Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Vui vẻ thì cùng anh em bạn bè làm vài chén cho nó bay bay tí thôi mà em :))! Nick anh thì như nick ở GameVN ấy! Mày thích thì add, anh chỉ chat được vào giờ... hành chính thôi (___"_)!

Sai lầm! Tình cảm chưa sâu sắc, vị trí chưa ổn định mà làm thế này khác nào tự tay bóp bím! Phải giảm cường độ, ko gặp mặt nhưng dùng cách khác quan tâm, mức độ là vừa phải. Lựa chọn theo anh ok nhất là: ít liên lạc nhưng mỗi lần liên lạc là làm nó vui. VD: 1 tuần ntin/ gọi 3 lần, nhưng mỗi lần đó là 1 câu truyện để 2 đứa cùng cười.

Đừng lao mạnh quá! Mang trà sữa tới chỗ học thêm, nó nhận khi có mặt bạn bè. Nó ngại. Anh nghi nó sẽ nhẹ nhàng bảo mày: lần sau anh dek phải mang nữa đâu!
    Tốt nhất, 1 hôm nào đó, hôm nào mà nó học nhiều ấy. Thì trước khi nó đi hỏi vu vơ: cậu thích uống trà sữa hem? Rồi im ỉm, nó học xong mang tới, hẹn nó ra rồi đưa và té thật nhanh. Bộ dạng nhớ hơi lúng túng ngượng ngùng 1 tí. Không cần hỏi lại, ko cần bàn lại. Đừng có đi về rồi lại ntin: trà uống hợp không nhá.

Cái trò thể hiện hãm tài này thì nên có 1 cái lịch nào đó. Không cần ngày nào cũng mang, nhưng mang có chu kì, ví dụ: 3-5-7, hoặc 5-7. Làm sao vừa kinh tế của mình và tạo cho nó cảm giác chờ đợi 1 cái gì đó. Và cũng đừng lúc nào cũng là trà sữa or 1 món cố định vì mau nhàm.

Làm mọi thứ thật tình cờ và thất bất ngờ!! VD như vụ trà sữa, hay tỏ ra là mình cao hứng thì mua cho nó nhé. Đừng thể hiện kiểu Khô Vi Loz quá (___"_)!

Vụ ăn kem cũng vậy, cứ talk bô lô ba la, rồi hỏi nó thích ăn kem không? Tớ biết 1 quán kem rất ngon ở ABC và kể ra kem ở đó thế nào (cần kinh nguiệtm thực tế). Sau đó vu vơ kiểu: cậu thích ko, hôm nào tớ dắt đi ăn thử ná :'>!

Nói chung là đừng xoắn quẩy quá. Cưa cẩm là một chặng đường mệt mỏi trong sung sướng, sung sướng trong mệt mỏi. Đừng dục tốc bất đạt, mong 1 time ngắn nó đổ để mình đục. Như thế dễ lao đầu vào tường lắm.

P/S: Chuẩn bị sẵn tâm lý "Dek cưa đc em" luôn đi :)) :))!

2. nemo

nemo Legend of Zelda

Hixxx . Có vẻ như mọi người ở đây vẫn lầm tưởng là nó có di động nhẩy? ::( Nó mất đt rùi anh ạ :-< Hixx nếu có cái đt làm vật nối kết thì em đâu phải khổ như thế này ::(

Ban đầu em tính là làm vào mỗi thứ 5 hàng tuần thôi. Làm đc 2 tuần đầu thì k làm nữa. Nghỉ 1 tuần cho em nó nhớ. Cái này gọi là gieo hạt giống "thương nhớ" vào nó. Với lại có qua thì cũng như anh bảo đấy. Bảo là anh qua nhà bạn gần đây, tự dưng sực nhớ ra em học thêm ở chỗ này nên anh ghé mang cho em ít trà sữa uống cho đỡ khát. Giờ anh phải đi có việc đã. Đại loại thế... :D
    Với lại bi giờ gặp nó khó lắm anh ạ +_+ Giờ nó k lên quán nữa, k điện thoại di động, chỉ có đt bàn. Mà đt bàn thì nó bảo ông bô nó kị trai gọi tới nhà lắm :-< Nên chắc thỉnh thoảng gọi sơ sơ, hẹn hò thui ::( có mún tâm tình thì phải hẹn đc rùi mới tính tiếp .

