Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. nemo

nemo Legend of Zelda

Bây giờ nó đang online đây, mà có nói chuyện đíu gì đâu.
    Thôi kệ, rồi thời gian sẽ chữa lành mọi thứ. Mọi việc cũng chả có gì to tát, sâu đậm cả ::)
    Có khi mấy tháng nữa em lại quen con khác ngay í mà ^^
    Người mình cái gì cũng đc, chỉ trừ khoản ăn nói với gái ra là ... :'>

2. dangacno

dangacno Youtube Master Race

Ngồi đọc hết 21 trang chuyện tình của bác làm tui nhớ lại kỷ niệm của hồi cấp 3 wá :"> . Sau vụ này chắc bác có nhiều kinh nghiệm rùi nhỉ :D .
    P/S : tui nghĩ chưa hết hy vọng đâu :-*

3. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Ý ông là sao , nói rõ hưn cho bác chủ topic hỉu :-j

@ Nemo - aka chủ topic : lần sau nó onl thì đừng để mí cái status ... của bác nhá , đừng để nó cười nhạo mình :))

!

4. nemo

nemo Legend of Zelda

Cám ơn bác đã bỏ chút thời gian ra quan tâm đến topic của em ^^
    Ừ! Đúng là sau vụ này có kinh nghiệm hẳn thật ^^ Tuy nhiên k biết liệu sau này gặp 1 em khác thì có đi vào vết xe đổ k nữa :p
    Haiiiiiz Đau nhưng vẫn phải chấp nhận thôi.
    Hy vọng còn hay k thì cứ để cho thời gian trả lời vậy :D
    Stt Đẹp zai - thông minh - vui tính tui để làm blast thôi mà ^^ Còn cái stt là lyric bài Nỗi đau mang tên em ^^ :D Kệ nó đi, Nghĩ sao thì nghĩ, nếu hết tình cạn duyên thì việc gì phải lăn tăn 3 cái nhỏ lẻ ấy nữa :D

5. dangacno

dangacno Youtube Master Race

Có thể con bé đó không mún quen bác vì hoàn cảnh chứ không phải vì không iu bác (ghét nhất loại này). Con gái nhiều đứa biết nghĩ lắm đấy đừng coi thường 9x. Nó thấy không tới đâu được nên nó không quen, thế thôi. Sau này có thể e nó sẽ cho bác cơ hội.
    Tuy nó ko có dd nhưng bác có thể giữ liên lạc bằng yahoo mừ. Lâu lâu gửi mấy tin nhắn vui vui, gặp thì nói chuyện bình thường. Đừng bao giờ đặt vấn đề tình củm với bé nữa nhé =((. Bác phải cho nó thấy bác hơn nó cái đầu, đừng để nó chê bác là không biết nghĩ nhé :D.
    P/S : không lo con bé có bf. Nếu có thì bỏ là vừa :(.

6. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Cái status đó thì ko sao cả , nhưng cái vế đằng sau "làm sao phải xoắn" sẽ khiến nó cười nhạo bác đấy , tui cũng vì quý bác nên góp ý thế :D còn lại là do bác thui :D

!

7. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Gớm! Lắm chuyện nhà các chú!
    Cứ để cái stt dư lày là chuận không phải chịnh này: (!) :-*:-*:-*

8. nemo

nemo Legend of Zelda

Em mắc kẹt trong chuyện này rồi :(( Cứu em với. Đang viết khóa luận mà cứ nghĩ đến em í, chả viết đc j cả.
    Lúc nó online thì mình k chat, vẫn để nick đó hy vọng nó nhảy vào pm trước - Nhưng Không!
    Ngồi rảnh thì lại lục xem em í có viết bài gì mới k, mà sự thật là nó bỏ cái blog lâu lắc rồi, thế là lại nhảy vào blog bạn của nó xem có hình gì của nó hay viết gì liên quan đến nó k.
    Cứ thế này em điên mất +_+
    Đã rảnh, nhớ đến nó k nói gì
    Đằng này bận mà cứ nhớ tới nó làm sao mà làm bây giờ :((

