[FM2005] Một số cầu thủ hiệu quả, chất lượng cao !

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi dvuminh, 10/2/05.

1. Dream Theater

Dream Theater Youth Gone Wild

Nói về cầu thủ chất lượng thì ở Brimingham cũng có, Darren Carter form theo trên mạng đánh giá là 9.5, ngoài ra còn có Kalou, Nowak, Staw (Gk), Dagoberto...........................wên rồi, để bữa nào nhớ kể tiếp.................

2. Dragon_Sky

Dragon_Sky Youtube Master Race

tui có thằng DC cưc kì hiệu quả trong những pha đánh đầu Andrew O'Brien ,trận nào thằng này cũng ghi bàn giúp đội tui mà toàn từ phạt góc -đánh đầu , số bàn bằng đầu của thằng này con nhiều hơn thằng tiền đạo mới ghê chứ

3. dvuminh

dvuminh Mr & Ms Pac-Man

Kiểu này chắc bạn chơi bản FM2005 đầu tiên, chưa update rồi :D

Nếu chơi bản update rồi thì hậu vệ kiểu gì cũng thế, vài quả là cùng dù có áp dụng chiến thuật đá phạt góc hay không ? Thậm chí, nếu chơi chiến thuật ấy còn khó ghi bàn hơn đó :p

4. chieubuon2004

chieubuon2004 Mr & Ms Pac-Man

Mình đang chơi FM2005 bản 5.0
    Mình quản lý Cheseal!!!
    đá toàn thắng ko à!!!
    đội hình của mình gồm toàn thằng cầu thủ trẻ thôi: kalou , robben, vaart , gerad , lampar. hậu vệ có: company, terry, belly jone, dede,
    thủ môn la: cer ,
    đội hình ấy mà tui đoạt được ba cúp vô địch trong ba mùa ! có mùa vô địch với điểm số là : 103 , chỉ hoà 5 trận ko thua trận nào!!

5. chieubuon2004

chieubuon2004 Mr & Ms Pac-Man

các bạn hãy thử thằng Kalou đi nhé!!!
    thằng này tui mua về có 8.000.000 thôi đó !! một mùa đá chính nó lên giá 30.000.000
    thằng này đá cánh phải rất khủng khiếp đó , nó đá cánh phải còn zidan đá cánh trai thì tuyệt vời luôn!!

6. phamvinhphu

phamvinhphu Youtube Master Race

các bác ơi gửi dùm em bản luyen tập(trainning)củ đội các bác với mấy thằng của em luyện tâp cho đã vô mà toàn mũi tên đi xuông không hà

7. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

tớ chơi đến năm 2016 roài, giờ còn mỗi Nasri là chưa đến 30, mua cũng kha khá cầu thủ trẻ mà không có FMScout rồi, mở FMScout xem lại thấy các cầu thủ của mình pot không cao nhưng mà Scout Rating toàn gần 70, các pác cho iem hỏi, Scout Rating cao có tốt không, em thấy cầu thủ của em toàn thằng các cột đỏ lừ, nhưng mà nhiều thằng pot chưa đến trăm tám

8. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

Rating cao là ngon dzồi bác ạ , kiểu giống như chấm điểm vậy mà , đá hay rating mới cao chứ , thật là pot cũng ko quan trọng lắm , có khối thằng đá hay khủng nhưng pót rất thấp . Xem pot chỉ để tìm thằng nào có tiềm năng nhưng chưa phát triển , đem về luyện , nhưng hơi khó vì đa số mấy ku này đá như fò he he , cho vào đá chỉ có chết :D . Còn nếu chọn rating cao thì mấy ku đó đã hay sẵn rồi nên giá .... cắt cổ ko hà

Theo tui , mua cầu thủ cứ nhìn rating của nó , nếu đã trên 70 thì ko nói làm gì , giá thích hợp là cứ lấy . Còn rating khoảng 65-70 thì nhìn thêm current ability và pot ability , khoảng cách giữa hai số này càng xa càng tốt (để nó còn phát triển thêm) .Vd : một ku có rating 65 , nhưng curent ability là 145 , pot là 180 thì nên mua hơn là một ku rating 68 nhưng curent ability là 184 và pot là 185 , ability của ku này đã gần đến giới hạn , và nó sẽ mãi như vậy , kko khá thêm dc

