Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

đã bắt đầu có những triệu chứng của bệnh về tâm lý 8->.......

2. heotaixanh111

heotaixanh111 Youtube Master Race

biết đâu sẽ làm thay đổi toàn bộ cục diện đấy,khích chủ topic 1 lần nữa,chủ topic dám ko,đàn ông phải có dũng khí,hị hị

3. Judas~

Judas~ Youtube Master Race

chao bác nemo, em la ~.~ day ah... Em ko vao dc nick kia, danh dung tam nick nay.
    Hom nay vao lop chan wa, the la em ngoi doc lai topic cua bac tu trang 1 den trang 24 ah. Bac oi, bac muon quên em nó di ma ban ngày thi den quán, dem ve mộng mi lung tung, the thi den bao gio moi thành chánh quả dc ah, chi càng sa lay them thoi=((

Em nghi hay la bay gio bac quán trie.t tu tuong, hoach dinh lai chien luoc, theo duoi em nó them lan nua xem sao... Moi nguoi o day luon ung ho bác mà... Ko thanh cong cung thanh nhân ;;) Neu chang may co bi tu choi thi cung ko sao, xem nhu rut kinh nghiem cho lan chinh chien tiep theo :D

Ps: sorry, tam thoi em ko go~ dau dc. To'i nay di hoc ve em edit bai viet lai sau.

4. nemo

nemo Legend of Zelda

Tớ miễn nhiễm với khích kiểu này cậu ạ :D Chắc có lẽ k làm đâu. Em í có duyên thì vào đây đọc, chứ tự dưng đưa link cho nó vào thì hóa ra tớ dở hơi à?

Cám ơn bạn ~.~ vì đã quan tâm đến mình như thế :D Hix.Cảm động quá. Biết được có người quan tâm đến mình vui thật (trai hay gái cũng vui hết :D).
    Cái vụ đến quán thì có nhiều nguyên nhân lắm. Nói thật thì mình cũng cảm thấy thoải mái khi đến quán đó. Quen biết ở đó cũng nhiều, từ chủ quán đến cả phục vụ. Với cả thành thói quen rồi. Giờ bảo đi quán nào khác uống thì nghĩ mãi chả ra quán nào hơn cả. Bạn bè mình khu vực xung quanh đó cũng nhiều nên có nhu cầu thì tới quán rút alô ra 1 tiếng là tập trung đông đủ cả. Cũng tiện.

Ngoài ra, chuyện muốn quên nó k phải là mình k muốn. Muốn lắm chứ. Để trong lòng nhiều khi nhớ quay quắt. Nhưng mình nghĩ trốn tránh không phải là cách giải quyết hay nhất. Đôi lúc k gặp em nó thì nhớ thật đấy, nhưng gặp rồi thì mình lại lơ, thấy bình thường. Có lẽ lúc đấy bản thân ép phải thể hiện thế để em ấy biết là mình k cần nó. Nhưng thoát ra rồi thì... ::( lại nhớ! :-<

Trong lòng luôn tồn tại 2 thứ tc. 1 bên thì luôn mong luôn nhớ, luôn hy vọng vào 1 ngày nào đó trở lại, 1 bên thì tự trọng và lý trí biết rằng sẽ chẳng có kết quả gì đâu.
    Đấu tranh nhau mãi. Khó thật!

Đến quán, trước mắt tạm thời là mình sẽ được vui vẻ với bạn bè, đc thoải mái, và đc giải tỏa cảm giác nhớ mong (hay ôm thêm nỗi nhớ?).
    Nếu chiều hướng tc k thuận lợi thì đến một ngày nào đó nỗi nhớ cũng sẽ hết thôi. Con người không thể sống = nỗi nhớ đc. Đúng k nào? Với mình, xa là nhớ - gặp sẽ dễ quên hơn.
    Thêm nữa, nếu tc thuận lợi, sắp tới nghỉ hè, nếu mình kiếm đc việc, xét thấy có khả năng thì sẽ đặt nền móng để quay lại chai mặt tán em ấy.
    Vì thế tình hình là hiện giờ mình k thể k đến quán đc bạn à :D

À! Cái vụ tán lại thì bây giờ chắc chưa đc đâu. Mình mắc phải sai lầm trong khúc đầu mới quen nhau quá. Phải để thời gian xóa dần ấn tượng k tốt đấy trong con bé mới đc.

