[ FMR ] Binh Chủng Tăng Thiết Giáp Quân khu 4

Thảo luận trong 'World of Tanks' bắt đầu bởi tuan.nguyenvan, 8/10/12.

1. tuan.nguyenvan

tuan.nguyenvan Donkey Kong

Ngày mai chúng ta vẫn đánh mảnh 2400 gold chủ đạo dùng xe T110E4, E3, 268. E5, IS7. Chúng ta thua là do chúng ta không có đủ xe tier10. chúng ta quyết giành miếng đất của thằng OTOG.

2. bintao

bintao T.E.T.Я.I.S

Em mình thua chủ yếu ở chiến thuật từ đầu chứ phe địch mạnh hơn cũng là lý do nhưng ko cốt lõi.Em tham gia trận đầu tiên trong ngày thì tóm lược lại ntn.Địch co cụm trong cáp.1 con TD và vài con med thù thụt cửa giữa dụ địch.Arty bắn đc chết 1 địch và rỉa máu vài con thì 9 con HT phần lớn là IS-7 đi dg tuyết tràn xuống thì địch quay lại đg tuyết nên arty ko bắn đc.Địch với số lượng và chất mạnh hơn là 14 con thì đè bẹp 9 con HT này rồi vòng lại diệt đám TD và med đơn lẻ.Xong về cap diệt arty kết thúc trận đấu tỷ lệ 15-5

Mình đang sử dụng chiến thuật cơ bắp.Nhưng nếu dùng như thế thì ưu thế hỏa lực phải lớn hơn phe thủ.Vì nó đứng tại chỗ nó sẽ phát hiện,nhắm và bắn mình trước.Mình khi di chuyển thì ko thể bắn chính xác đc.Nó biết mình công nên thủ full tier 10 đứng thủ ở nhà trong khi mình lại có 4-5 tier 9 thì ko thể đọ về sức mạnh với team địch đc.Muốn dùng chiến thuật đó chỉ khi phân tán lực lượng địch như bữa trước rồi mình dùng 1 nắm đấm hỏa lực đấm thẳng vào cáp trong khi xe địch đang di chuyển ở mid map rồi chiếm cap với tốc độ nhanh.Còn đây là nó đứng giữ cáp tại chỗ thì ko lại đâu.Chỉ đơn giản là sa vào đánh quần xem xe nào giáp to hơn,súng mạnh hơn

Đề nghị của em với riêng team này và với màn này là nó chắc chắn sẽ thủ vòng tròn co cụm thì mình đưa HT và TD đều phải tier 10 khoảng 10 chiếc đi nhánh giữa,3 MT chờ khi HT và TD đang đánh nhau ở dg giữa thì đến gần kết thúc mới đi dg tuyết ập vào bọc lót làm rối loạn quân địch,arty 2 chiếc đứng bên kia bắn vào đống HT nó đúng co cụm mới có kết quả cao.Điều kiện là đúng 9ph mới tấn công sau khi đã ở vị trí đã giao chắc chắn rồi và MT phải chờ gần kết thúc trận mới bọc lót chứ ko đánh ngay lúc đầu vì làm thế là phí mạng vô ích

Ưu điểm:tận dụng sự cơ động của Med,sự nặng nề của HT và giáp trâu của TD,tránh bị pháo địch bắn thẳng,phát huy đc ưu điểm arty là bắn vào đám tăng địch co cụm rất có kết quả cao
    Đây là mô hình em đưa ra
    =31¬a¬19¬135ê6ö9ü¬125Þ4ï3ù¬145ì3ù3ú¬155ï6È3ù¬155ï3Ê5ø¬115œ1ð4ø¬145ì9ö4ù¬135ë3ô6ú¬¬

Ở trận chiếm đất đầu em thấy 1 sự điều quân rất khoa học mang bản chất nghệ thuật quân sự rất cao.Đánh đến 2 trận đều thắng giòn giã với tỷ số cao.Như em nhớ thì đặc trưng nhất là lối đánh mềm dẻo,ko manh động,chờ đúng 9 phút mới đc đánh,mà đã đánh thì ập vào với hỏa lực và xung lực nổi trội ở hướng chính yếu tấn công,sử dụng ưu điểm tất cả các binh chủng HT,TD,MT,Arty.Còn mấy trận sau này thì em thấy chiến thuật hơi mờ nhạt

Chỉnh sửa cuối: 21/10/12
  3. tuan.nguyenvan

Oh cám ơn sự góp ý của em. Xin mời anh em ngày hôm nay bàn chiến thuật đánh thằng OTGO chúng ta quyết tâm giành được mảnh đất của nó
    Hôm qua thua với tỉ số 2-0 với bọn này.

4. Old-Dragon

Old-Dragon Youtube Master Race

Gửi CÔ thủ quỹ xinh đẹp- lol
    Sao lại phát lương hoài vậy em,như đã thống nhất , anh em để cuối tháng mà sao trước trận đấu anh em nào cao hứng hứa hẹn vậy,hôm nay anh phát luong theo danh sách em đề xuất,nhưng kể từ nay phải để cuối tháng cho anh em có 1 khoảng tiền lớn để mua sắm nhé.

5. xuanlong49th

xuanlong49th Donkey Kong

Tối nay bận mất rồi :6cool_sure:thôi thì chúc các bác chiến thắng:6cool_ah:

6. Old-Dragon

Old-Dragon Youtube Master Race

đã phát lương theo danh sách trên.

