Flight Simulator 2004

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi loveweekend85, 28/6/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hoàng_Gầy

Hoàng_Gầy Dragon Quest

dạo này topic tấp nập quá :D
    cuối tuần phải làm 1 phát cho xum xuê mới đc :devil:

2. sp85

sp85 Donkey Kong

Bạn xem cái thread này: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=318058
    là hướng dẫn một số điều trong FS2004, để tham khảo.

@pilot_kute: nên mua một cái joystick bạn ạ, bay keyboard vừa khó, ko chính xác, vừa ko có "cảm giác" bay :).

3. incognito1410

incognito1410 Youtube Master Race

Trước giờ mình vẫn bay = key nè, cũng đâu có gì khó đâu bạn, bay key phải tập mấy ngón tay và kết hợp với 2 nút rudder nữa .Tất nhiên bạn phải rành về mấy hệ thống bánh lái trên mb để biết mà điều chỉnh nút cân bằng . mình chơi key với FS từ FS2000 rùi, sắp tới có yoke và pedal nên sẽ chia tay KEY thui :angel:

có ai ở HCM kô <):)

4. sp85

sp85 Donkey Kong

Úi, nhiều bạn thâm niên ghê wá, mình chỉ mới bị dụ chơi trò này khoảng được 2 năm nay à :'>. Mình cũng ở HCM đây, có điều giờ thì hông có ở nhà.

Btw, Photoreal scenery cho cả nước Hà Lan http://www.nl-2000.com/
    Hơi to, 4 file, mỗi file cỡ 1 dĩa DVD ^^.

5. chevy

chevy Mr & Ms Pac-Man

Dùng Key thì cài Auto Pilot là ok, :D. Hoặc không thì mua tạm GamePad của TQ ý, mấy chục thôi mà có cả rung cho có "cảm giác" :D:D
    Hình như các bác toàn ở HCM thôi ah?

6. incognito1410

@sp5 : bạn mới chơi đc 2 năm mà thấy pro quá dzay :idea:

Mấy bữa nay mọi người chắc busy nên ko có ai up lên hết ! vừa cài xong Adobe AI trafic rùi bay dạo một vòng Northern Alps (France)

Airport - LFLB
    Aircraft : LEGENDARY C-130E 'Hercules'

Tiện thể xin hỏi có bác nào có CAPTAIN SIM - C-130J EXPANSION MODEL và CAPTAIN SIM - KC-130 EXPANSION MODEL kô ,ai có thì share mình với..thanks nhìu :hug: :D

7. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

C130 CS công nhận đẹp ghê, tui load về lâu mà chưa bay nữa, đợt này phải thử thôi ::)

Mà chán quá mọi người ơi, tui mua cái Inno3D 8600GT 256Mb DDR3 (cổng ra HDMI-HDCP) . Mua về cắm vào mà chả lên hình gì cả, pótay quá hix hix .
    AI có kinh nghiệm chỉ dùm .
    Thanks

8. sp85

sp85 Donkey Kong

@incognito: Cái scenery của bạn là Alpes VFR nord của FranceVFR hả. Nhìn hay ghê.
    Với lại để cuối tuần upload 2 cái C130 đó cho mọi người vậy. Up ở đâu dễ down bi giờ?

9. incognito1410

@sp5 :đúng rùi bạn, cái đó gồm 2 phần Autogen và basebasic hơn 500MB à. C130K/J mong bạn up sớm sớm nhé . thanks bạn, (đừng up lên rapidshare là dc rùi bạn, vì mình ko có acc của Rapid, megaupload thì ok, mà còn yousendit gì gì nữa í :)

10. incognito1410

àh wên bác hdht_gamer :
    1: có thể cắm card màn hình chưa khít với khe (ốc bắt khe ko cân)
    2: driver cho VGA card bị crash
    3: ram lỏng ~> cắm lại
    4: main hư, hoặc có khi PSU teo.
    5: không đòng bộ với nhau: giữa VGA, BIOS, MAIN và cả Software.(có thể nói là VGA không tương thích với Main - Nhưng trước hết bạn hãy thử cái VGA vào máy khác xem nếu mà vẫn bị tình trạng đó thì đem cái VGA đi BH là vừa , ko thì update driver chipset mới nhất cho main

ủa mà bạn nói ko lên hình, vậy win vẫn chạy chứ ? nếu phát hiện nguyên nhân là ko đồng bộ thì bạn nên thay gấp cái main hoặc đỗi card khác rùi.

