Final Fantasy XIII sẽ là phiên bản cuối cùng của Final Fantasy???

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi BillGatesBoss, 7/1/10.

?

Bạn có tin Square Enix sẽ không phát triển 'sequel' cho Final Fantasy nữa không?

1. Có!! Tin chứ

26 phiếu
    17.8%
  2. Không!! Đợi đến FFXX rồi hẵng nói nhé

120 phiếu
    82.2%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mệt cái chú billgates dỏm này ghê, có vẻ như lời của mọi người nói đều ko lọt vào tai chú nổi hoặc là ko thể ;))
    nguyên cả bài của mình chỉ lôi ra đúng 1 câu để lái sang hướng khác, thế còn phần sau của tôi thì sao, ko có lời phản bác nào ah ;))
    mọi người nói tập trung vào chủ đề này nhé, kẻo lại lan man, cc với spin off thử nghiệm nữa thì mệt lắm, vì có vẻ trình độ tiếp thu của ông bill rởm này hơi chậm =))

chú ko chịu hiểu là số lượng máy game dc bán ra và thể loại sẽ ảnh hưởng doanh thu ah, để tôi phân tích mario và ff nhé

mario có gì nào: ra trên wii, dòng plafform đơn giản, dễ chơi, cấp 1 cũng chơi ngon, rated for everyone, huyền thoại già trẻ lớn bé thằng nào đã từng chơi game chắc cũng phải biết =))

ff: ra trên ps3, jrpg tuy ko phải là khó nhưng cũng cần phải có chút skill chứ ko phải nhấn bừa :)), rated for teen cần phải nói là bọn nhật tuân thủ nghiêm túc lắm nhé chứ ko như vn (phim 18+ mà mà 15, 16 vô mua vé =)) )

tại sao ra trên wii và ps3 lại khác biệt? nguyên nhân

kết quả

và phát triển tốn kém hơn đơn giản vì phần cứng ps3 mạnh hơn wii, vậy đồ hoạ phải xứng tầm, ko fan nó chửi chết =)), giả sử phát triển ff13 cho wii thì hình ảnh ko có đẹp dc như vậy đâu, gamelay ko còn phong phú. ok man?

câu kết để tóm ý: ko nên so sánh các game khác thể loại và hệ máy cái 1 là tối quan trọng đấy

bảng xếp hạng là sự thật, nhưng để phân tích đưa ra kết luận thì phải nhìn theo nhiều hướng khác nhau mà đây chỉ là là số liệu trong tuần, tuần sau nó lại khác ngay, lúc đó chắc bạn ý lại chê zelda bán ít =))
    vậy nhe, chúng ta đang nói có thật sự ff13 bán ít ko, đừng có lôi thông tin thừa gây nhiễu hoặc đánh trống lảng ;))
    để xem có thể soi chút ánh sáng vào đầu chú dc ko \:D/

p/s: nhìn vậy thôi chứ ko nhiều chữ đâu, cách dòng cho nó rõ ràng dễ đọc ;))

Chỉnh sửa cuối: 9/1/10
  2. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

^: tóm lại là đồng chí muốn tôi tiếp thu rằng cái FFXIII nó vẫn đắt khách tại Nhật chứ gì :)) vậy nói luôn đi cho nó xong, đâu cần phải vòng vèo phân tích cái wii với mario làm gì

nhưng đồng chí vẫn ko chịu hiểu là cái bảng xếp hạng đó tôi lấy từ gamespot, nó có nguyên 10 game trong bảng xếp hạng, ko lẽ tôi chỉ copy mỗi cái FFXIII rồi quote qua đây ;)) rõ hài

tôi thì tôi cũng ngại quote lắm, nhưng thôi cũng bỏ chút time vậy

tôi nhớ là tôi chưa bao giờ so sánh gameplay của mario với ffxiii cả, vì vậy đừng nói chung chung làm gì, cái tôi đưa ra để mọi người tham khảo là bảng xếp hạng của media create do gamespot nó đăng... theo cái ý đồng chí nói thì cứ cái nào dính dáng đến mario, dính đến wii là phải ngán chứ gì??

thiếu chí tiến thủ quá đấy, square enix mà cũng có ai như đồng chí thì giờ này chắc chắn đã ko có series FF rồi đấy (cảm phiền đọc lại lịch sử dòng game để biết rõ hơn), thôi ý chú là phải ngán mario, ngán wii cũng đc, nhưng ý anh square enix ko phải là như vậy, ít nhất thì những tuyên bố của CEO Yoichi cũng cho tôi biết hàm ý là vậy.. còn chú bới móc đâu ra vấn đề khác thì cảm phiền lôi dẫn chứng ra nhé, vài cú interview chẳng hạn, sang nhật đi =))

lại một câu nói chung chung nữa, cái mà tôi cần là FFXIII bán ít ở Nhật, ở thế giới bán nhiều hơn cũng ko có gì lạ (vì thị trường phát hành lớn hơn..) nói là ít, tức là ít so với kỳ vọng của tôi, niềm tin của tôi, còn đồng chí thấy đó là nhiều thì tùy đồng chí....

