Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. Blackruby

Blackruby Donkey Kong

Các nhiệm vụ có số thứ tự từ 32 đến 36 là gì vậy?Sao tui ko làm được?Ai chỉ tui với.

2. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Quy tắc để dùng totema: thứ nhất bạn phải có được totema đó (theo quá trình) thứ 2 là phải có đủ 10 Jp
    Có nhiều lại kiếm , excalibur2, Masamune100 .....
    Mỗi job đều có những yêu cầu riêng
    Blue Mage : 1 White Mage và 1 Black Mage A-Ability
    Assassin : 2 Elementalist và 1 Sniper Action-abilites
    Sniper : 2 Archer Action-abilities
    Summoner : 2 White Mage và 2 Elementalist Action-abilties

Những nhiệm vụ đó, bạn phải mở Mission Item List lên, đọc phần chú thích của món đồ "The Hero Gaol". Sau đó trong Pub sẽ bắt đầu xuất hiện những nhiệm vụ này (xuất hiện lần lượt). Sau khi kết thúc loạt nhiệm vụ này bạn sẽ có được 2 thanh kiếm Ayvuir Blue và Red khá mạnh.

3. PIKEMAN98

PIKEMAN98 Mr & Ms Pac-Man

Bác Rockmoonlight nè,em ko bít cái VBA cua em la` version bao nhiu,nhưng khi em bật cả 2 cái VBA lên nhé,bỏ dấu ở Pause when inactive window ,để 2 cái VBA dùng 2 joypad khác nhau nhé,rùi vào FFTA bật phần link lên là toàn "Link broken.Returning to world map" là sao???????
    Cứ phải là VBAlink1.7.3 thì mới link đc sao????

4. Blackruby

Blackruby Donkey Kong

À cho tui hỏi là khi dùng VBAlink thì có cách nào để làm các nhiệm vụ mà 2 nhóm cùng làm?Khi tui nhận rồi làm nhiệm vụ thì cứ mỗi khi mình đánh nó hoặc nó đánh mình thì link lại bị hỏng.Làm thế nào để làm được các nhiệm vụ đó?

5. angon204

angon204 Mr & Ms Pac-Man

Trong FF thi toi ban tieng Nhat nen ko biet ten va cac class nen tam phan loai lam nhieu gia dinh nhu: gia ding Nguoi, gia dinh Meo, gia dinh Than lan, gia dinh Ong gia phu thuy, gia dinh Tho . Moi gia dinh co mot so skill rat da nhung trong do toi thich nhat la gia dinh tho co (Assassin)rat ghe. Toi da hoan thanh gan day het cac Job roi con 3 cai nua kho lay wa'. Mong co the minh giup duoc ji cho cac bac ko

6. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Bạn type tiếng việt có dấu hộ cái, diễn đàn có hỗ trợ tiếng việt mà.
    Muốn làm nhiệm vụ link thì 2 máy cùng vào phần link, chọn mục làm nhiệm vụ là được

7. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

Bác này đặt tên ngộ nhỉ ? ^_^Trong game tên của các gia đình đó như sau:
    Gia đình Người: Human
    Gia đình Mèo : Moogle (thật ra thì nó là thỏ chứ không phải mèo đâu)
    Gia đình Thằn lằn: Bangaa
    Gia đình Ông già phù thủy: Nu/Mou
    Gia đình thỏ : Viera
    Tất nhiên Job xịn nhất là Assassin với những chiêu giết người trong chớp mắt. Bác thiếu 3 Job nào thì coi lại bảng unlock các Job đi.

8. PIKEMAN98

Các bác hướng dẫn lại cách link đi,em down cái VBAlink173 về rùi mà vẫn ko link đc?????
    (Các bác có bít trang web down Ragnarok VN ko,em vào forum Ragnarok mà ko ai trả lời???)

9. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

có bản tiếng anh rồi, bạn vào phần list game gba mà download về. CHơi tiếng nhật thì chán lắm.
    PS: anh em nào có hảo tâm thì vào vote cho Duy Minh 1 phiếu (link dưới chữ ký)

10. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

Uh ! Tiếng Nhật chơi chẳng hiểu mô tê gì cả ? sao giờ ít người hỏi về FFTA thế nhỉ ?
    To bác Duy Minh: Sao ông chọn hình xấu thế ! Thôi kệ ! Bầu cho ông 1 phiếu vì tui cũng chẳng biết mấy người kia! ^_^

11. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Chọn hình xấu hay đẹp không quan trọng, cái chính là nhân vật đó thì ai cũng biết :))
    Mà không hiểu sao tiếng anh thì có, vậy mà vẫn có người chơi bản tiếng nhật :-/

12. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

@Pikeman: Tôi vẫn link thường xuyên bằng cách đó mà. Có thể là do máy của bác không đọc được. Hồi xưa tôi link dễ lém. Bi giờ thỉnh thoảng mún link thì hơi khó, bởi dù đã bỏ chế độ Pause nhưng khi chỉ vào VBA này thì VBA kia đứng yên, nên link broken là đúng rồi. Chắc là lỗi của máy đấy. Bác chịu khó thử lại. Nếu không đừng vào link vội, chờ một lúc xem là 2 VBA có chạy bình thường không đã. Nếu vẫn chạy bình thường mà không link được thì là do lỗi VBA, còn nếu không phải tại VBA thì hết cách :))

13. Darshia

Darshia

To rockmoonlight : Vậy làm thế nào bạn cho cả 2 VBA cùng chạy một lúc được ? Darshia cứ chạy cái này là cái kia dừng...

14. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

vào option >>> emulator >>>> pause when inactive window

15. PIKEMAN98

@ROCKMOONLIGHT:2 Vba của em khi bỏ dấu tick ở Pause when inactive window vẫn chạy bình thường mừ!!!!Mấy bác giúp hộ cái,còn 19 mission thui mà!!!

16. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Vậy thì tôi thua rồi.
    Bình thường tôi bật cả hai VBA lên, nếu cả hai vẫn chạy thì link ngon ơ. Mà tôi dùng VBAlink1.7.3 như bác thôi.
    Bác xem lại VBA của bác đi.

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Kiểm tra lại tốc độ của 2 cái VBA có trùng nhau không, nhiều khi 2 cái chạy nhanh chậm khác nhau thì cũng bị Broken thui.
    Sau khi chỉnh 2 máy có tốc độ giống nhau, để chắc ăn thì đừng nhấn chuột vào cái VBA nào hết mà hãy nhấn vào màn hình Destop (nguyên nhân là thỉnh thoảng, nếu mình đang dùng VBA nào thì cái đó sẽ chạy nhanh hơn 1 tí, khi nhấn vào màn hình Destop tức là mình không xài cái VBA nào cả, nhưng vì đã chỉnh Pause when inactive window nên vẫn điều khiển cả 2 VBA được như thường.
    Khi nào chọn nối máy thì nên nhấn cùng lúc cho chắc, không nên nhấn từng cái.

18. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Khi link thì đồng bộ tốc độ giữa 2 giả lập là điều rất quan trọng.
    Link được rồi thì cố làm nhiều nhiệm vụ link, một số món đồ sẽ được tăng lực, dùng sướng lắm :D

PS: mọi người vào link dưới chữ ký của DM, bầu 1 phiếu cho DM đi ::)

19. Darshia

Darshia

Cái đó mình biết rùi, nhưng vẫn cứ broken link hoài à...
    Vậy sao ? Nhưng nó vẫn cứ bị broken, mình không thể nào trao đổi được, vẫn cái nhanh cái chậm...!

20. chanchoi

chanchoi Donkey Kong Lão Làng GVN

Duy Minh cho mình hỏi cái:muốn Master dạng Thief còn thiếu chiêu nào nhỉ.
    Đây là các chiêu mình đã học được:
    -Steal:Armor
    -Steal:Shield
    -Steal:Access
    -Steal:Helm
    -Steal:Weapon
    -Steal:Gil
    -Steal:Xep
    -Steal:JP
    -Steal:Ability
    -Counter
    -Thief Combo.
    trò này mình chơi lâu rùi ngay tù hồi mới ra,nhưng về sau thấy làm Q dài qua' mãi ko hết ,mà lúc đó còn nhiều trò hay khác nên cũng bỏ luôn.Dạo này chán gameol nên lấy filesave cũ chơi tiếp,một số dạng chưa được Master^^( :D do gặp 1 đứa nói trò này còn nhiều cái hay).