FO2 Online ! Why not ?

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi hvt0025, 30/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 1.000.000

1.000.000 Youtube Master Race

mình updater theo IP: 94.103.86.46 port 4040 nhưng nó báo Begin checking...
    Can't connect to update server.
    Checking end.
    vậy là sao vậy bạn

2. Hidro_Hien

Hidro_Hien Mr & Ms Pac-Man

94.23.237.127 đổi ip lại theo ip này rồi update đi bạn

3. nasaki

nasaki Dragon Quest

Xin thông báo cho anh em biết 1 tin thú vị :D....đó là MEC có thể lên lv....mình đã Test thử mua con MEC melee ở NRC giá cao nhất là 3k300 ban đầu Hp là 90 sau đó cho nó oánh chết con DC bự nó lên 96 HP....cho nóa vào hang Raider kill hết nó lên 102 :))

Như vậy là ta sẽ có 1 trò chơi mới....nuôi pet :))

Và 1 điều nữa nếu các bác ngại bị trừ karma khi đi cướp súng của tụi caravan hoặc tụi Enclave thì đây là 1 điều cần thiết chỉ cần 2 acc hoặc 3 acc mỗi acc cóa 5 con MEc cầm ripper tổng cộng 15 con cho nó hội đồng thì tụi kia chết chắc....nhưng không biết tụi nó có đánh nhau hay không nếu set kill alll trừ my friend và mình ra thì ko biết có đánh tụi npc không...còn set kill all npc thì...ôi thôi :))

Và đang trong thời gian test thử 1 chút nên chỉ là ý kiến thoai và...char 2 có thể dắt MEC đi chứ không phải là char 3 :D,để tạo acc mới xem coi như thế nào hì hì

4. NDH1187

NDH1187 Donkey Kong

Haha, thế này thì quá tốt, thế chúng ta sẽ làm 1 char 10 CH 10 EN và tag FA + Doctor, dắt MEC đi vòng vòng lên max level =)). Nghe hay đấy, chắc L sẽ làm thử 1 con :D
    Ah, giờ mới nhận ra, tại sao trên forum 2238 cũ chúng nó bảo con chó 2xx HP, hoá ra con đó max level, con 34 HP chỉ là level 1. Hehe, tí nữa làm 1 char dắt 5 con chó đi dạo thôi =)). Thêm FA + Doctor thì ko lo chúng nó chít khi train, 1 hit chó cắn cũng ghê lắm đấy, MA2 thì dc 5-6HP 1 cái, 1 con cắn 2 lần 1 turn, 5 con bu vào thì 1 turn ăn 10 cắn :D vị chi 50-60HP, cũng dc đấy chứ ;)), đó là chưa kể knockdown effect của chó =)).
    Giàu giàu tí thì mua mấy em xinh xinh như Lena 3k 1 em cho nó cầm Hunting Rifle, 1 hit ko crit dc 1x HP, 5 con bắn thì lên khoảng 6x-9x HP 1 turn vào MA2, cũng đẹp phết, Hunting Rifle lại dễ kiếm :D, thêm damage từ char nữa thì ... ;)) Đó là chưa kể NPC trong này biết aim đấy nhé, chỉ sợ nó ko đủ AP aim, chứ biết aim đấy, vào cave tụi xài dao cứ aim hoài :D
    Dc Dc, làm con Beast master thôi =))

Chỉnh sửa cuối: 23/1/10
  5. nasaki

nasaki Dragon Quest

:)) cố lên nào...nhưng ko biết nó max lv là bao nhiêu như Fallout 2 ấy mấy thằng theo mình cứ dùng skill here and now là nó lên lv à...nhưng nó lên 1 hồi là max ^^ chắc lên 6-7 lv ;;)

Vì thế mua MEC càng nhiều tiền càng tốt vì độ trâu bò,lên lv và lên máu sẽ ghê gớm lắm đó...trau bò phải sợ...mặc dù nó mới lv 1 mua con MEC melee mắc tiền nhấc NCR đi oánh DC bự 270hp cầm ripper mà nó cắt chym con đóa dễ dàng nó chỉ mất có 36 hp....từ 90 còn 54 ấy :D kinh nhỉ....đã thế 1 mình nóa làm gỏi 4 thằng scout ở junktown vì,....nó đánh bò cạp nên đứng gần nhỏ kia...nhỏ kia tưởng dê la làng cái nó xúm vào hội đồng thằng nhỏ...lát nhìn lại chết hết luôn mới ghê :))...để real time ấy lát ra bơm máu cho thằng cu thằng cu mất có 26 hp mà nó thịt cả 4 thằng :)) nể chưa

6. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

viết gì mà chả hiểu gì cả. chấm câu và xuống dòng đi pa.

7. NDH1187

NDH1187 Donkey Kong

Ripper mà, đùa à, 9k đấy, có phải hàng dỏm đâu ;))
    Chỉ có điều war vác nó đi thì phí quá, 9k đấy mua dc 2 em Lena :D.
    Đợi server vào dc sẽ thấy Luckyleader lang thang trên sa mạc cùng 5 con cún con này ;))

8. nasaki

nasaki Dragon Quest

:| nếu chấm câu xuống dòng....thì đâu còn là câu,đang kể chuyện mà cứ chấm như thế thì....mà bác đọc hok hỉu à :|...amen...