11. huykhoa_azn

huykhoa_azn Mr & Ms Pac-Man

@incognito1410 : Anh Minh hinh dep ghe C130 em bay chỉ một lần hồi đó bữa nào bay thử tiếp , hình đẹp quá ;;);;)

Ah 8600GT của em hồi đó cũng bị như vậy , hồi đó em vào Cmos chỉnh lại cái Graphics là PCI Express/Int VGA bác thử xem .

12. hdht_gamer

Lúc tháo con 8600GT ra thì chạy bình thường, lắp lại con 7600GS thì vẫn ok, chạy tốt .
    Thế mà cứ cắm con 8600GT là lại ko lên hình . Ko lên hình thì sao mà vô CMOS hả bác . Ko biết do card mua có vấn đề hay vì lý do khác ?

13. huykhoa_azn

huykhoa_azn Mr & Ms Pac-Man

bác cắm con 7600GS hoặc là VGA onboard để bác vào CMOS thử xem

14. hdht_gamer

Uhm, đã làm như bác nói, dùng con 7600 để vào đc CMOS rồi set PEG/ING .
    Cắm 8600GT vào vẫn chả lên >.<
    Hy vọng là do con này bị lỗi, để còn mang đi BH, chứ nó mà ko tương thích với main thì chắc chết mất :((
    (chipset của BIOS đã update cách đây 3-4 tháng gì rồi, mới nhất đấy)
    AH, tui xài mb ASUS P5B-VM ^^". . . thấp nhất trong dòng P5B của ASUS rồi =((

PS : trong nhà duy nhất có cái PC bay FS này là mb có khe PCI-E 8-} . . . còn mấy cái kia đồ cổ hết nên chả cắm thử vào đc ^^"

15. sp85

sp85 Donkey Kong

Các bác biết dòng Boeing 737 NG của Ariane Design ko? Con này bay được ko các bác (thấy nó wảng cáo là only sim product cho fs mà được boeing licensed lun, với lại giá của nó cũng trên trồi nữa)? Em mới cop 737-700 của nó, nhưng as usual là ko có fs nên khỏi thử lun :))

16. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

@sp85: Con máy tính của bác giờ này nó nằm ở phương trời nào vậy? :D Thấy ngày nào bác cũng kêu là không có máy để bay mà quên chưa hỏi thăm hehe

17. incognito1410

Hu hu hu...xin thông báo ! mình sẽ tạm ngưng bay ..hu hu hu FS đã tèo....VGA Card cũng tèo :(( :((

18. sp85

sp85 Donkey Kong

@masterp: máy laptop cùi, ko bay nhảy gì rứa, desktop đỡ cùi (nhưng vẫn cùi) thì ở nhà. Mà FS chơi latop chịu hông nổi. Hì hục cày lấy tiền sắm máy mới :)). Báo cáo tối nay sẽ upload C130J gì đó và sẽ post một bài hướng dẫn cho mọi người tham khảo. :). Mọi người happy weekend hen :)

19. FS9

FS9 Mr & Ms Pac-Man

Cái graphic card nhìu khi ko đủ power supply hay ko cắm cái dây của power supply nên win ko chạy

20. hdht_gamer

Đã chạy đc rồi :whew: . . . ra là quên disable vga onboard trong CMOS :'> . Còn lần trước Gigabyte 7600 ko cần thế làm nó vẫn nhận mà .

@ FS9 : Dòng 8600GT của Inno3D nói riêng ko cần nguồn phụ :-j

Bay VHHX thôi :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.