Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

có thể nó cấm atk, đây là luật đơn sơ, nhưng hồi đấu ít ability nên toàn atk, bị cấm cái đó cũng hơi phiền. Cấm skill và cấm tech là 2 luật đối ngược nhau, và 2 luật này cấm khá nhiều ability

2. Darshia

Darshia

Sigh...đúng là Darshia chưa có đủ trình độ để chơi FFTA, nhưng mình rất thích các dòng game FF. Sau khi hỏi mọi người, Darshia đã chơi tiếp và vô tình lấy được tất cả các nhân vật ( cũng như các loại summoner, blue mage...)
    Đơn giản thôi : Darshia bỏ khoảng 1 tiếng cho Marche lên lv 50, dùng double sword rùi đánh.

3. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

mấy bác ơi mấy bác có thể thống kê các nhân vật phụ và NV lấycho em được không
    hình như cái này ở mấy trang trước em có đọc rồi nhưng mà giờ lười lật lại đọc wé mấy bác giúp em
    à có cách nào chống lại khả năng Strike Back của mấy thàng Fighter hay Gladiator không còn chuyện nữa trong trận mà thằng Marche tay đôi với thằng mặc áo đỏ í đánh làm sao vậy mấy bác
    nó ghi là to win: Survice là cái quái gì

4. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

1. các nhân vật secrect: trừ Ezel ra thì các nhân vật khác sau khi phá băng lần đầu thì mới có được:
    Ezel-Hermetic (chủ tiệm Card shop): chọn Gossip trong Card shop , rồi vô Pub hoàn thành " Reconciliation mission " sau khi đã làm những nhiệm vụ của nó
    _Ritz -Fencer(cô nàng tóc đỏ bạn cũ của Marche ) : Hoàn thành " Mortal Snow mission"
    _Shara -Sniper ( char viera đi cùngcùng Ritz ) : Hoàn thành " A Maiden's Cry mission " sau đó vô 1 town nào đó .
    _Cid-Judgemaster (ba của Melt) : Hoàn tất 300 mission.
    _Babus (tể tướng pháp sư của Melt): hoàn thành 'Left Behind' mission, sau đó vào 1 town bất kì rùi hoàn thành tiếp 'With Babus' mission.
    Còn đây là 1 số char semi- secrect:
    _Cheney-Hunter : Hoàn thành 1 nhiệm vụ mà mang theo " Snake shield "
    _Littlevil-Sniper : Hoàn thành " Clan League mission "
    _Pallanzza-Gladiator : Hoàn thành 1 nhiệm vụ mà mang theo "Wyrmstone"
    _Eldena-red mage: hoàn thành 1 nhiệm vụ mà mang theo " elda's cup. "
    _Lini-Mog knight:hoàn thành 1 nhiệm vụ mà mang theo "The Hero Gaol"
    quin: hoàn thành mission mising professor

2. Để chống Strikeback tương tự như chống Reflex, Return Fire, Counter, Bonecrusher đừng dùng lệnh fight mà dùng các skill, magic để "oánh" nó ^_^. À! Còn 1 cách là dùng Dragon cầm giáo thọt nó (cái này mới thử trên Counter, nhưng chưa thử trên strikeback). Nói thêm 1 chút! dùng cung thù mà R-ability là Strikeback thì tương đương Return Fire, không những đánh cận chiến cũng dính mà bắn cung tầm xa cũng chẳng thoát, cực kì tiện lợi ! Chẳng trách bác Duy Minh thích dùng Hunter hơn là Fighter ! ^_^

3.Survive chứ! Tiếng Anh là sống sót nhưng thây kệ nó cứ nhào vô mà bụp Babus đi !

5. anhquan910

không phải là thằng Babus mà là thằng bạn của Marche thì phải thằng mặc cái áo màu đỏ lúc đánh chỉ có mình với nó chứ không có thằng trọng tài nào hết đánh nó ở cung điện của thằng Mewt í lúc mà thằng Babus đưa mình vào cung điện gặp nó đóa

6. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Cái bài đó thì U không thể giết thằng Lednar gì đó đâu. Đánh nó toàng miss với lại 0 dam thui. Nhiệm vuk của bài nầy là phải sống sót qua bao nhiêu turn đó.

