FO2 Online ! Why not ?

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi hvt0025, 30/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Dính 1 hit bị KO phát 3 turn thoai chứ cóa j` đâu mà mấy pác cứ cuống lên. Pác L wen chơi sniper chạy chạy với núp núp roài, chuyển wa chơi biggun sẽ khác.
    Đầu tiên cứ train như mấy pác biggun khác, xách LS vào hang solo DC hem cần merc.
    Đã chơi biggun là phải tự tin vào khẩu súng, cầm súng mà xông lên burst bất kể nóa mặc giáp j` hp nhiu. Nguyên tắc của biggun rất đơn giản, nóa hem chít thì ta chít, đã cầm khẩu LS thì chả cóa j` phải sợ.

2. tedotori

tedotori Dragon Quest Lão Làng GVN

Đi train pt cho vui thôi. Đi train một mình bao giờ cũng nhanh hơn bác ạ.

3. superX

superX Mr & Ms Pac-Man

không phải rồi, chắc ông này farm mat lên LV đây mà

4. toantoan88

toantoan88 Youtube Master Race

vừa cài game xong nhưng nó bảo: "version of network protocol is incorrect,pls update the client", đọc hướng dẫn ở trang 1 thấy đánh vào update.exe nhưng mà ko bít đánh vào đâu, bạn nào hướng dẫn cụ thể giùm mình nha ( mình gà lắm )

Chỉnh sửa cuối: 31/1/10
  5. paipaipai

paipaipai Youtube Master Race

chạy file update.exe nhập vào ip 94.23.237.127 host 4040 rồi update.:|

Chán vừa săn được 2 khẩu Ls thì ser down ko biết có roll không nữa....:(

6. toantoan88

toantoan88 Youtube Master Race

bạn ơi folder Fonline của mình ko có file update.exe :(

7. superX

superX Mr & Ms Pac-Man

đây, trong cái link cũ bị thiếu file đấy

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 31/1/10
  8. tedotori

Server lại down... e vần mới chả e vọt cùi..

9. doxetu

doxetu Youtube Master Race

các bác cho em hỏi 1 tí là bao lâu thì lũ NPC trader có tiền hả các bác, em toàn thấy tụi nó chả có đồng nào cả :((

10. tedotori

Thỉnh thoảng chúng nó mới có tiền. Nó có lúc nào là tùy hứng GM nhét vào lúc đấy.

Server đang bị sao thế nhỉ? Enter một nhát giờ bắn ra ngay tức thì.....

11. kakashi88

kakashi88 Youtube Master Race GameOver

các bạn cho mình hỏi lấy wood như thế nào vậy ? Sao mình có 20% outdoorsman rồi xài primitive tools rồi hatchet đều ko chặt được cây ? =((

12. superX

superX Mr & Ms Pac-Man

cái ghi trong addition note ấy cũ rồi, giờ nó yêu cầu ko phải 20% outdoor mà là 40% science

13. kakashi88

hic thế thì science mình cũng đến 80 rồi còn gì nữa :(( chả hiểu sao

àh mà làm cách nào gia nhập gang của GVN vậy. Hỏi để biết trước lên lvl 10 tìm :P đi 1 mình xây dựng cơ nghiệp toàn bị cướp hết 1 cách lãng nhách

14. superX

superX Mr & Ms Pac-Man

cái cây nào chỉ vào có hình bàn tay hiện ra mới lấy được wood thôi, còn hình cái ống nhòm thì ko dc
    trong NCR có mấy cái cây khô bên trái gần cổng vào phia trong là lấy được wood dấy

15. kakashi88

hi, cám ơn bạn, mình cũng mới tìm ra :P

tìm có mấy miếng da bò làm cái lều cất đồ mà gian nan quá đi mất =(( chết đủ kiểu :((

16. sonyericsson

sonyericsson Youtube Master Race

lv 1 cũng vào gang VN dc mà, cố lếch qua NRC rùi ở đấy chờ xem có ai GVN đi ngang xin dẫn về base là ok :) Tình hình là càng ngày GVN càng nhìu mem ^^

17. Hidro_Hien

Hidro_Hien Mr & Ms Pac-Man

Uh, bi giờ base luôn mở rộng cửa đối với mem mới.
    Mà tính ra thì cũng ko nhìu lắm đâu. Đếm lại cũng chỉ mới có khoảng hơn mười mấy người thôi. Mà cũng chỉ có mấy gương mặt thuộc vào loại hăng hái, chăm chỉ như Luck, Shadow, Wind, Mini, G, Big ... Còn lại thì vì những lí do khác nhau mà ít lên chơi.
    Hi vọng mọi người sẽ vô nhìu hơn (ko biết ở VN có đc bao nhiu người mê FO nhỉ :D)

