Fire Emblem: Light And Darkness

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi RobertFE, 13/4/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

Mình rãnh rỗi bỏ 2 tiếng ra đọc từ câu từng chữ trong cái PJ này thì mình thấy ngưỡng mộ bác asm65816 ( bác thì mình ngưỡng mộ từ lâu rồi , hầu hết các clip youtube của bác mình đều xem , như 1 chuyến tàu đêm chẳng hạn :3 ) bác Cộng Mạng , bác Hoursea , và bác eliwood17 những người rất có chịu khó học về làm game , thú thật mình cũng từng xem qua vài hướng dẫn của bác asm65816 được tầm 2 tiếng thì mình nhận ra mình k hiểu gì cả , và mình biết mình k có 1 chút năng khiếu nào về lãnh vực này .

Còn riêng bạn zerorock1312 , tuổi đời bạn còn trẻ mà bạn háo thắng , và quá bướng , bạn sẽ không thành công trong cái gì đâu , tự sửa lại đi , cái này mình nói thật đấy .

Bạn bảo làm PJ trong khi trc đó những người trong group đều thấy bạn chỉ chăm dota 2 , vậy bỏ qua phần PJ này đi , bạn đã làm được gì trong cái game dota 2 đó ???

Mình khi bảo quyết tâm vô địch game Fps : Alliance of Valiant Arms ( tắt là AVA ) mình tập tuyện ròng rã từ 2011 , mãi tận cuối năm 2014 mình mới vô địch được giải Đông Nam Á , sau 3 năm toàn về nhì . Mình không phải khoe , nhưng bạn muốn làm 1 cái gì đó , bạn phải có cái căn bản trc , sau đó tự rèn luyện đi , thì may ra mới thành công được , bảo may ra vì thành công còn dựa 1 phần vào yếu tố may mắn nữa .

Thân ái cười khảy 1 cái , vì cái PJ này mở từ 13-04-2014 tới giờ năm nay là 2017 rồi đấy !!!

2. hanhnn13

hanhnn13 Mr & Ms Pac-Man

3. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity Lão Làng GVN

4. zerorock1312

zerorock1312 Mr & Ms Pac-Man

Mình chả quan tâm bạn nói gì đâu. Dự án này là của mình, mình muốn ra lúc nào là chuyện của mình hay delay là chuyện của mình. Bạn chẳng thể làm gì mình cả, chẳng lẽ tới nhà mình uy hiếp đòi patch? Mình đã nói rõ là dự án của RobertFE bạn ấy đã drop rồi. Mình chẳng liên quan gì đến nó nữa cả, vậy đừng lôi mình vào. Mình nói về dự án mới của mình làm, và mình làm nghiêm túc. Chính vì vậy mình chỉ ghi là dự án mới, ngoài ra không có thêm một thông tin gì. Và các bạn lại bảo mình tiếp tục chém gió. Thế chém gió ở chỗ nào khi mình chỉ nói là có một dự án mới và mình tham gia vào đó, ngoài ra mình chẳng nói gì thêm? Gió đâu vậy, sao mình thấy nóng quá cho xin 500 gió cho nó mát đi. Còn bạn rockcodon hỏi mình làm gì được ở Dota 2 à? Mình trả lời luôn, mình chơi for fun, thích thì leo rank, không thích thì throw xuống 1k rồi cày lên lại. Ai chả có sở thích riêng, chẳng lẽ mình có sở thích là troll game trong Dota 2 hay lên item dị dị là tội à? Cơ mà, bạn lôi cái AVA ra làm gì? Mình có biết méo gì về game đó đâu? Hay bạn tính dạy mình một bài học gì đó? Nếu thế thì mình xin không nhận. Vì mình tâm niệm là, cuộc đời ai chả có một lần ngông, vấp ngã biết đứng lên và tự hoàn thiện là tốt, đừng nghe ai nói cả.
    Nợ nần gì cái dự án này, các bạn tự đi gặp RobertFE mà đòi, mình vô phận sự. Vậy ha!

5. Hoursea

6. Hoursea

á...đù...

7. zerorock1312

đù gì bạn? đù ba bạn hay mẹ bạn thế?

8. Hoursea

Đừng láo với anh, nhóc. Anh mà truy sát ai thì thằng đó xác định nhục đến mức không dám đăng nhập vào diễn đàn. :))
    Nhưng thôi, chửi chú nhiều quá rồi, bây giờ thương hại nên tha. \:D/
    Hy vọng sẽ thấy bản mod của chú vào năm 2027 chứ không phải ảnh con chú đi bán vé số và "phải lo cho con chứ không có thời gian làm bản mod". :))

