có chỉ số tránh né và số ô di chuyển khác nhau , do đó có thể bạn sẽ tận dụng được điểm này. VD cùng kết hợp giữa summon và Red Magic , bạn sẽ có 2 lựa chọn là job Summoner kèm theo kỹ năng Red hoặc là job Redmage nhưng được hỗ trợ phép Summon. Red mage đuợc di chuyện 4 ô trong khi summoner chỉ đuợc di chuyển 3 ô, vì vậy tôi chọn job là Red Mage và kỹ năng hỗ trợ là Summon. Đó chỉ là một số vd. Chơi FFTA thì sử dụng job chia ra 2 phần:
    1. LVUP: chọn job có các chỉ số tăng phù hợp với cách đánh để lực của nhân vật vừa ý mình.
    2. Sử dụng : lựa chọn các kỹ năng để kết hợp với nhân vật đã luyện (LV50) để có được kết quả tốt nhất.

4. persim123

persim123 C O N T R A

Ack nói 1 hồi đau đầu chả hiểu gì hết.Nói chung câu hỏi của tớ là có thể lấy thêm ability và có job nào đánh cận chiến mạnh hơn solider hông

5. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

muốn ability để cận chiến thì chuyển qua job figher đi, toàn techl không mất MP, dùng vô tư sướng lắm. Yêu cầu của nghề fighter là phải master 2 A-Ability của job Soldier.

6. persim123

persim123 C O N T R A

Thế cái con white mage của tớ trước đây tớ change job thành beast master nhưng có cái ability control ko sử dụng được mà vẫn chỉ sử dụng được ability white magic thoai.Có cách nào hông

7. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

phải equip cái ability control vào mới được.

8. anhquan910

cách để làm gì bạn muốn cho con white mage của bạn sài abi của beastmaster hả
    dễ thui chỉ cần và party chọn con đó vào dòng pick ability rồi chọn dòng nó ghi là
    a-> bấm vào chỉnh từ lệch item thành control thế thui nhưng mà vào trận đáu sẽ không sử dụng được otem thay vào đó là lệnh control

các bác ơi em có thằng bị thẻ vàng sau đí nó ghi là empty handle tức là sao hả bác
    luôn tiện cho em hỏi con fighter của em cần sword hay là blade vậy mấy bác

9. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

empty handle tức là hình phạt dành cho thẻ vàng đó là lột sạch item của thằng ăn thẻ. thế nên đừng nghĩ "miễn sao nhân vật chính không ăn thẻ thì thôi" :p
    fighter chỉ sử dụng được blade.

10. anhquan910

vậy mà sao thằng đó của em còn nguyên bộ đò trên người
    à bác ơi cái bọn mà mới vào nó cho job white mage mở đổi job nó chỉ có white mage back mage và beastmaster thôi á nó tên gì vậy à mà sao em luyện white xong 5A ability rồi mà nó vẫn chưa cho job mới sau đó nó cũng không bán gậy có phép mới luôn

to Wiwi: sao mà bác đổi được dong GVN member thành kê vương được thế
    bác đâu phải là mod

11. persim123

persim123 C O N T R A

ko ko phải.Lúc đầu là white mage tui change job thành beastmaster thì ability đầu tiên của nó sẽ là control.Right?Nhưng vào trận thì ko dùng được tuy nó có hiện ra.Trường hợp con solider change job thành fighter của tui cũng dzậy á

12. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Nhớ không nhầm thì trước đây Wiwi đã từng làm mod, nhưng hình như sau đó có chuyện gì đó nên cậu ta trở thành demi - mod :D
    Control phải đúng loại quái vật, vd bạn có chiêu control dragon thì không thể dùng chiêu này lên bọn Ant Lion được, phải dùng lên bọn Dragon mới có thể.

13. Masteraga

Masteraga Donkey Kong

Đơn giản là cái control của bạn chẳng có cái spell nào cả , vì từ đầu bé Nu Mou tội nghiệp đã bị chuyển thành white rồi =)) , bạn muốn có spell thì phải học thôi :;)
    Cậu lật lại trang 94 , ở đó có bản hướng dẫn lên job của DM , tui lười lật link lại quá :P , cái này là tiếng Việt
    Tên họ các class
    _ Mặt người : human (khỏi nói X( )
    _ Mặt lừa : Nu Mou
    _ Mặt thỏ : viera ( nếu là female ) và moogle ( nếu là male )
    _ Còn lại : bangaa ;;)

14. persim123

persim123 C O N T R A

Nếu vậy thì học ở đâu :(( mịe nó chứ.Từ đầu nó là white,tui change thành beast.Với lại cái control có hiện ra nhưng ko sáng.Tức là ko sử dụng được

15. anhquan910

vậy thì mua cái chuông cho nó học chứ học ở đâu vào nhà mua nó cái chuông là nó sáng ra thui
    lần sau bỏ từ: mịe nó đi
    nó không có mẹ đâu

16. persim123

persim123 C O N T R A

Chuông là cái cóc khô gì thế =)) Mà mua chuông ở đâu :-" trong shop phần kiếm à :-" mấy cái chuông đó liệu học đc hông thế :-" tớ dùng hẳn cái tù và =))

17. anhquan910

chuông là cái tên là demon belll, glass bell mua nó ở chỗ tên là
    Sprohm, Cyril cái chuông hay cái tu và gì nhấn selec nếu thấy có hình thằng beast trên đó tức là cái đó cho khả năng của beast thế thui

18. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

lúc mua đồ ấn nút R nó sẽ hiện lên các Ability mà món đồ có, nhiều vũ khí mạnh nhưng không hcoj được ability đâu

19. persim123

persim123 C O N T R A

À hiểu roài ;)) trong này tớ thấy có DM giải đáp request của tớ là dễ hiểu nhất đấy ;)) cho tớ hỏi luôn max lever là bao nhiêu thế ;))

20. anhquan910

mã lv ở đây là 50
    không trừ mp, không trừ mp,không trừ mp,không trừ mp
    Bác DM cho em hỏi sao con monblank của em sau khi kiếm 10jp rồi ra ngoài vào trận khác nó còn có 0 hà, em chơi gần cả 12 tiếng đồng hồ rồi mà chẳng thấy cái mission zodiac ore lòi ra để lấy điểm cây búa nữa em chơi tới lúc tìm được con em của Montblanc rồi tìm cả vùng đất Jadg dorsa hình đầu lâu nữa mà chưa có cái nhiệm vụ đó mấy bác ơi