Mà em chat với bác StuWolf thì bác í lại có quan điểm khác anh ạ. Bác í bảo làm con zai thì fải lạnh lùng, k quan tâm tới gái = 3 cái trò đó. Làm thế nó nhờn thuốc cho ::(

Khô Vi Loz là khổ vì ... hả anh?

Chắc có lẽ em phải chuẩn bị tâm lý đó dần đây anh ạ :-<

Mệttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt quá!
    Mắt buồn ngủ nhưng sao chả ngủ được. Chán vật! :((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À! Mà em add nick anh nhá! Chỉ chat đc vào 8h vàng ngọc thôi hả anh? Hay né mấy giờ đó ra?

3. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Nói chung là, đừng nghĩ nhiều quá! Mày đang nghĩ nhiều quá!
    Còn con gái, chúng nó đa dạng và hãm loz lắm, nên không thể dùng 1 kiểu, 1 bài mà đánh trăm trận trăm thắng được!

Có con thích mấy anh lạnh lùng trầm uất, có em lại thích các chàng hoàng tử xì tin yêu chiều, có em thích mấy anh điệu chảy nhớt cơ.

Mày bây giờ là khó lắm đấy. Rất khó. Ờ mà trong giờ hành chính, chat thoải mái, anh online suốt í mà. Hết giờ làm là về nhà rồi đi chơi tới đêm về ngủ nên không có online Tối mấy đâu. :D:D

4. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Ông anh tình cảnh bây h cũng giống hệt em, đang yêu một cô bé sinh năm 93. Có gì em add nik ông anh để tiện nói chuyện. Nik em là windandcloud_1990.

5. nemo

nemo Legend of Zelda

Welcome!
    Haiiiiiiiiiiiiiiiiiiz
    Cả một đời hùng tâm tráng chí không ngờ lại bị 1 con nhỏ 93 quay như quay dế như thế này, thật chẳng giống mình chút nào +_+ Đi hỏi tứ phương tám hướng như nhà có bệnh :-<
    Haiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiz
    Bác còn đỡ, chênh em nó có 3t. Tui thì tới 6t. Vui thì nó kêu anh, buồn buồn lỡ miệng thì nó kêu chú 8-} Bó tay lun!

6. su1987

su1987 T.E.T.Я.I.S

Có j đâu pác. Tui cũng có wen 1 đứa 93, bạn bè thui, nó nói là nó thik anh thầy thực tập tin học nào đó ở trường, thằng đấy chắc cũng hơn nó 6~7t ^^

7. nemo

nemo Legend of Zelda

Mình vừa xem 1 bộ fim trên HBO kể về 1 người đàn ông cứ luôn sống với ngày 2/2. Đối với anh ta không có khái niệm ngày mai vì cứ đến 6h00 a.m là mọi việc lại đảo ngược về ngày 2/2. Ở đó, anh ta lần lượt thử hết cái này đến cái khác. Mọi thứ cứ như một quy luật và anh ta là người nắm rõ quy luật đó.

Đầu tiên, anh ấy sử dụng thời gian mình có được để làm những gì mình thích. Quan sát, hỏi thăm sở thích của các cô gái và dùng những thông tin đó tán họ vào ngày-hôm-nay-của-hôm-sau. Điều tất yếu đã xảy ra, mọi chuyện dường như rất dễ dàng với anh ấy. Anh ta luôn có tất cả những gì mình muốn, ngoại trừ tình cảm của cô gái mà anh ta yêu mến.

