Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. nemo

nemo Legend of Zelda

Cũng muốn thế lắm. Nhưng chưa có dịp. Đợi chừng nào xuôi xuôi đi chơi đã.
    Bây giờ em í đã biết mình thích em í. Nhưng k chắc là bao nhiêu %. Theo các cậu mình có nên show her my love thông qua thái độ và cứ chỉ k? Hay là cứ lạnh lạnh lùng lùng thế để nó tò mò? Chỉ sợ cù cưa mãi nó tưởng mình trêu đùa nó cho vui thì chết.

2. Tomoe

Tomoe Cô gái đến từ hôm qua

Tớ tia topic này lâu lắm rồi ^^. Bạn chủ topic làm tớ thấy thú vị cực kì ^^

Theo tớ, h thì cậu nên ỏ vẻ quan tâm và ân cần đi, đừng lạnh lạnh nữa. ::)

3. nemo

nemo Legend of Zelda

May quá, có Tomoe đây rùi. Kiếm mãi trong 4rum giờ mới có một "girl" đúng chất để tư vấn cho mình.
    Theo Tom thì nếu bây giờ mình nồng nhiệt quá thì em í có trốn tránh hay chảnh không?
    Thời buổi này còn tặng thơ tình thì có bị coi là "sến" quá k? :'> Tại vì em này 9x nên khó lường quá ::(
    Thường thì theo Tom con gái bi giờ thích những chàng trai như thế nào?
    Để coi nếu phù hợp với mình thì có khi chuyển mục tiêu sang Tom lun ;)) (j/k) ^^

~~~~~~~~~~~~ Edit
    Mới chat xong. Em í bảo tớ hiền quá. Con trai phải lạnh lùng nó mới cá tính. Hôm nay con bạn nó đến mượn xe, nó đẩy qua cho mình, mình cho mượn thì đúng là hiền thật :-< MK Dại gái quá đê. Sao lúc đấy k để ý nó nháy nháy mắt ý bảo đừng cho mượn cơ chứ ::(
    Mà mời em nó đi en kem rồi. Thứ 7 tuần này or tuần sau gì đó. Lúc đầu ừ, nhưng sau chắc hàng muốn lên giá nên bảo để xem thế nào đã (tại thứ 7 này nó bị mời fụ huynh). Mình tính hôm đó dẫn đi ăn kem, tán dóc rồi hỏi em í có người yêu chưa, hỏi tính cách mà ng đàn ông em nó thích là như thế nào xong dẫn ra biển chơi. Chị em thấy thế có ổn k?
    Thấy em nó cũng đang có xu hướng muốn lên giá với mình đây. Chà chà ::(

4. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

9x nó khùng khùng , điên điên , sáng mưa chìu nắng ko lần đc đâu . Thôi thì cứ nhẹ nhàng wan tâm , vui vẻ , galant 1 chút , và đừng tỏ cái vẻ là " anh đang chạy theo đuôi em " quá nhìu là đc .

5. La Hire

La Hire Mario & Luigi

lão serty hình như có nhiều năm kinh nghiệm chăn gà non, chủ topic nên ghi chú vào vạt quần cho khỏi quên

Hồi anh còn tuổi dậy thì anh cũng nghĩ thế giống chú. Vậy nên mới có cái gọi là "tuổi hồng thơ ngây" :x
    Vấn đề không phải là tán chơi hay tán thật, mà vấn đề là phải tĩnh tâm, lạnh đầu, không để tình cảm lấn át lý trí thì mới dễ thành công. Tán gái bằng cái đầu chứ không phải bằng niềm tin. Nhé.

6. nemo

nemo Legend of Zelda

@ Serty: Cái vụ đấy thì con gái đứa nào cũng thế, 9x với 8x có khác gì đâu :D Có lẽ căn bản là cách kìm nén vậy :D Mình sẽ cố ^^
    @ La Hire: Giờ chắc anh lớn lắm rùi nhỉ? ^^ Tiếc là con người em sống tình cảm thế quen rồi. Giờ chắc tập dần thôi chứ sao giờ.
    Mà đọc ebook tán gái nó cũng nói vấn đề này :'> Đúng là mình non quá, mới đầu cần phải đưa đẩy để chiều theo tâm lý chị em chứ hok phải cứ ôm bom liều chết là thắng. Cám ơn anh ^^ E sẽ rút kinh nghiệm :D

~~~~~~~~~~~Edit
    Mới chơi True Love xong :'> Hị hị hị Học đc mấy câu cũng hay thật. Bữa nào đi ăn kem áp dụng thôi :x

7. nemo

nemo Legend of Zelda

Tối nay đố qua đố lại, cuối cùng nói một lát nữa nó bảo mình chỉ có cái tán gái là giỏi. Thế là sao nhẩy? :-/
    Kế hoạch đi ăn kem t7 tuần này chắc toi rồi. Em nó bị mời phụ huynh thì chắc là cấm cửa. Có lẽ phả đến tuần sau hoặc hơn thì mới rủ đi chơi đc cơ.
    Thôi kệ, tới t7 này lên quán an ủi em nó. Để bữa sau đi chơi còn có cái mà nói. Với lại đi chơi mà tâm trạng em nó k đc vui thì cũng k hay hén.

