Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Final Fantasy Tactics Advance LV cao nhất là 50.
    monblanc khi sang trận mới mà bị mất jp thì chắc là do bạn nhầm hoặc là quên đó. Cũng có thể là lỗi (chưa gặp bao giờ). Nhưng nói chung tôi chưa bao giờ bị mất Jp sau khi kết thúc trận đấu. Còn cái nhiệm vụ Zodiac thì tôi nhớ nhầm đó, tên nhiệm vụ là Dig Dig Dig, nhiệm vụ này xuất hiện ở đoạn cuối game nên không dùng để lấy nosada xớm được. Bạn hãy thử bằng nhiệm vụ Metal Hunt (xuất hiện sau nhiệm vụ Hungry Ghost) . Còn khi có jadg dorsa mà chưa xuất hiện nhiệm vụ thì bạn cứ lao luôn vào dorsa , nó sẽ tự động vào trận đánh luôn.
    hồi trước thằng em đứa bạn tớ nó tháo máy ra lau, tháo cái quạt gió ra thì thấy có một chất gì nhờn nhờn, trắng trắng, nó lấy bông lau sạch, sau đó lặp quạt gió vào. Kết quả thế nào mọi người biết cả rồi đấy. =))

2. persim123

persim123 C O N T R A

mấy cậu ơi tớ tới cái chỗ mà sau khi mình oánh con Ritz(hay là gặp thằng bé ở chỗ băng băng) á ;)) nhưng roài tự dưng nó hiện ra 1 cái chỗ khác mà tớ ko hề đặt.Vào đó nó hỏi có save ko.Bảo save thì báo error back up memory.Nhưng vào thành phố nhận mission thì ko thấy mission chính mà toàn mission phụ là sao :((

3. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

đó là nhiệm vụ cuối cùng rồi đấy, trước khi làm nhiệm vụ nó bắt save vào rồi mới cho đánh tiếp. Nếu không save vào được là khỏi đánh con trùm luôn.

4. persim123

persim123 C O N T R A

Ack ack kíu tớ với DM ơi :(( bây giờ làm sao bi giờ :(( ko đánh được con trùm chắc chết công cày lever quá :((

5. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

6. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

ặc ặc ! bác Duy Minh trả lời hết rồi làm tui chưa kịp trả lời gì cả ! bên forum trong Final Fantasy Club chán ngắt chẳng thấy thằng Zeldamoto làm bản hướng dẫn gì cả nên qua đây chơi vậy !
    to Persim123 : cái đó là do lỗi của chương trình giả lập ! Bác có thể copy lại cái save đó ra chỗ khác rồi mua 1 đĩa có trình giả lập (của tui là bản 1.7) save ngon lành về rồi tiếp tục dùng save cũ chơi tiếp ! Nếu không thì chơi lại từ đầu cũng đâu có sao ! Như bác Duy Minh chơi đi chơi lại mà vẫn muốn chơi nữa đó thay! Ráng lên ! À! Tốt nhất là bác đừng cày level không thôi thì cày level những con phụ rồi phá băng thì sa thải nó đi ! Không thôi lúc bác thu thập được những con Rilz, con Shara, con Babus, rồi cả Cid thì level nó cao ngất trời rồi ! Có muốn ép chỉ số cũng không kịp ! Hình như bác Duy Minh về nước với level 6, 7 cũng bằng cách này phải không? ^_^

7. persim123

persim123 C O N T R A

Ack u có bị sao hông.Tự dưng bỏ xiền ra mua đĩa sao.Tui dùng giả lập down trên mạng về cho dù có dùng cái mới,save cũ nhưng cuối cùng vẫn báo error in backup memory.Tui đang dùng 1.7.2.Liệu cái 1.8.0 giờ có save được hông nhỉ ;))
    @DM : ack,tớ vào đó đọc rùi nhưng cũng có đc cái tích sự gì đâu

8. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

thì tùy you thôi! You down trên mạng có thể bị virus mất công hỏng cả máy (coi lúc đó có tốn tiền không)! ^_^ tui dùng bản 1.7 save ngon lành mà đâu có sao !

9. persim123

persim123 C O N T R A

Chà chà tui down hoài có bị hỏng máy đâu =)) Chậc phải down thử bản 1.8.0 về xem có save được hông.Nếu ko save được thì DM chơi giùm tớ tới sau đoạn save rùi up save lên cho tớ nhé :wink:

10. Blackruby

Blackruby Donkey Kong

Có ai chỉ tui cách link 2 file của trò này với.

