[FM2008] Thảo luân về các cầu thủ Trẻ

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi The Ring, 19/10/07.

1. nonghongviet

nonghongviet Mario & Luigi

nó mà ko kí hợp đồng mới lạ , còn cả thằng Messi nữa nó ko chịu về

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

chưa bao giờ thử ve vãn Messi vì tốn cả núi tiền cũng chưa chắc mua đc :| Bojan thì tùy, Barca nhớ trong cái save kia ruớc 1 đống tiền đạo thế là Bojan chả đc đá, nó hờn dỗi nhưng cũng chả ai mua. nhìn vào chỉ số thấy Bojan cũng chẳng ghê gớm như xưa. nếu chịu khó thì rước Vela, thành Worldclass-striker rồi :))

mà nhiều người cầm M.U hay bán Rooney ngay đi nhỉ ? 2 mùa đầu chơi Rooney ghi tầm 50 bàn/1 mùa, chả bù như dạo 8.0

3. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

thật á?tớ chơi 8.01 nó cũng ngu y như 8.0...để về start newgame 8.02 test lại cái...chứ nói thật thất vọng nó với thằng Tevez nhiều lắm.Ở bản save 8.01 tớ mua được Messi về roài...64M bảng anh đấy là cái giá để phá hợp đồng...tớ kô thèm kì kèo gi cả thế là thằng Messi về bên tớ thôi mà kô về mới lạ...3 mùa liên tiếp vô địch tất cả với các mặt trân.Cái tac Croat đúng là cheat tac rùi...tất nhiên kô như diablo hay thrown in scramjet của CM03-04 vì cái tac này phải có dàn cầu thủ đủ mạnh

4. trungdu1234

trungdu1234 Youtube Master Race

Đang chơi 8.0 , mùa đầu cầm MU , cần mua 1 thủ môn và 1 tiền đạo khủng , pà kon chỉ dùm

5. dragon_voice87

tớ nghĩ nếu chơi 8.0 thì Rooney và Tevez nên bán...tuy chỉ số có cao nhưng kô làm ăn được gì đâu...để chỉ thất vọng thôi.Vậy nên bạn hãy bán Rooney và Tevez cũng phải same same 100M...có thể ít hơn có thể nhiều hơn tất cả là do bạn,bán cả Park Ji-Sung và Fletcher mỗi thằng 15M (thường thì tottenham sẽ chi để mua 2 thằng này).Nếu thích thì bán thêm những thằng nào thừa thì tùy bạn (có thể là Silvestre,O'shear,G.Nevile,Paul Scholes,Saha) Nếu bán hết bạn sẽ có tầm 200M (Bảng Anh nhé),và theo tớ thì nên đầu tư như sau: GK:Oscar Ustari (15~30M) tùy game;DR:Rafinha (8M),Ratinha (<1M);DL: đã có Evra đá được tuy nhiên nên mua một thằng dự bị nếu thích...kô thì giữ Silvestre or O'shear lại dự bị;DC:Breno (8M),Gazay (30M);DMC,MC:Lorik Cana (4~8M);AMR:Phải mua Asamoah Gyan...đá rất đỉnh...kể cả vị trí ST (10~14M);AMC:Van der Vart (15M);ST:Sergio Aguero...quá khủng (42~50M - giá để phá hợp đồng)...ngoài ra nên mua thêm thằng Pandev

6. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Đá MU thì không nên bán những Wonderkids: Rooney, Tevez, Ronaldo, Nani, Anderson và Pique!!

7. matran241091

matran241091 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

nếu không lầm thì đó là tactic 1 tiền đạo.Rooney và tevez phải di chuyển rộng,đá 2 tiền đạo mới phù hợp:x:x

8. yugi_hiro

tùy tactic thôi, Rooney mùa đỉnh cao nhất mà đạt đc phong độ 50 bàn trên thì Tevez cũng có hơn 30 bàn đấy. dù sao thì cũng ko thích Tevez trong bản này vì cứ nhớ dạo trước còn đá ở Brazil, đá cứ như là ... :x

Pique đc Barca chào giá 20M, BLD quyết bán luôn ... hên là Barca mua chứ thằng khác thì đã ... =))

9. Zant

Zant Dragon Quest

Chơi thế này thì nghỉ FM đi
    Đá MU mà bán hết mua đội khác thì đá FM đội nào chả như nhau
    Chẳng thà chơi đội dở hơi ngớ ngẩn nào đó rồi FMM mà mua về đá lên còn hơn
    Sao dị ứng với mấy cha chơi FM kiểu này thế. Cứ tưởng chơi hay thực ra chẳng ra gì

10. dragon_voice87

ông biết gì mà hay với dở...tôi hỏi nhé nếu ông là một huấn luyện viên ngoài đời thì những thằng nào vô dụng có nên giữ lại kô?còn cái loại FMM thì cút đê...chơi như thế thì đừng có lên tiếng ở đây.Thế thằng Mourinho nó cũng thay máu gần như chelsea ai bảo là nó điên hở,ai bảo nó bất tài...và có ai gọi cái đội hình dưới thời Mourinho kô phải là chelsea kô...chelsea hay MU thì cứ mãi là như thế...quan trọng kô phải là ai khoác áo MU mà quan trọng là người khoác áo MU làm được gì cho đội bóng của nó???Mà ông nhìn lại cho rõ...bán hết lúc nào?nhưng thằng trên toàn là già hoặc là vô dụng...ít nhất đối với tôi và với đội hình tôi chơi thì nó là vô dụng...tại sao bán Rooney và Tevez...cả mùa đầu mỗi thằng kô ghi nổi quá 15 bàn trên tất cả các mặt trận,có thể là trình độ tôi kô đủ để set cho chúng nó đá hay nhưng tôi bán nó đi mua thằng khác về với giá rẻ hơn mà vẫn ghi bàn sồn sồn thì sao tôi lại phải vì những cái như kiểu là chơi MU thì phải để Rooney mà bỏ lỡ cơ hội...còn nếu ông sét được nó đá hay thì ông cứ để nó lại...nhưng đừng có mà nói đểu...mỗi người có một cách chơi...nói cho cùng là để dành chiến thắng...thế thôi!
    @yugi_hiro: Start newgame là tớ kí ngay một hợp đồng mới cho thằng Pique...nên với 20M Board nó sẽ kô bán thằng này cho Barce nữa
    @7th:tất nhiên là tớ hiểu...lúc bán Rooney đi thì cổ động viên và đồng đôi nó kêu quá trời nhưng sau khi thành tích toàn thắng trên khắp các mặt trận thì im re hết.
    @Zant:Một lần nữa tôi muốn khẳng định với ông...tôi chưa bao giờ nói tôi giỏi...và post bài ở đây cũng chẳng phải để khoe khoang...người ta hỏi tôi trả lời...tất nhiên tùy theo mỗi người....có đúng có sai...nếu muốn góp ý thì lần sau ông nên nói theo cái kiểu khác...nên tôn trọng người khác một tí.thế thôi

11. yugi_hiro

tùy từng người thì có cách chơi khác nhau nhưng ko biết có hâm mô M.U hay ko chứ bán đi hết thì cả tình và lý cũng hơi chán :)). mỗi đội cần có tiềm năng riêng nên tự khai thác điểm mạnh và yếu của nó, đập hết xây lại "nhà" thì chơi cái save game free tranfer tếu hơn :'> ý kiến cá nhân ... :-j

Pique thì ko chắc gia hạn hợp đồng xong là vụ BLĐ ko duyệt 1 vụ hời thế đâu. M.U đã thế nhưng với 1 cầu thủ tiềm năng đc đánh tiếng nếu ko ra sân nhiều nếu cái giá chênh lệch thì 1 cũng sẽ bị can thiệp ... kệ, xem như tình huống chứ giữ mà ko cho đá cũng tội =))

12. pixia

pixia Youtube Master Race

Các bác đá thế nào giỏi thật. Cứ toàn 40 với 50 bàn 1 mùa. Chứ tớ vừa rồi dùng cặp sát thủ Henry và Etoo, mà mỗi thằng cũng chỉ hơn 30 bàn 1 mùa thôi. Thế mà cũng thấy kinh rồi, 2 thằng này chỉ sau mỗi Villa với 37 bàn là vua phá lưới Liga thôi. Nhưng tớ cũng bỏ hết mấy Cup vớ vẩn, chỉ tập trung League và C1 thôi, nếu ko cả mùa giải quá nhiều trận đấu, đến mình cũng thấy nản nữa là cầu thủ. Mà bác nào đá ở mùa thứ 2 được CLB cho 250M đôla chuyển nhượng chưa ? Barca giàu vãi chưởng. :D

13. dragon_voice87

tớ thích MU...kô ghét Rooney và Tevez tẹo nào nhưng nếu để lại cũng chỉ cho làm dự bị...mà cho vào sân thì cũng kô đá được...bán đi thì cũng là cứu mình và cứu nó