8. thienkai

thienkai Dragon Quest

khi em nó nói a chỉ có tán gái là giỏi thì nó đổ rùi đấy :'>làm mạnh tay hơn đc rùi:-*
    tới đi bác,bị mời phụ huynh thì mới cần người chia sẽ cho em nó bực bội lúc đó,lúc này là lúc cần dạn tay lên;;)

9. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Nó đổ chưa , đổ rùi thì ăn đi thui :|

!

10. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

Với 9x , mà lại là 93 như của cậu thì "nắng mưa " càng xảy ra nhìu hơn , 8x dù sao củng đã lớn , trưởng thành có đc chính kiến và suy nghĩ của riêng mình . Còn 93 thì nó còn pé quá , đã chính chắn đâu , thíu quái ỳi thằng theo tán , nên nó nghĩ ông chỉ là 1 cái đuôi trong vô số cái đuôi của nó ( đuôi ở quán cafe , đuôi ở trường , ở lớp học thêm .....) .

Hẹn thì cố gắng kiếm 1 dịp chắc kèo , hoặc 1 dịp nào mà nó ko thể từ chối mà hẹn . Chứ nó đã từ chối lại hẹn lần này sang lần khác , thì sẽ bị nó dắt mũi kéo đi thui ;)) . Quen mấy em 9x , tuy dễ mà khó , dễ ở chổ là chỉ cần có tài ăn nói , dễ nhìn , xe tay ga . Nói chung là " hình thức bên ngoài" ngon 1 chút là có đến 90% cơ hội thành công . Khó là ở chỗ các em nó mưa nắng thất thường quá , phải biết lần đâu là " bản chất thật " còn đâu là cái mà nó lượm lặc hoặc đc bạn bè chỉ dẫn .

11. cafepho

cafepho Legend of Zelda

9x à hay 8x cũng là con gái, mà cách cưa con gái của mọi thời đại đều ko lỗi thời

Có 1 chú tài năng và biết cách show off skill đó, mặt hơi lạnh, đôi khi cố tình lộ 1 cái nhược điểm theo kiểu cute ( cái kiều mà con gái nghĩ là dễ thương), đừng tỏ ra quan tâm tới con gái quá, nhưng khi đã quan tâm thì hết mình mà ko cần 1 lý do ( ví dụ như tớ đã có lần chạy ra khỏi lớp đến hàng mua kẹo cao su cách cái lớp học đó những 5 phút đi bộ chỉ để mua cho bạn gái tớ 1 phong kẹo cao su...ngay khi biết dc là bạn gái của tớ ngủ quên nên đến lớp mà chưa đánh răng =)) =)) )........Và quan trong nhất là đừng bao giờ tỏ ra cool trc mắt con gái, mình càng nghĩ mình cool thì trong mắt con gái mình càng ngu

Đó là kinh nghiệm của tớ với cả 8x và 9x....chốt 1 câu: con gái cũng chỉ là con gái

12. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

:| :| :| :| :| . thế nhiều em thích mình vì mình cool chỉ vì mình ngu à LOL . bản thân tôi là người lạnh nhạt ở vẻ ngoài, tôi ko thể nào tỏ ra cute với con gái đc =)) 1 nhỏ đi chơi chung với nguyên đám bạn có nói nhỏ với thằng bạn của tôi : anh D nhìn ngầu quá ha. chắc ngầu là ngu ?

:| :|

Mỗi thời đại là mỗi khác nhau cậu ạ .

kinh nghiệm của cậu chắc chỉ đúng với cậu, chưa chắc đã đúng với mọi người . đừng nói như đúng rồi thế, nhé .

13. cafepho

cafepho Legend of Zelda

Tớ chẳng bảo ai phải tỏ ra cu tè cả, mà cũng bắt ai phải ko cool hết. Mà ngầu với cool nó khác nhau nhé. Cái tớ muốn nói là càng cố gắng chứng tỏ thì con gái càng cươi trong bụng; cứ chính là bản thân thì chẳng ai nghĩ cậu ngu hết, =.=, ai cũng có 1 nhược điểm nào đó và trong mắt con gái thì hầu hết những nhược điểm mà có thể chấp nhận dc của con trai đều là dễ thương. Mà chủ 2pic đang muốn cưa 9x đúng ko ? tớ dám chắc kinh nghiệm của tớ với 9x sẽ thành công đấy

14. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

những anh những chú kinh nghiệm lão làng còn khổ vì 9x nữa cơ mà ;)) nói chung còn tùy vào dạng 9x gì nữa, gương lão serty kia kìa, kinh nghiệm thế mà còn bị 1 em 9x quây cũng buồn buồn 1 thời gian đấy ;))

15. cafepho

cafepho Legend of Zelda

cũng đúng...do tớ chỉ dám làm quen với những em 9x mà tớ biết chắc là tớ có chance thôi :'>:'>:'>:'>