Cứ thế, hết lần này đến lần khác, anh ấy cứ thử đi thử lại trong mọi tình huống nhưng vẫn không thể nào thực sự chinh phục được cô ấy. WTF is going on? Câu trả lời là anh ta chỉ tìm cách lôi kéo, chinh phục cô ấy bằng những sở thích, thói quen mà anh ta biết và ép mình tuân theo những sở thích ấy để mong tìm 1 tiếng chung giữa hai người. Vậy đấy! Thất bại ở mọi phương án!

Quá chán nản, anh ấy dường như mất đi lẽ sống của riêng mình, cảm thấy những ngày 2/2 là một chuỗi ngày liên tiếp lặp đi lặp lại không bao giờ dứt. Cho dù thử tự tử bằng đủ mọi cách: đốt, giật điện, xe đâm,... nhưng hôm sau, cứ 6h00 a.m là anh ta lại nằm ở trên chiếc giường đó, mặc bộ pyjama đó và tiếp tục cuộc sống đó. Quả là một chuỗi ngày dài không dứt...

Nhưng rồi, có một ngày 2/2 nọ, anh ta bắt gặp một ông lão ăn xin - người mà anh vẫn hay gặp trước cổng nhà nghỉ - gục ngã trên đường. Anh chợt nhận ra là cuộc sống xung quanh mình đáng quý biết bao và anh tình nguyện dùng những chuỗi ngày 2/2 không-bao-giờ-dứt đó để giúp đỡ những người dân trong thị trấn. Với anh, những 2/2 buồn tẻ mặc dù cứ lặp đi lặp lại nhưng anh đã biết sử dụng chúng có ích hơn.

Dần dần, nhân cách và con người anh càng hoàn thiện hơn. Anh đã biết sống vì mọi người xung quanh chứ không còn ích kỉ như trước. Những khóa học piano, tiếng Pháp, thơ, văn mà anh học trong lúc chờ đến 6h sáng hôm sau dường như đã biến anh trở thành một người đàn ông lịch lãm, đa tài. Và điều này đã đánh thức được trái tim đang ngủ yên của cô gái mà anh yêu. Mặc dù không vồn vã tiếp cận, làm quen như trước đây vẫn làm với cô nhưng anh đã thực sự làm cho cô ấy nể phục là yêu mến anh hơn bao giờ hết. Chỉ trong một ngày 2/2 ngắn ngủi, với những việc tốt mình làm, anh đã khiến cô phải thay đổi suy nghĩ, cách nhìn về con người anh - một người đàn ông bí ẩn, đa tài và tốt bụng. Cô bị cuốn theo anh như những con nghiện lao vào thuốc lắc...

Và rồi, khi màn đêm buông xuống, trở về từ sau một cuộc đấu giá những chàng trai độc thân, cô đã có được anh như anh đã mong muốn có được cô những ngày trước. Một kết thúc có hậu với bộ phim khi anh mở mắt ra và vẫn thấy cô ở bên cạnh - một ngày 3/2 đẹp trời của hai con tim thật sự hướng về nhau...

Bộ phim tuy mình chỉ mới xem lần đầu nhưng đã làm mình xúc động rất nhiều ::) Nó như khiến mình cảm thấy chính mình trong bộ phim vậy. Hình ảnh 1 người đàn ông ích kỉ, chỉ muốn lôi kéo người mình yêu mà không thật sự biết cách khiến cô ấy yêu mình. Yêu chỉ để thỏa mãn sự yêu. Mình đấy ư? Thật sự kém cỏi quá :-<

