Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. Darshia

Darshia

Ủa ? Không có Lv?Holy sao ?
    Xem nào...Để Beastmaster điều khiển con Float Eye đi ( chẳng nhớ tên nữa chỉ nhớ Eye gì gì đó, cái con có 1 mắt ấy ), cho nó chạy Roulette, save lại, rùi "do it", làm đi làm lại nhiều lần ( không trúng mới làm lại ), trúng vào con Blue Mage thử xem !
    ( trước đó để nó trang bị Ability hoặc đồ dùng gì đó chống KO thử xem, Darshia cũng không dám chắc lắm...)
    Bộ bạn vứt đi một số Mission Item hay sao mà phải cần lấy lại ???

2. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

làm sao mà link được 2 save ở trò này vậy mọi người

3. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

Cách 2: Loại hết những nhân vật theo cốt truyện (Rilz, Babus, Shara, Cid,....) rồi dùng con gấu bông thực hiện nhiệm vụ Memory (Nhơ không lầm là vậy). Nói chung cách này không hay lắm vì thật ra nó chính là cách kết thúc game lần đầu tiên (đánh với bà nữ hoàng ấy). Làm nhiệm vụ với Cid vui hơn.
    Về vụ ông Duy Minh thì hình như ổng bị cánh cáo ở mấy forum chat chit gì đó ! Tội nghiệp! T__T ! Tại vì ổng hăng quá chạy kiếm Exp quá trời ! Phải rút kinh nghiệm thôi! Tui cũng bị 1 cảnh cáo rồi !
    Bác phải link thì nó mới có! Chứ bình thường không link thì nó chỉ có 1 đợt rồi hết thôi!

To Pikeman98: cái bảng Blue Magic bác Duy Minh post rồi và cũng cụ thể hơn. Bác post ability của nó mà không nói lấy từ con nào thì bố ai mà biết!

To Bà chị Da-sí-à:
    làm theo vậy là đúng rồi chứ không chắc gì nữa ! Hoặc nếu không có đồ chống K.O thì có đồ nào mà có auto-life cũng được. Chỉ nhắc thêm là với con Blue Magic thì tốt nhất là cho nó equip cái Angel Ring. (vì ability của nó phải cho chịu đòn thì mới học được mà Angel Ring thì chống gần hết các trạng thái đã vậy còn được Auto Life mà còn có thể kiếm từ khá sớm (Steal) )

4. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

5. DuyMinh1

DuyMinh1 Youtube Master Race

Đến 2/3 game thường thì rất dễ gặp khó khăn trong việc mission item nào nên giữ, cái nào nên vứt, nếu không cẩn thận sẽ vứt nhầm những mission item không lấy lại được.

6. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

7. Darshia

Darshia

Ừm...lúc đó Darshia cũng vứt nhiều lắm chứ ! Nhưng toàn vứt mấy cái đồ linh tinh hoặc biết chắc sẽ có thể lấy lại được ) nên không lo. Lúc mới chơi thì cứ vứt lung tung làm sau không biết thế nào nữa, phải chơi lại....

8. rockmoonlight'84

Được rồi.
    Bây giờ máy của bạn đang chơi có VBA đúng không, rồi, bạn copy thư mục này sang một chỗ khác, nhớ copy luôn file chạy của FFta vào đấy, để đỡ bị nhầm. Copy files save vào đó luôn. Bạn vào thư mục mới, chạy file giả lập, vào đó đặt nút khác đi, nhớ đừng trùng nút đấy.
    Bây giờ bạn thoát ra, mở file VBA lúc đầu của bạn (lấy cái này làm chính mà), sau đó khởi động nốt cái VBA mới. Load file FFta của 2 cái ra, nhớ là mở file chạy riêng biệt (ở VBA mới hãy mở file FFta mà bạn copy vào), load phần save ra. Rồi, bi giờ quá đơn giản, bạn vào link, chọn trade items (cả hai VBA), sau đó chọn item bạn muốn trade (có thể trade unit nếu bạn muốn). Bạn cũng có thể trade item_ equip với item_ mission. Bằng cách này khi chơi lại bạn có thể trade luôn mấy unit phụ (đỡ phải luyện lại từ đầu) hoặc là lấy vài rare items mà không bán. Bạn cũng có thể dựa vào cách này để lưu giữ mission items, nghĩa là dành riêng một vài file save để lưu giữ mission items. VD: Magic Cloth cần mấy cái cho vài nhiệm vụ, khi lần đầu tiên bạn kiếm được item này, hãy trade và nhớ lại (tất nhiên là nhớ phần sơ cua rồi), load phần đang chơi, hoàn thành nhiệm vụ đi, sau này gặp lại nhiệm vụ cần Magic Cloth thì chỉ cần vào trade, thế là xong. Bạn hiểu rõ chưa.
    Quên mất, bạn phải để chế độ vẫn tiếp tục khi không còn ở cửa sổ hiện hành. Tôi cũng không nhớ chính xác tên, nhưng mà tìm xem ở trên mấy mục thực đơn, công cụ gì gì đó là có đấy, chọn cho cả hai VBA.

9. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

LV5 death ko học được.
    Roulette thì bạn phải có autolife (niệm phép hoặc đeo Angel Ring) , sau đó để đối phương đánh trúng mình, chết đi sống lại ngay.. Như vậy mới học được. Roulette học từ con Ahriman (hoặc là Anrimah gì đó, là con mắt)

10. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

con đó tên là anriman, nó là 1 con monster nhìn tròn vo có 1 mắt, 2 chân, 2 cánh, 1 miệng và biết bay ^_^ (không biết nữa thì bó tay)
    To bác Duy Minh: sao tui thấy bác bị gameover rồi mà? Lảm sao mà thoát được tài thế?

11. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Trong FFTA, Angel Ring là đồ hiềm, không có vô hạn đâu, vì vậy nếu gặp cái nào thì nhớ steal luôn, khỏi phí.

[-x vừa rồi DM bị gov ở box không tính bài . Dm chưa bao giờ bị cảnh cáo vì tội câu bài.
    Vì là không đáng chết, nên không thể chết.

12. PIKEMAN98

PIKEMAN98 Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn các bác ,em học đc gần hết A-a của Bluemg rùi.
    Vừa đọc bài của bác Rockmoonlight xing,thì ra link 2 cái save lại ko cần có phần mềm riêng mà chỉ cần 2 cái VBA thui à????
    To Darshia : ko phải là em vứt mission item đâu ạ,oan lém ,tại vì có mấy Mission dpatch nó đòi mission item giống nhau,dùng cho cái này thì hết cho cái khác!!

13. PIKEMAN98

PIKEMAN98 Mr & Ms Pac-Man

Nhầm ,em xem lại rùi,phải có Phần mềm mới link đc 2 VBA ,tại đọc ko kỹ!!!
    Bác rockmoonlight ơi,cái link bác cho em ko vào đc(link ở tang 126 ấy),bác nói chỗ down đi!!
    Các bác ơi,cái máy nhà em tự nhiên ko chơi đc,toàn báo lỗi ko kết nối đc với mfc42.dll:6097 là sao?Em lại phải chuyển qua máy khác chơi!!!

14. Darshia

Darshia

Ừm...Darshia cũng vậy đó ! Giờ có một số cái chẳng kiếm đâu ra nữa !
    2 cái VBA ? Trong cùng 1 máy cũng được sao ? Đâu có được nhỉ ???

15. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Được mà. Có cái VBA link với cái No$Gba cho link hai cái save FFTA với nhau đó. Tui đã thử trade bằng no$gba rùi, trade được nhưgn ko bít đổi file về VBA nên chưa trade, còn cái VBA link thì chuă thừ

16. Darshia

Darshia

No$Gba ? Ở đâu vậy ? 2 Cái VBA trong cùng một máy chạy là không được sao ? Cái No$Vba ấy có dowload được không vậy ?

17. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Down cái no$gba ở đây nè
    http://nocash.emubase.de/no$gba-w.zip
    Nhưng tui lại chỉ biết chuyển save từ VBA sagn No$gba mà ko bít chuyển ngược lại nên ko xài. Còn cái VBA link thì đây http://www.vbalink.info/
    cái này thì tui chưa xài thử nhưng nghe quảng cáo là tốt lắm

18. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Sau này thế nào cũng kiếm được cái khác thay thế.Game nó thiết kế rất tốt, nếu không vứt nhầm thì yên tâm thế nào cũng đủ Mission Item để làm nhiệm vụ

19. rockmoonlight'84

Tôi viết rõ vậy mà hình như các bạn vẫn không hiểu lắm nhỉ.
    Trên ổ cứng máy tính các bạn cần có 2 chương trình GameBoyAdvance, trong đó nên copy file chạy và file save. Mở cả hai ra (mỗi VBA load một FFta và file save riêng biệt)là link được với nhau.
    2Darshia: Bạn yên tâm, 2 VBA trên cùng một máy hoàn toàn có thể cùng chạy và có thể link được với nhau (tất nhiên tốc độ và hình ảnh không được tốt bằng chạy 1 cái rồi)
    Còn về chương trình VBA thì các bạn down bản VBA1.7.3link về dùng rất tốt.

20. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi quy tắc để xài dc Totema.kiếm xịn nhất cho nhân vật chinh là gì vậy.lấy thế nào.em không thể chcos nhân vật có job là Blue Mage,assasin,Sniper.,summoner làm thế naòo để có dc mấy job ấy vậy