9. zerorock1312

Vãi cả thương hại. Chả ai cần "anh" thương hại đâu. Đừng lên mặt dạy đời người ta. Bản thân anh cũng có phân biệt nổi "donate" và "pay to play" đâu mà anh lên giọng dạy bảo người khác? Anh nói anh làm cho tôi nhục mặt không vào diễn đàn này à? Tôi trả lời là tôi cóc cần. Có những diễn đàn lớn hơn để tôi chơi, cần quái gì tôi vào đây chửi nhau với anh cho nó mệt người. Còn nữa, chơi mà chơi block nhau xong ngồi nói xấu thì đâu đẹp gì nhỉ anh Hoursea? May mà tôi có một acc phụ để vào đây nắm tình hình chứ nếu không tôi cũng không biết anh block tôi đâu. Tôi đã ngưng cãi với anh từ lâu, tôi bơ anh từ lâu thì anh đừng có mà lú cái mặt mốc của anh lên đây. Người đáng thương hại là anh kìa, nhất là khi anh bị cả group Pokemon chửi bới, ném đá vì cái trình độ dịch ngang ngửa Google của anh và cái bản game anh bắt buộc người ta donate 50k mới được phép chơi. Anh nói đúng, anh làm tôi không vào diễn đàn này. Nhưng không phải vì tôi nhục đến nỗi không muốn vào mà vì tôi không còn muốn vào và gặp cái thể loại người như anh. Chào anh.
    P/S: Nếu anh có giỏi thì ra ngoài đời gặp nhau, chứ cứ cãi cọ, đá xéo nhau trên này thì nhục lắm anh ạ. Còn nữa, đụng tới gia đình tôi thì anh sẽ gặp chuyện lớn đấy, cái người không đáng để tôi gọi là "anh" ạ

10. eliwood17

eliwood17 Mario & Luigi

Chả có gì ép buộc cả người ta bỏ công bỏ sức ra dịch cho cộng đồng game nước nhà yêu cầu donate để biết đc rằng công sức của mình được mọi người công nhận và trân trọng điều đó hết sức bình thường còn bạn đã làm đc gì cho cái cộng đồng game Việt này rồi mà ở đó đi chỉ trích người khác...

Dịch như gôogle à vậy bạn dịch đc cái game nào chưa post lên thử, hay chỉ toàn là những topic dối trá sặc mùi thuốc nổ của 1 thằng trẻ trâu chỉ thích khoác lác và khi sự thật bị đổ vỡ thì tìm mọi cách để lấp liếm che dấu cho sự dối trá đó thôi biến đi sống như 1 thằng đàn ông có trách nhiệm chút rồi hãy đi chỉ trích người khác...Tôi cũng thấy thương hại nhưng thương hại cho cái gia đình đã sinh ra 1 kẻ như chú.

11. jessiw9

jessiw9 Youtube Master Race

Nghe cốt truyện hay nhỉ

12. Hoursea

Tham gia thứ hai. Bài viết 1.
    Khỏi cần đến 2 giây cũng biết là clone của bạn Zero. =))=))=))
    À mà mình chưa từng block bạn Zero đâu. Bạn đừng ảo tưởng sức mạnh nhé. Có gì cứ dùng nick chính mà nói, mình vẫn thấy mà. 8-}
    Thôi bây giờ thi đi, anh đang làm với team việt hóa FE10, chú thì làm bản mod vô tưởng. Ai làm xong trước thì thằng đó thắng, thằng thua thì phải câm, dám chơi ko? :@)

13. thanh_codon113

thanh_codon113 Youtube Master Race

OMG, tưởng cái thread này phải bị dẹp đi rồi chứ nhỉ, kéo đến tận 2018 :-sslàm xong rồi thì up lên cho anh em ngưỡng mộ chứ cái kiểu cù nhây này thì tới tết maroc quá :(fight)

14. eliwood17

eliwood17 Mario & Luigi

Đúng chuẩn trẻ trâu 2018 nói lý k lại bị bốc phốt khoác lác giờ giở thói lưu manh nếu có chút lòng tự trọng đã để pic này chìm xuống lâu rồi ...Trẻ trâu vẫn chỉ mải là trẻ trâu !!!

15. Hoursea

Thớt đúng là 1 tên lì lợm... :5cool_ops:
    Lên kịch bản cả 3-4 năm rồi mà demo vẫn chưa có lấy 1 miếng... :2cool_burn_joss_sti

16. zerorock1312

Nghe đâu đây có tiếng chó sủa. Thôi không chọc chó kẻo bị cắn không có tiền đi chích bệnh dại.
    Kịch bản 3-4 năm nào? Show ra hộ cái. Đã nói bao nhiêu lần cái dự án đó dead cmnr, drop cmnr mà vẫn lôi ra. Bộ chó giờ có bệnh nhai lại à? Dự án mới hiện tại đang tiến hành các bước cuối để ra demo rồi. Và cũng éo có dự định share về đây đâu nên khỏi mất công sủa với cắn nữa, éo ai care đâu "chó" ạ.

17. duyminh57

duyminh57 Mario & Luigi

Các bác thù dai dữ :))
    Coi drama cũng vui, nhưng mà người ta làm miễn phí, được thì tốt, không được thì thôi, sao phải phàn nàn ;)
    Chừng nào người ta bắt các bác nộp tiền trước rồi làm thì các bác chửi có sao đâu.
    Nhiều người mắng quá, một mình bác zero tự ái, nói sai nói quá mấy câu cũng phải thôi :)
    Kệ đê kệ đê.