Để khiến cho em ấy yêu mình thật sự thì có lẽ mình phải khác. Vẫn quan tâm tới em ấy nhưng không còn những lời đường mật sáo rỗng nữa. Cũng không cố gắng tìm những điểm chung để tạo nên nét tương đồng giữa hai đứa nữa mà mình sẽ cố gắng hoàn thiện con người mình hơn. Điều này nói thì dễ nhưng làm cực kì khó. Nhiều khi thật sự không biết nên bắt đầu từ đâu.
    Haiiiiiiz. Mình còn nhiều việc phải làm, không thể dành thời gian tất cả cho em ấy được. Đôi khi tỏ ra bất cần, em ấy không phải là thứ quan trọng nhất trong đời mình. Học thêm mấy cái tài lẻ để có thể làm trái tim em ấy rung rinh hơn. Đối xử hòa nhã, giúp đỡ mọi người để nhận những cái nhìn, nụ cười thiện cảm hơn. Trước mắt là thế đã ::) Nếu mình và em í thật sự có duyên với nhau và muốn đến với nhau lâu dài bằng trái tim chân thật thì có lẽ mình phải ổn định sự nghiệp trước. Haiiiiizzzzz cố gắng vậy. Mình muốn được như người đàn ông trong phim. Yêu và được yêu :x

NÓI CHO LẮM THẾ THÔI CHỨ BÂY GIỜ VẪN MUỐN NHANH NHANH CÓ ĐƯỢC EM ẤY CHO RÙI. XEM PHIM THÌ CẢM ĐỘNG THẬT ĐẤY NHƯNG VẪN MUỐN CÓ EM ẤY! UI! EM ƠI :(( ANH PHẢI LÀM GÌ ĐÂY??????????????????

8. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Thuốc ngủ :'>

9. nemo

nemo Legend of Zelda

Em đâu phải nhân vật chính đâu mà sống mãi ngày hôm nay đc anh ::( Đi tự tử như nó khéo kiếp sau chỉ đc làm con em í chứ chả đc làm chồng đâu ::(
    Mà bi giờ em tỉnh ngủ rùi. Cả tối qua ngủ đc có 4 tiếng đồgn hồ (5h sáng mới ngủ) haiiiiiiiiiiiiiiiiz. Không phải cứ nói k nghĩ là k nghĩ đc
    Còn việc chuốc thuốc thì em k mún đi tù :(( Nó mà kiện thì bỏ bà em :-<

10. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

Tán gái đâu phải một sớm một chiều, cứ từ từ, một nữa tỏ ra quan tâm, một nữa tỏ ra bất cần em ấy. Bác hãy cứ nghĩ trong đầu mình là mình trên cơ em ấy, xem em ấy như bạn thôi. Đừng lụy quá. Theo tình tình chạy, trốn tình thì tình theo. Cứ kéo và thả, tùy cơ mà ứng biến.

11. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

cua gái mà làm như đi mua rau :| .

12. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

cái này là chủ thốt nắm phần chủ động trong tay vì pé đó thích chủ thớt mà vậy mà lại bị pé xoay như vậy đây hehe .... xoay sau lưng thì dc chứ đừng tỏ ra bị nó kiểm soát trước mặt nhé dc nước làm tới là coi như xong đời ấy ;;) dẩn pé đi chơi tằng tằng đi nghĩ ngợi quái gì cho nhiều bây giờ chủ thớt đang có pé ấy trong tay rồi còn gì hê hê

13. La Hire

La Hire Mario & Luigi

Chủ topic than thở hơi nhiều thì phải. Ngâm đầu vào bồn nước cho tỉnh táo đê.

@basaf: đi làm rồi hả anh :-?

