Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

có quest nào có cái Sword Breaker ko hay là random ra thôi , còn về vụ ăn cắp thì mình chưa có cây đó thì làm sao mà ăn cắp được vũ khí của nó .

2. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Có một cách khác: học kỹ năng Steal Ability (Cinquedea) , sau đó dùng kỹ năng này ăn cắp skill Steal Armor.
    Muốn có con dao Cinquedea, bạn có thể làm những nhiệm vụ lặp lại để kỹ năng Negotiate (kỹ năng ngoại giao) đạt đến cấp 30.

3. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

làm sao để táng thằng Llednar vậy tui đánh nó toàn chính xác 0 % là sao

4. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Tức là bạn chưa đến lúc có thể đánh thằng nó. Mấy lần đụng độ đầu tiên chỉ có nước bảo vệ sinh mạng của mình, tiện thể ăn cắp được món đồ gì của nó thì chôm luôn. Lần cuối cùng bên ngoài khu vực đánh trùm, lúc đó mới có thể đánh được Llednar.

5. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

thế quest đó mình phải bảo vệ trong bao nhiêu turn vậy , mà cái abiliti ăn cắp vũ khí khó kiếm quá ,những con nó có chiêu đó toàn được lắp chống ăn cắp .

6. BadPlayBoy

BadPlayBoy Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Cái Abiliti ăn cắp vũ khí có thể học bằng vũ khí mà, cần gì phải ăn cắp Abiliti đó.

7. PIKEMAN98

PIKEMAN98 Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi,còn nhớ em ko? Em muốn hỏi các bác về cái địa chỉ down Phần mềm link 2 cái giả lập Gameboy trên 1 máy.Bác nào biết thì nói lên nhé,nói luôn cả cách sử dụng trong FFTA nữa!Em xin cảm ơn!!!
    Làm ơn nói ngay trong hôm nay thì tốt,em đang cần gấp!!

8. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

Đâu có! Anh nhớ là hồi trước chú không save được nên hỏi lung tung về cái giả lập này mà! (hình như là trước lúc ông rockmoonlight86 hỏi nữa cơ! Sau đó chú xin ở bên box Pokemon cái giả lập của bà Super thám tử mà! Tui còn nhớ chính xác lắm! ^_^
    bác nên lấy nó ngay từ đầu! Hình như là ở màn Wanted! (truy tìm thằng pháp sư có con mắt thứ 3 tên Dighev gì đó không nhớ rõ nữa) có 1 thằng ăn trộm có cả 2 ability Steal Weapon và Steal Armor luôn! muốn vậy bác phải đạt chỉ số smith = 20 ngay từ đầu! còn cách làm thì dài lắm! chịu khó lục lại đi! ^_^ Không thôi để bua74 nào rảnh thì viết lại!
    Uh! Nhưng rất lâu mới có vũ khí đó! Đến lúc có rồi thì bỏ qua biết bao thanh kiếm tuyệt vời (Zeus Mage (học Ultima Blow) và nhiều thanh kiếm quí khác). Hi vọng được 3MP

9. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Lấy Sword Breaker thì cần negotiate 30 , còn smith 20 hình như là thanh kiếm nosada.
    Nói chung kỹ năng Steal Weapon rất hay, nhưng muốn có sớm thì cách hay nhất là học Steal Ability

10. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

vậy anh chỉ em cách Steal ABI steal sword
    tóm lại là nó như vầy hồi trước em chơi phần giả lập của SPTT bên POKEMON sau đó chơi FFTT bằng nó luôn vào năm học cái máy hư thế nên em không chơi bằng nó được bán nó đi bán luôn cái ổ cứng mất luôn phần save cũ thế là mới lên đây tìm phần giả lập mới chứ bộ với lại cái giả lập của bố SPTT là 0 phải tiếng anh nên mới tìm cái mới sau không thấy ai trả lời nên mới sài lại cái cũ => bác nhớ lộn rồi <========đúng rồi

11. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Cách lấy Steal Ability :