Lý trí thì bảo k nên y - cái này ai cũng biết, nó còn quá nhỏ, suy nghĩ, nói chuyện cũng k thực sự hợp + lòng tự trọng của 1 thằng con zai
    Con tim thì k chịu nằm yên.
    Mẹ nó! Chúng mày đánh nhau cho sướng đi rồi khổ cái thân tao thôi :((

9. truongdepz

truongdepz Mario & Luigi

xụp đi :) .. 10 thôi mà mắc tội chết :D

10. maxphong

maxphong T.E.T.Я.I.S

e cậu, mình add nick người khác trong Ym rồi làm sao xem đc blog của người đó thế. Chỉ tớ

11. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

Cậu này giống tình trạng mình trước đây rồi.

Con bé còn nhỏ, cậu yêu nó, nó yêu lại. Một thời gian sau, vì tâm lý người trưởng thành, cậu càng sâu đậm hơn, khó bỏ. Nhưng con bé vẫn còn trẻ, tâm lý chưa chín chắn. Có thể trong chặng đường yêu cậu, nó sẽ thấy được người khác, người nào đó làm nó rung động hơn cậu. Và nó bỏ. Lúc đấy chỉ sợ còn đau khổ hơn là bây giờ.

Theo mình thì bỏ là đúng, tình cảm không nên đánh cuộc. Cái gì chắc chắn thì mới tiến tới. Còn không thì là tự làm khổ bản thân.

Để quên đi, tốt nhất bạn xóa tất cả những gì liên quan đến em ấy, ảnh, tin nhắn, số đt, nick chat, blog... Tự kiềm chế không nên để ý quá nhiều đến hành động của đối phương. Trước đây mình đã trải qua, cũng giống như bạn hiện nay, làm theo cách trên thì sau 3-4 tháng tâm trạng sẽ ổn định lại. Nếu đối phương không có hành động gì khác biểu hiện muốn quan hệ lại thì chắc chắn bạn sẽ quên hẳn.

12. nemo

nemo Legend of Zelda

có 2 cách
    1- gõ 360.yahoo.com/nick ym
    2- trỏ chuột vào cái ava sẽ hiện ra thông tin cập nhật blog của đối tượng (cách này chỉ xài đc khi người đó có lựa chọn cập nhật thông tin thôi
    Xóa nick à :-s :((
    Mình muốn coi stt nó để ntn ::(
    Chắc lòng vẫn còn muốn níu kéo :((
    Mệt thật :-s

13. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

uh , tương tư thì ai củng vậy cả , nghĩ đến nó , muốn biết mọi thứ về nó , bỏ hàng giờ ra xem blog của tất cả những người trong friend list để tìm 1 câu comment của nó... Cảm giác thật khó chịu phải ko ;)) ;)) .

--hihi , mà giờ tôi củng đang định tấn công 1 em , củng đang có những triệu chừng đó đây :"> :">

14. nemo

nemo Legend of Zelda

Haiiiiiiiiiz
    Bác Serty được thả rồi à?

Em chả biết tình trạng ntn kéo dài trong bao lâu nữa.
    Mỗi lần đt hay có tn đến là thót tim, vẫn mong là của em í dẫu biết là vô vọng.
    Mình khờ quá đúng không các bạn?

Tối hôm trước, nó ol, k chat. Một lúc sau nó để stt ntn ":)) Mình bị lừa rồi, nhục quá ...(tên nó) ơi"
    Không biết là nó có chuyện gì với bạn k, mà chắc là để stt như thế là với bạn nó thật. Nhưng trong thâm tâm em vẫn có 5% hy vọng là nó để stt đó để nói về chuyện tụi em. Có khi nào nó nghĩ là em lừa nó k ? lừa tình nhá, đại loại như em tỏ thái độ y mà bi giờ quay ngoắt 180 độ, chả nói chả rằng gì hết nữa á.
    Đau đầu thật.