5. heotaixanh111

tớ là thành viên dự thính lâu rồi,tớ quan tâm đến box này là do cậu đấy,sống theo từng cảm xúc của cậu đấy,cậu ko được quyền bỏ cuộc đâu,cậu mà bỏ cuộc là có lỗi với tớ đấy,hic hic,hạ quyết tâm đi,chỉ cần đồng ý thì cả box này sẽ cùng cậu lập chiến lược với cậu,mấy bác nhỉ

6. nemo

nemo Legend of Zelda

Ặc. Cám ơn bạn heo. Mà cho mình hỏi bạn là clone của ai đấy nhở?
    Việc tán lại hay không còn phải xét thời gian và hoàn cảnh sắp tới ntn nào nữa đã.
    Với cả y đc nhau k là còn có duyên hay không nữa chứ, ép buộc thế nào đc hở bác?

7. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Này này, tớ hỏi thật nhá :))
    Bạn heotaixanh111 có phải là gay ko thế :-"

@nemo:
    Dạo trước em cũng hay tụ tập bạn bè cà phê cà pháo, đánh tiến lên ở 1 quán quen. Quán nhỏ, nhân viên cũng ít, nên bọn em quen luôn cả từ nhân viên, chủ quán đến giữ xe. (em cũng từng thử theo đuổi 1 bé phục vụ ở quán này - hơn em 1 tuổi, nhưng cuối cùng thất bại thảm hại :P) Tiếc là sau này thì quán đổi chủ, nhân viên cũng dần dần chuyển đi nơi khác, thế là em ko đến nữa. Cũng phải mất 1 thời gian bọn em mới tìm được địa điểm tập kết mới, dù vây vẫn ko thấy thoải mái được như quán cũ.

Vậy nên em cũng hiểu ý bác, nếu bác cảm thấy thoải mái khi đến đấy thì bác cứ đến, ko thành vấn đề. Vấn đề nằm ở chỗ cách bác đối xử với em nó cơ!

Cái này vốn là con dao 2 lưỡi.
    Do em ko tiếp xúc với bé nhà bác, nên chỉ xin võ đoán 2 trường hợp nhiều khả năng xảy ra.
    + Kệ mịa mày. Là mày cần bà chứ có phải bà cần mày đâu. Ko có mày thì còn vô khối thằng khác =(( <--- trường hợp này thì gà còn may mắn chán

+ "Sao lại thế nhỉ? Hay là nó hết thích mình rồi? Mình kém hấp dẫn chăng? --> Thử lại đong đưa thả câu tí xem sao"
    --> Thế là Gà cứ thế tha hồ mà tưởng bở rằng nàng bật đèn xanh cho mình =((, hỡi ôi, gặp phải Cáo chính hiệu rồi, phen này gà khó sống =((

(việc bác cảm thấy "con bé có vẻ buồn buồn" khi bác lơ nó đi, nhiều khi là bác đang ăn dư bở thật đấy :|, cũng có thể con bé buồn vì CN mà phải đến trông quán, hoặc chán vì dek có gì làm, dek có ai nói chuyện, hoặc... vô khối lí do khác.v.v.)
    ==> Theo em bác nên bắt chuyện lại với em nó đi, dĩ nhiên ko cần vồ vập quá, như bạn bè bình thường, xã giao là được rồi, từ từ tính tiếp...

Cái này bác đúng. Em cũng ko phản đối. Em chỉ giả sử 1 tình huống thế này thôi nhé.
    - Thời gian tới lại có thêm vài cái đuôi bám theo em nó, nàng trong 1 phút ngu ngơ đã dính chưởng, kịch bản tiếp theo sẽ là em nó cùng 1 thằng ất ơ nào đấy tay trong tay tình chàng ý thiếp, trong khi bác vẫn còn ngồi đấy mà tính đến chuyện làm lơ em nó đi =((

PS: Ngoài ra, bác cũng nên chuẩn bị ở tình huống xấu nhất là em nó đã mò được tới cái topic này đi 8->

8. nemo

nemo Legend of Zelda

Ừ. Có lẽ đúng như những gì ~.~ thật. Không loại trừ trường hợp mình ăn dưa bở. Có điều mình để ý nó cứ liếc lén mình khan à. Thề lun.