Cứ chơi, đến khi trên bản đồ bắt đầu xuất hiện các clan đối phương, khi đó bạn đuổi bớt cho đội hình chỉ còn 5 nhân vật. Nên nhớ là thời điểm đầu hạn chế làm những nhiệm vụ phụ, để giành sau này có steal weapon thì nhân cơ hội lấy luôn vũ khí đối phương. Những nhiệm vụ đó thường có vũ khí hiếm, phải mãi sau này mới có được. Ok, tiếp tục : Đánh 1 trận và chạy trốn luôn. Từ đó trong pub sẽ xuất hiện nhiệm vụ tìm thêm thành viên cho nhóm. Những nhiệm vụ này cứ đầu tháng sẽ xuất hiện (với điều kiện là đội hình của bạn chỉ có 5 nhân vật trở xuống) . Bạn cứ làm đi làm lại những nhiệm vụ này. Lưu ý là khi thu phục nhân vật, bạn không được cho nhân vật mới tìm được vào đội hình. Nếu lỡ tay cho vào, phải đuổi nhân vật mới đi, sau đó chạy trốn hoặc thua 1 trận đấu, những nhiệm vụ tìm người mới xuất hiện. Nếu bạn làm đúng, mỗi tháng sẽ có 2 nhiệm vụ tìm người (1 nhiệm vụ của tháng này và 1 nhiệm vụ nháy lại của tháng trước). Làm những nhiệm vụ này, kỹ năng Negotiate (ngoại giao, có hình 2 bàn tay bắt nhau) sẽ tăng lên, đến khi đạt được 30 điểm, bạn sẽ được thưởng con dao Cinquedea (học Steal Ablity). Sau khi có skill này bạn làm nhiệm vụ Wanted (truy nã tên Diaghilev ) , trong nhiệm vụ này có một tên ăn trộm, có kỹ năng Steal Weapon và Steal Armor. Tốt nhất là cho tướng ăn trộm 2 kỹ năng này rồi chạy trốn. Nhiệm vụ sẽ thất bại. Vài ngày sau sẽ xuất hiện trên Pub, bạn có thể dùng cách này để trang bị 2 kỹ năng Steal Weapon và Steal Ability cho tất cả nhân vật thuộc chủng tộc Human và Moogle trong đội hình.
    OK từ bây giờ đã có 2 kỹ năng ăn cắp cực kỳ hữu dụng là steal weapon và steal Ability, trong quá trính chơi thấy món đồ nào đẹp thì hãy ăn cắp luôn, sau này đỡ tốn tiền mua. Nên chú ý là một số kẻ địch có gắn lệnh Item hoặc thuộc nghề Alchemist có khả năng lôi vũ khí khác ra sau khi vũ khí đang cầm bị lôt mất (và thường những kẻ địch như vậy có vũ khí ẩn, tức là vũ khí mạnh hơn món đồ mà chũng nó cầm lúc đầu), bạn có thể dùng cách này để kiếm được những món đồ hiếm trong trò chơi,

12. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

cái kĩ năng senson của bọn lính ban đầu hình như có thể tìm vũ khí ẩn thì phải , nhưng hình như rất ít đứa có vũ khí ẩn , tui dùng cái đó thì đúng 1 con tìm ra được còn đâu toàn nothing detect

13. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Con nào có lệnh Item thì mới có đồ ẩn. Nếu không có đồ ẩn thì khi ăn cắp, nó sẽ lôi ra 1 món đồ y hệt như vậy. Nói chung những đồ ẩn cực kỳ hiếm thì chỉ có 3,4 món thôi, nếu không thích lấy những món này thì tùy bạn.

14. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

mà cho hỏi game này có kết thúc ko vậy , khi kết thúc có được trở về thế giới cũ ko vậy

15. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

kết thúc ở nhiệm vụ 21 (đánh bại Remedi) đúng với story. sau đó thì có thể load save đặc biệt để thực hiện "chiến dịch của Cid" để kết thúc game lần thứ 2 theo kiểu khác :-"

16. anhquan910

hình như là 1 cách thì kết thúc 300 mission còn cách 2 là không biết mà làm sao ông DM lại bị GOV vậy mấy bác

17. Finalbaby

Finalbaby Donkey Kong

Cho tui hỏi là làm sao mà trade item được nữa?tôi trade 1 lần rùi nó cứ nói là hết hàng hoài!!Chán quá

18. PIKEMAN98

PIKEMAN98 Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi,ko ai chỉ tui cái link VBA(2 VBA trên 1 máy) à!!!!!!!!! X( Tui nói thế mà ko ai chỉ tui à???? X( Sao keo thế??? X( Biết thì nói mau đi!!! X(
    Sau đây là 1 số kĩ năng của BLUEMG mà tui có ,post lên để những người mới tiếp cận với nghề này bít(cầu mong ko trùng với bài của ai để tui lãnh trọn MP): :;)
    -Magic hammer.
    -Acid.
    -Twister.
    -Night.
    -Lv?S flare
    -Blow up.
    -Matra magic.
    -Poison claw.
    -Bad breath.
    -White wind.
    -Angel whisper.
    -Mighty guard.
    -Guard off.
    Nếu còn thiếu sót mong các bác chỉ giáo thêm.
    À!Còn nữa,bác nào đã học đc Roulette và Lv5 death rùi chỉ em cách học với,em thìa bọn Bluemg của máy học đc mà em ko đc hà???
    Nhắc lại: Bác nào bít cái chỗ down phần Link 2 VBA trên cùng 1 máy thì nói ngay nhé!!! :hug: (em đang cần 1 số mission item gấp,cần chuyển từ save này sang save kia,tiện thể mở cái Trade item luôn).
    Gửi cái bác vừa gửi trứơc tui:nếu muốn mở trade item lần nữa thì phải link đó!

19. anhquan910

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ặc! thì ra uýnh thua cũng có lợi như vậy, thế má từ trước tới giờ toàn ráng chơi cho thắng không hà, vãi thiệt.