Final Fantasy VII Mod Thread

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Trishty, 28/8/11.

1. Sethan

Sethan Mr & Ms Pac-Man

Tristy ơi cậu cố gắng release mod trong tháng 10 nhé.Coi như giúp anh em thỏa lòng mong ước đi :D

2. namjon

namjon Legend of Zelda Lão Làng GVN

Tui cũng xài ổ ảo :)) vì xài mấy cái mod ko xài ổ ảo mà xài bản NoCD nó cứ đòi đĩa mãi nên mệt lắm.

3. Sethan

Sethan Mr & Ms Pac-Man

Mình đang xài nocd đây.Hồi đầu mình xài nó báo cái lỗi dở hơi:nocd are not supported.Please use the offical version nhưng config tích vô cái box Nvidia thì lại được từ đó ko lỗi j` nữa nên cũng ko wan tâm :D

4. namjon

Vậy pác test giùm Trish cái FF7.exe NoCD kia rồi qua disc 1 save xem có lỗi gì ko thì báo lại có gì Trish chỉnh sửa :D

5. Sethan

Sethan Mr & Ms Pac-Man

Đã test xong.Mình cũng load file ở disk 1 là bị crash,các files ở disk 2 3 thì mình ko bít vì mình h chỉ có phàn nhớ ở disk 1 thui.May mà back up cái ff7.ễ rồi ko thì cài lại game là cái chắc :P

6. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mừng Trishty trở lại nhé :) mình rất mong những bản mod của bạn đấy :D có thể cho mình hỏi bao h thì hoàn thành đc k?

7. namjon

Theo thông tin Trish thì trước 20/11 ;))

8. Sethan

Sethan Mr & Ms Pac-Man

Đợi đến 20/11 nghe có vẻ nản vãi :| Tristy ơi release mod trong tháng 10 đi mà :D

9. namjon

Công nhận đến 20/11 là lâu thật =(( ngồi đợi ngứa ngáy...

10. mastergam

mastergam Youtube Master Race

ngứa thì gãi thôi các bác à ,mình cũng dài cỗ đây
    đang chơi lâu đài ma đở buồn
    chờ bác Tristy fix hết lỗi đã chơi cho nó sướng

11. vei

vei Youtube Master Race

Mình đã theo trò FF VII này mấy năm rồi , chơi đi chơi lại phá đảo cũng mấy chục lần . Theo cai thread mod cũ từ đầu năm ngoái đến nữa chừng thì khóa . Mình đã nghĩ là ngưng hẳn luôn rồi, không ngờ bây giờ mở lại , hóa ra vẫn còn nhiều người đam mê FF như mình . Trước cũng tập tành học theo để tự làm nhưng căn bản là không có năng khiếu về đồ họa nên chỉ được 1 thời gian ngắn đành bỏ cuộc . Đành chông chờ vào mod của các bạn thôi . Rất mong Trishty sớm hoàn thành mod và share cho mọi người cùng thưởng thức huyền thoại của một thời trong một hình ảnh mới nhé !!!

:x:x:x

---------- Post added at 14:51 ---------- Previous post was at 14:06 ----------

Mình vừa dùng thử bản Mod của Kuala Wender ! Híc , bản này đúng là hổng giống ai , rõ ràng là ăn cắp Mod của bạn Uldyssian rồi sửa lại . Chả hiểu kiểu gì mà quái tùm lum . Vừa vào game đụng mấy thằng lính Shinra thi lại nhảy ra bờ biển đánh con mực , chạy vô trong 1 đoạn thì thi dung ngay em Yuffie =)) , đã thế máu Cloud lúc này mới 300 mà em Yuffie ném cái shuriken 1 hit 700 máu :(( . Chơi được mà không cheat thì cung đúng là qua' imba :|:| !!!...

12. Sethan

Sethan Mr & Ms Pac-Man

Bạn Vei xài bản mod này chắc chắn là copy thiếu cái files kernel hoặc files scene.bin rồi mới bị tùm lum thế chứ mình xài vẫn bt mà.Còn về việc ăn cắp thì đúng 100% rồi vì kula wender bên Qphimm đã bị ban nick forever ;))

13. vei

vei Youtube Master Race

Hi hi , mấy cậu xem nè , buồn cười không chịu được , mà chả biết làm sao tớ lại không ghi được tiếng , mấy chương trình khác vẫn có tiếng bình thường :|

http://www.youtube.com/watch?v=kqYXqPdZ32E

=)) =)) =))

14. mastergam

mình cũng chơi qua hết các dòng FF rồi chỉ thấy FFVII là tuyệt nhất cả về cách chơi lẩn cốt truyện chỉ đáng tiếc về đồ họa thôi
    các bác yên tâm bác Tristy sắp làm sống lại huyền thoại 1 thời đấy ,chờ thôi...
    FFVII mà chơi chế độ Hard đánh mệt nghỉ luôn hehe
    cheat làm mất cái hay của game ,làm game mau chán lắm ,không nên ,mình chỉ cheat cho nhân vật ít máu lại để đánh máy con omega ,ruby ,amerald thôi ,zday nó mới zui

15. namjon

Lần đầu mới thấy :)) bất tử ko cần cheat luôn =))

16. mastergam

bửa hôm mình cũng bị giống zday ,đánh ruby lại hóa ra chiến đấu với con cóc hài thiệt

17. vei

vei Youtube Master Race

Đoạn video là tớ dùng cheat bất tử đấy , không cheat bất tử thì chết ngay từ thằng lính đầu tiên rồi , làm sao mà chạy được đến tận đấy :| . Cheat để post video cho các cậu xem thôi chứ tớ vẫn chơi hard mod suốt . Bản mod của bác Uldyssian tớ còn chơi ngon lành , bem chết Emera với Ruby bằng cách thông thường được mà ;));));))

---------- Post added at 14:06 ---------- Previous post was at 13:54 ----------

Ah` mấy cậu biết cách nào hay phần mềm nào ghi lại được cả tiếng của video không . Tớ dùng FSCapture v6.3 , mấy chương trình khác vẫn có tiếng bình thường mà FF VII lại không có tiếng :|

18. bemdeem

bemdeem Donkey Kong

^ Dùng Fraps ấy nếu HDD nhiều, ghi chất lượng tốt nhưng tốn HDD kinh khủng :|
    Mình quay 1 đoạn 10ph mà nó ngốn gần 2gb :|

19. mastergam

mình dùng thằng total studio<==download thấy ngon bác dùng thử xem
    2 cái video của mình bác xem thử chất lượng cũng đc lắm ,dùng total studio đó
    FFVII mod Yuffie only 96 HP solo Ruby,Emerald Weapon (no lucky 7777 ,no summon ,no magic)
    FFVII mod Yuffie only 96 HP solo ruby weapon (no lucky 7777 ,no summon ,no Ribbon ,no magic
    mình chỉnh 480x320 tại máy cấu hình yếu

---------- Post added at 20:01 ---------- Previous post was at 19:57 ----------

tùy chỉnh lại 1 chút mới có tiếng nhe
    chọn record audio from... <==tùy theo loa của bác là loa gì

20. vei

vei Youtube Master Race

10 phút ma 2g ah` [-(, đến Bluray full HD cung chả nặng đến mức đó , cái minh dùng 10 phút có 30 mb ah` :| . Mà các chương trình khác mình vẫn thu tiếng bình thường , chả hiểu sao FF VII lại không có tiếng chứ :(

---------- Post added at 20:16 ---------- Previous post was at 20:13 ----------

Cái total studio cua bạn mastergam tuy không nét = cái mình xài nhưng dùng tạm cũng được đó ;))