Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. trung_FF

trung_FF Mr & Ms Pac-Man

tui còn một số nhiệm vụ chưa làm nhưng cứ chơi hoài mà nó vẫn hiện ra toàn nhiệm vụ cũ rất chán,muốn coi lại những nhiệm vụ nhưng nhìn số trang thấy ớn quá.Ước gì có bác nào đó tập trung lại hộp lưu trữ cho dễ coi nhỉ.Cho tui hỏi Sniper cần mấy abilities để trở nên Master vậy(hiện sao trên đầu khi vào đổi job).Với lại có bác nào biết 5 nhiệm vụ ở hàng cuối trang 2 trong bảng Report không chỉ cho tui với nhé.Cảm ơn nhiều

2. tefara

tefara Youtube Master Race

đội hình như vầy các bác cho ý kiến nha
    Human: Fighter+ Blue mage ( max skil demon) vui nhất là skill ramdom ko cua con float eye xông lên lảnh đạn trong trận chiến, tuy nhiên tốc độ hơi chậm nhưng lực dam kinh khủng nếu dc sup double hand đánh 2 lần vui ơi la vui
    Human:Thief+ Hunter vào trận gặp món đồ nào đẹp thì đi chôm, gặp con quải nào xinh thì bắt về, còn gặp kẻ đĩch đong vui thì ta cho 1 chiêu sonic bom :D
    Viera:Summoner+Assassin ( tubo MP) dame magic kinh khung với diện tích gấp đôi, vào trận khởi động với chiêu buff tự động hồi máu cho cả độ và xong pha với chiêu đúc tượng , ru ngủ, làm chậm.. hỗ trợ rất tốt cho việc chôm chỉa của ăn trộm
    Bangaa: Dragoon+ item cùng với main char lên tăng với kẻ dịch là tốt nhât
    Moogle: Guner+ Time Mage Bắng xa 8 ô và time magic cực kỳ hữu dụng
    Nu Mou: black+ White( tubo MP) dame magic x2 va cac chieu lửa băng sấm Cấp 3 hỗ trỡ hay tấn công đều tốt

3. tefara

tefara Youtube Master Race

cách cho blue saber học chiêu radom ko của float eye
    cần 1 blue saber với support learning
    1 beast master có control float eye ( có act white magic với skill auto...gì đó tự động hồi sinh ý)
    vào trận giết hết cả quân mình và quân địch chỉ còn lại blue saber, beatmaster, va float eye thôi, điều kiến float eye dùng radom ko>>>tỉ lệ thành công 1/3:)):)):))

còn các chiêu khác thì học bình thường còn 1 cách khác nhanh hơn đó là capture tất cả ( nhớ là băt những con lv cao và đã có dủ skill) ( các bắt thì cho Assassin dùng chiêu đức tượng , sau đó dánh con 1 it máu rồi bắt thử xem :D:D) sau cho cho 1 con Morpher học hết tắt cả các soul
    cuối cùng vào 1 ngày đẹp trời trong 1 trận đánh mà kể thù đã bị Assassin ru ngủ,
    dùng Morpher lần lượt biến hiến hình và dùng các skill của demon lên blue mage 1 trận hoàn tất ...