Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. nganhrist

nganhrist Mr & Ms Pac-Man

người ta thường nói khèo được phụ huynh là coi như thành công một nửa rồi:D

2. nemo

nemo Legend of Zelda

Tắt đi. Mới chat với bé xong. Những điều k định nói đã nói ra hết rồi. Bé bảo bé còn nhỏ lắm. Đợi 2 năm nữa cơ. Bé bảo trong lúc đấy nếu có ý chờ thì vẫn có thể xem bé là bạn thân cũng đc, cho đến lúc nào tìm được phù hợp hơn thì thôi..........
    Haiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiz
    Tóm lại là báo cáo các anh
    Em đã thất bại trong mặt trận này.
    Sau này gặp bé ở quán chắc chỉ cười mỉm mà thôi.
    Tam biệt bé, tạm biệt tình yêu nhỏ xinh ^^ Hy vọng sau này gặp bé ngoài đời, chúng ta có thể kết thúc những gì mà chúng ta đã bắt đầu.

Cám ơn tất cả những anh chị, bạn bè đã vào đây quan tâm đến topic của mình.
    Cám ơn mọi người đã nhiệt tình đóng góp ý kiến.
    Một lần nữa xin cám ơn.

PS: Có ai có cách có thể lật ngược thế cờ k? Tớ nghĩ sau đêm nay thì bé sẽ phải trằn trọc suy nghĩ 1 lúc rồi. Nhưng đánh nhanh thắng nhanh e rằng sẽ khó thắng. Mọi người chuyển sang hiến kế lâu dài đê :P

3. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

lật ngược thế cờ ?

đây là lúc để làm mặt lạnh nhạt ;)) .............................

ko đến nữa, chat yahoo thì trả lời nhát gừng, em nó có hỏi thì nói ko có gì đâu, anh có việc, anh đi nha, rồi sign out hay invi gì gì đó

nhớ quá đến thì cứ ko quan tâm,ko đếm xỉa gì cả

cứ thế đã ;))

4. nemo

nemo Legend of Zelda

Làm vậy được ư? Mình muốn mặc dù k là ng yêu nhưng vẫn đc quan tâm đến em ấy. Đã tính đến lúc làm tháng lương đầu tiên sẽ mua 1 con thú bông thật to và nói rằng "Anh k thể ở bên em thì hãy để con cún bông này được bảo vệ em thay chủ của nó" - xong kiss 1 cái và chạy làng :D
    Giờ làm mặt lạnh e rằng em ấy cho rằng mình k đc thì lạnh lùng. Như thế e rằng con nít quá. Mình thỉnh thoảng vẫn sẽ tới, vẫn vẻ mặt tươi vui, thoáng chút đượm buồn.
    Sẽ có những tối 1 mình 1 góc hy vọng em tới...
    Nhưng sẽ không bao giờ bắt chuyện chat với em ấy nữa.
    Sẽ không còn vui vẻ những khi em xuất hiện nữa.

Ngủ đây. Hy vọng vào một giấc ngủ bình yên.
    Cám ơn Stu Sói vì đã reply ngay lập tức ^^

5. MrCooley

MrCooley Legend of Zelda

Cậu nên mừng vì em nó còn biết suy nghĩ cho tương lại sau này, điều này đáng trân trọng cho lối sống của 1 số 9x hiện nay. Hi vọng tình cảm giữa cậu và em + mẹ em càng ngày càng tốt hơn.
    Tuyệt đối đừng lạnh, khác gì ăn được cả ngã về không [-(? Cứ đối xử em nó như bình thường, đôi khi có 1 chút quan tâm là được. Nếu tin tưởng em nó thì cứ từ từ mà tới ;)).
    GL ::)

6. SD.handsome

SD.handsome C O N T R A Lão Làng GVN

Ko biết sao nhưng mình đọc đến khúc nc với fu huynh buồn cười mãi :'>
    ;))

7. nemo

nemo Legend of Zelda

Thx u so much!
    Mình k biết có đợi được k nhưng mình vẫn muốn nói cảm ơn bé rất nhiều. Cảm ơn vì bé đã k cù cưa với mình. Cảm ơn vì bé đã biết suy nghĩ. Hy vọng sau này mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bé.
    Với mình bây giờ chắc cũng chỉ bình thường. Tới quán như 1 người khách, k hơn, k kém! Mọi chuyện ra sao đó thì ra vậy.
    Haiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiz

8. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Bác thử lắng 1 thời jan coi như nào , con gái nó hay hãm hãm kiểu đó lắm , bác cứ đến quán , rủ cả trai cả gái vào cười đùa như bt , nhưng k quá lố là đc để coi thái độ con kia như nào đã , mí hum sau coi nó có phản ứng j ko rùi lên đây post bài , đừng nản vội

!