14. nemo

nemo Legend of Zelda

Đọc cái làm em có liên tưởng bác như là clone của Stu ^^ (j/k)
    Thấy bác và bác Stu nói giống nhau quá. ^^ Mấy cái này em là em hay post ở topic người khác lắm, nhưng về chuồng mình thì ...8-}

Cậu đi mua rau 4 ngày thì sao ;)) Đùa đấy ^^

Em cũng chả biết nữa, cứ hư hư thực thực thế này đúng là hiểm thật 8-} Dù sao đọc bài của bác cũng thấy cũng vui vui ^^ Cám ơn bác đã động viên em ^^

^^ Thì cũng phải than thở tí cho đúng tinh thần box chứ ;)) tâm sự mà :-" Vui thì hét toáng lên chứ cần gì nhỏ to tâm sự, đúng hok? ;))
    Mà mấy bài trên bác thấy em tâm trạng não nề lắm ạ? :O Chết! đánh quen tay, cảm xúc nhiều quá :-S
    Anh Cá giờ chắc đang lai rai cafe với bạn bè để tí vào MegaStar rùi.

Em chat nó hồi chiều. Hẹn tối t5, no friend. Lại bảo suy nghĩ. Mịe con bé. Hay thật :)) Bảo yes-no lựa đi. Nó trả lời yn =)). Lại bảo có gì nó điện. Thôi thì chờ vậy.

15. SpideyX

SpideyX Youtube Master Race

Hãy yêu với cái tủ lạnh trong đầu và cái lò bánh mì trong tim. :"> Số tớ còn khổ hơn cậu, lúc 15 tuổi quen cô bé 14 tuổi, lúc 18 tuổi lên ĐH cũng quen 14 tuổi, giờ 22 tuổi cũng không chạy thoát con số 14 :-s
    Nhân tiện cho hỏi tên phim cậu giới thiệu... :">

16. nemo

nemo Legend of Zelda

=))
    Tên fim là Groundhog Day, Mới chiếu trên HBO hồi chiều.
    Xem ra cậu còn khổ hơn tớ nhẩy? ^^ Mới 6t đã thấy kha khá rồi mà đến 8t chắc chết mất. T_T. Mà cậu coi chừng nhá ;;) Tớ trên 16t rùi nên thoát khỏi vòng an toàn rùi, còn cậu thì vẫn trong độ tuổi "trẻ vị thành niên" đấy ;;)

17. La Hire

La Hire Mario & Luigi

Có làm gì đâu mà sợ. Mà có làm rồi thì cũng cố đừng để lại dấu vết mà phải sợ. Tóm lại là đã làm thì đừng sợ, đã sợ thì đừng làm :x Nhiều khi lụy tình cũng thú vị. Nhiều người không lụy tình nên không biết trân trọng những gì mình đang có. Chú em nên coi như đây là cơ hội để chiêm nghiệm và rút ra bài học về sau.

@spideyx: sướng thế còn than thở :hug:

18. SpideyX

SpideyX Youtube Master Race

Nghe ra thì có vẻ hoành tráng thế chứ thực ra cái đầu là tình cảm con nít, ko tính. Cái thứ hai thì không được lâu do em nó đúng kiểu teen 9x quá. Còn cái sau thì không có ý định tiến tới nữa do mình thấy mình không thương nó thực lòng, chỉ là thương cảm hoàn cảnh nó thôi...

Tù tội thì ko lo, tớ là tớ thích sồn sồn thôi, phát triển đầy đủ :'> (jk)

19. nemo

nemo Legend of Zelda

Luật nó cấm bác ạ. Lòi ra cái là nó cho đi tù ngay. May thì được hưởng án treo. Hồi chiều rảnh em đi tham khảo rùi ^^
    Lụy tình nói chung em thấy khổ nhiều hơn sướng. Trân trọng thì trân trọng thật đấy. Quý giá lắm cơ vì những đứa lụy tình như em nói chung ít tán, mà tán thì khó vào nên vào được là quý như vàng. :)) Có điều em chỉ sợ như năm cấp 3. Tán đổ rồi lại chán :-< Hy vọng hồi đấy trẻ con khác, giờ khác ::(
    Giờ em đi hội nhậu đây :"> Hí hí !
    Các bác cứ vào cm, tối em lại rep ^^

20. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Rau này là rau sạch mà.
    Phải trồng thôi ;))