7. lhd=>comeback

lhd=>comeback Youtube Master Race

bác DM cho hỏi tí..sao con sniper của tui có 4-5 cai ability rồi mà vẫn chưa chuyễn wa assasin đc vậy?pó tay :(

8. Darshia

Darshia

Cái này mình vừa hỏi xong : phải có ability cơ bản mới được lên assasin. ( đúng không nhỉ ? Darshia học bừa thui, lại được )

9. anhquan910

muốn có asassin thì mấy bạn phải có
    sniper:1 A-ability
    Elementalist:2 A-Ability
    muốn có Elementalist thì phải luyện 2 A_ability của White mage thế thui
    nhớ là A_ability đó chứ không phải S Hay R đâu
    mong sao +1 mp cho bài này

10. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

sao chẳng ai chịu trở về trang 94 để coi bảng unlock nghề nhỉ!
    To Darshia: Trả lời hay thật ! đúng là cao thủ ^_^ ! Bái phục! Bái phục!
    To anhquan910: Asassin đúng là cần:
    1 A-ability of sniper
    2 A-Ability of Elementalist
    nhưng Elementalist cần 1 A-ability của white mage và 1 A-ability của Fencer cơ !

11. anhquan910

các bác ơi chỉ em đánh con nữa hoàng với lúc nó biến hình lần hai í vừa vào chưa kịp làm cái gì nó gọi con Totema người vào choảng => chết hết 1 lũ

12. Darshia

Darshia

Quá đáng rồi...sigh...Darshia cứ học được gì là học hết, sau đó mới xem lại để change luôn ( mỗi lần mở ra là 1 lần có cái mới ).
    Lần sau đánh lại bạn niệm phép Shell vào mình để giảm damage ( nếu có white mage ) và tốt hơn hết là bạn luyện thật nhiều cho Hp cao một chút. ( mình chỉ nói cái cơ bản dễ dàng thôi còn vấn đề khác Darshia kém nhất đấy, đừng nghĩ mình thuyết giáo nha).

13. anhquan910

chán wé hôm nay lên chơi lại FF vì lần trước xếp mấy căn nhà lung tung chẳng kiếm được thứ gì ra hồn cả chắc phải chơi lại xếp theo cách của bác DM cho nó nhanh
    To Darshia: cám ơn đã chỉ giáo lúc đó mình chưa luyện gì hết NV chính máu 215 lv 25 vào đánh đã vậy nó còn cấm sài colour magic nữa nên chẳng có Shell hay Protec được à mà sao dạo này bác DM chẳng vào đây nữa thì phải cái bài đó chờ từ tối hôm qua tới giờ chẳng ai trả lời.
    à mà Darchia sử dụng đội hình gì vậy

14. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Tìm lại đi cho nó chăm , tôi còn lười hơn cả cậu đó :))
    Đừng có dùng những đòn đối phương có thể phản lại (phép thuật, ability)
    Không nhớ thằng mặc áo đỏ nào, có phải llednar không? Nếu là thằng đó thì mấy trận đầu không đánh được nó đâu, gắn kỹ năng ăn cắp cho tướng rồi nhảy vào lột sạch đồ của nó, sau đó đợi vài lượt là kết thúc trận đấu. Mục đích là không để nó chém chết (tức là sống sót)
    Hì , mới có vắng mặt 2 hôm mà nhiều người gọi quá. Sang mấy box khác làm nốt nghĩa vụ đây

15. anhquan910

cuối cùng thằng chả cũng chịu trở về đợi trả lời lâu wé em qua khúc đó rồi còn zụ mấy cái thẻ đổi luật trong này sài làm sao có ai giúp em cái khoản này không

16. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Mấy bác làm ơn cho hỏi cái!
    Tôi chơi FFTA trên trình giả lập VisualboyAdvande1.8.0beta, có cả bản 1.7.1 nữa, nhưng khi vào save thì nó nói lỗi, erro back up memory gì gì đó. Đọc mấy trang đầu thấy các bác bảo là bản 1.7 save được, tui xài 1.8 mà có được quái đâu, đi được hơn 50 nhiệm vụ, giúp em của Montblanc xong, thì link với nó để kiếm nhiều đồ xịn. Nhưng mún link thì phải save, mà save thì lỗi, tôi lên mạng thì thấy bản của tôi là bản mới nhất thì phải, vậy là lỗi rom phải không, làm cách nào để khắc phục nhỉ, mua thì chỉ sợ lại hỏng típ, không pít là down trực tiếp trên mạng về nó có bị hỏng nữa không. Mong các bác chỉ giáo.

17. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

không nên như thế! Bác phải định hướng sẵn cho con của mình theo trường phái nào ngay từ đầu (Magic hay Atk) để mà tiện ép chỉ số khi lên level! Mốt để tui post bảng ép chỉ số cải tiến của tui từ bảng của bác Duy Minh (cải tiến thì hơi quá nhưng sẽ tiện tra cứu hơn)
    đúng là vậy đấy! dùng shell thì sẽ giảm đi sát thương của Totema !
    Vào trận đánh, coi luật rồi đến lượt của mình nhấn nút thoát ra (tùy máy của bác) rồi nhấn enter ! Chọn Law cards ( lúc đầu thì nó chỉ là law thôi nhưng gặp Ezel rồi thì nó hiện thành Law cards) Ở đây có 3 dòng chứa luật bác dùng Card có gạch chéo để phá luật hoặc dùng Card màu hồng để đặt thêm luật mới! Những card Antilaw R1,2,3,4,5,6 đẻ phá luật cấp 1,2,3,4,5,6 coi luật cấp mấy thì nhấn Select để coi cấp và giải thích của luật đó! Hôm nay không rảnh để bữa khác tui post lên cho cái bảng giải thích luật

to bác Duy minh: Mấy cái đó tui trả lời hết rồi mà! còn thiếu cái cuối thì ông A Fan of Game trả lời luôn rồi ! ^_^ Ông tính câu bài àh ? ^_^! Mà ông năng nổ nhỉ? Thấy post nào ông cũng tham gia ! Hén chi tăng điểm kinh khủng

to Rockmoonlight: Hình như dùng mấy cái giả lập sau không save được! tui dùng bản 1.7 save ngon lành mà! Àh ! Bác Anhquan910 hình như save được rồi đấy! Hỏi thử bác ấy xem bác ấy dùng bản gì?

18. Darshia

Darshia

Đội hình của mình à ? Yếu lắm ! Marche lv50, montblanc lv50, soala lv50, undine lv50, nate lv45, hores lv44, mỗi người một loại nhân vật ( trừ Soala và Marche ), và Darshia đã "ăn" gần hết cái để học rồi !
    Darshia đâu có nói là làm cho bọn chúng lên lv đâu ? Chỉ lên Ap thôi mà !!! ( chủ yếu là làm Dispatch )
    Có 2 điều Darshia cần hỏi : để đưa quái vật vào trại thì cần Oust ( hình như viết thế ) của Hunter phải không ? Nhưng vì sao toàn 0% thui à...?
    Cid có nói đến xóa ( hay đặt ) luật phải không ? Vậy luật mình phải tự đặt, tự xóa bằng card ( chắc là cái này ) hay nếu có card rùi thì nó tự xóa ? Nếu phải tự làm thì làm sao đây ? ( có mất Card không vậy )
    Mình thấy người câu là bạn đó cid ^_^ ! Shell làm giảm damage thì quá rõ rồi còn gì ? Bạn bình luận chi vậy ?

19. anhquan910

cõ lẽ darshia hỉu lầm ý mình rùi mình muốn hỏi là job mà bạn chọn cho nhân vật trước khi có nhân vật ẩn kìa thế thui

20. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

May quá bác anhquan ở đây.
    Cho tui hỏi, tôi dùng giả lập 1.8.0beta, cả 1.7.1 nữa cũng không save được, vậy làm sao mà link được chứ. Thấy bác cid bảo là bác save được rồi. Bác đang dùng giả lập gì vậy?