Fire Emblem 4 - Tiếng Việt - đã dịch xong phần 1

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Anti Justice, 8/10/10.

1. quadauxinh

quadauxinh Youtube Master Race

dịch lời thoại thôi tên này nọ vẫn giữ nguyên mà gamer làm nên dịch hay hơn nhiều ai như mấy thằng nph vn ^_^

2. asm65816

asm65816 Mega Man

AJ nên làm thêm một phiên bản nữa đi, dành cho những bạn "chống Khựa cực đoan" :))

3. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

Thực ra cũng chẳng cực đoan đâu, chỉ là vấn đề tên gọi và xưng hô thôi mà. Chơi game bối cảnh châu Á thì cái đấy mình thấy vô tư...

4. Anti Justice

Anti Justice Dragon Quest

nhớ là đã bỏ hết mấy cái huynh đệ tỉ muội đi rồi mà, bạn đưa ảnh lên xem thử còn sót chỗ nào cần sửa

công tử thì vẫn là công tử thôi vì bản gốc nó ghi là công tử thì là công tử không phải công tử thì nó là cái công gì;;)

[spoil]p/s đùa chứ mấy tháng nay chưa sờ vào làm vì còn bận nhiều thứ linh tinh khác:-*[/spoil]

5. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

Công tắc, công tơ, hay container .... :))
    [spoil]P/S: Đùa chứ mấy thằng như Alec với Noish nói chuyện với nhau theo mình nên để chúng gọi nhau là cậu-tôi thì hay hơn là ta-ngươi... cùng phe mà nói chuyện "khách khí" quá.[/spoil]

6. VVinterSnow

VVinterSnow Mr & Ms Pac-Man

ùi ! nghe tin này mà rạo rực khớ khớ :)) Pác ơi xúc tiến nhanh cho anh em đỡ thèm nhớ ! :x Chờ đợi mãi h mới thấy có đại gia tâm huyết dịch FE4. ĐÂy là bản FE lần đầu tiên mình chơi nên ấn tượng lắm ! :x Đặc biệt thích mấy bản nhạc của FE này ! >'<

7. voquockhanh

voquockhanh Crash Bandicoot Lão Làng GVN

Trước tiên mình rất cảm ơn bác AJ đã bỏ công sức ra dịch, nhờ bác mà đây là bản FE đầu tiên mình chơi (vì hồi nhỏ có biết nhưng tiếng nhật không nên rất ngại chơi :D)... Bây giờ mình đã ending phần 1, và rất muốn chơi tiếp phần 2 để hiểu hết cố truyện của bản này, nhưng phần 2 của bác thì.... toàn tiếng nhật... Nên mình muốn chuyển wa bản tiếng Anh...nhưng lại rất ngại chơi lại từ đầu...Vì vậy nếu được mình muốn hỏi có cách nào lấy save của bản này chuyển qua bản tiếng Anh được ko?
    Một lần nữa cảm ơn bác :X.

8. VVinterSnow

VVinterSnow Mr & Ms Pac-Man

hix ! Tình hình là các pác ý bận nhiều thứ linh linh nên tạm dừng việc trans rồi :( Khá lâu rồi ko thấy tin tức gì tiếp =,.= Có khi hết năm nay mới hoàn thiện đc :D chơi tạm bản Eng di pác ạ :)) sang năm có full thì chơi bản việt sau hehe.
    Save thì chắc hẳn ko chuyển wa chuyển lạ giữa các bản đc đâu. Chơi lại cũng nhanh thôi, tiếc gì :D

9. NhaDuHanh

NhaDuHanh Youtube Master Race

kể từ khi tiếng việt phần 1 đã cách đây mấy tháng rùi,không biết chừng nào có phần 2 tiếng việt đây

10. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

tuyệt quá, lần đầu chơi game Tiếng Việt đã thật. Khi nào có p2 đây :d

11. tuanna.ho

tuanna.ho Youtube Master Race

Bản dịch rất tốt, tuy nhiên còn một số chỗ chưa hợp lý như: Cấp độ A vũ khí của nhân vật mà cấm được vũ khí *(thánh khí *). màn 2 chưa việt hóa,ghép chuẩn nhưng oánh con boss cuối cùng ko nổi, vũ khí * oánh miss( chỉ có Mitolin oánh boss mất 2 giọt máu, nagar oánh miss luôn mặc dù đã maxLV hết nhân vật). à còn nữa bạn muốn cầm Búa *(Swanchika) ko? dùng Editor chỉnh trong phần Player Weapon Editor chọn handAxe ờ lv+0, ở lv+1 chọn Swanchika=>save rom. khi tới màn 1.2 là màn thu phục nữ kiếm sỹ sẽ có 1 lũ cầm búa tấn công có 1 con có giữ handAxe, giết nó sẽ thu được Swanchika (mới thử với rom tiếng anh, còn bản tiếng việt thì Aj không cho sửa rom==>pó tay)

12. tntbombi

tntbombi Youtube Master Race

Cho mình hỏi là sao mình chơi đến chương thu phục Athena, sao mà Celice lại bị đứng hoài, tức là Celice lúc nào cũng hoàn thành xong lượt rồi. Đau cái đầu quá. Mong trả lời dùm. Mình chơi bản fe4 tv của Anti, thấy rất hay, mong anti tiếp tục hoàn thành sớm, đừng để ae chờ đợi mỏi mòn nha. Thankssss

13. thanhdat289

thanhdat289 Youtube Master Race

Bạn dịch hay đấy. Thanks nhiều nha.

14. tntbombi

tntbombi Youtube Master Race

Có ai trả lời giúp mình vấn đề trên không vậy? Làm ơn, đang gấp. Để lâu nó nguội mất.^^. Làm sao để chơi tiếp đây.

15. TaMinhDuc

TaMinhDuc Youtube Master Race GameOver

Sao lâu rồi mà không ra tiếp phần 2 vậy? không ai việt hóa nữa à

16. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

Cái này chắc bug của bản TV. Theo mình nếu bạn mới chơi FE thì nên chơi bản eng vì nó đỡ bị lỗi.

17. Tear_Of_Blood

Tear_Of_Blood T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Sao không ai dịch FE 6,7 hoặc 8.Ba bản này cũng hay phết mà :D

18. nextgen.vn

nextgen.vn T.E.T.Я.I.S

Hy vọng bác AJ sẽ dịch tiếp phần 2 :D

19. nhatlongag

nhatlongag Youtube Master Race

chờ phần 2 của bản này lâu quá trời, khi nào mới xong vậy chủ thớt. cho tí thông tin đi để ae bớt trong mong chờ đợi :D

20. Lavy

Lavy Mr & Ms Pac-Man

bác AJ ơi bật mí chút thông tin part 2 đi bác. Chờ lâu quá trời :((