tóm lại là tôi vẫn bảo lưu ý kiến của mình (về sự thay đổi của FF, ít nhất là như vậy, mấy page trc có đấy), còn ý kiến của đồng chí đang bị lan man sang chuyện bán ít với bán nhiều rồi đấy =)) sao nghe giống dân chợ búa quá ta ;))

3. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

chữ so sánh gameplay ở đâu ra nhỉ, đang giải thích lý do tại sao lại có thứ tự như thế
    oh hay thế thằng nào nói câu này :-/

tôi đang phản bác câu này, hiểu chửa? ;))

thế này nhé: mario có nhiều lợi thế hơn ff13 ok man?

ko nên so sánh các game khác thể loại và hệ máy, dưới bất kỳ hình thức nào vì đơn giản nó ko có điểm chung để làm cơ sở so sánh, đều cơ bản vậy mà cũng ko hiểu ah :-/

vậy chúng ta so sánh lớp 12 với pé lớp 1 rồi nói lớp 12 hiểu biết nhiều hơn, điều này đúng nhưng nghe có buồn cười ko =)) uh cứ cố gắng lên nhé

mấy cái khác là cậu tự suy diễn thêm thắt, mệt

đầu óc nông cạn nên chỉ nghĩ dc đơn giản thế này thôi, nói mãi ko vô thì ko nên mất công nói nữa, đến h thuư giãn rồi ;))

hàng rởm rồi =))

lời chém gió của chú CEO ko quan tâm mà poll cũng đã cho bít quá rõ rồi =))

Chỉnh sửa cuối: 10/1/10
  4. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

à, bây giờ thì ngồi nặn ra thêm chữ, thêm câu để phản bác ý kiến của tôi, thôi tôi cũng chịu thua rồi

có thêm chữ dưới bất kỳ hình thức kìa... thế cái modern warfare 2 khiến thiên hạ nó phải tránh mặt, một đống game phải dời ngày phát hành mặc dù dek cùng thể loại với nó thì giải thích ra sao đây, hay lại bảo nhà phát hành trình độ chỉ đến vậy ;))

tôi cũng thấy hơi mệt với đồng chí rồi đấy, từ lúc tôi lôi cái bảng xếp hạng ở gamespot ra thì đồng chí bắt đầu nhảy vào xoắn, mà xoắn ở đâu ko biết toàn nhằm câu nhằm chữ người ta mà xoắn, đến lúc tôi lôi vài cái dẫn chứng ra thì lại bắt đầu đá đểu kinh hơn ;)) gì chứ trình độ xoắn của tôi cũng ko thua kém đồng chí là bao đâu, war cũng nhiều rồi, đừng lôi mấy cái ngôn ngữ thiếu văn hóa vào đây nhé ;;)

5. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

thêm vô để cho hiểu rõ hơn, đơn giản thôi nếu 2 game hay cùng ra 1 lúc thì nó sẽ dẫm chân lên nhau dẫn đến giảm doanh thu tội gì phải gây khó cho mình,
    đó là quy luật 2 game đỉnh ko nên ra cùng lúc để ko ảnh hưởng đến doanh thu

ah thể loại AQ thì cũng gặp nhiều nên nhàm rồi, cứ cố tỏ ra nguy hiểm =))

6. Kyuubi_RapOt*

Kyuubi_RapOt* Youtube Master Race

theo mình biết thì FF 13 bán ít hơn không phải vì người ta không thích game FF 13 mà là vì đối tượng chơi game như FF, GOW hay mấy loại giống vậy ít hơn Mario vì game Mario bao gồm từ con nít, thiếu niên, thanh niên, người lớn, người già điều chơi được còn FF chủ yếu nhắm vào đối tượng thiếu niên đến người lớn thôi. Mình ở bên này khi đi mua game thì thấy không giống như vn ai củng có thể mua game nào minh thích ben đây còn phải coi tuổi rồi mới được bán FF 13 thì chỉ co Teen trở lên mới được mua con Mario thì ai củng có thể mua được nên mình thấy FF 13 đứng hạng 4 củng không có gì là lạ

7. BillGatesBoss

tự hiểu nhé, cũng ko phải đôi co nhiều với đồng chí

8. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

vì có hiểu gì đâu, hoặc là đã nhận ra nhưng cố tình lờ :-"

í trời hung hãn quá, đừng làm mình sợ :-s

đừng lờ bài post của bạn í mà =(( chịu khó tiếp thu nó mới tiến bộ, biết đâu sau này thành bill gates vn :)) einstein hồi nhỏ cũng đâu dc cho là thông minh =))

9. BillGatesBoss

^: mình cũng sợ bạn quá, dùng tạm cái này đi =))

10. H_Kojima_Clone

H_Kojima_Clone Mr & Ms Pac-Man

war rồi àh =))

11. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

màn bi hài kịch đến đây xin tạm kết thúc, ai đúng ai sai để ngày mai mọi người vô nhận xét :-* ngủ thôi!!!

