Final Fantasy VIII bản Việt ngữ 2014

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi asm65816, 30/6/14.

1. lonelyboy89

lonelyboy89 Youtube Master Race

ê[​IMG]

em bị vậy sao chơi mấy anh ?? ko thể nào play game được .. potay ... nghe nói giải nén ra chơi được luôn mà download lại mấy lần luôn và giải nén ra vẫn không chơi được là sao ??

2. heyyou20h

heyyou20h Youtube Master Race

cài direct x là dzo chơi dc àh mình cũng bị vậy và cài cái direct x là dzô chơi dc thôi
    Thanks chủ thớt nhiều. Người cũ chơi game cũ 1 câu nói rất hay của thớt mình cũng ng cũ đang lục tìm chơi game cũ vừa chơi xong FF9 và Legend of Dragoon giờ thấy bản này dơ về trải nghiệm lại cái thời chơi trên PS1 ngoài tiệm game Ps1 hồi ức ghê. Kiếm cái FFX-2 dow về chơi giả lập mà tìm ko thấy :6cool_sure:

3. khoademon

khoademon Youtube Master Race

Là Fan của FFVIII từ PS1. Chân thành cám ơn asm65816 đã dịch game này để mình có dịp quay về với FFVIII 1 lần nữa. Chúc asm65816 dồi dào sức khỏe và thành công trong cuộc sống.

4. MingMinh

MingMinh Mario & Luigi

load lại xa xa tí đi. tớ cũng dính đoạn đĩa 3 luyện lv trên đảo đây. Thỉnh thoảng thì dính còn thỉnh thoảng lại được. Chưa tìm ra cách khắc phục nên cứ đánh xong 1 con quái lại phải save :D

5. hiepga1122

hiepga1122 Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết cách nào chuyển file save từ máy A => máy B không , mình có 2 máy chơi song song nhau mà copy Folder Save máy A sang máy B k có gì thay đổi @@

6. MingMinh

MingMinh Mario & Luigi

file save ở trong C:\Users\"User"\Documents\Square Enix nhé chứ ko phải trong folder game đâu :4cool_hungry:

7. conanran12

conanran12 Dragon Quest

tui load lại chỗ nhóm squall đi vào trong khu rừng để đến garden thì đột nhiên bị ngất ... và mơ về

laguna .. đi đi lại lại chỗ đó bao nhiêu nần rồi ... nhưng cứ cầm laguna đi đến chỗ sau khi nổ 2 tảng đá xong đi tiếp gặp quái thì dính lỗi unknown ....

8. hiepga1122

hiepga1122 Mr & Ms Pac-Man

À đúng rồi , vào phần booster thì thấy phần save là chuẩn cơ mà lúc ấn play thì tất cả phần save trong cái Document bị xóa hết , thay vào đấy là k còn slot save nào nữa và phải chơi lại từ đâu ở máy B

9. MingMinh

MingMinh Mario & Luigi

À về cái lỗi "an unknown exception has occurred" của tớ thì có thể là do tên con GF Doom Train có ký hiệu lạ. Vì cứ vào menu GF chỉ vào nó là bị dính. Tớ vừa dùng Hyen để đổi tên nó thì chơi nuột từ nãy đến giờ chưa bị dính phát nào :4cool_hungry:

10. lonelyboy89

lonelyboy89 Youtube Master Race

Em lên trang web của microsoft tải direx 9.0c mới nhất về luôn rồi đó .. kỳ quá ta ?
    hixx để kiếm nguồn khác cài vào xem thử .. cảm ơn anh nhiều.

11. Leo3Cu

Leo3Cu Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mình cũng bị dính lỗi an unknown exception has occurred, mình chuyển sang bản tiếng anh chơi thì ko bị dính lỗi đó nữa. Qua khúc đó lại chơi lại bản tiếng việt của bác asm.
    Bạn nào bị thì thử cách của mình xem.

12. xoioi

xoioi Donkey Kong

Bro cho mình hỏi, mình muốn giữ lại tên tiếng anh các item thì chỉnh thế nào nhỉ?
    Quả thật tên TA quen rồi, giờ sang TV ko biết đằng nào mà lần :D

13. hoàng_trung

hoàng_trung C O N T R A Lão Làng GVN

lỗi này sửa được không, hay chỉ còn cách sang bản eng ?

14. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

mấy hôm nay bận quá, hôm nay mới chính thức chơi ff8 tiếng việt. THấy topic nói nhiều vấn đề an unknown exception has occurred, hi vọng chơi đến chổ đó k bị.

15. luminhhu1

luminhhu1 Youtube Master Race

Bạn nào có farm đc Rosetta Stone ở District Prison trên bản việt, bạn nào thôg công rùi thì chỉ cho minh nha
    Infinite Rosetta Stones:
    ------------------------
    The idea is to get to the card player within a very specific time frame, so that
    we can then manipulate the way FF VIII checks its random number generator. You
    don't have a very big margin of time to spill, I believe it's approximately
    0.4 seconds. It sounds harder than it is, however.

1. Save your game in the left cell of floor 10 (with Zell & co.)

2. Hard Reset.

3. Screen 1: Cell on floor 10. Exit this room. Hold
    while the screen
    is loading.

4. Screen 2: Hall on floor 10. Keep holding
    . When you are in front of the
    stairs, hold [UP]. While the screen loads, keep holding
    .

5. Screen 3: Hall part 1, floor 11. Keep holding just
    down until you
    reach the next screen. While the screen loads, hold [UP + RIGHT].

6. Screen 4. Hall part 2, floor 11. Keep holding [UP + RIGHT] up to the point
    where you hit the outer wall. Right before this happens, switch your buttons
    to [UP + LEFT]. This is a little tricky at first, and may require some
    practice. After this, and when you've just passed the cell door, switch to
    . While the screen loads, hold [UP].

7. Hold [UP] for a split second, then immediately switch to [UP + RIGHT]. You
    have now reached the cell with the card player.

What you must do now is challenge (and decline) to play the card player for a
    total of 54 times, then play and win the card game to receive a Rosetta Stone.

Note: If the Queen of Cards is in Deling City, challenge the player 140 times.

If you want to get another Rosetta Stone, follow steps 1-7 again (including
    saving your game, AND doing a Hard Reset to completely reset the game's random
    number generator).

Tip: If you feel like you're going too slow, you can try to challenge the card
    player 53 times instead. Keep in mind that practice makes perfect, and
    that you might soon enough be able to make a perfect run (and thus need
    to challenge the card player 54 times).

Video (by _Red___XIII_): http://www.youtube.com/watch?v=dTKEdmyK-z8

16. Kyo9010

Kyo9010 Dragon Quest Lão Làng GVN

Có ai bik cách sửa cái lỗi Remote sync failed ko vậy, down về xong ko chơi được chán thật.
    Đã cài directx 9.0C lun rồi mà vẫn ko dc

17. newbienoob1

newbienoob1 Donkey Kong

Cám ơn bác asm nhiều lắm, trước giờ ủng hộ 100% game việt hóa do bác làm.
    Thấy bác nói PC bác kéo ko nổi FFX tự nhiên có ý nghĩ phải chi có nhiều người donate cho bác. Mỗi người 1 chút để bác có 1 cái PC mới để bác an tâm dịch thuật nhỉ. :D
    Nếu có xin ủng hộ bác 1 chút, xem như fan trung thành của bác trong thời gian qua. :D

18. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

Ý kiến được đó, làm donate cho bác này 1 pc mới để việt hóa FF 10,10-2,12,.... :)

19. nhatxiqueco

nhatxiqueco Youtube Master Race

Mình chơi bản 2013 nhưng đến khúc ngồi vào bàn máy tính của squall để lấy 2 GF đầu thì game bị đơ , vào menu save cũng bị đơ . Nhưng nếu chuyển sang bản 2000 thì ngon lành không vấn đề gì .
    Mình chơi FF7 bản 2012 cũng vậy , sau đoạn openning rời xe lửa xuống đánh với 2 thằng lính , sau khi win thì bị đơ ngay lúc chuẩn bị vào result menu , nhưng khi chơi bản cũ 2000 thì không vấn đề gì .

Mình chơi trên laptop , đã cài C++ , dx trong thư mục kèm theo mà vẫn bị , trong khi đó lúc trước mình chơi trên máy bàn thì không mắc lỗi này ( nhưng máy bàn hư màn hình rồi chưa có tiền thay )

20. zFantasy

zFantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho mình hỏi bản 2.4GB của chủ thớt là từ PC2000 hay 2013 vậy ạ :6cool_ah: