[ FMR ] Binh Chủng Tăng Thiết Giáp Quân khu 4

Thảo luận trong 'World of Tanks' bắt đầu bởi tuan.nguyenvan, 8/10/12.

1. duoptit

duoptit Mr & Ms Pac-Man

Bỏ mảnh UAE thật đáng tiếc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

2. bintao

bintao T.E.T.Я.I.S

10 med như batchat 25t hay 15 batchat 25t neu dich ma no choi gioi no lay phan tu ban san roi thi cung chet.Med sinh ra để dùng chiến thuật bầy sói để giết con hổ chạy lẻ chứ ko phải để quây 1 bầy hổ trong hang.Lơ ngơ là nó quật chết cả bầy.1 con TD tier 10 mà nó bắn trúng thì kiểu ji cũng quỵ con sói thôi
    Ngoài ra tác dụng của med còn là bảo vệ pháo và TD khỏi HT nữa.Med chứ ko phải là Main battle tank lại đi cho nó làm chủ chiến trường
    Có 1 trận em từng thấy 2 con batchat quay mà ko chết con E4.Con E4 nó nã 1 phát 1 con batchat tiêu đời.Con batchat kia lên cứu thì con 268 lò đầu ra bắn thì batchat còn lại cũng đi luôn trong 1 nốt nhạc

3. tuan.nguyenvan

tuan.nguyenvan Donkey Kong

Tớ cũng tiếc lắm. Nhưng quân ta hừng hực khí thế ra trận thì biết làm sao được phải cho anh em ra chiến thôi.

- - - Updated - - -

Em nói đúng. chiến thuật của anh là 15m med 10 trong đó 10 batchat vào càng quấy câu thời gian để 5 con med kia cap base chứ không phải cả đàn đi giết địch tại đội hình hôm nay chắp vá có cả HV hơn nữa anh em lâu không chơi lại maps này nên một số HV đi lộn đường sang cap base không kịp ( cap đã được 80% rồi). Thực tiễn đã chứng mình Hồi ở NA anh đã chứng kiến kiểu đánh này rồi lúc đó med mới tier 9. Họ cho 5 med địch cap base và các con khác vào chém giết câu thời gian để đội cap tới win.

Chỉnh sửa cuối: 17/11/12
  4. classicboy_186

classicboy_186 Mario & Luigi

Vấn đề là do toàn bộ dàn HTs đi hết 1 đường thì làm sao cover cho med đc? Còn sau train thì các ông nhà ta rúc cả đàn ở duớ thì xin chịu
    Nếu nó để quân trong mid như hnay thì kể cả vào cap cũng vô dụng. Đặc biệt hnay người vào cap ko che cho nhau mà mỗi người đứng 1 chỗ. Đã rush là tập trung hỏa lực vào hết 1 chỗ thì team nó ko chết mới lạ. Batchat vượt qua dàn 5-6 con HTs rồi đi tim arty, lúc ấy nếu HT mình ở sau lên đến nơi cover kịp thì sao HT nó dám quay súng ra tuơng Batchat nữa?

- - - Updated - - -

Còn chơi cổ điển thì ok thôi. Chiếm mid thật ngon lành và cover cho team :)

5. JPGEAM

JPGEAM Youtube Master Race

6. JPGEAM

JPGEAM Youtube Master Race

Thân gửi toàn thể anh em trong clan FMR,

1- Việc giải thưởng hàng tuần:

Sau khi đọc những góp ý của anh em trong clan mình sẽ thay đổi như sau:
    1-1 Giải PT3: vẫn giữ nguyên kill 10 tank.
    1-2 Giải PT2: vẫn giữ nguyên kill 8 tank.
    1-3 Giải cá nhân: hạ xuống còn kill 9 tank.
    Xin lưu ý các điểm sau:
    a- Chỉ áp dụng cho xe từ tier 8 trở lên và arty tier 7
    b- Mức giải thưởng không thay đổi: 200 gold / người
    c- Giải sẽ trao cho người nào kill được nhiều nhất, trong trường hợp số tank kill bằng nhau thì phần thưởng sẽ trao cho người đạt được trước nhất trong tuần.
    d- Hàng tuần kết thúc giải lúc 20 giờ mỗi chủ nhật.

2- Ý kiến:

- Trên đây là ý kiến mình đề ra cho giải thưởng, quyền quyết định thuộc về commander. Mình không có quyền quyết định.
    - Các việc liên minh với ai, đánh vùng đất nào, giữ mảnh nào bỏ mảnh nào mình nghĩ các DC và Leader nên họp lại và bàn tính kỹ trước khi ra quyết định.
    - Nên thường xuyên trainning, điều này không chỉ có lợi cho clan war mà cũng giúp ích cho anh em khi random.

Đó là những suy nghĩ của mình để mong muốn clan của anh em ngày càng mạnh.

Từ nay FV215b đầu tiên trong clan FMR không còn xuất hiện trong clan nữa.

Chúc sức khỏe toàn thể thành viên trong clan, chúc clan có sự tổ chức tốt hơn và có những trận clan war thành công tốt đẹp.