15. La Hire

La Hire Mario & Luigi

Đã bảo chú mày nghĩ nhiều quá. Đi mà cưa con khác đi cho đời vui lên. Đời thiếu gì gái ngoan [-x

16. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

Mình đã từng như bạn rồi, thậm chí còn lậm nặng hơn. Nhưng được cái nhiều bạn bè, nó khuyên này khuyên nọ. Nhưng phải tự dựa vào bản thân là chính. Muốn quên thì dứt khoát luôn, cứ dùng dằng như bạn thì càng làm khổ mình thêm mà thôi. Rồi không may vài tuần, thậm chí vài ngày sau, em nó kiếm được anh khác, rồi treo ava, stt yêu thương anh khác. Lúc đó bạn sẽ cảm thấy sao ? Con gái mà, lại còn trẻ nữa, 1 người như bạn có lẽ để lại ấn tượng trong lòng em ấy, nhưng chỉ 1 thoáng. Có lẽ, đối với em ấy, bạn cũng chỉ là 1 trạm nghỉ chân nhỏ trên con đường em ấy đi mà thôi, đi qua sẽ không ngoái đầu lại đâu.

17. nemo

nemo Legend of Zelda

Nếu một ngày nào đó biết đc nó có thằng khác có lẽ mình sẽ dễ chịu hơn, dễ dứt áo ra đi hơn. Đằng này không biết tc của nó dành cho mình có còn không nữa T_T Dùng dằng là chính vì thế.
    Vả lại nếu mất em này có lẽ cũng tiếc :-s

18. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

Tâm trạng nói chung là y chang như bác lúc này..... Mong cho nó kiss thằng nào trước mặt mình để mình dứt khoát hơn tí.

Haizzzzzzzz, con tim chẳng bao giờ chịu nghe lời lí trí cả.

19. nemo

nemo Legend of Zelda

Dạo ngoài đường cả tối chỉ đề tìm một bóng dáng ai đó
    Nhưng không thấy...
    Online cả ngày chỉ để hy vọng thấy đc nick ai đó sáng
    Rất hiếm thấy...
    Nhiều lần click vào nick ấy định delete
    Không biết bao nhiêu lần... rồi vẫn chưa làm được...

Ấy vậy mà khi nick đó sáng lên rồi mình lại k muốn chat
    Là đâu ?
    Vì đâu ?
    Cái bí quyết Ngu lì Quyết của anh Cá
    Ôi disssssssss
    Em muốn làm theo đó quá đi :((
    Nhưng kẹt nỗi ... :-s
    MK. K có kẹt gì hết, có kẹt cũng ráng vượt qua. Ai đó nói hạnh phúc không thể đến với tất cả mọi người, có thứ hạnh phúc gọi là tranh đấu
    Hết tuần này, nộp khóa luận xong em sẽ lại tán bé.
    Nhưng k chờ nữa, thỉnh thoảng gặp trên net tán gẫu vài câu thôi
    Chờ em ấy thi xong đã rồi mới đâm thẳng vào (mà có ai biết cấp 3 thì đến tháng mấy mới thi xong k? Giữa tháng 5 à?)
    Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp.
    Phải chiến thắng sự ngại ngần trong con người mình.
    Bây giờ đang đứng giữa ngã 3 đường. Tình cảm đã giảm bớt phần nào, có thể lui, có thể tới. Và mình chọn tới. Các bác hãy ủng hộ em đi.

Liệu có nên mở đầu những đoạn chat sau này với nó bằng chuyện cũ không?
    Có lẽ không nhỉ?
    Đơn giản chỉ là hỏi thăm sức khoẻ, chuyện học hành, và nói 1 cái gì đó vui vui.
    Không động chạm đến chuyện tc nữa.
    God bless me, plz

À! Mà hôm nay đi dạo mát gặp con bé mối tình đầu đi ngc chiều, bao nhiêu cảm xúc hiện về :x

20. Lightpearl

Lightpearl Mario & Luigi

Làm gì thì làm, đã làm là k hối hận nhé! :)