[Flight] Hướng dẫn và hỏi đáp mọi thứ liên quan đến Flight Simulator 2004

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Hoàng_Gầy, 28/5/07.

1. thangcuoc007

thangcuoc007 T.E.T.Я.I.S

lúc mới vào FS bạn chọn Creat A Flight sau đó bạn click vào Select Aircraft, chọn Level D simulation rồi chọn repaint
    Còn các hãng máy bay thì có nhiều hãng làm lắm bạn àh
    Flight 1 Software làm AT7 và level D 767
    Wilco thì làm dòng airbus và các private plane
    PMDG thì có boeing 747 và 737
    còn các sân bay thì có flytampa làm và aerosoft với các freeware, các freeware bạn có thể search trên www.library.avsim.net :D
    Nhưng tốt nhất bạn mới tập bay thì bạn bay defaut và hiểu rõ các thông số trước khi chơi payware vì payware phức tạp hơn nhiều
    Happy Flying

2. duchcmutdee

duchcmutdee Mr & Ms Pac-Man

xin chào tất cả các bạn đang là thành viên của trang Web gamevn.com. tớ là một phan hâm mộ các trò trơi. được biết đến trang web lâu rồi nhưng bây giờ mới có dịp hội thảo cùng các bạn, là lính mới lên có điều gì không chuyên ngiệp mong các bạn chỉ giùm,mong rằng với sự góp mặt của tớ và các bạn đang và sẽ là thành viên của trang web. chúng ta sẽ cùng nhau hội thảo và chia sẻ những thông tin bổ ích giúp cho diễn đàn ngày càng phát triển /thank!!!

3. little_mouse

little_mouse Youtube Master Race

Cảm ơn bạn nhiêù, nhưng mình vào creat a flight và vào select Aircraft rồi nhưng vẫn ko thấy cái level D đâu, và cũng ko hiểu cái level D là cái j

4. thangcuoc007

thangcuoc007 T.E.T.Я.I.S

do bạn chưa cài nên không thấy dc level D, cái mà bạn đã cài mà bạn gọi là level D nó bao nhiêu MB vậy:-/

5. little_mouse

mình down theo link bạn đưa thì có 65kb thôi , giải nén ra nó được file 767picPdv.dll

6. thangcuoc007

thangcuoc007 T.E.T.Я.I.S

File đó là file module để export flightplan bạn ơi chứ ko phải level D 767, leveD 767 nặng lắm mình nhớ ko lầm ~ 300MB hay sao ấy

7. little_mouse

Hic. Bạn cho mình link down ntn thì mình down như thế, mình mới tập chơi đã biết j đâu, quả thực lái được đã rất là khó rồi, khi tập bay nó bảo mình bay ở 1 độ cao nhất định mình còn ko biết cái đồng hồ đo độ cao ở đâu nữa cơ mặc dù tìm đỏ cả mắt rồi, hơn nữa là cũng ko biết bay cố định ở 1 độ cao ntn, nó toàn bay lên rồi bay xuống, mà mình bay bằng keyboard nên khi rẽ trái or phải thì cứ thế nó rẽ mãi, muốn trả lại thì nó lại quá thành chiều ngược lại, nên khi đã rẽ rồi mà để cho bay thẳng và đúng hướng theo ý mình thì quả là điều ko thể, hơn nữa cũng ko biết bay đến sân bay khác ntn, theo hướng nà :(

8. thangcuoc007

thangcuoc007 T.E.T.Я.I.S

bây h bạn phải tập và đọc cái flying lesson đi mới biết dc đồng hồ độ cao, còn muốn giữ 1 độ cao nhất định thì phải chỉnh con số trên cái bảng ngay trước mặt có ALT là độ cao, IAS là tốc độ, Heading là hướng rẽ ....
    còn chơi bằng keyboard thì bạn có thể sử dụng phím 5 để giữ yoke cân bằng lại :D

