Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Lâu nhưng bác có nhiều thời gian chơi hơn, chứ ngồi mãi bên máy vi tính có mà cay cả mắt. Thỉnh thoảng còn được, chứ ngày nào cũng thế ai mà chịu được. Hơn nữa chơi mà hack thì cũng mất vui, tôi cùng lắm chỉ vào Artmoney xin mấy đồng thôi :D
    2DuyMinh: Bác đã nói về danh sách Mission Items có thể... vứt thì nhân tiện tôi hỏi luôn: Hình như là mỗi quái vật có nhiều kỹ năng, chỉ có những kỹ năng khi quái vật dùng bị mất MP thì Blue mới học được đúng không? Có lẽ vậy vì lần trước tôi cho Marche gắn learning vào, bị nó đánh tơi bời mà chẳng học được chiêu nào, đến lúc chán chẳng buồn đợi nữa thì lại học được ::(

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Lí do là vì trước đó u chỉ mới gắn Learning vô thôi chứ chưa học được, sau khi học được chiêu Learning thì mới học được Blue Magic.

Mà ông Duy Minh có biết Mix Item là gì không hử?

3. PIKEMAN98

PIKEMAN98 Mr & Ms Pac-Man

Bác Rockmoonlight nói đúng đấy chớ,em đã học xong learning cho Bluemg rùi mà khi bị bọn quái vật sử dụng A-a mà chẳng học được,cho thằng morpher morph con dragon rùi dùng A-a của con rồng sét là Dragonforce đánh vô Blue mg cũng ko được hà??
    (bi ai cũng chơi xong hết cái trò này rùi nên chán quá,chơi lại cho đỡ bùn.Vả lại trên gamevn cũng ít người hỏi câu gì hay cho anh em mình nghiên cứu ==>buồn)

4. PIKEMAN98

Bác DMINH ơi,bác nói chi tiết hơn về cái chữ kí đi,em chẳng thấy nó đâu,bác vào bảng điều khiển mà xem??Làm ơn bác cho em xin thêm cái link về trang có code cheat trong VBA với?

5. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda

mấy bác cho mình hơi là ại sao một vài trận mình chơi lại bị thẻ vàng là sao

6. Darshia

Darshia

Àh...nếu bạn viết được đủ 50 bài ( gần đủ rùi đó) thì khi vào bảng điều khiển sẽ hiện lên mục "chữ ký" thui...!
    Đó là vì bạn đánh trúng bảng forbidden chứ seo nữa ? Nếu không muốn bạn chỉnh lại luật lệ đi ( law card ) hoặc đi vòng vòng vài ngày là nó thay đổi ấy mà ( moonday ). Còn đơn giản nhất là tránh nó ra ! Xong !

7. rockmoonlight'84

Giải thích thế này thì khó hiểu nhỉ! :-/
    Trong mỗi trận đấu đều có luật thi đấu giống như trong bóng đá vậy (cấm xoạc bóng từ phía sau, cấm dùng tay chơi bóng), và nếu bạn vi phạm một trong những lỗi đó thì bạn sẽ bị phạt thẻ, mức cảnh cáo là thẻ vàng. Hề hề, còn nếu bạn cho nó một nhát chết tươi thì vào bóc lịch với tấm thẻ đỏ đi nhé. Tuy nhiên luật thi đấu mỗi trận lại khác nhau, trước khi vào trận bạn có thể ấn L (hay R, không nhớ) để xem Law card, sau khi đi lòng vòng luật sẽ thay đổi (tốt nhất vào Shop bỏ tiền ra mua vài bình máu cho vui :D ). Hoặc khi đã lâm trận rồi, bạn ấn Select để xem luật, từ đó bạn sẽ chọn được đội hình thích hợp để tàn sát quân nó, hoặc bạn cũng có thể thay luật. Sau khi bạn cứu Ezel ra khỏi sự truy đuổi, bạn sẽ biết bí mật về Secret Shop (Cadoan). Bạn có thể đổi Card với Ezel để thêm luật hoặc phá luật trong mỗi trận đấu (Đến Palace thì đừng có hy vọng, chơi đến đó rồi biết :D )

8. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Muốn learning skill thì phải chịu ăn đòn từ monster chứ dùng con morpher của mình hóa thành quái vật rồi đánh skill thì có đập đến chết cũng chẳng học được.

9. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

To Dac :
    Trong FFta là gì có mix item (nhớ không nhầm thì đây là skill của riku trong ffx :)))

Muốn học blue magic thì phải đúng phép mình có thể học được , những phép này có danh sách hết rồi , không thể học được phép khác ngoài danh sách này.

bố khỉ các anh em ơi, con vid card của tớ đi rồi , kiểu này 1 tuần nữa dek lên đây với anh em đựơc rồi.
    Tuần sau gặp lại nhé.

10. PIKEMAN98

À,thế à?Thank bà chị Darshia nhé!!!
    Bác moonlight à,bác bảo đến Palace rùi bít là sao,chắc bác định nói là đến Palace là ko phá được luật à??Đấy chỉ là trong các mission thì 1 số là có "special law will be effect" như là cấm dùng law card,chứ còn gặp clan hoang thì vẫn có luật đấy chớ!
    Em nhớ hình như là có lần mấy bác cãi nhau là có mấy cái Arcaciahat à,bác bảo có 1 bác bảo có nhìu,riêng em thì có tầm tầm 8 cái lận,Sequence em cũng có 2 cái(ko link đâu nhé).Mà các bác chỉ em cách dùng Sequence tăng Status đi??

11. hikaru_anh

:D :D :D :D :D :D :
    bị lg nên mình edit lại chứ mất công bảo post bậy

12. hikaru_anh

trò này mình thắng lâu rùi nhưng chơi thì vẫn chơi nhưng nhiều đển chẳng hiểu gì cả như
    vụ law đó

13. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Law thì có gì đâu. Khi vào trận thì bấm select để bật bảng law lên xem law của hôm đó là gì. nếu hành động của bạn vi phạm law thì sẽ bị cảnh cáo tùy mức đồ từ thẻ vàng đến thẻ đỏ. Bạn cũng có thẻ dùng card để phá luật đi hay thêm luật vào.

14. Darshia

Darshia

Cũng phải nói rõ ra thắng của bạn theo ý nghĩa nào chứ ??? Bạn thắng là đánh được con trùm cuối Queen Fighter đúng không ( hình như thế quên tên nó rùi ) ? Nếu như vậy thì đã hết đâu ???

15. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

chém bậy một cái 999 dam thì tạm gọi là Thắng :))

16. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Chơi Ultima, cầm 2 thanh kiếm mạnh mạnh (Xcalibur2 và 1 thanh khác, ko cần sequence) là đủ 999 HP rồi.

Xin chào anh em, tớ cứ tưởng 7 ngày sẽ không được lên hóa ra chỉ phải đợi có 7 tiếng . Tất cả là nhờ vào sự ngây thơ của tớ đã khiến cho mấy nàng bảo hành cảm động, đổi luôn cho 1 cái vid card khác. Tớ lại lên thường xuyên được rôi :))

17. rockmoonlight'84

Các bác!
    Blue Mage ở đâu vậy. Các bác cho link danh sách đi, nếu không các bác viết lại càng tốt. Học dài cổ mà chỉ được hơn chục cái thôi.
    Các bác nhớ ghi rõ là học bởi con gì, và một số magic chỉ học được từ nhiệm vụ <= Bác DuyMinh bẩu thế, vậy đó là nhiệm vụ nào. Ghi rõ nhá, bỏ sót thì phí lắm!

18. PIKEMAN98

Ờ ờ,các bác cho cái danh sách Blue đi,em có Bluemg mà chẳng làm được gì hết ráo,chỉ bít fight thui??
    Cho em hỏi,các bác kiếm mấy cái Mythryl ở đâu thế,cái hồi em chơi trên băng GBA(sau này bị hỏng ,chắc bác DMinh biết),lấy được gần hết các cấy Mythril rùi,chi thiếu cây Spear thui!Còn bi giờ chơi trên VBA,ko kiếm đc cái nào cả(có mỗi Sword)?
    Để làm được mấy cái combo của bọn nó chỉ còn nước đổi sang nghề cơ bản (soldier,warior,..)để học rùi đổi lại sang nghề hay!
    Mấy bác xem combo đẹp nhỉ,em thấy đẹp nhứt là combo của dragoon,ninja,gunner!

19. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Đây là list các blue magic. Phần lớn đều có thể học được bất cứ lúc nào, nhưng Ability đáng lưu ý sẽ có chú thích bên cạnh:

Goblin Punch : Goblin ,chỉ xuất hiện trong nhiệm vụ: 55 (White Flowers), 49 (A Lost Ring), 44 (Snow in Lutia), 37 (Village Hunt), 32 (Tower Ruins), 1 (Herb Picking). Ngoài ra trong trận đánh link cũng có thể học đuợc ability này (nhưng phải có 2 người)
    Magic Hammer : Red Cap
    Acid : All Flan
    Blowup : All Bombs
    Mighty Guard : Icedrake
    Guard-Off : Firewyrm
    Dragon Force : Thundrake : chỉ xuất hiện trong một số nhiệm vụ (quên mất rồi:))), tốt nhất là học ngay khi có thể.
    Night : Lamia
    Twister : Lilith
    L3 Def Less : Antlion LV của bạn phải chia hết cho 3 mới có thể học được Ability này, do đó nếu trót luyện đến lv 50 thì hết thuốc chữa :))
    Matra Magic : Blade Biter
    Poison Claw : Red Panther
    Hastebreak : Coeurl
    Bad Breath : Malboro
    Stare : Floateye
    Roulette : Ahriman
    Drain Touch : Zombie
    L? Shadow Flare: Vampire
    White Wind : Sprite
    Angel Whisper : Titania

Vậy là xong phần Blue magic nhe . Bắt quái vật cũng vậy, 2 con Thundrake và Goblin phải bắt ngay khi gặp , 2 con này sẽ không xuất hiện trong các clan hoặc nhiệm vụ lặp.

Còn về Mythril thì đánh những clan xuất hiện ngẫu nhiên trên bản đồ sẽ có thôi. Vấn đề là tỷ lệ hơi thấp . Nhưng có một cách để có thể lấy mythryl nhanh hơn . Đánh với 1 clan , trước khi đánh đòn kết liễu, save vào , sau đó kết thúc trận, nếu chưa ra đồ ưng ý thì load lại . (cái này ai chơi trên giả lập thì sướng lắm) . Còn về combo th nói thật mình ít khi dùng lắm , khi nào đầy jp thì cho 1 phát totema cho nó nhanh gọn :D . Combo mỗi nghề sẽ được tăng sức tấn công hoặc độ chính xác khác nhau .

20. rockmoonlight'84

Chà, cày một lúc cũng khá hơn rồi!
    Theo danh sách của bác thì tôi thiếu BlowUp, Stare, và L?Shadow Flare. Tôi cứ tưởng là Lv5Death là Blue Magic cơ (Mấy FF khác toàn thế mà lị), làm tôi mất công luyện thêm 2, 3 level, Control rồi cuối cùng chẳng được gì hết. Đau!
    2Pikeman: Vụ Mythril, vào trade Items hay gặp lắm, bác link nhiều vào, sau đó trade items một lúc thì có cả đống <= Tiền chưa bao giờ là vấn đề trong FFTA :D :D :D
    Quên: Bác Duy Minh nì, mấy nhân vật Ezel linh tinh đó, tôi vào để Gossip rồi không nhận nhiệm vụ, tức là vào Pub nhưng không nhận, đi một lúc quay lại thì mất tiêu, tôi làm thêm nhiều nhiệm vụ nữa rồi mà chẳng thấy nó xuất hiện lại. Theo bác nó có quay lại nhiệm vụ đó không nhẩy? Lần trước chơi nhận nhiệm vụ rồi hoàn thành luôn thì đâu bị thế ::( . Mà lần này tôi cũng lười bắt Monster lắm, bây giờ mới bắt vài chú thôi à. Tôi mún hỏi bác là chẳng hạn khi mình capture 1 monster level 12 => yếu đúng không. Vậy có cách nào để luyện cho bọn thú đấy khỏe lên không. Và bọn thú đấy có lợi ở đặc điểm gì. Tôi bắt nó, rồi vào trận hóa ra monster cũng chẳng thấy có gì hiệu quả vì level của nó thấp, không có kỹ năng chẳng hạn như Blue Magic, thấy mỗi Fight thôi.