Chuyện nó có thằng khác thì chịu. Nếu trái tim ai đó đã không còn thuộc về mình thì chả cần níu kéo làm gì nữa. Cơ bản mình k phải là 1 thằng kém cỏi để không thể tìm một ng khác như em nó. Vậy đi!

Biển net vô biên, sao nó biết cái topic này đc +_+ Cấm bạn nào xì đểu nhá :| Mà ở đây cũng chả ai biết nó là ai, tớ là ai thì xì = niềm tin à.
    Kệ. Chuyện gì đến thì sẽ đến. Có biết cũng vậy thôi.

9. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Người trong cuộc dễ bị mờ mắt và suy nghĩ theo lối mòn lắm :P
    Em chỉ thử phỏng đoán 1 vài trường hợp để bác tham khảo, còn bác chỉ cần tin và làm theo những gì mà bác cho là đúng, vậy là được rồi...

May mắn bác nhé!

PS: Quên mất, cái nick trên kia chưa đủ 50 bài nên ko có quyền edit bài viết để gõ thêm dấu :|

10. nemo

nemo Legend of Zelda

Cám ơn cậu! Những trường hợp cậu phỏng đoán k phải là tớ chưa nghĩ tới đâu.
    Nhưng đường của em nó mình k tác động đc nên cứ bước cho tốt đường của mình đã.

Hy vọng đến 1 ngày cả 2 con tim cùng chung nhịp đập.
    Nhưng giờ đây gặp em...
    Vẫn đôi mắt xinh tươi ấy - sao anh k dám nhìn?
    Vẫn nét hồn nhiên ngây thơ ấy - Sao con tim anh nhói đau?
    Gặp em để làm gì khi a k thể nói rằng "a y e!"?

Những hành động ngu dốt, nóng vội trước đây của tớ đã tự ngăn cách tớ và em ấy. Mỗi người k ai muốn vượt qua cái hố ấy. Và người cần chủ động nhất là tớ thì lại KHÔNG! =.=
    Ngày mai... hy vọng mọi chuyện sẽ khác.

11. heotaixanh111

Tới nói cậu cậu ko được nói ai đâu đấy,nhớ đấy,nghe chưa.
    Tớ là clone của ............Hồng Sư Vương,hị hị,phải giữ bí mật cho tớ đấy,tớ chỉ cho 1 mình cậu biết thôi đấy,ko được để lọt ra ngoài đâu nhé.
    Em ấy đã có người yêu đâu mà cậu lại bỏ cuộc sớm thế,cậu cũng từng nói là cậu chưa thể hiện được gì nhiều mà,chưa là chính mình còn gì nữa,em nó chưa thích cậu nhưng cũng đã ghét cậu đâu,mà cậu cũng chưa làm gì để em nó ghét mà đúng ko,cậu nghe nói đến "trồng cây si" chưa.Nghe nói rồi thì áp dụng đi chứ,cậu đến với nó bằng tình cảm chân chính mà,có phải là sở khanh đâu mà phải ngại ngùng
    ~.~:bác chỉ được cái nói đúng:-*:-*:-*

12. nemo

nemo Legend of Zelda

Ặc.Mình k mún bạn heo vì giỡn mà chết vì tội mạo danh ĐHV đâu. Ráng edit hay xóa bài viết đi bạn. Ban nãy vừa thấy mod Po luẩn quẩn ở quanh đây =.=

Em ấy có ny hay k thì chưa biết, chắc có lẽ là chưa. Tớ bây giờ đang trong giai đoạn muốn nghỉ ngơi 1 tí. Bám theo em í riết hoài mà chẳng chịu hiểu cho tc của mình, hơi chán tí :-s
    Ghét thì có lẽ cũng có hơi hơi rồi -.- Tớ đã nói những lời k nên nói, quá nóng vội nên có lẽ nó nghĩ tớ tệ lắm. Với lại bây giờ có trồng thì cũng vậy, cây k có đk để phát triển, ít ra chừng nào em í có cái mobile thì lúc đấy mới có đk để phát triển.
    Tình cảm chân chính hay chân phụ j đi nữa thì đâu fải lúc nào cũng thành công hết đâu bác ::(
    Còn tùy duyên nữa. và cũng k biết mình có fải gu của nó k nữa. mất công các em 9x bi giờ toàn thích zai đẹp, lắm tiền thì mình đứt. Rước về cũng 3,7,21 ngày +_+

13. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Ừm, đã hiểu ý bác :D

À, nếu được thì bác có thể kể thử "những điều ko nên nói" mà bác trót lỡ thốt ra (hình như là cái off mess Y!M bác nhắn em nó đúng ko nhỉ?) Ta phân tích tí =((

@heotaixanh111: chưa biết bác là ai, nhưng nếu bác là gay thật thì em thích bác rồi đấy :x - :-*

14. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Nó liếc mình khang khác thì cũng liếc lạc khang khác xem. Biết đâu 2 cái kháng khác hợp lại thành giông giống à. :>

Dựa vào gia cảnh nhà em nó cũng đoán biết được em nó là người như thế nào. Cậu để ý bố mẹ ẻm là người như thế nào? Rồi xem em nó đối xử với ba mẹ ra sao? Nếu tốt thì chắc không thuộc dạng 9x đú bẩn đâu. :D

Chuyện ẻm bị ấn tượng xấu với cậu thì cũng còn tùy. Biết đâu cáp vô lại xóa mất ấn tượng đó thì sao? Chưa thử chưa biết cậu ạ. :>

15. nemo

nemo Legend of Zelda

Ờ! Chính nó đấy. Cái mess đấy, mình nhắn lúc nó đang off nhưng đc vài dòng thì nó ol lại. Lỡ rồi nên phun luôn.
    Cái này kể với cả bác Dương lun nhá. Hôm đấy tui đang chán nên k muốn nhắc chuyện cũ vì thế k đáp ứng yêu cầu của bác đc. Thông cảm nhá.

Chuyện nó là thế này
    Hôm đấy, 9h tối chạy từ nhà bạn về thì bắt gặp em nó từ quán đi ra mua phở, thế là mình đi theo, lên tán chuyện, cũng nói vẩn vơ thôi. Đến quán phở em bảo anh về đi, thế là anh về thật. Mẹ nó! Anh ngu quá phải k em? Trong lòng thì nghĩ làm thế là nâng giá mình lên sau bao ngày k gặp, nhưng đi dc 1 đoạn thì con tim anh thắng lý trí rồi T_T Lại quay lại, đứng chờ ở ngoài quán, em nó ở trong quán nhìn ra thấy nên quay đầu rồi cười mỉm.
    Lúc ra, nó nhắc mình đi theo. Chạy đc 1 đoạn thì vào quán đĩa mua đĩa với em í. Mua xong thì có ông anh gọi, trong lúc mình nói chuyện đt thì nó bảo về trc nha, mình thì khua tay ý bảo nó đợi, thế là cứ chàng ràng ở đó 1 lúc. Được 1 lúc thì em nó bảo thôi em về trc, mình bảo đợi thì thấy nó chạy ra khoảng 20m rồi đi chầm chậm lại, có ý định mình thật. Tiễn nó 1 đoạn nữa rồi mình cũng về (để nó đuổi "bảo anh về đi" T_T). Trên đường về có cái đáng lưu ý là nó nói mình là ng đầu tiên mà nó đi chơi cùng mặc dù trc đây nhiều ng cũng như mình rủ nó lắm. Vui vui được 1 tí thì bị nó dội 1 gáo nước lạnh "do anh rủ dai quá nên mới phải đi" =.= Tự ái mẹ rồi còn gì T_T Thêm nữa, nó còn nói nó ngại đi chơi với mình. Cảm giác sao sao ấy. Mình giả vờ bảo mình cũng ngại thì nó nói "anh ngại thì thôi đừng đi nữa"

Về nhà mở Y! lên, sau màn múa may hỏi thăm tầm thường thì mình lại cố ý đả động đến chuyện rủ nó đi chơi T_T thế là nó im lun, éo chat nữa. Mệt mỏi rồi đây! Một lúc sau thấy nó off mà k nói gì, máu nóng bốc lên đầu nên mình nói tuốt hết.