9. hoang3blc

hoang3blc ♥ I'm Your SUPE

ai so sánh hộ 2 bài này ;;)
    từ đầu đã bảo ông cứ wen chơi đi , tấn côg vài ngày thấy đc thì nói wen k đc thì thui rút ngay
    đến h khổ thân chưa
    haizzz

10. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Bây giờ phải chơi bài lửng lơ con cá vàng.
    Đừng nhiệt tình wá mà cũng đừng lạnh nhạt wá.

Nhiệt wá thì em nó sợ. Mà lạnh nhạt wá thì em nó nghĩ: anh này chỉ đc cái chót lưỡi đầu môi, mới nói thế mà đã chuồn rồi [-(
    Cứ bình thường thôi.

11. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

tốt nhất là nên kết nghĩa anh em đi
    xong xuôi rồi mình giở skill trong hen ra :'> (jkd)

em nó mới có 16,kêu nhỏ là đúng rồi .Cứ từ từ bình tĩnh ,nếu có cảm tình thì cứ chờ ,em ấy đã bảo chờ là đang muốn thử còn gì nữa ,mới có thế mà chủ topic chúc em nó hạnh phúc tè le rồi

12. nemo

nemo Legend of Zelda

Cũng không biết nữa ^^ Có lẽ sẽ xem xét thái độ của em í ra sao ^^

Nhiều đứa cũng khuyên quen chơi thôi lắm. Nhưng khổ là cái tính của mình thế. Haiiiiiiz Giờ chỉ biết trách mình nặng tình quá. Và cũng trách ông trời đã cho mình gặp em í quá sớm :-<