9. little_mouse

cảm ơn bạn nhiều mình bay boeing thì biết đồng hồ đo độ cao của nó rồi, còn mấy cái máy bay khác nhiều cái ko có hay sao ý :(

10. R_boy1706

R_boy1706 Youtube Master Race

Thanks bác, em làm đc rồi mà sao cái FMC của em nó cứ hiện ra cái dòng NAV Database is out of date mặc dù em vẫn nhập được thông tin của sân bay như vậy có phải do lỗi gì ko ,cho em hỏi thêm cái nữa là muốn có mấy cái jetway ở sân bay thì phải làm sao

11. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

To R_boy1706: Bác download AIRAC phiên bản mới nhất về (AIRAC 0810)

http://thepiratebay.org/torrent/4417563/AIRAC_0810

Sau đó bay máy bay gì thì update Nav database cho model đó (PMDG, Wilco, lvD...)

Muốn có jetway thì cài AES, rồi bạn bay tới những airport mà AES có hỗ trợ ví dụ như các sân bay do hãng FlyTampa hay aerosoft thiết kế...
    Flytampa Full: http://thepiratebay.org/torrent/4387708/FS2002__amp__FS2004_-_Fly_Tampa_Complete_Scenery_Package
    Aerosoft: http://thepiratebay.org/search/aerosoft fs2004/0/99/0

Tìm hiểu thêm thông tin về AES: http://www.aerosoft.com/cgi-local/us/iboshop.cgi?show270

Happy landing !!!

12. conghoang23

conghoang23 Mr & Ms Pac-Man

các bác cho em xin crack của FsPassengers

13. speedracer20360

speedracer20360 Youtube Master Race

cho em xin link download FS2004 full còn tốt với, chơi FSX nặng vãi + ko có topic hướng dẫn::( mà kiếm đĩa FS2004 thi ko còn....hic!:o

14. Jancancook

Jancancook Youtube Master Race

Các bạn ơi, chỉ cho mình cách sử dụng FMC với, mình không biết dùng cái này. VD là mình bay từ VVTS đến VVNB thì từng bước add làm sao

Thanks trước

15. nobita42

nobita42 Mr & Ms Pac-Man

16. Jancancook

17. nobita42

nobita42 Mr & Ms Pac-Man

18. Jancancook

Bạn cho mình hỏi tí là mình đọc cái ILS thấy nó có đoạn
    "Khi thấy đã nhận được tín hiệu của Localizer và GlideSlope thì ấn vào nút APP"

Mình không biết nhận được tín hiệu này là thể hiện thế nào? Nó xuất hiện trên màn hình hay sao? Auto Approach mình hay làm là set frequency và course. Đến gần sân bay thì nhấn bút NAV1 và AFD ở Radio Panel. Chờ khi nghe tiếng tít tít tít thì nhấn App, nhưng rất ít khi nó tự quẹo vào runway, thỉnh thoảng bay tới VVTS thì 10 lần ăn 1-2 lần nó còn vào, còn không thì nó cứ quay vòng vòng lung tung không à(mặc dù nhập Frequency và Course đúng theo runway có ILS và request landing đúng runway đó với ATC)

19. nobita42

nobita42 Mr & Ms Pac-Man

Localizer & glide slop nó kí hiệu là Loc và G/S, lúc bạn bấm APP rùi đó, nó sẽ hiện lên ở cái PFD (primary flight display, khung bên trái).
    Bạn bị bay vòng vòng là do bạn bị outbound ILS, đại khái là runway bạn đáp phải ở phía trước bạn thì mới auto land đc

20. chube_sieuquay2003

chube_sieuquay2003 Legend of Zelda Lão Làng GVN

cho mình hỏi các công cụ hỗ trợ FS9 là gì đc không, tính năng lun, mình là newbie ghiền lái máy bay lắm ^^, mà sao trong lúc lái không quay qua quay lại đc nhỉ >"<, thấy toàn mỗi phía trước mặt