:-<

12. BillGatesBoss

thôi, người khôn là người biết dừng lại tại đây, chứ ko nên cắn thêm vài câu làm gì, hơn nhau ở cái tài chửi đổng trên 4rum cũng chẳng có gì phải tự sướng cả =)), cứ tiếp tục phát huy khả năng của mình đi nhé bạn lovely_cat à.. :))

13. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Thiệt là nhảm nhí =)) Ở đây rõ ràng chỉ có mình ông Bill Gate dỏm tự sướng với cái kiểu so sánh phi logic và 1 mớ triết lý nhảm nhít, còn lại tất cả mọi ng Post bài trong cái Topic này ko 1 ai đồng tình, vậy mà cũng lên tiếng xỉ vả người khác dc, bị ăn tạ tập thể từ đầu tới giờ mà còn chưa nhận ra là mình lạc lõng sao=))

Quan điểm cá nhân mà cũng bắt ng ta đồng tình theo =)) Ai cũng thấy như vậy là nhiều có ông này chê ít, lạc lõng mà cũng cố bắt ng khác theo mình là sao ? Thế nào mới là nhiều với ông ? 1 tỷ ko ? =))

14. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Đề nghị làm vài phiên bản kiểu thế giới ma thuật, ít máy móc thôi cho người ta nhờ. GF mấy bản sau toàn máy với máy...

15. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

chỉ ra dùm xem nào , ngoài cái FFXIII :-$

16. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Cái bảng thống kê này...ko hiểu sao có người lại thích nhìn vào rồi lại bảo FF13 bán ít hơn cái 1,2 rồi dẫn đến các cuộc tranh cãi blah blah blah ở trên....hài.

Cái điều quan trọng là ko thể so sánh thể loại game khác nhau để rồi tranh chấp vấn đề thua lỗ hay "đi ăn mày" ở đây được. Lại còn d0em ra so với MW2 nữa...
    - MW2 là thể loại gì? Có dễ chơi cho lứa tuổi 18+ ko (ko tính tới VN vì tính vô tổ chức nhá)? Máy để chơi, tính riêng PC có nhiều trên TG ko?
    - Mario là thể loại gì? Tất cả lứa tuổi đều chơi dc phải ko? Máy để chơi giá thành rẻ đúng ko?
    - FF13 (FF series nói chung) là thể loại gì? Có kén người chơi ko? Số lượng người "thích" chơi RPG có đông như thể loại của "Mario games" + thể loại của "MW2" ko? Số lượng máy để chơi game FF13 này có nhiều ko và nhiều hơn Wii/Ds/PC ko?

Nếu người so sánh nhìn dc vấn đề trên thì cái việc so doanh số bán ra của 3 loại đầu game trên để nói cty phát triển đó blah blah blah như các topic qua thấy thế nào?

Trong bảng trên thì riêng ở JPN máy PS3 mới có dc 1.764.531 máy dc bán ra còn game thì dc 1.8m.Trong đó dân import cũng dc 35k người thôi.Còn riêng Nhật thì coi như ai có máy cũng có game hết cả rồi.Như vậy nếu lúc game ra US cả trên hai hệ máy thì số lượng nó sẽ bi nhiêu nữa cho tổng số người có máy PS3 ở nc ngoài?

17. BillGatesBoss

18. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Đọc cái topic đó từ tối hôm qua, giờ mới có dc dịp chứng kiến war ;))

Còn về FF XIII thì mình ko tin nó là game FF cuối, vì dòng này đã có thâm niên hơn 20 năm mà :))

19. KratostheGOW

KratostheGOW C O N T R A

không tưởng tượng được , topic trích comment mà cũng war =))

20. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mình cũng mún topic này chìm cho nó đỡ ngứa mắt (:| nhưng xin lỗi vì làm 2 bạn mất vui
    lý do war ko phải vì comment vớ vẩn chém gió của anh CEO
    mà mình nghĩ là relax quen với mấy vụ này rồi chứ ;))
    nhìu thằng cay cú thật ;)) thật hung hãn và nguy hiểm :-ss

thấy comment này hay này :-bd

Case closed!

Chỉnh sửa cuối: 11/1/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.