Ờ! Nghe theo lời theo anh 3k vậy. Em vẫn sẽ bình thường. Nếu em nó chủ động tiếp xúc thì trả lời, còn không thì chịu :D
    :'> Bác cứ nói đúng ý em (j/k)
    Giờ kết nghĩa gì nữa, cứ đối xử bình thường, nếu em ấy muốn "ấy" thì mình "ấy" chứ không chạy theo em ấy nữa. Mất công lại càng sâu đậm thì chết. Lại tốn thời gian, tiền bạc, công sức, tâm trí ^^

~~~~~~~
    Sáng ra quán vẫn còn mở cửa.
    Chiều ra quán đã thấy đóng cửa :D
    K có chỗ đánh bài
    Chả biết nhà con bé có chuyện j k. Chắc đi họp phụ huynh cho em nó. Hy vọng k đến mức em nó phải đóng cửa quán để tránh mặt mình =))
    À! Nó chỉ bán buổi chiều tối thôi, tầm 4-6h nên chắc k có chuyện tránh mặt đâu hén :D
    em nó mới có 16,kêu nhỏ là đúng rồi .Cứ từ từ bình tĩnh ,nếu có cảm tình thì cứ chờ ,em ấy đã bảo chờ là đang muốn thử còn gì nữa ,mới có thế mà chủ topic chúc em nó hạnh phúc tè le rồi

13. B Boy HP

Đâu ra mà mất :)) ông anh vớ vẩn quá :-j gọi là có xung đột thui anh ạ :)) to tiếng tí ý mà :'>

!

14. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Đã học qua Bí kíp võ công hãn thế: NGU VÀ LÌ chưa em?

15. nemo

nemo Legend of Zelda

Ngu vì biết em ấy nhỏ mà vẫn lao vào?
    Lì vì em ấy từ chối nhưng vẫn theo đuôi?

Đúng k hả anh? Hay là sao? Anh Cá cho em xin chút cao kiến :D

16. B Boy HP

A đang nói chủ topic hay nói chung thế ạ :|
    Có j a chỉ giáo :((

!

17. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Thần Công Hãn Thế
    Ngu và Lì

Bí kíp võ công hãn thế Ngu và Lì hay còn được gọi với cái tên Ngu Lì Quyết, vốn là một bộ võ công kinh thế hãi tục do một tên bác sĩ thú y bị bệnh tâm thần viết ra. Sau này lại được vô số kì nhân dị sĩ thất tình trong thiên hạ đúc rút lại mà hoàn thiện.

Ngu Lì Quyết chủ yếu dựa vào độ dày của da mặt mà tu luyện. Trải qua thời gian, kẻ luyện sẽ có bộ mặt như đít nồi gang, chịu đựng đủ mọi thử thách trong tình iu và có đủ bản lĩnh để ngạo thị giang hồ.

Biết ngu vẫn lao vào, lao vào và giả ngu, giả ngu giả thật thà, vừa thật thà vừa ngu.
    Kệ mẹ nó thiên hạ, tình cảm chuyện của ta, phải thật là lầm lì, lì lợm dai như đỉa
    Vừa ngu lại vừa lì, kiên trì trong ngu lì, ngu lì chuyện tình si, hết ngu rồi lại lì!

Đại ý Ngu Lì Quyết là dư vậy! Mặc dù nàng từ chối, nàng viện đủ lý do hãm (!) của nàng ra nhưng ta quyết không tha! Ta vẫn lao vào, thể hiện sự ngu và lì hiếm có của mình. Dần dà, nàng sẽ bị khuất phục.

Đấy là lý thuyết dư thế. Thực tế thì cũng có chứng minh nhiều tên dùng Ngu Lì Quyết hạ gục được đối tượng. Từ đồn có địch tới đồn không có địch, đồn mới bị phá, blah blah... Nhưng cũng có thực tế nhiều thằng mất vài năm ngu và lì sau đó nhận ra mình đúng là thằng ngu và lì! Hết.

Dẫn chứng thực tế:
    Ngày xưa có 1 anh A, quen 1 em B, cả 2 nhận nhau là anh em. Anh A phát hiện ra em B có gì đó "khang khác" với mình. Nên quyết xốc tới, thể hiện tình cảm. Ai ngờ em B lại nói: "Thôi anh ạ, em còn bé, cơ thể chưa phát dục hết, mình chỉ là anh em, là bạn thân thôi được không anh?". Anh A buồn lắm, nhưng chấp nhận.

Sau đó, anh A cua ngay con khác, chuyện đến tai em B. Em B mới tâm sự với bạn: "Giá mà anh í chờ đợi mình thêm 1 tí, ai đời 1 tuần sau đã có con khác. Thằng mặt (!)".

Vậy, nếu lúc đó anh A sử dụng Ngu Lì Quyết thì chuyện gì sẽ xảy ra?

Con gái nó hay vậy, luôn luôn có những tuyệt kí hãm (!) để khiến cánh nam nhi phải lúng tung khó xử, dằn vặt suy nghĩ.

18. La Hire

La Hire Mario & Luigi

vãi hàng =))
    viva viva oni-saf bis bis =))

19. cruelshade

cruelshade Garena VN

Đúng là cá ba sa đại ca :'>

20. B Boy HP

Đọc bài anh Cá thấy giống truyện này