Ý tui dzầy đó :D

9. Dream Theater

Xài cái Fm Scout chán bỏ xừ, phải tự mình tìm ra cầu thủ mới hay.
    To Worm : dạo này bạn còn chơi ở Serie A nữa ko, có kỉ lục gì thì post lên chia sẻ cho anh em, đừng chơi ở Anh nữa, đá vừa mệt lại vừa chán, lịch thi đấu thì dày đặc.

10. W32sasserWorm

Tui mới mua dc cái đội hình ưng ý quá , đem lên khoe các bác chơi :D , các bác cho ý kiến nên mua thêm ai ?

Thủ môn tui có dc mình Casilas , định mua thêm Ochoa(trong game tui có pot rất cao , 19x thì phải)

Hậu vệ , ở trung lộ tạm ổn với Samuel , Woodgate , Kompany(hậu vệ có pot cao nhất :D) nhưng tui cũng muốn mua thêm Terry con cưng của tui ;;) , cánh phải có Hubshman và Lahm sắp về với CLB , cánh trái hơi yếu chút vì Carlos đã già , Raul Bravo đá ko xuất sắc lắm , tui đã mua Placente nhưng còn cần thêm một ku nữa để thế chỗ khi Carlos nghỉ hưu , đắn đo ko bít có nên mua Chivu ko vì ku này hơi đắt ::(

Tiền Vệ : Zidane chỉ đá khoảng dc 1 năm nữa , Guti đá xoàng , sắp bán , hai ku này đá có Ballack , Gerrard và Diego thay thế , chỉ có chỗ Figo là cần tìm , ko bít nên mua Arfa , Bierofka , Zidan .... hay ai :whew: . Cánh phải thì Beck còn gân , và C.Ronaldo còn đá dc chục năm nữa

Tiền đạo : Tui mới mua Adriano(định mua Henry hay Sheva mà tụi nó ko chịu sang ::( ) và Cavenaghi , công với Owen , Raul , Ronaldo , Morientes(sắp bán) có sẵn --> hàng công tuyệt vời #>:)

Đội hình , và dự định mua bán của tui trong năm tới là vậy đó , bác nào có lòng hảo tâm góp ý cho tui thêm với , xem thử đội tui cần tăng cường chỗ nào, bớt chỗ nào cho hợp lý , tui mún biến đội tui thành độc cô cầu bại . Xin cao thủ gần xa chỉ giáo :p

PS: mới năm đầu mà tui chi hết 270M rồi :D , hi vọng ko phá sản

11. Dream Theater

Bỏ tiền ra mua Chivu đắt bỏ bà mà đá như hạch, thêm tí xíu nữa mua Ashley Cole về cho sướng, cò trung vệ thì thêm thằng King, ku này mà kèm thì cỡ Adriano cũng ko dám ngo ngoe.
    AML thì nên mua Sneider, chắc ăn thì thêm Robben dự bị, cánh phải thì chỉ cần thêm Stankovic là nắm trùm.
    Mấy thằng cỡ 29 tuổi rưỡi thanh lí qua CLB khác hết đi ko thôi mất giá, để tiền bồi dưỡng tài năng trẻ.

Còn muốn đội hình đủ tiêu chuẩn 5 sao thì ráng để dành money sắm Buffon về dự bị cho ku Casillas, hi h i hi hihiih ih

12. W32sasserWorm

Ừ thì chơi ăn gian lúc nào cũng mau chán khi nào đá chán , nhưng khi chơi lâu rồi , đúc kết dc nhìu kinh nghiệm rồi mới biết cách chọn lựa chứ , mới vào chơi mà ko dùng Scout thì có nước ăn cám :D

to SLH : lâu rồi tui hông chơi Serie A , chỉ duy có một lần chơi Inter nhưng ko thành công lắm nên ko có chi đáng nói :p , mà cũng vì tui ko thích cái lối chơi đeo bám chật chội kiểu Ý ấy nên ..... hiện nay đang chơi giải TBN , đang định "gầy" Real thành Dream team #>:)