18. kakashi88

vậy hả :)) nick mình là GVN_gangster, lvl 6 rồi, bữa giờ đang google nghiên cứu cách cày cấp. Bạn nào thấy đi ngang hú 1 tiếng nha (bằng tiếng Việt). Cơ mà mình cũng ít lên khu vực NCR tại chỗ đó nguy hiểm quá, đi ngoài gặp random encounter mà có sẵn 1 team nó đang chiến thì xác định đi luôn =((

Chơi cái này nhiều lúc nản kinh khủng nhưng mà thực ;;), với lại mê FO2 từ nhỏ nên vẫn kiên trì. Hy vọng có ngày lên hàng khủng :D

19. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Chế cái radio chỉnh kênh 2010 mà liên lạc với anh em trong gang:|

Report: Trận chiến lúc nửa đêm.

-Train mãi cũng chán, hứng lên anh em rủ nhau đi war choa dzui. Pác G phát hiện hàng ngon trên Gecko: 1 thằng mặc CA+1 biggun+1 throw hp cùi. Team đc tập hợp nhanh chóng gồm shadowsight3 cầm rocket+bigcanon cầm minigun, đón taxi của pác mess. Đi gần đến Gecko thì pác Sol hú radio cầu kíu bên trái ncr 2 ô. Hàng ngon nhưng mem là wan trọng, anh em wuyết định way về ncr chi viện ngay:-*
    -Lúc này pác Sol bị thằng sniper bên nóa aim eye bị blind, địch gồm 1 thằng energy mặc CA cầm Laser Ext, 1 sniper cầm Scope Hunting mặc LJ, 1 smallgun mặc LJ. Tình hình hết sức nguy kịch khi 1 vs 3 nhưng pác Sol vẫn cố gắng cầm cự chờ tiếp viện:|
    -Team shadowsight3+big+mess đã cố gắng hết sức và về chi viện kịp. Trên đường đi shadowsight3 tranh thủ cắn viên kẹo mentat+hút 2 gói thuốc lá choa tỉnh táo;))
    -Vào trận thì phát hiện ra bên nóa chi viện thêm 1 thằng biggun mặc CA cầm rocket. Shadowsight3 táng thằng sniper+smallgun bên nóa 1 wả rocket dằn mặt. Anh chàng rocket bên nóa nóng máu táng rocket lại, ai dè mắc bẫy của shadowsight3 nên nóa bắn rocket tự hại chính mình. Wả rocket này hất văng tất cả, big+shadowsight3+mess+2 thằng CA bên nóa. Big nhà ta khi train hay bắn bậy bạ nhưng ra trận gặp thằng này coàn phải gọi 1 tiếng sư phụ;))
    -Thế trận dằng dai, phe ta bất lợi do chỉ trang bị giáp hạng nhẹ LJ. Sol cầm cự từ đầu bị nóa táng wả rocket crit banh xác. Bên nóa lại đc chi viện thêm 1 thằng biggun mặc MA2 cầm rocket. Team lúc này chỉ coàn shadowsight3+big cố gắng cầm cự chờ tiếp viện đợt 2:|

-Gió đổi chìu, big chơi đòn hy sinh áp sát 2 thằng CA burst loạt minigun roài out. Hiểu ý big, shadowsight3 táng wả rocket vị trí big=> thằng CA biggun banh xác, big bị -hp nằm lun nhưng chưa chít;;)
    -Pác G+Sol chi viện kịp lúc. Thằng sniper+smallgun+CA energy way lại đập shadowsight3=>đo ván -18hp, lại out log con thrower shadowsight cầm frag grenade lên chi viện:-w
    -Đi được nửa đường shadowsight đụng 1 thằng đang săn bò. Thấy shadowsight hem mặc giáp chơi blue suit choa đẹp tưởng bở nên nóa cầm smg burst phát. Shadowsight tặng lại nóa 4 wả frag choa huề=>tịch thu 1 mớ đồ. FA+cắn stimpak xong lại chạy típ lên chi viện.
    -Vào trận thì xui bị dis mạng, lúc vào lại đc thì đã xong trận, đành vơ vét đồ coàn sót trên đất mang về làm chiến lợi phẩm=))

Tổng kết trận này wân ta toàn thắng, thu về 2 cái CA+1 cái MA2+1 khẩu Laser Ext+2 khẩu rocket+1 khẩu minigun+1 khẩu scope+1 cái CLJ+1 đống linh tinh khác:>

Chỉnh sửa cuối: 2/2/10
  20. kakashi88

ok sẽ liên lạc với anh em sớm nhất có thể

Chỉnh sửa cuối: 2/2/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.