John Blanchard rời băng ghế, chăm chú nhìn dòng người đang ra khỏi nhà ga xe lửa trung tâm thành phố. Anh đang chờ người con gái mà trái tim đã rất quen thuộc với anh nhưng khuôn mặt thì anh chưa từng gặp, một cô gái với một bông hoa hồng.

13 tháng trước đây trong một thư viện ở Florida, khi nhấc một cuốn sách ra khỏi kệ anh bỗng cảm thấy bị lôi cuốn không phải vì nội dung cuốn sách mà vì dòng chữ viết bằng bút chì bên lề cuốn sách. Những hàng chữ mềm mại với nội dung chứa đựng một tâm hồn sâu sắc và một trí tuệ sáng suốt. Bên trong bìa cuốn sách, nơi ghi tên người mượn, anh tìm ra tên chủ nhân của hàng chữ, đó là Hollis Maynell. Cô gái sống ở thành phố New York.

Sau đó anh viết cho cô gái một bức thư tự giới thiệu và mong cô trả lời, nhưng ngày hôm sau anh đã phải lên tàu ra nước ngoài tham gia cuộc Chiến tranh thế giới lần thứ II. Trong vòng một năm và một tháng sau đó, hai người dần dần tìm hiểu nhau qua thư từ. Mỗi lá thư là một hạt giống được gieo vào trái tim nồng cháy. Một mối tình nảy nở. Anh đề nghị cô gái gửi cho mình một tấm hình nhưng cô gái từ chối. Cô cho rằng nếu anh thực lòng thì diện mạo của cô đâu có quan trọng gì.

Cuối cùng đến ngày anh từ châu Âu trở về, họ hẹn sẽ gặp nhau lần đầu tại nhà ga trung tâm thành phố New York vào lúc 19g. Cô gái viết: “Anh sẽ nhận ra em là người có một bông hồng trên ve áo”.

Khi đó, tôi thấy một người con gái bước lại phía tôi, cô ấy có một thân hình mảnh mai thon thả. Những cuộn tóc vàng loăn xoăn bên vành tai nhỏ nhắn. Cặp mắt cô ấy xanh như những đoá hoa. Đôi môi và cằm cô ta có nét cương quyết nhưng rất dịu dàng. Trong chiếc áo vét màu xanh nhạt cô gái trông như mùa xuân đang tới. Tôi tiến lại phía cô gái và hoàn toàn không để ý là cô ấy không có bông hồng trên ve áo. Khi tôi bước tới, cô gái nở một nụ cười nhẹ nhàng hấp dẫn trên vành môi và nói nhỏ: “Đi cùng em chứ, chàng thủy thủ?”. Khi ấy hầu như không tự chủ được, tôi bước thêm một bước nữa lại phía cô gái, và đúng lúc ấy tôi nhìn thấy Hollis Maynell với bông hồng đứng ngay sau cô ấy. Đó là một người đàn bà đã ngoài 40 tuổi. Bà ta có mái tóc màu xám bên trong một chiếc mũ đã cũ. Bà ta có một thân hình nặng nề, đôi chân mập mạp trong đôi giày đế thấp. Khi đó cô gái trong chiếc áo màu xanh vội vã bước đi. Tôi có cảm giác dường như con người tôi lúc đó bị chia làm hai, một nửa mong muốn được đi theo cô gái và một nửa hướng tới người đàn bà mà tâm hồn đã thật sự chinh phục tôi. Và bà ta đứng đó, khuôn mặt béo tốt với làn da nhợt nhạt nhưng hiền lành và nhạy cảm. Khi đó bỗng nhiên tôi không còn lưỡng lự nữa. Tay tôi nắm chặt cuốn sách nhỏ cũ kỹ giống như cuốn sách trong thư viện trước đây để cô gái có thể nhận ra tôi.

Đây không phải là tình yêu nhưng là một cái gì đó rất đáng quý, một cái gì đó thậm chí có thể còn hơn cả tình yêu, một tình bạn mà tôi luôn luôn và mãi mãi biết ơn. Tôi đứng thẳng chào người đàn bà, chìa cuốn sách ra và nói, mặc dù khi nói tôi cảm thấy mình bị nghẹn lại cay đắng và thất vọng: “Tôi là trung úy John Blanchard và xin phép được hỏi chắc đây là cô Maynell? Tôi rất vui mừng là cô đã có thể đến đây gặp tôi hôm nay. Tôi muốn mời cô dùng cơm tối có được không?”. Người đàn bà nở một nụ cười bao dung và trả lời: “Ta không biết việc này như thế nào con trai ạ, nhưng cô gái trẻ mặc chiếc áo vét màu xanh vừa đi kia đã năn nỉ ta đeo đóa hoa hồng này trên ve áo. Cô ấy nói nếu anh có mời ta đi ăn tối thì nói rằng cô ấy đang đợi anh ở nhà hàng lớn bên kia đường. Cô ấy nói đây là một cuộc thử nghiệm gì đó!”.

Chúng ta chắc cũng hiểu được và khâm phục sự sáng suốt của cô gái. Bản chất thật sự của trái tim được nhận ra khi phải đối mặt với những điều không như ý muốn.

!