Mã:
    nemodnvn (4/15/2009 10:54:06 PM): ac.
    nemodnvn (4/15/2009 10:55:18 PM): vay bua nao` ranh di choi voi anh di
    nemodnvn (4/15/2009 10:55:23 PM): anh lam` em het ngai cho ^^
    nemodnvn (4/15/2009 10:56:09 PM): em thich' di t7 hay cn?
    nemodnvn (4/15/2009 10:56:37 PM): tuan` nay` anh nop bai` xong cung~ ranh 
    nemodnvn (4/15/2009 10:57:45 PM): sao rui? 
    nemodnvn (4/15/2009 10:58:21 PM): oai`
    nemodnvn (4/15/2009 10:58:29 PM): that su thi anh cung k mun' ket' thuc' ntn 
    nemodnvn (4/15/2009 10:59:06 PM): thoi vay
    nemodnvn (4/15/2009 10:59:11 PM): neu em k thich thi` thoi
    nemodnvn (4/15/2009 10:59:18 PM): anh k ep' nua~
    nemodnvn (4/15/2009 10:59:28 PM): mat cong lai bao ru dai T_T
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:00 PM): ua`
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:04 PM): k bit noi sao nua nhi
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:08 PM): chac ket thuc that roi` 
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:26 PM): anh da ngo nhan tinh cam em danh` cho anh
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:30 PM): uay` 
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:31 PM): T_T
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:34 PM): tuong off rui`
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:45 PM): thui
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:53 PM): cung chang biet noi gi` hon
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:56 PM): mac du rat tiec
    nemodnvn (4/15/2009 11:10:58 PM): rat tiec
    nemodnvn (4/15/2009 11:11:09 PM): nhung co le co duyen hok co phan ^^
    nemodnvn (4/15/2009 11:11:31 PM): em con` nho qua
    nemodnvn (4/15/2009 11:11:36 PM): chua san sang de iu
    nemodnvn (4/15/2009 11:11:58 PM): anh thi`...
    nemodnvn (4/15/2009 11:12:15 PM): haiiiizz
    nemodnvn (4/15/2009 11:12:28 PM): cha bit noi j nua
    nemodnvn (4/15/2009 11:12:31 PM): mac du nho em rat nhieu
    nemodnvn (4/15/2009 11:12:40 PM): nhung roi anh cung vuot qua dc thoi
    nemodnvn (4/15/2009 11:12:45 PM): cam on em vi` tat ca 
    nemodnvn (4/15/2009 11:12:56 PM): trong thoi gian qua anh da rat vui 
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:01 PM): cung~ nhu rat bun`
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:10 PM): nhung loi` nay` la` loi` cuoi anh danh` cho em day
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:20 PM): neu em xac dinh lai tc cua minh
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:26 PM): co tc danh cho anh 
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:33 PM): thi` goi dien or pm or dai loai the 
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:35 PM): con` gio` 
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:41 PM): anh xoa' nick em day ^^
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:47 PM): de lau 
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:49 PM): mat cong nho' 
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:49 PM): 
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:53 PM): bb e 
    nemodnvn (4/15/2009 11:13:55 PM): co duyen gap lai 
    nemodnvn (4/15/2009 11:14:06 PM): co the doc xong cai dong nay` em se tuc cuoi` vi` 1 thang nhu anh lam 
    nemodnvn (4/15/2009 11:14:07 PM): 
    nemodnvn (4/15/2009 11:14:10 PM): bb my girl 
    nemodnvn (4/15/2009 11:14:11 PM): :-g
    nemodnvn (4/15/2009 11:14:12 PM): 

16. Play Ground

=))

Phải chi buông tuột ra ngay từ đầu có phải hơn không.

Thế là đẹp đấy cậu ạ. Tôi ủng hộ. :>

17. nemo

nemo Legend of Zelda

Buông tuột chuyện gì hở bác?
    Del nick, nói thế là đẹp à?
    Thế bác có ủng hộ việc quay lại k?

18. Play Ground

Ý tôi là, việc cậu xả ra hết 1 lần như thế là tốt. Nếu thành công thì tốt cho cậu. Add nick lại mấy hồi. Còn không thì thôi vậy, cô ấy không có tình cảm thì coi như 1 người bước qua cuộc đời cậu thôi. Ôm mối tình đó mãi được sao? :D

19. nemo

nemo Legend of Zelda

Vậy giờ bác có ủng hộ việc quay lại tán em ấy k ?

20. Play Ground

Tôi không có ý kiến. Việc này cậu phải tự quyết, việc của cậu mà, sao lại đi hỏi ý kiến người khác. Làm sao để lòng không hối tiếc là được. :D