Bạn zero có mình ủng hộ nhé. 2027 cũng được post 1 cái lên cho cả làng vui :D

18. zerorock1312

Bọn mình bực không phải vì suốt ngày bị mắng chửi, nói kháy mà chính vì tụi mình bị soi mói đời tư quá nhiều nên bọn mình mới cáu. Công việc thì nhiều, nhân sự thì ít, chưa kể một số thứ không có sẵn mà phải tự mò, tự làm nên nó mới lâu, thậm chí phải hợp tác với mấy bạn bên các diễn đàn nước ngoài để làm cứ bản thân bọn mình tự túc làm thì chắc tới Tết Công Gô mới xong. Vậy mà chẳng ai hiểu cho bọn mình. Suốt ngày cứ dựa vào ba cái thông tin cũ mèm, sai lè mà đem ra chỉ trích bọn mình. Bọn mình mất cả 2 năm nghiên cứu, kết hợp với các bạn ở FEU để đưa hệ thống skill vào, rồi làm sao cho nó hoạt động, tăng số lượng skill lên. Rồi còn phải phát triển tool để cho việc hack game nó dễ hơn như phần mềm auto vẽ map, phần mềm demo Rom trước khi ra patch và còn cả đống thứ khác nữa. Có nhiều thứ bọn mình còn phải đợi ASM lên để hỏi. Dự án của ASM cũng tốn nhiều thời gian mới ra video demo mà chả thấy ai nói gì, trong khi bọn mình trình chưa cao bằng ASM, thì tất nhiên phải tốn nhiều thời gian hơn thì mọi người lại nói. Ai có trong group FEVN thì sẽ biết, bọn mình hay đăng tải các demo lên đó. Hiện đã có 1 clip demo ngắn trên đó rồi, ai thích có thể vào đó xem. Dự kiến cuối tháng này hoặc đầu tháng sau có video demo cuối, nếu hên sẽ có cả patch demo cho các bạn chơi thử. Mình không nói láo, ai cần có thể cho xem cả thư mục dự án mà bọn mình vừa tải lên, bao gồm cả cốt truyện, map, các đoạn thoại khi đánh các boss đặc biệt,.. upload_2018-7-13_11-23-51.png
    https://drive.google.com/open?id=1l_y2oSL5jdWwJ1ZWKDLTAEY_VC96TRLF
    https://drive.google.com/open?id=1zlXFPT9U3DQNtAHr4lDZQuJ5fN_3bOBX
    https://drive.google.com/open?id=1pIWWJf9mAJpprhEKsfp_ZyXKyJSBjSH3

19. Hoursea

- Mấy cái clip đó có gì đặc biệt? Trông chẳng khác nào game gốc chỉ có chỉnh sửa chút đỉnh. Mấy cái tool chỉnh sửa đầy ra đó ai làm chẳng được. Làm 1 bản mod như ý muốn từ A đến Z mới khó. :4cool_baffle:

- Tiếng việt đâu? Viết kịch bản cho đã chứ có đưa nổi tiếng việt có dấu vào đâu. Hay đây là bản hack của người nước ngoài rồi ăn cắp lấy về bảo của mình? :8cool_amazed:
    Không có 1 demo tiếng việt đúng như kịch bản thì dự án này vẫn mãi là chém gió hoặc lấy hàng của người ta bảo là của mình thôi. :7cool_feel_good:

20. zerorock1312

Tao thách mày tìm ra một dự án hack fire emblem nào trên mạng, cả từ diễn đàn nước ngoài mà giống được với bọn tao đấy. Xin lỗi chứ cốt truyện thằng này viết, ý tưởng thằng này lên, không copy vay mượn từ bất kỳ ai trừ nhân vật tao lấy của Nintendo. Mày cần thì tao vứt cho 4 chap đầu cho mà đọc. Map cũng do chính tao vẽ lại từ một số map cũ của FE7 và FE6 cho đúng địa điểm từ game gốc, cần thì tao chụp cho xem. Dự án mới này bọn tao làm mới từ đầu năm nay, đã xác định không làm tiếng việt vì thời gian vẽ lại font quá dài cũng như quá khó, không thể dành cho bản demo được, nếu có cũng là final patch mà thôi. Và hơn nữa, dự án này không chỉ có mình tao và Robert, bọn tao có người làm chung, đóng góp ý tưởng, chỉnh sửa lại kịch bản giúp tao. Và tao sẵn sàng gửi đoạn chat nhóm của bọn tao cho mày xem, để tránh mày nói là tao chém gió.
    Đừng nói tool đầy ra, tool cũ thì đầy, nhưng những chức năng hack mới như auto vẽ map bằng FE Map Editor hay hệ thống skill của tool FE Skill Editor thì mới có thôi con ạ.
    Và trên hết, cái đó là video demo ngắn bọn tao share nội bộ nhau xem, demo chính thức vẫn chưa có vì mất gần 3 ngày mới viết xong 1 chap mới, từ map, event, nhân vật, phản diện, bla bla bla... Mày muốn demo full 4 chap thì mày chờ tiếp đi ha.
    Đéo đôi co với chó nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.