14. trungdu1234

trungdu1234 Youtube Master Race

Quả thật Tevez và Nani đá ko tốt , cần mua 2 cầu thủ thay thế , 1 tiền đạo cấm , 1 tiền vệ phải , mọi người cho ý kiến nhé , bản 8.0

15. djnstyle

djnstyle Youtube Master Race

Tevez với Nani công nhận đá không như mong muốn...hic ..tớ mí bán thằng Tevez :70M cho ARS..còn chú Nani thì cho thằng Depor....Có ai sài thử chú Tang Tao của Trung Quốc chưa?...fishing 20..ặc..tớ mí mua về mất 28M...ặc ặc...Tậu cả chú Bojan:29M nữa...cặp tiền đạo mới của MU...cộng với chú Wijnaldum và Saivet..dạt cánh...Rakitic đá MC...hàng phòng ngự tớ dùng Sakho+J.Evans....thủ môn các bác thử dùng Joao Carlos em post lên rùi...chỉ số vãi chưởng....đội hình này em thắng Chel ngay trên sân khách 5-2..hehe...

16. dragon_voice87

chưa bao giờ tớ mua được Bojan...1 là 29 triệu kô thẻ mua đc...2 là Barce nó có okie thì ku Bojan cũng dek chịu...phải sang mùa thứ 3 tớ mới có được chú này do Barce nó "kô thèm" kí tiếp hợp đồng nên mình mới sign Free được.Chuyện này nhiều người bảo tớ bốc phét nhưng tớ có thể mang tất cả mọi thứ ra thề...ngoài thằng Bojan tớ còn sign được Free cả Dos Santos

17. cmaddict

cmaddict Mr & Ms Pac-Man

-Cái này thì mình nghĩ cuonglongzero hơi sai lầm, Difference Ability luôn luôn bằng PA-CA, không bao giờ có chuyện DA < PA-CA, cầu thủ có đạt được tới PA hay ko phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác chứ ko phụ thuộc vào DA
    -Theo mình, cái quan trọng nhất chính là position rating chứ ko phải CA, PA

18. cmaddict

cmaddict Mr & Ms Pac-Man

-PA tốt chưa chắc chỉ số sẽ cao, PA tốt + position rating cao mới chắc chắn có chỉ số cao. Một cầu thủ có PA 180 và postion rating 87 chắc chắn chỉ số cao hơn 1 cầu thủ PA >190 nhưng position rating chỉ có 77~80
    -Ngoài left foot, right foot, natural fitness ra thì aggression, determination, flair, influence, đều ko tăng được thông qua luyện tập

19. yugi_hiro

cái chính vẫn là lựa thời điểm và ném > 100 Pound thằng nào cũng gật đầu cái rụp, vấn đề chỉ là lương lẹo và nó có muốn đi hay ko thôi ... love the club thì lương mấy cũng reject thôi :))

Dos Santos mua free đc, hợp đồng kiểu ấy + 1 mùa cứ tậu thêm tuyến như mặc định của Barca thì khéo tay tí là đc rồi ..

20. pixia

pixia Youtube Master Race

Tớ thấy mọi thứ vẫn tăng đều và giảm đều đấy chứ bác. Bác xem thằng Mascherano của tớ vẫn tăng Flair trong Training này. Chỉ có điều các chỉ số này công nhận rất ít khi biến đổi, ko tăng thường xuyên như các chỉ số khác. :D

Còn về chuyện thằng Bojan, thì đúng là cu cậu rất trung thành với Barca, tiền ko thành vấn đề nhưng rất khó để thỏa thuận hợp đồng với nó, vậy thì đơn giản là hãy khiến nó thích mình và CLB của mình. Các bác cứ mượn nó thôi ( chắc chắn Barca cho mượn ), sau đó là cu cậu có 1 mùa giải thành công với CLB của mình ( cho đá thường xuyên 1 chút ), nếu chưa được nữa thì chịu khó mượn luôn mùa thứ 2 nữa. Đảm bảo thế nào cu cậu cũng kết CLB và Manager luôn, khi đấy việc làm 1 hợp đồng với Bojan có lẽ dễ dàng hơn rất nhiều đấy. Tớ cầm ManC, sau 2 năm mượn Bojan, cuối cùng vứt 32M phá giá hợp đồng, ký được ngay. Mà ManC tiếng tăm gì mấy. :D

Các file đính kèm: