[Flight] Hướng dẫn và hỏi đáp mọi thứ liên quan đến Flight Simulator 2004

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Hoàng_Gầy, 28/5/07.

1. conghoang23

conghoang23 Mr & Ms Pac-Man

@masterp : e dùng gamepad có gắn thêm 2 cái joystick xoay xoay nên ko cần chỉnh trong Setting Control ^^, hồi đầu e toàn vừa phanh vừa bẻ lái bánh trước :D

2. sheridan

sheridan Youtube Master Race

:oBây giờ Em đã bay thành thạo với máy bay default rồi Em xem ở mấy Toptic thấy mấy anh bay từ Đà nẵng ra Hà nội làm thế nào thì có thể bay đc như thế

3. vu_truong248

vu_truong248 Mr & Ms Pac-Man

4. babach

babach Youtube Master Race

các bác cho em hỏi có cách nào làm thêm ILS cho runwnay ko ví dụ như VVTS hat VVNB chỉ có 1 runway là có ILS

5. sheridan

sheridan Youtube Master Race

cái này thì mình bik rồi vấn đê là khi star không có taxi hay gì cả và khi đáp cũg thế

6. lequochuy_tv123

lequochuy_tv123 T.E.T.Я.I.S

Có cái này xin mấy anh chỉ , làm sao để mình canh hướng cho đúng với run way từ xa thế . VD : cách runway 1000 met đi , làm sao để canh vậy , cái run way của VVTS là 249 , canh bay đến gần là trật lất ............

7. hung303a3

hung303a3 Mr & Ms Pac-Man

có ai có link down load level D 767 ko cho mình xin với.hic tìm mai không ra

8. jet_star

jet_star Mr & Ms Pac-Man

các bác cho em hỏi cách cool & dark cho level D được không em có đọc nhưng khó hiểu quá :D

9. lequochuy_tv123

Các bác giúp giùm em , cái AES 1.99b tải về mà không biết sử dụng , em đã có cái credits mà nó không cho Unlock Airport này :
    Còn nữa , cái FsPassengers sử dụng làm sao vậy , nghe nói tự tạo hãng hàng không mà :-/

10. jet_star

jet_star Mr & Ms Pac-Man

các bác cho em hỏi thêm về cái FMC tại sao khi bấm vo LNAV cho lVD thì FMC hiện lên 1 dòng not on..........heading là tại sao vậy :D

11. conghoang23

@lequochuy_tv123 : cái FS Pass dùng để tạo ra hãng hàng không của riêng mình, mình vừa làm phi công vừa làm giám đốc ^^, nói chung cái này giúp cho chuyến bay đỡ nhàm chán. Bạn mới chơi chưa nên dùng làm j ( theo ý mình ) vì nó cho nhiều tình huống nguy hiểm dễ bị chơi lại từ đầu vd : bạn mà điều chỉnh máy bay ra khỏi đường taxi đi phải phần đất là máy bay bị cháy ngay. Còn vụ AES thì mình ko giúp đc j
    @jet_star :vụ not on... mình chưa hiểu lắm.

12. lequochuy_tv123

Các bác giúp giùm với , em down trên avsims cái VVTS ( vì tìm VVTS ở gvn khó quá) nó như vậy nè
    Vào sânn bay thì vườn không nhà trống

13. babach

các bác cho em hỏi , khi taxi vào gate có cách nào đuổi khách xuống ko em xài FSpassenger khi tới gate nó ko chịu xuống cứ ngồi lì trên máy bay:D

14. jet_star

jet_star Mr & Ms Pac-Man

là khi em chỉnh nút LNAV thì không được nó không bay theo các điểm mình lập trình Lúc đó thì FMC có 1 dòng thông báo la not on intercept heading em cũng ko hỉu tại sao nữa

15. thangcuoc007

thangcuoc007 T.E.T.Я.I.S

ko mở cửa lấy gì khách xuống :P

16. conghoang23

@ jet_star: có thể điềm đó FCM ko nhận hoặc bị trùng với một điểm khác...mình toàn dùng FSBuild nhập cho FCM nên ko bị lỗi.
    @lequochuy_tv123 : bạn tìm lại tất cả những bài của anh nguyenquynh70 ý chắc vẫn còn phần download VVTS.

17. babach

các bro cho mình hỏi mình đang xài chương trình EZ Scenery sao ko thể mở được flie AB_Buildings
    AB_Misc
    AB_Signs
    AB_Vehicles

dù đã cài đặt EZ- libraries

18. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

Bình thường mỗi đường băng khi cất cánh lên đều có các điểm SID để nối với điểm gần nhất trong navigation mà mình đã xác lập FMC.
    Nhưng hầu như anh em mình đều chọn NO SID trong FMC. Vì vậy, khi cất cánh lên thì cái đường màu hồng nó sẽ nằm cách xa so với vị trí máy bay...
    Trong trường hợp này bạn jet_star nên chỉnh heading tới gần cái đường màu hồng LNAV, sau khi tới gần đương màu hồng đó thì lúc này bấm LNAV mới được :-*

To lequochuy: Bạn chưa active VVTS trong scenery library rùi.
    Còn AES thì chưa nên dùng vội. Bay quen rồi thì mới cần chứ.:-w

Hôm qua sang nhà bạn conghoang bay với gamepad xịn...kết quả là không quen tay, nên đốt mất 1 con 777 và 1 con 320...=))

19. lequochuy_tv123

Anh Master P chỉ em với , làm sao cho con Level D 767 , nó tự auto land vậy . Có lúc nó tự auto có lúc nó không auto -> vậy điều kiện nào để nó autoland và độ cao để autoland là bao nhiêu là vừa ?

20. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

Nếu runway có lắp hệ thống ILS (Instrument Landing System) thì sẽ có autoland. Mở map xem runway nào có gắn cái mũi tên xanh lá cây thì tức là có ILS.