Tiếp thu mấy góp ý của bác rồi , sang năm tiền đổ về lại vác đi mua sắm típ :>

À quên , bác chơi giải Ý thì nên hỏi thăm Mod Roméo í , bác í là fan trung thành của Inter đoá , kỉ lục nhìu lắm :p , tui thì chỉ hay chơi TBN hay Anh thui

13. dvuminh

dvuminh Mr & Ms Pac-Man

1. Thủ môn :
    - Thà mua Tim Wiese, đừng mua Ochoa dù ku này pot rất cao, đúng là thường >190.
    - Nếu thích Pot cao thì mua Petr Cech, nó có Pot hình như 192, hay Buffon 190, hehe ...

2. Hậu vệ :
    - Cánh phải Lahm đá rất hay;
    - Cánh trái thì dùng Dede, hoặc Maxwell (nhưng NonEU).
    - Ở giữa thì có Samuel là good (dù mình chưa thử nên ko biết mức độ hiệu quả nhưng mình đoán thế);
    - Lucio đá rất tốt. Naldo có thể lực rất kinh khủng, đá hết trận mà lúc nào cũng có thể lực xấp xỉ 90%, chẳng biết nó có chịu chạy không mà khoẻ thế ? :-/
    - Rio Ferdinand có Pot rất cao, hình như là cao nhất đấy (192 thì phải). Terry hay King có lực đỏ mắt luôn.

3. Tiền vệ : có quá nhiều cầu thủ để chọn
    - Cánh trái mình nghĩ khó có cầu thủ nào vừa rẻ mà lại hiệu quả hơn Bierofka (600K, EU).
    - Sneijder, Deisler, Ballack, Sanli Tuncay, Kaká, ... nhiều lắm

4. Tiền đạo : cũng quá nhiều
    - Adriano, Cavenaghi, Torres, Cassano, Tevez, ...

Muốn có đội bóng độc cô cầu bại e rằng rất khó vì nhiều lý do :
    - Thủ môn đối phương "xuất thần", đố mà đá vào, không hoà cũng thua với nó vì bị phản công.
    - Không thể giữ nguyên 1 đội hình cực mạnh suốt mùa bóng đựơc vì chấn thương, đá cho đội tuyển, ... dùng cầu thủ dự bị, nếu đá không tốt là tiêu.
    - Cuối mùa, nếu vô địch sớm vài vòng đấu thì coi chừng mấy thằng cầu thủ nổi hứng, đá chơi chơi (như giao hữu đầu mùa, có thể thua hay hoà những thằng không biết là CLB nào luôn), đá chán lắm vì nó đá loạn xạ, không có động lực gì cả, mạnh ai nấy đá, đến gần cầu môn là sút bừa, điên cả người X( . Cuối mùa mình bị hoà mấy trận vì cái kiểu này đó.

Chỉ có may mắn mới giúp bạn trở thành Độc cô cầu bại cả mùa giải thôi.

14. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

có thằng em này ông anh , độc cô cầu bại , bách chiến bách thắng
    nhỏ thì 38 trận toàn thắng
    lớn thì suốt mười mấy năm qua vẫn ko thay đôi chữ trên holder :)), một mình ta độc chiếm cả giải :))

15. tuanlangtu

tuanlangtu Youtube Master Race

Chẹp chẹp !
    Em đây đang đá Ars.Đội hình của em thì thường thui :D
    GK : Saja / Costanzo / Rensing
    DC : Lucio / Terry
    DR : Seitaridis
    DL : Ashley Cole (chú này có sẵn gồi )
    DMC : Baptista ( chú này thì cực khủng luôn )
    AMR : Jan Kristiansen
    AML : Cristiano Ronaldo (tự nhiên MU đồng ý đổi Robinho của tui bằng thèng này ngu thiệt :D )
    AMC : Diego
    FC : Cavenaghi
    FC : Ewerthon
    Còn nữa nhưng thú thực dzới các pác rằng em wên hết gồi :D !
    Chẹp chẹp !

