[FM2008] Giải đáp thắc mắc !!!

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi The Ring, 19/10/07.

1. windyhero

windyhero Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi muốn yêu cầu nâng cấp sân vận động thì ntn,có đổi tên SVĐ theo ý mình được ko.
    À có bài viết nào chỉ dẫn chi tiết phần training ko cho mình xin với (tìm ko thấy mới xin,có gì mod bỏ quá cho nhé :D )

2. Liverpudlian

Liverpudlian Donkey Kong

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=3692360&postcount=38

Cái này của FM2k6, nhưng cũng chẳng khác gì bản này đâu.

Ảnh dưới là cách xin nâng cấp SVĐ. Còn việc tự đặt tên thì hình như ko được, tại chưa bao giờ chơi lâu đến mức xây hẳn 1 sân mới cả :'>

Các file đính kèm:

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

LMA Manager, cái này chơi trên PS2 cũng khá hay ...
    trên PC thì khối trò nhưng đáng để chơi chỉ FFM của EA thôi, bạn CM thật sự chơi rồi lại sẽ so sánh và cảm thấy thất vọng mà thôi

4. windyhero

Thanks bạn nhiều :D
    Cho mình hỏi 1 câu nữa được ko ? Muốn gửi cầu thủ trẻ đến feeder club để cho nó nhập quốc tịch thì làm ntn ?

Sr nếu có hỏi lại vấn đề đã từng được giải đáp,tại mình tìm ko thấy

5. Selji_okita

Selji_okita Youtube Master Race

Click chuột phải vào cầu thủ muốn gửi đi mượn, chọn dòng "Move to Afiliate" sau đó chọn tiếp CLB muốn cho mượn. Thế là xong.
    Còn việc tím CLB để làm feeder club thì vào Board Room bạn nhé :D. Khi đó CLB sẽ có message xuống cho bạn hỏi xem muốn chọn loại feeder club nào và đưa các options cho bạn chọn. Thế thôi, have fun :D.

6. Liverpudlian

Liverpudlian Donkey Kong

Đầu tiên phải tìm feeder club. Đường vào giống hình trên, nhưng chọn request feeder club. Tìm CLB của Poland hoặc Belgium được thời gian ngắn nhất là 3 năm. Nhưng tốt nhất là nên chọn CLB của Belgium. Vì giải của Poland lịch lệch với các giải lớn nên làm việc hơi phiền.

Tìm được feeder club rồi thì làm như hình dưới.

Nói thêm bài bạn trên 1 tí: thường thì ban đầu mình sẽ ko chọn mục tiêu liên kết để tìm CLB phù hợp, mà sẽ linh tinh cả. Về sau rồi mình mới được tùy chọn.

Các file đính kèm:

7. windyhero

he he mình làm được rồi :D
    cám ơn Liverpudlian với Selji nhiều nghen :D

8. bavuong91

bavuong91 Youtube Master Race

mình có tug training rồi mà hẻm bik sài,các bác ai có konh nghiệm rồi thì bày mình với??????

9. yugi_hiro

cứ nhét vào folder tactic trong Documents ~> Sport Interactive ~> FM08... ấy. trong game thì cứ edit trong cái training rồi import cái tug đó ra thôi

10. thekidvn

thekidvn Mr & Ms Pac-Man

Híc lần đầu tiên bị lỗi quái dị thế này, hôm nọ đang đá At tỉ số hết hiệp 1 đang thua HSV 1-0 thì sang hiệp 2 tự nhiên tỉ số nhảy sang 2-2 lúc đo là phút 54 xem over view thì mình dẫn 2-1 từ hiệp 1 nó gỡ hòa 2-2 ở phút 67 híc thế mới lạ mới có phút 54 mà.
    sang trận tiếp theo hết trận hòa bilbao 0-0 đến sau trận đấu thì lại báo thủ môn nó xuất sắc nhất và mình thua 0-1, pó tay lun
    cố trận nữa thì đang đá với lượt về với HSV pandev ghi 4 bàn nhưng hết trận lại thắng 6-0, pó tay.
    Cố trận la liga nữa thì trogn trận Pandev ghi 2 bàn nhưng cuối trận mình lại thua 0-2 chứ ko phải thắng
    Đây là lỗi gì vậy có cách nào khắc phục ko hay phải cài lại híc híc

11. windyhero

lỗi gì mà quái vật vậy trời, chắc tức chết mất :|

12. thekidvn

thekidvn Mr & Ms Pac-Man

không phải tức mà là rất tứ chả bít làm thế nào thôi thì up lên bản mới vậy may mà tui đang đá 8.0.0

13. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Xin hỏi các vị có cách nào để chủ động kiếm tiền không ? mình đang chơi Sampdoria , đội hình đá tốt nhưng nghèo quá chả mua được ngôi sao nào cả .