7. xuanlong49th

xuanlong49th Donkey Kong

Tối nay ko có chip đâu mà đánh trừ khi chuyển 15 chip trong mãnh landing vào :2cool_misdoubt:Mà làm thế nếu như tấn công thất bại thì ra đảo:2cool_confident:
    Mà đã ra đảo rổi thì nên landing lại vào mãnh Qatar map El Halluf rồi đánh xuống mãnh United Arab Emirates map Sand River trị giá 4080 gold:7cool_extreme_sexy_

8. tuan.nguyenvan

Sặc tối nay ông nghỉ thì mất một xe tier10 rồi clan mình hiện giờ xe tier10 ít quá hay là chúng ta chuyển sang đánh thằng EOD clan này yếu chúng ta đè bẹp nó được và chiếm luôn 2 mảnh của nó.Thằng OTOG nó mạnh hơn ta nhiều.
    Anh em cho ý kiến đánh thằng EOD nhé.
    18h mình sẽ đặt chip đánh và hôm nay PhuocTri bận công việc không lên mạng được.

Chỉnh sửa cuối: 21/10/12
  9. tuan.nguyenvan

Theo ý kiến của mình thì nên phát gold sau mỗi trận đánh để khuyến khích động viên tinh thần anh em tham gia đánh clan war, ai được gold tùy ý sử dụng những ai có xe tier 9 tích góp lấy 1 hay 2 ngày preminum cày xe cho nhanh lên tier10 và những xe tier10 phải mua đạn gold bắn.
    Tỷ lệ chia gold như sau:
    - Xe tier 9 hoặc thấp hơn từ 100- 150 glod sau mỗi ngày tham gia clan war kể cả những xe sẵng sàng ở chờ phía dưới
    - Xe tier 10 chỉ được phát cao nhất 50 gold sau mỗi ngày tham gia clan war. Những xe này phải mua đạn gold bắn.
    Trân trọng
    supertank2005

10. xuanlong49th

xuanlong49th Donkey Kong

Thế thì cất IS7 cầm Objec704 vào bắn thôi:2cool_sexy_girl:

11. tuan.nguyenvan

Ông là COM mà tính toán vậy ta he he. Hôm nay làm gì mà không tham gia được. Ngày mai tôi cũng không tham gia được vì về với Maus nhà tôi :9onion70::9onion70::9onion70:

12. xuanlong49th

xuanlong49th Donkey Kong

Ta bận việc riêng:2cool_sexy_girl:việc riêng ấy:2cool_sexy_girl:

13. tuan.nguyenvan

Thông báo
    Hôm nay chỉ có 1 trận thủ đất vào lúc 20h15 phút thôi nhé anh em ly do vì không còn chip tấn công mảnh khác.
    Clan hiện vẫn đang tuyển các anh em vào clan ai vẫn còn lang thang ở Sea thì về clan FMR gấp.

14. ngocnhung017

ngocnhung017 Dragon Quest

Lời đầu tiên là cảm ơn món quà của anh PT (mặc dù chỉ là hình thức) và những lời chúc từ các anh khác trong clan. Đặc biệt là món quà 100 gold mà COM Old phát tặng =)) (vật chất nó mới có ý nghĩa lol)
    Trước khi phát em có hỏi anh super anh ạh, tại có 10 người tham gia mà win 15 nên em mới nói thế ;)). Giờ thì ko phát lung tung nữa, và những trận cw em đều có chụp hình. Cuối tháng có gold nhiều thì phát sau hehe..

15. Gucci_Vuittons

Gucci_Vuittons Mario & Luigi Lão Làng GVN

anh ad em nha, nick in game : heavyrainz :d

16. x0x

x0x Mr & Ms Pac-Man

Trưa nay nghịch ngu gộp -tách ổ cứng thế nào mất bà luôn cái ổ D :((
    Giờ phải ngồi cài lại WoT SEA...mãi chưa xong nữa.

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

17. tuan.nguyenvan

Hôm qua không có đánh clan war vì 2 đội ở vòng loại đánh hòa nhau. Được một ngày bình yên trên mảnh đất Balochistan. Ngày hôm nay sẽ có ít nhất 3 trận đấu mong anh em có mặt trước 8h để training và tham gia clan war.

18. tuan.nguyenvan

Ha ha nghịch tốt ngịch tốt lần sau hết nghịch. Hồi sinh viên mình cũng nghịch cài linh tinh tháo ra lắp vào thế nào cũng đi cái ổ cứng nhưng lần sau khôn hơn :3cool_embarrassed::9cool_pudency:

- - - Updated - - -

Nộp đơn đi em . anh duyệt:7cool_extreme_sexy_

- - - Updated - - -

THÔNG BÁO
    Đội hình thi đấu giải Weekly Showdown III đúng 14h40 ngày mai 23/10/2012 chuẩn bị xe KV1, T34, VK2801, T50-2, và một số xe khác đầy đủ tham chiến nhé. Đợt trước chúng ta vào tới vòng 1/4 đợt này quyết tâm rinh giải nhất mang về mỗi anh em 10000 gold ăn chơi.
    Đội hình gồm các đồng chí sau đây.
    xuanlong49th
    minhnhat14
    7WarLord7
    TheBlitz
    Old_Dragon
    morther
    supertank2005
    bintao

19. ngocnhung017

ngocnhung017 Dragon Quest

Oh, chúc mọi người chiến thắng nhé. Giờ đó em chơi ko được nên đành vào team anh PT đấu lúc 22h hehe..

20. PhuocTri

PhuocTri Legend of Zelda

Hôm nay ai đã đặt chip mà ko hỏi mình thế???

- - - Updated - - -

http://worldoftanks-sea.com/uc/teams/1400-For_Our_Motherland/
    pass : abc123

Chưa đủ người , hic...