Tạm biệt anh em.

JPGEAM

PS: Em gái ơi, ráng giúp FMR phát triển nhé. Cảm ơn Em gái nhiều.

7. Old-Dragon

Old-Dragon Youtube Master Race

Có ai biết và ai đã nói hay làm gì mà JP out 1 lúc 2 acc không ? VÌ sao và vì sao ?

8. ngocnhung017

ngocnhung017 Dragon Quest

Thứ 1: Vấn đề chúng ta đã nói là sẽ thủ 1 mảnh landing và mảnh UAE đến cuối tuần, sau đó sẽ chuyển HQ lên mảnh landing mà mở rộng đất.
    Thứ 2: Anh supertank giúp đỡ clan V đánh clan -D- nhưng hậu quả là bị mất mảnh landing. Và việc này lại ko bàn luận với bất kỳ ai. Mặc dù cái quyết định thủ mảnh UAE và mảnh landing tới cuối tuần anh super đã nghe nói qua và cũng tán thành.
    Thứ 3: Dù ko ai nói gì nhưng cảm thấy rằng mọi người đang muốn bỏ mảnh UAE để lên phía tây mở rộng bờ cỏi.
    Thứ 4: Nói thật là em muốn ra clan lâu lắm rồi, nhưng vì anh JP kêu em ở lại để lo giúp event và lôi kéo anh em về clan nên em mới ở lại. Giờ tự cảm thấy ko cần thiết nữa....

9. I_M_TOMMY

I_M_TOMMY Mega Man Lão Làng GVN

Mỗi người nhường nhau một tí, có hiểu lầm gì thì từ từ giải quyết chứ chưa gì đã muốn bỏ clan mà đi rồi thế == gì thì CW cũng mới bắt đầu, lập cập là chuyện bình thường, dần dà rồi thì đâu sẽ vào đấy thôi ==

10. ngocnhung017

Acc trong game là gì ạh @@

11. tuan.nguyenvan

- Chúng ta muốn ra thế giới rộng lớn thì bắt buộc phải liên minh hợp sức lại với nhau để cùng nhau có nhiều mảnh đất trên bản đồ clan war làm rạng danh những người con đất Việt. Hôm qua là trường hợp đột xuất yêu cầu của đồng minh nên mình không tập hợp được các COM ngay. Tướng ra trận có thể tự quyết định việc gì nên hay không nên để có lợi cho anh em rồi thong báo cho Chỉ huy sau.
    - Chúng ta muốn dời thủ đô ( HQ ) của 2 mảnh đất ở xa nhau thì bắt buộc phải mất một trong 2 mảnh mới có thể dời được thiết nghĩ mảnh Krasnodar Territory cũng không có thu nhập nên chuyển chip sang đánh phụ quân đồng minh rồi sau đó nếu mình mất mảnh UAE thì lấy lại cũng không phải là khó việc đó đơn giản đối với clan FMR vì chúng ta quá mạnh và có nhiều clan đã sợ chúng ta như thằng GS, A-O-P ...
    Em rất tôn trọng và quý mến anh JPGEAM anh đột ngột ra đi như vậy làm em cũng áy láy clan là do 2 anh em nhà anh lập ( Old_ Dragon, JPGEAM ). anh ra đi như vậy thì em còn mặt mũi nào mà gặp 2 anh. Vậy nếu 2 anh không đồng tình thì em xin rút lui và để 2 anh em nhà anh gây dựng clan.
    Chúng ta đều là những người lớn tuổi không còn trẻ nên mọi việc phải suy nghĩ trước khi hành động, vì nghiện game WOT và cùng chí hướng chúng ta tập hợp lại với nhau quen biết nhau

12. duoptit

duoptit Mr & Ms Pac-Man

thịnh hưng hưng thịng...
    Có những vấn đề mình cần phải nói ra
    1. Vấn đề nhân sự,tổ chức trong Clan, gold... mình không quan tâm vai trò của mình chỉ là làm chiến thuật để CW.
    2. Vấn đề chiến thuật thì mình thấy lão supper luôn làm nó rối lên VD: hôm qua đã nhất trí thanhtaekwondo chỉ huy trận komarine, chiến thuật đã được bàn bạc từ trước khi supper lên và mọi người đã nhất trí chiến thuật đó. nhưng khi supper lên đưa ra chiến thuật khác làm mọi người chưa kịp nắm chiến thuật mỗi người đi 1 hướng cuối cùng ko đi theo 1 chiến thuật nào cả.
    3. Vấn đề tấn công hay phòng thủ hay mở rộng đã được các com nhất trí sang tuần mới tấn công...
    4. Vấn đề lương thưởng cũng bị chen ngang, mình đã nói người nào làm việc người ấy chen ngang rất dễ gây sự ức chế.
    5. Từ những điều đã nói mọi người nên rút kinh nghiệm thay vì chán nản hay cố chấp bảo vệ quan điểm của mình, dù nó có khía cạnh đúng nhưng nhìn tổng thể thì kết quả là cái đánh giá chính xác nhất.
    6. Vì 1 số sai lầm mà giờ tiến thoái lưỡng nan, công không được thủ chẳng xong, bỏ thì thương vương thì tội... Bỏ UAE thì quá mạo hiểm vì ko thể chắc chắn clan có thể đánh thắng được đên Moscow region ko vì hãy nhìn vào thực lực mình, ko có nổi 2 team full tier 10, liệu có thể kiếm được mảnh nào có 4k ko? CW vui thì vui thật nhưng vui 1 chốc mà để clan lay lắt chuyện tiền bạc thì về lâu dài chẳng vui tí nào, khi mọi người đã thấy hết vui và đánh nhiều chẳng nhận được bao nhiêu. Cho nên theo ý kiến của mình là ko bỏ, tốt nhất là giữ đến khi thất thủ hãy tính, mình sẽ để 1 số anh em ít cw lên đánh. Chẳng vì lý do gì mình dâng không 1 đống gold cho bọn khác, nếu vì vui nhất thời thì càng ko đáng bỏ...

