Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

à mình dùng giả lập của pà super thám tủ bên box pokemon đưa cái đó lúc trước mình dùng chơi Pokemon sau mới dùng chơi FF vì mình chẳng tiềm được cái giả lập khác nào bên này cả mình dùng save load ở phím F1 hay F2 chứ chẳng phải save vào memory mãi đếm khúc cuối mới save vào đó

2. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Bác nói vậy coi như không. Híc. Chẳng lẽ tôi không thể chơi được FFTA, tôi muốn khám phá hết trò chơi nên cần phải link, chứ nếu không thì...
    Tôi lên mạng down về 1.7.3linkbeta, không pít dùng được không nữa. Dù sao cũng cảm ơn bác. Bác nào có có kinh nghiệm xin giải thích giùm vấn đề nghi vấn.
    Thank nhiều!

3. anhquan910

vậy trên gameboy ADV thì nút thoát ra là nút nào vậy mấy bác em cũng chả biết cái máy của em nút thoát ra là sao nút nào nữa tại vì từ trước tới giờ chỉ vào trận là đánh chẳng bao giờ sài card cả

4. anhquan910

vậy trên gameboy ADV thì nút thoát ra là nút nào vậy mấy bác em cũng chả biết cái máy của em nút thoát ra là sao nút nào nữa tại vì từ trước tới giờ chỉ vào trận là đánh chẳng bao giờ sài card cả

5. anhquan910

vậy trên gameboy ADV thì nút thoát ra là nút nào vậy mấy bác em cũng chả biết cái máy của em nút thoát ra là sao nút nào nữa tại vì từ trước tới giờ chỉ vào trận là đánh chẳng bao giờ sài card
    ấy bác Ron ơi đừng có cảnh cáo em chỉ do cái máy nó khùng em bấm liên hồi vào nó thế là nó ra như vậy em cũng không muốn thế đâu :(( bác có trừ thì trừ em hai bài viết í đừng cảnh cáo em nhá bác MOD đẹp trai, làm ơn đi

6. persim123

persim123 C O N T R A

Có ai giúp tớ chút việc này hông.Tớ ko save lại đc trước khi đánh trùm ==> khỏi đánh luôn :(( ai thành tâm thành ý tớ up file save lên rùi đi qua đoạn đó cho tớ nhé ;))

7. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

trời ạ! Pó tay! thì máy Gameboy chỉ có 2 nút là A và B là 2 nút chính, hình như nút A là chọn, B là bỏ chọn (Thoát) ý! Còn trên giả lập thì hình như nút A mặc định là Z thì phải, B là X, có thế thôi cũng hỏi ! Bác tính câu bài sao? ^_^ Mà thật ra thì tui cũng hiếm khi nào dùng Card lắm ! Với lại cũng biết cách đổi luật. Chỉ khi nào quên không coi luật (cấm Steal) mà đã chơi đến gần cuối ván, lại đang muốn Steal đồ thì mới móc ra 1 tấm Card thôi! Chứ chơi lại ván đó thì hơi mệt!
    cái này là do lỗi của giả lập! Bác dùng giả lập 1.7 thì sẽ save được thôi! (nhưng sao nhiều bác save không được thế nhỉ) còn không thì xin bác anhquan910 cái giả lập mà bác ấy mới lấy được ấy (bài trên cùng). Chứ đánh con trùm ấy cũng thú vị llắm bác không đánh thử thì cũng hơi uổng!

8. Darshia

Darshia

À, xin lỗi nha ! Đây là câu trả lời của mình : Marche-soldier, montblanc-black mage, soala- soldier, undine- sniper, nate- warrior, hores- alchemist.

9. anhquan910

oh nhìu người không save được để đánh trùm còn mình thì save được nhưng đánh không lại nó mịe nó đánh tới 2 lần đã vậy còn bị nó cho totema người ra đập cho chết hết nữa chứ chán bỏ chơi lại à cái con no mou của các bạn chọn job gì thế mình cho nó theo hẳn white mage luôn mà nó chỉ có vài phép chán
    cón zụ giả lập thì mình dùng cái giả lập bên box Pokemon của super thám tử đây nè ah mà đợi tí nhé không hiểu cái mày nhà làm sao mà ấn nó chẳng vào tức bấm liên hoàn vào chuột thế là ra kết quả như trên 3 bài 1 lúc may mà bác Ron chưa vào bữa hổm bị tình trạng như trên ăn 1 CC của chả
    cái link down giả lập nè không biết có sài được không nữa
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=60261
    xuống cái bài thứ tư của pà super thám tử chọn cái giả lập đầu tiên xong nói trước là nó không phải tiếng anh đâu nhá

10. persim123

persim123 C O N T R A

Ôi dào bà biếc gì cái thằng STT mất dạy đấy ;)) thôi để down thử xem nó thế nào ;))
    P/S : ack ack VBA ko phải Eng à +___+ thôi dùng tạm

11. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

hồi trước viết cái hướng dẫn ép chỉ số mà quên mất không làm cái hướng dẫn chọn nhân vật phụ. Để tôi lục lại tài liệu cũ, mấy hôm nữa up lên cho mọi người.

12. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

À! Góp ý 1 chút về đội hình của bác! Cái này là theo ý tui nhé! Nên để Marche và con Human còn lại là Fighter và thêm job phụ Blue Magic hay Steal hay Paladin (nếu như đã có Holy Blade==>mạnh cực) ( hoặc là Dùng job Hunter và job phụ là Fighter, bác có thể dùng Beatdown (úynh cực mạnh nhưng tỉ lệ trúng rất thấp) để bắn tầm xa) Montblanc thì nên kết hợp thêm job phụ Time Magic hay Gadgeteer, con viera thì nên lấy Asassin kết hợp job Sniper hay Archer (nếu muốn dùng cung) hay lấy Job phụ là Elementalist (nếu thích dùng kiếm), con Bannga thì nên lấy Job Gadgetor kếp hợp với Dragon hay Depender hay với WhiteMonk cũng được (nếu chọn như vậy thì sẽ không dùng được skill Jump của Dragon (đánh tầm xa) nhưng bù lại có thể đi được 4 ô, còn không thì kếp hợp với WhiteMonk để đánh xa) , con Nu Mou thì Alchelmist được rồi kết hợp với BlackMage hay Sage cũng được! Góp ý vậy thôi !

13. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

kết hợp thế nào thì còn tùy vào phong cách chiến đấu của mội người. Human tôi thích dùng paladin kết hợp với skill hunt. Vierra thì chơi assasin + red magic. Mog thì dùng stun + steal

14. Darshia

Darshia

Ưm...cám ơn vì sự góp ý, nhưng bạn đã quên mất một điều : chẳng phải Darshia đã nói Darshia đã học hết rùi sao ? Vả lại câu hỏi là Job ban đầu mà ? Mình đang dùng Marc ( đặt tên như vậy ) là Paladin kết hợp Fighter, vì nó có Excalibur 2 cùng Excalibur ===> attk Ok ! Soala dùng Fighter kết hợp Ninja Skill, udine dùng Sniper kết hợp Red Magic, Nate dùng Gladiator kết hợp Dragon, Hores dùng Black Mage kết hợp White Mage ( hình như thế, và xin sửa lại hores không phải Alchemist lúc đầu, mà là Black Mage ). Nếu ai muốn góp ý, góp giúp Darshia nhé ! Thanks !

15. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

hình như bạn không thu thêm nhân vật phụ. Đánh với máy thì lấy mấy con assassin , cho cầm cung rồi cứ ultima , đánh từ xa, lại gần thì dùng last breath là nhanh nhất (với người thì còn tùy)

16. Darshia

Darshia

Có chứ ! Dĩ nhiên là có nhân vật phụ rùi ( như Ritz, Shara...phải không ), nhưng mình không dùng vì hình như có một lúc nào đó đánh phần 2 không dùng được họ thì phải.
    Assasin Undine có rùi !

17. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Thật ra không dùng các nhân vật đặc biệt là khi kết thúc lần thứ 2 bằng nhiệm gì gì đó ở ngọn núi đánh trùm cuối (hình như tên nhiệm vụ là memorial hay memorize). Nếu có các nhân vật đặc biệt thì bạn sẽ có kết thúc 2 bằng nhiệm vụ Decision time (tớ thấy kết này hay hơn vì kết theo cách thứ 1 chẳng có gì khác lần đầu tiên cả, đối phương cũng quá dễ, không có gì thú vị). Còn việc nói về job thì có một yếu tố quan trọng là chỉ số của nhân vật. Nếu bạn LV up bằng những nghề tốc độ chậm thì khi chuyển về Assassin cũng không làm tốc độ của bạn tăng lên. Do đó build 1 char mạnh phải ngay từ khâu đầu tiên là chọn nhân vật (thu nhận), tiếp đến là luyện cho các chỉ số đó theo ý. Nếu luyện đúng thì nhân vật của bạn sẽ rất mạnh, còn nếu không thì chỉ ở mức trung bình thôi.

18. rockmoonlight'84

Mấy bác cho hỏi cái.
    Vụ link với thằng ku Nono thế nào nhỉ, tôi tưởng link được với nó để trade items chứ nhỉ. Khi lần đầu tiên vào shop, tôi thấy mục trade items có đồ mới. Sau lần đó thì hết luôn. Ra ngoài chọn link thì chẳng có thằng nào.
    Vậy LINK là chỉ để dùng để hai người trao đổi với nhau chứ không link được với clans máy đúng không.
    Và mún cho trade items có đồ mới thì phải làm gì, hay chỉ ngồi đợi.

19. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Trade Item là kho hàng đặc biệt , bạn không biết trước những món đồ mà bọn nó bán. Kho hàng này mỗi khi 2 máy gameboy link với nhau sẽ được nhập thêm hàng mới. Các Item bán trong này có những món đồ cực kỳ hiếm (tôi đã 2 lần mua được Zeus Mace với giá 7,8k gì đó). Nếu có điều kiện thì bạn cứ link rồi săn đồ (tuiy nhiên nếu đã link được 2 máy thì có một phương pháp khác để nhân bất cứ món đồ nào mình có :D). Dù sao Kho hàng trade Item này cũng một phần để người chơi không quá ỷ lại vào cách nhân đồ.

20. rockmoonlight'84

Vậy là chỉ khi hai máy GB link với nhau thì mới có đồ mới ư. Híc...
    Vậy mà tôi tưởng là mình có thể link được với Nono Clan. Tôi cũng tưởng là sau một thời gian nó sẽ tự nhập thêm đồ mới nữa chứ.
    Vậy chơi giả lập không link được hả, buồn quá nhỉ.
    Tôi muốn khám phá hết các phần, các chức năng, các bí mật của FFTA (giống như serri FF mà tôi đã từng chơi). Vậy mà vụ trade items này coi như tiêu rồi.
    Uổng quá, uổng quá!!!