Ripper có gì đâu mà phí đánh rớt đầy ấy,nếu vào hang thì 1 ngày chắc cả chục cái,hum wa tui đi 1 hang mà lụm được 5 cái ripper kinh chưa....còn nếu không thì cứ ra New califonia đánh mấy thằng cướp khu đó đó power first với ripper đầy lun :D và còn có genera plasma nữa :D tha hồ

Nếu đi đánh nhau mà mang theo 2 thằng đệ thì thấy cũng ổn đấy nếu mình chết thì thằng đó nó cũng kho sống thọ đâu :D ,vì mình chết nhưng MEC vẫn đánh hehe

9. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Nếu mún cóa effect thì chơi merc melee vác búa ngon hơn chơi cún. Mấy cây búa cóa perk riêng nên khả năng knockdown của nóa ngon hơn cún cắn nhìu.

10. sonyericsson

sonyericsson Youtube Master Race

Server đang down hả mọi người =.=

11. NDH1187

NDH1187 Donkey Kong

Phí là ở chỗ bán shop dc 8k5$ ấy, lấy $ ấy để dành mua Merc sau khi merc chết ;)).
    Uh, cái vụ búa nghe hay đấy, nghe nói weapon perk có 1 cái +20% khả năng knockdown và knock back, chắc là cây búa có cái đấy. Búa lại rẻ nữa :)). Nếu thích thì làm hẳn 1 char craft Super Sledge luôn, xài SEC, gõ 1 cái là thấy thiên đường ngay =)). Farm Ripper bán lấy tiền mua mats craft búa điện ;)), damage to knockdown, hehe dc đấy ;))
    Link thông tin super Sledge nè
    Damage 18-36 normal, range 2, có advance knockback luôn nhé, chỉ cần melee 125, Science 80 là chế dc, quá đã =)). 5 con cầm 5 cái búa, gõ ào ào là té lên té xuống, đố mà đánh nhau dc, 1 turn 2 hit, 5 con 1 turn là 2*5*18-36 = 180-360, trời ơi kinh dị quá =))
    Mà sao nó ghi ko xài ammo nhỉ? Chắc sửa lại rùi.

12. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Super Sledge thì hỏi pác Big ấy. Hồi trc pác ấy mua 1 mớ về tính chơi con melee weapon knockdown:-"
    Cây Super Sledge mắc hơn Ripper nữa đấy. Kiu pác chơi cái búa SledgeHammer thường thoai mà pác hú lên hàng xịn:-o

13. nasaki

nasaki Dragon Quest

:)) cái búa điện đó làm gì cóa ammo ...nó như Fallout 2 mà...lúc trước cho thằng Sulik cầm nà ;)) mà nếu cầm búa thì thấy cầm ripper cóa vẻ ngon hơn nhỉ...oài cũng chả bik nữa ;;) để server vào lại òi tính xem seo hehe

Có thể ra Broken Hill mua MEC hoặc Sanfrancisco mua MEC á,nó bán giá cao lắm chắc hàng xịn ;;)

14. NDH1187

NDH1187 Donkey Kong

Super Sledge có 8k mà, Ripper 9k kìa ;))
    Ripper ko craft dc, chứ Super Sleadge craft dc mà, cứ săn 5 cái Ripper bắn đi lấy tiền ra NCR mua mats, siêng thì farm, là có 5 cái Super Sledge ngay ;)). Ripper chỉ dc cái damage cao nên mới bảo mắc, chứ Super thì có cả effect, mắc sao dc, chỉ nên gọi là hàng hơi cao cấp thôi ;)).
    Chắc con char đó sẽ xài Pancor hoặc Melee luôn, chứ Sniper thì ko đủ Stats, Thrower thì trúng đệ, Biggun càng ko thể, Plasma nữa thì char này tốn quá, time để săn Ripper và craft Super Sledge.

15. paipaipai

paipaipai Youtube Master Race

không khả thi!Vì đi càng đông thì tụi NPC càng đông,gặp cỡ 13-15 anh Enclava thì có mà 30 chú merc cũng chả thấm vào đâu.Tôi với ông G giáp súng đầy đủ mà bắt nạt một chú Enclava cầm dao thôi mà nó đâm cho xém chết đấy..;;)

16. nasaki

nasaki Dragon Quest

Đâu phải đâu...ý của tui là săn tụi Enclave như cũ đi gặp 2-3 em thì hú anh em bật đèn đỏ lên òi anh em tới...thay vì giống hum trước 3 đứa sniper thì đằng này có thêm 15 em MEC nữa :-* có vẻ lẹ hơn nhìu hok tha hồ mà oánh nhóa ;;)

chắc cho nó fastshot dòng smallgun ấy :D cũng ghê lúm nhỉ,hoặc fastshot dòng laser cũng được bắn 1, 2 cái thoai để đệ nó oánh ;))

17. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Làm supporter đứng phía sau cầm 223 pistol mà bắn. 8ap+fast shot mỗi turn bắn đc 2 phát.

18. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

Nếu ở base thì mấy con merc ko đụng đến nhau, nhưng đi ra đường thì ko bít đâu nhé.

19. nasaki

nasaki Dragon Quest

thì vậy mới nói...server down chưa test ...có thể set cho nó kill all nhưng ko đánh mình và friend thì ko biết sao :|

20. Parky

Parky Youtube Master Race

Set merc ko tấn công npc rồi vào trận ấn Alt+chuột phải vào tụi enclave rồi chọn attack khỏi lo nó oánh lung tung.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.