13. ngocnhung017

Đừng chiến thắng vài trận rồi tự cho mình là hay là giỏi mà mất đi cái nhìn nhận sự việc. Mấy cái clan sợ mình như anh super nói thì nói thật là nó có nổi tiếng gì ko? Đừng quá chủ quan và khinh địch!

14. bintao

bintao T.E.T.Я.I.S

Em vote thủ mảnh 4k gold.Giờ clan mình cần phối hợp giữa các mem trước khi đánh clan war mới hiệp đồng đc.Như thế phải pt thật nhiều vào
    Thật sự mà nói ai cũng ao ước đánh lên mảnh Moscow nhưng mà tự bản thân em thấy team mình chưa đủ sức.Team mình nếu hiệp đồng lại có mạnh nhưng nhiều team khác còn mạnh gấp 2,gấp 3 team mình.Đà mấy lần quyết tâm bỏ mảnh này lấy mảnh kia cuối cùng mất cả 2.Cả team ra biển ngồi cả tuần mất bao nhiêu công sức mới chiếm lại đc.Nếu giờ mất đất nữa thì lòng dân tất loạn T.T Chiếm bao nhiêu mảnh 320 gold và 420 gold mới bằng 1 mảnh 4k gold bây giờ.Mà chục mảnh 420 gold thì giữ còn khó hơn giữ 1 mảnh 4k gold rất nhiều vì tứ bề thọ địch

15. ngocnhung017

Không cần phải vote vì vốn dĩ nó là thế, hôm bữa chị với anh JP với anh douptit ngồi bàn tới 1h30 khuya về vấn đề event cho clan và vấn đề đất đai clan mình. Và cũng đã nói ở trên clan + trên 4rum rồi!

16. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

clan nào cũng thế cứ dính vào gold là loạn
    nhìn mình nè từ đầu ngày chơi game tới giờ nhận của clan có 50 gold phát chuẩn hồi clan mới thành lập bên NA thôi à =))
    các bạn nhiều người quan trọng vài đồng gold trong game quá nó chả bán đc ra kiếm tiền đâu
    chơi bời vui là chính:5cool_big_smile:
    mất đất thì chiếm lại cũng đc mà các cậu đã chiếm đi chiếm lại chỗ đó vài lần thì cũng là 1 cách luyện kĩ năng thôi chứ đánh thủ mãi nó cùn cái kĩ năng tấn công đi

thoải mái tinh thần lên mọi việc đều có thể bàn bạc
    nếu 1 plan không đc tán thành thì tìm kế hoạch nào đó có thể hợp lý cả 2 cũng được cơ mà

17. tuan.nguyenvan

Ok cậu chúng ta không bỏ mảnh UAE và quyết tâm giữ nó. Việc giờ phải phân bổ lại COM rõ ràng ai làm nhiệm vụ của người đó. Ai chỉ huy trận nào thì quyết định trước lúc đánh 1h cho rõ dàng không làm rối lên gây hoang mang tinh thần anh em.
    2 ngày nữa anh JP không quay về clan thì em cũng ra đi.

18. ngocnhung017

Có dính tới gold gì đâu @@, chỉ là Leader đã đề ra phương hướng hoạt động sắp tới của clan, nhưng DCOM ko tuân thủ và bị mất đất vì giúp đỡ clan -V- cho nên Leader buồn ra clan đi nhậu 1 vài ngày đó mà :9cool_haha:

19. datngo

datngo Fire in the hole!

Rất tiếc khi nhìn thấy một clan friendly suy yếu, vì ko biết nội tình nên chỉ mong các nhân vật liên quan suy xét kỹ càng, xây thì khó chứ đạp bỏ thì quá đơn giản

20. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

lo giữ đất là cũng chỉ do máu gold thôi mà(mình thấy cái này nên thừa nhận hơn là chối làm ng thằng nào chả có máu tham:6cool_smile:)
    clan chỉ đủ 1 team tier 10 thì cũng không trách đc
    thôi các bác cố gắng tăng cường quân số trước rồi tính tiếp