14. yugi_hiro

mấy cái lỗi kia nói chứ chưa thấy bao giờ, có đụng chạm gì đến mấy cái file xml ko đấy ?
    cheat :)) muốn bao nhiêu cũng có ... add new manager rồi dàn xếp mấy thằng lớn bỏ tiền mua 1 cầu thủ xách dép cho đội hình Reserve cũng đc nữa mà :devil:
    đùa, Samdo thì có mấy chú nếu đá tốt, giá cũng có thể đủ để trang trải đc nhưng nếu tính cỡ sao thì khó. khoản giá cả thì nếu đủ cũng dễ gì mấy chú như Aguero chịu về nếu đồng loạt kiểu Inter offer. kể cả khi thắng Serie A, vô địch CL cũng thế thôi nên chơi CLB tầm trung nhắm mấy cầu thủ có chất lượng lại rẻ cho vừa túi tiền

15. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Mình chỉ muốn chơi những đội nhỏ để xây dựng dần lên , nhưng vì chưa có nhiều kinh nghiệm chơi FM nên không biết làm sao mà kiếm tiền, đội hình thì cũng có mấy anh được giá nhưng không nỡ bán vì đều là trụ cột cả nên nguồn thu rất bấp bênh , ngoài cheat ra có cách nào không ? chẳng hạn như thu hút đầu tư, bán hàng lưu niệm hay bán truyền hình ?

À còn có cách nào tìm mấy anh Giám đốc kỹ thuật có năng lực tốt không , mình đang định sa thải tên giám đốc đang tại chức .

16. yugi_hiro

mấy cái khoản tài chính thì gần như FM ko tập trung xây dựng giống như FFM của EA, chỉ xem cho biết thôi. muốn có nhiều tiền chủ yếu là mở rộng sân bán nhiều vé hơn, có hợp đồng tài trợ sponsor (random) và thắng vài giải đấu hay có thứ hạng cao tăng tiền hỗ trợ mỗi mùa là do máy, chủ động thì chỉ duy nhất phải bán cầu thủ mới có tiền

giám đốc hỗ trợ ? ý bạn là Assistant Manager ? Coach thì nên tham khảo 1 số bài viết có sẵn trong Box này để tìm ra đội ngũ training đc 7 sao để luyện cầu thủ trẻ thành sao

17. Siebenburgen

Siebenburgen Mr & Ms Pac-Man

___Xin lỗi cho tớ hỏi cách chỉnh cheat tiền , bên gamefaqs.com có hướng dẫn nhưng thấy không rõ ràng gì cả . cảm ơn trước nhé

18. windyhero

Hehe làm phiền mọi người chỉ giáo cho tớ mấy vấn đề này với :
    1.Muốn giảm quỹ lương xuống để lấy thêm tiền mua cầu thủ thì làm ntn >
    2.Các cách nhận biết Wonderkid ntn, và những cầu thù được xem là WK thì xem ở đâu (tui tìm ở phần mấy mục như Personal....mà ko thấy ).
    3.Fm 08 có tìm được Nhà tài trợ cho đội bóng ko ? Mình có can thiệp được vào việc làm ăn khác như bán áo đấu,quảng cáo.....ko ?
    các bro. chỉ giúp nha :D Thanks

19. Liverpudlian

Liverpudlian Donkey Kong

1. Ảnh 1
    2. Ảnh 2 :'> Ko có dấu hiệu nhận biết, và ko phải lúc nào cũng có cái phần description wonderkid, tùy thôi.
    3. Ko

Các file đính kèm:

20. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

Các bác cho em hỏi cái Creative Freedom ảnh hưởng thế nào đến chiến thuật