11. Darshia

Darshia

Mình có thể hỏi một chút được ko ( thắc mắc của darshia hơi nhìu vì Darshia không rành lắm về FFTA )? Đánh xong con trùm rùi, nó sẽ save vào cho mình, và thế là the end. Đến khi mở phần load sẽ có phần save, mà lại có một ngôi sao. Bây giờ là hết rùi hay vẫn còn vậy ? Mà Darshia đã lấy đươc Ritz, Shara...đâu ? Darshia còn không biết cách gửi thú cơ, giúp mình với !!! Nếu bị thẻ đỏ thì không thể nào release được phải không vậy ? Nhưng có nhiều trận Darshia đánh bằng bất kỳ cái gì, vũ khí gì ( steal, fighting, soldier, black magic...) đều bị thẻ cả, ---> không đánh nữa. Nếu một nói bị under attack mà mình để quá thời hạn không cứu thì mình sẽ không được sử dụng chỗ đó nữa sao ? (thông cảm nha, mình mới chơi FFAD mà )
    Quên nữa, mình rất muốn có các khả năng mới như summoner, Defender...nhưng không biết làm sao để có nữa. Darshia đã luyện nhiều rồi nhưng không được. Ai chỉ giúp mình cách mở rộng với !!!!

12. Masteraga

Masteraga Donkey Kong

Cái chị này bó tay với chị luôn , hỏi một tí mà gần như là hỏi hết ^:)^ , đấy là mấy kiến thức cơ bản của FFTA , mà chị óanh thiếu class mà vẫn thịt trùm cuối được là cũng hay đấy :>
    1. Chừng nào bạn làm đủ 300 nhiệm vụ thì mới được coi là hết , đừng tưởng là nhanh , muốn làm đủ 300 nhiệm vụ phải tốn rất nhiều thời gian công sức và nước mía đấy
    2. Muốn lấy Ritz và Shara thì làm mấy nhiệm vụ như là Maiden's Cry và Mortal Snow , mặt khác phải đủ chỗ cho các con của mình ( max seat là 24 )
    3.Bị thẻ đỏ thì đi tù , chừng nào gỡ lịch xong sẽ ra ;;)
    4.Đánh bị thẻ là do luật , muốn biết luật là gì thì vào đầu trận nhấn enter , có phần law card rồi vào đó xem luật , nếu có luật nào thấy khó hiểu thì nhấn thêm nút R sẽ giải thích chi bạn
    5.
    Tôi không hiểu bạn nói gì ::)
    6.
    Muốn có thêm các job mới fải học thêm spell của các job căn bản , vui lòng vào trang 94 sẽ có bản hướng dẫn tiếng Việt của DM :D

13. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Để có được các job này bạn phải học những A-Ability của những job lúc đầu:
    Summoner (viera) : 2 White Mage và 2 Elementalist Action-abilties
    Defender (bangaa) : 2 Warrior Action-abilities
    Còn chuyện nhân vật bị knock out lâu quá, không kịp cứu sẽ bị mất thì chỉ có trong Final Fantasy Tactics trên máy PS1 thôi
    to Persim: đã save vào đánh trùm được chưa? sau khi đánh trùm mới là đoạn hay đó.

14. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

mấy bác ơi em chơi FFtt lười làm mấy cái nhiệm vụ tờ giấy quá thì bây giờ nó lên tới cả chục nhiệm vụ rồi có bị sao không hả các bác
    à mà khi nào cái hungry ghost mới ra vậy em chơi tới lúc thằng Marche đơn thương độc mã đấu với bố babus mà có thấy cái đó ra đâu
    à bác Dm cho em biết đội hình FFTT của bác được không
    @còn nữa giờ bác còn chơi PTV không zậy em bỏ gồi bác qua chơi L2VH với em đi

15. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Lười làm nhiệm vụ thì không sao, sau này làm thoải mái. Đáng ngại nhất là vứt nhầm Mission item (cái này dễ gặp lắm vì đoạn giữa game, số mission item sẽ chật nếu không biết mà vứt nhầm item không lấy lại được là khổ).
    Hungry Ghost xuất hiện sau nhiệm vụ ở Cadoan (giải cứu Ezel)
    Nguyên cái ptv đã oải hết người rồi, mà bây giờ có thời gian chơi được nữa đâu , cậu còn rủ chơi l2vh làm chi? Mấy đứa bạn tớ nó chơi l2 nhiều lắm, rủ suốt từ hồi hè mà tớ cũng không có thời gian, lập char đến mấy tháng rồi mà vẫn lv 3 =))

16. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

1. The end chưa phải là hết đâu ! Giống như Pokemon bác có thể load lại chơi tiếp và những nhiệm vụ sau khi phá băng mới hấp dẫn ! Có nhiều cách kết thúc hoàn toàn : 1 là làm hết những nhiệm vụ có Cid thì cuối cùng bác sẽ được đánh với mấy thằng quan tòa, 2 hình như là bỏ đi tất cả những thành viên liên quan đến cốt truyện (Rilz, Babus, Shara, Cid,...) sau đó làm nhiệm vụ Memory với misson item là con gấu bông!
    2. bác Masteraga hiểu sai ý rồi ! Ý của Darshia là tại sao đã phá băng lần đầu rồi mà chưa có con Rilz, Shara? .To Darshia: Tất nhiên là bác chưa có được bọn nó rồi vì bác phá băng xong đi tiếp thì mới có nó !
    3. Gửi thú nào! Bác dùng Hunter bắt nó (Capture) thì nó tự động vào Monster Bank thôi!
    4+5.thẻ đỏ thì bác Masteraga nói hết rồi ! Chỉ nói thêm là bác không muốn luật đó khi vào trận đánh thì có thể đi ra ô khác rồi vào lại ô đó ! luật sẽ đổi!
    6.tui hiểu ý bác ! ^_^ Lúc mà vùng đất đó bị xâm chiếm mà bác không đến kịp làm nhiệm vụ giải cứu (Vd :Help Lutia! ) chứ gì? Không sao đâu! Chờ vài tháng thì nó lại hiện lên nhiệm vụ giải cứu thôi (vd: Free Lutia). Vả lại giải cứu được hay không cũng không quan trọng đâu !
    7. bác phải học những nghề cơ bản đã , tham khảo bảng Unlock các nghề ở trang 94 của bác Duy Minh

17. anhquan910

à bác ơi sau khi làm nhiệm vụ oánh mấy con giống tonbery ở mấy cái FF kia thì nó cho cây Nosada mừng quá trời sau khi lắp cây đóa vào thì vào trận đánh nó deck cho sài nịna skill nữa cái đó nó đen luôn nó còn không cho lắp cây kiếm thứ hai vào nữa

18. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

có thể là lúc đó bác đang học nhưng chưa master 1 ninja skill nào cả ==> lắp Nosada vào tất nhiên chẳng có gì vì double sword là S-ability làm sao bác sử dụng được ! còn về không lắp được thanh kiếm thứ 2 thì dễ thôi : như nói ở trên double sword là S-ability, nên bác phải vào S-ability thay double sword vào thì mới equip thêm 1 thanh kiếm khác ! Tốt nhất là bác nên equip thanh kiếm nào chứa A-ability mà bác chưa học ==>tiện cả đôi đường, vừa học Double Sword vừa học tiếp ninja skill đang học dang dở! ^_^

19. Kam

Kam Youtube Master Race

*Các bạn ơi ! Mi`nh đang chơi FFT chơi đến màn đấu với mấy con tonbery đó sao ma` mính chơi chiêu gì cũng bị thẻ hết vậy . Thẻ vàng còn được mà đây lại là thẻ đỏ chứ hic hic hic.Bác nào biết chỉ mình nha cảm ơn nhiều.

20. anhquan910

à trước khi vào trận đánh chính xác là lúc đang sắp xếp đội hình thì bạn nên ấn selec xem cái luật lệ của trận đánh rồi thì tránh cái lệch thuộc bảng Fobiden ra
    còn nếu muốn sửa luậy thì bạn nên ra ngoài đi vài vòng rồi vào đó lại
    muốn xem luật ở ngoài Wold map thì ấn R khi nào thấy nó có lợi cho mình thì vào đánh thế thui
    à mà bạn ra chiêu gì cũng thẻ thì chắc à nó cấm Skill rồi đừng dùng Skill nữa đánh thường đi