16. dvuminh

dvuminh Mr & Ms Pac-Man

Cái 38 trận toàn thắng mới khó chứ Holder thì dễ rồi, năm nào chả vô địch, đá 38 vòng đấu thì làm sao mà sẩy chân để bị về nhì được ^_^.

Nhưng mà nếu chú em chơi v5.0 thì không tính vì cái bản đầu tiên hơi nhiều lỗi, nhất là cái lỗi về chiến thuật phạt góc là không ổn rồi. Đá mà cứ dùng chiến thuật ấy thì có lẽ khó thua lắm :;)

Nếu từ v5.02 trở đi mà 38 trận toàn thắng thì đáng được xếp vào hàng ngũ : HLV Huyền thoại ;;)

17. serger

serger Legend of Zelda

Em đây chơi giải Anh nên "định"chơi nguyên 1 đội hình toàn Anh.Định bụng khi dẫn dắt đội Anh thì bê nguyên si đội hình của mình vào mà đá :o (nghĩ đến cái cảnh đội West Ham vô địch....World Cup thì lại thấy... #>:) #>:) ).Đội hình theo em là thế này:(442 diamon)
    TM:cái này hơi khó thôi thì lấy đại thằng cha Robinson đợi đến khi nào FM cho nhập quốc tịch thì nhập quốc tịch cho thằng Tim wiese (đội Đức ko cho nó vào) #>:) #>:) .
    DC: nhiều wá nhiều wá,các bác bảo em nên chọn ai giữa Rio,Terry,King,Campell....
    DR:chài lấy đại thằng cha Gary neville,thằng này già mà vẫn chạy tốt(dùng đến 36 t).Hic híc,hết dzồi các bác giới thịu cho em cầu thủ khác với.
    DL: Cole và Wayner br.. là dủ dzồi.
    DMC:Gerard tuy ko fải là 1 DMC (nó là MC) nhưng đá DMC tuyệt vời,dự bị là thằng King(vua cũng cho dự bị tút).
    MR: wrigh-fillip beck chỉ đáng xách dép cho thằng này(dự bị là Jenas)
    ML: Cole :x ,richardson(cầu thủ của MU),etherington :o .
    AMC:hehe Lampad,jenas.
    FC: :o #>:) Roonaldo(hehe),Defoe(Smith dự bị).
    Huấn luyện viên là :Serger #>:)
    hehehehehehe.

18. dvuminh

dvuminh Mr & Ms Pac-Man

Đội hình toàn cầu thủ của mình hả ??? Muốn bị nghe người khác phàn nàn thì cứ bê vào. Mình đây mới đem 10 thằng vào đội tuyển Ý thì bị nó xía vô, nói móc tùm lum ^_^

Nhưng mà kệ, miễn kết quả tốt là tụi nó im thôi. Đến mùa thứ 3 mới đựơc mời làm HLV đội tuyển Ý thay Lippi mà ^_^

19. serger

serger Legend of Zelda

Đội hình này mà ai fàn nàn được hả trời.Cầu thủ Anh thì vậy thì theo tớ vậy là mạnh nhất rồi(nhưng mà hoan nghênh nhưng ai tìm đuợc đội hình mạnh hơn :D).Tớ chỉ sợ là nắm đội ....SLNA,vậy thì trong đội hình của mình toàn là cầu thủ...VN====>>> tiêu tan giâc mơ WC $-) .

20. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Tui khoái sơ đồ này nè:
    GK: Cech(Chelsea), Frey(Parma)
    DC: Bonera(PArma),Lucio(Bayern Muchen), Rio(MU)
    DR:Feirrera(Chelsea), Puyol(Barca)
    DL: Cole(Ars), Navarro gì đó(Barca)
    DMC: Pirlo(Milan) chú này sút phạt thì miễn chê luôn, Gerrard(Liv)
    AML: Varrt(Ajax), Vicente(Valencia)
    AMR: C.Ronaldo(MU),
    AMC: F.Lampart(Chel), Kaka(Milan)
    FC: Ronaldinho(Barca)
    SC: Sheva(Milan), Rooney(MU)
    Manager: SIR.Hungmom
    hé hé hé... :D