16. nganhrist

nganhrist Mr & Ms Pac-Man

thì ncungx phải xem thử em bé 9x đó ra sao chứ cứ chẳng lẽ nó cứ bạ bạ bám bám mượn máy chụp hình là nó thích anh àh?

biết đâu gặp thằng nào nó cũng thích làm giọng đó thì sao:-/

17. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Bọn 9x thời nay thì tin quái gì dc. Sáng nắng chiều mưa lắm. Nó mới lớp 10 thì xác định là chuyện của chúng mình cũng chẳng đi tới đâu dc.
    Nếu em nó xinh wá thì cứ tấn đi. Sơ múi dc gì thì tốt, ko thì té :)) :))

18. nemo

nemo Legend of Zelda

Hok chắc là đổ hay chưa nữa.::) Đổ hay k thì phải confirm lại từ phía em í mới đc :D Nếu có câu trả lời cuối cùng sẽ thông báo với anh em sau :D
    Cái này đang lo nè.::(
    Ghi nhận lời khuyên của bác :D Em thấy bé này mặc dù khôn nhưng bản chất thì khá hòa đồng, vui vẻ, và cũng hiền chứ k đú như mấy tụi kia :D
    :D Cái này mình k dám chắc ở ngoài thì như thế nào nhưng từ trước tới giờ mình và bạn bè mình đều chỉ thấy nó mượn máy mình mà thôi, cũng chưa thấy nó đối xử với khách nào như mình cả ::) Hy vọng mình không lầm hay ngộ nhận ^^
    Thật sự ban đầu mình rất đắn đo về việc em í là 9x, lại mới lớp 10. Bạn bè mình cũng nói rất zữ. Nhưng từ khi đọc bài của anh Cá thì mới biết là nếu thích thì hãy tiến tới. Tiến tới ở đây là còn những giai đoạn tìm hiểu, blah blah blah... Nếu em í thực sự k hợp với tớ thì tớ cũng k tiếc công sức đã bỏ ra vì mình đã có một khoảng thời gian vui vẻ và cũng biết đc rằng em í k thích mình như mình nghĩ ==> sau này khỏi hối hận, tiếc rẻ kiểu "hồi xưa tao có con bé xinh lắm, tính cua tao nhưng mà tao k tới, tiếc quá mày ạ" và cũng là lúc kiểm điểm rút lại kinh nghiệm ăn dưa bở của mình =))
    Ngược lại, nếu em í và mình đến đựoc với nhau thì mình cũng muốn giúp em ấy hoàn thiện hơn cách sống và cách suy nghĩ vì mình thích tính cách của bé ấy và mình không muốn sau này bé ấy phải hối hận hay đau khổ vì những sai lầm có thể tránh đc ::)
    ~~~~~~~~~~~~
    Chuyện hôm nay:
    Cả buổi trưa ngồi nói chuyện với mẹ bé. Nghe kể rất nhiều điều tốt về bé, nghe mẹ bé vạch ra kế hoạch tương lai cho bé như thế nào, người chồng tương lai của bé sẽ ra sao... Mình có cảm giác vừa ngưỡng mộ bé vừa ngưỡng mộ mẹ bé vì bà ấy rất tốt tính và tâm lý (nếu sự thật đúng như bà ấy kể :D). Cũng rất là vui khi khám phá một vài điểm thú vị khi mẹ bé than thở "dạo này chả biết nó chat với ai mà toàn tới nửa đêm kêu đi ngủ vẫn chưa chịu đi ngủ" - mặc dù thằng đó chính là mình :D. Mình đoán trong việc này có nhiều phép thử và cân não giữa mình với mẹ bé. Mẹ bé hẳn là biết mình thích bé nên muốn làm giá cho bé chăng? Và cũng muốn ngăn mình trước ý định xấu với bé? :-/ (mặc dù bả cũng nói nhiều cái gợi í mở đường cho mình :D, một số điều kiện về người chồng tương lai của bé mình hoàn toàn đáp ứng đủ ^^).
    Dẫu biết tuy mẹ nói thế, thực tế nó là một chuyện khác và chuyện tương lai sau này tùy thuộc vào bé nhưng mình không khỏi thêm quý mến khi nghe những mẩu chuyện về bé. mặc dù rất nhỏ thôi nhưng qua đó mình cảm thấy bé có một tấm lòng thật hiền hậu, biết nghĩ ẩn sâu đằng sau vẻ ngoài nhí nhảnh, vô tư của mình :x
    Không biết nói gì hơn, nhưng mà anh sẽ cố gắng :D Để xem liệu đôi ta có phải dành cho nhau hay k :'>

19. nganhrist

nganhrist Mr & Ms Pac-Man

sao dám xưng với cả hội đồng là " anh " vậy ?

PS2: tóm lại là sắp sướng rồi đó, đừng nghĩ nhiều

20. MrCooley

MrCooley Legend of Zelda

Bước qua phụ huynh là tốt rồi ;;). Có gia đình em ủng hộ thì còn gì hơn.