[Flight] Hướng dẫn và hỏi đáp mọi thứ liên quan đến Flight Simulator 2004

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Hoàng_Gầy, 28/5/07.

1. StupidCow

StupidCow Mr & Ms Pac-Man

Bạn thử giảm tốc xuống 150, flap max và auto throttle, auto approach và canh dần thử xem có đáp đúng đường băng đc ko
    Mình cũng đang tập dần và thấy khá hơn rồi (mình bay = keyboard :D), có sai sót kĩ thuật gì mong đừng chấp :P

2. FS9

FS9 Mr & Ms Pac-Man

Stir nếu xài keyboard là nút nào vậy bác, với lại làm sao giữ dc vận tốc khi taxi? thường thì tôi tãi với vận tốc là 15kts có đúng với vận tốc thực máy bay ở ngoài ko?

3. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Trên FS mô phỏng ko đúng stir, vì khi bẻ lái ta thấy rudder + stir đều hoạt động . Với 1 số máy bay cỡ nhỏ (Cessna) thì ngoài đời thật bẻ lái = rudder luôn, nhưng các máy bay lớn hơn (prop hay jet thuộc loại commercial) thì bắt buộc sử dụng stir mới bẻ lái khi đang tãi được (rudder ko có tác dụng gì khi vận tốc <60-80knots) . Khi tãi, vận tốc 15 knots là ổn, ko sao cả

4. luckyhorse

luckyhorse Youtube Master Race

Hiện nay em đã down VVTS trên AV Sim về roài mà cần có EZ Library thì mới xem dc nhà ga nhưng vào trang web của Abacus thì ko dc, có ai send hộ em cái EZ library dc ko?
    Làm sao để có nhhiều ground service chứ down cái AES của Aerosoft trên mạng về thì em chỉ bít xài dc Follow me car ở vài sân bay của Đức thôi, ngoài ra thì ko có cater hay xe thang gì cả! Có ai có serial number của nó để em unlock mấy cái airport khác với & chỉ cách dùng mấy cái service khác nữa!
    Thanks all!

5. hdht_gamer

Link EZ-scenery
    _http://www.flightsimdownloads.com/pub/AbacusEZScenery.exe

Ground services thì chỉ 1 số addon scenery có làm thôi, ko thì dùng Rwy12 hay EZ-scenery để add các objects (truck, push-back truck, services truck....) nhưng đều là tĩnh, ko chuyển động . Còn AES thì làm cho nhiều addon scenery payware thì pro rồi . Hiện thời trên emule có bản AES 1.5 tui đang xài . Còn bản 1.91 mới nhất thì chắc chả bao giờ có quá...
    Bác muốn sau khi parking có các xe mặt đất phục vụ thì bác phải set-up thông số cho loại máy bay của bác đã . Lúc đang chạy FS, mở ctrình AES Help ra, chọn mục "Set Aircraft Parameter", lúc đó bác setup các thông số cửa trước, cửa sau, cửa cargo.... và save lại thì nó mới active được .

6. luckyhorse

làm sao để bật FMC, có ai chỉ em với??
    Muốn nó auto app thì làm sao biết frequency mà add vào NAV1 và làm sao biết course là bi nhiêu????
    dowwn trên web về ko dc, chán ghê!!!!!!!!

7. huykhoa_azn

huykhoa_azn Mr & Ms Pac-Man

Bật FMC thì bác bấm Shift -6 hoặc Shift -7 .,8... tùy máy bay , FMC lúc app chọn DES APP để chọn runway sắp land theo atc , rồi chuyển qua NAV RAD để xem ILS frequency có chưa , xài bản Airac mới để FMCcó mấy cái addon airport mới ..

8. luckyhorse

hình như trang web down EZ bị gì, ko connect dc, FF toàn báo Problem, có ai send giùm em với!

9. hdht_gamer

Đưa link bác down ko được à ???

10. luckyhorse

ko vào dc, cả web cũng ko lun. Mà em down 2 cái torrent = BitComet mà nó treo lun roài, chả hỉu sao nữa, chỉ em dzới^^

11. hdht_gamer

Bác biết page nào cho upload file ko, để tui up hộ ...

12. luckyhorse

đáp bằng ILS, nó canh ngay giữ đường băng roài nhưng về độ cao thì rất hay bị stall!!!! Khi bật auto app thì phải tắt auto speed và auto alti phải ko??? Có ai giúp tui đáp đúng cao độ hem?????? Khi đáp để speed nhiêu là vừa??
    Tks all

13. hdht_gamer

Bác nói rõ bác bay máy bay gì, về nguyên tắc bác điều chỉnh throttle sao cho nose máy bay ko quá cao hơn 5-10 độ, nếu được vậy thì cứ giữ vững tốc độ đó mà xuống . Vertical speed khoảng -600-700ft/min .
    Khi auto land thì APP switch ON, lúc đó A/T cũng auto, AP ON, nó sẽ tự đua máy bay xuống . Ko biết máy bay default thì sao chứ mấy chiếc addon payware đều có làm auto land .

14. khanquan

khanquan Youtube Master Race

chà, nãy h đọc giải đáp dc nhiều thắc mắc của mình wá, cảm ơn các bác nhiều...
    @HDHT: www.box.no1relax.com <= upload = cái này cg dc nà (tui cg ko down dc), nhưng mà file đó lớn hơn 100mb thì ko dc ná :)

15. hdht_gamer

Ok, để up cái EZ-scenery lên vậy ...

16. hdht_gamer

Đây là link downlaod EZ-scenery, các bác thử xem thế nào
    _http://box.no1relax.com/Home/Download/FPTVRFNU1UVTROVFU1TlE9PQKK/EZ-Scenery4Free-103.rar

17. luckyhorse

đg down cái EZ, tks bác nhiều!!!
    Trước khi auto app, em đg để auto speed và alti, khi có tín hiệu thì nó tự động chỉnh localizer roài nhưng ko hiểu sao nó vẫn ko tự auto canh độ cao, em tắt auto speed và alti đi thì nó vẫn thế!!! Có ai bít tại sao hem???( em đg bay chiếc 777 của Vietnam Air down trên AVsim! ko bít bật FMC sao lun^^)
    Sẵn tiện up hộ cái AES 1.5 với serial hộ em với!!
    Tks all

18. hdht_gamer

tự landing luôn bác ơi, trông cậy auto land làm gì ?
    Mà bác xài model 777 của hãng nào PSS hay freeware ??? Nếu là default freeware thì ko có FMC đâu

19. huykhoa_azn

huykhoa_azn Mr & Ms Pac-Man

Manual landing thích hơn , ILS canh đúng runway rùi thì land bằng tay, hồi đó cũng thích auto landing giống bác này , riết rùi thấy manual đã hơn :D

Bác hdht có vào trong Tan son nhat , phiền bác chụp giùm em vài tấm của mấy chiếc C-130 trong Ramp nhé , tía em hồi đó làm trong TSN hồi 1975 có sửa radio liên lạc trên mấy chiếc ấy , giờ ba em muốn biết giờ nó như thế nào, phiền bác hdht nhé .thanks bác !

20. hdht_gamer

Sorry bác, tui đâu phải người làm việc trong sân bay nên đâu thể nào chụp C-130 ở chỗ parking cũ được :D