FOG - Những chàng trai yêu nhiếp ảnh

Thảo luận trong 'Nhiếp ảnh' bắt đầu bởi Teddy SinAra, 14/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Liukang

Liukang T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

2 bạn kia nếu định theo nghề thì cũng nên tập trung thật. Nếu chơi chơi thì cũng không cần thiết lắm đâu. Cứ thẩm du như mình là được rồi. Vớ vẩn được iphone thì mới gọi là bỏ mẹ. =))

2. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

Anh đọc lại bài viết của em đi, rõ ràng em chả có ý đả kích hay chê bai gì HKTH cả. Một bài viết rất rõ ràng mang tính xây dựng và góp ý, chỉ ra được khuyết điểm, có ví dụ minh họa đàng hoàng. Vậy thiếu tính xây dựng là thế nào? Ok, có thể người khác yếu stylish, yếu màu sắc thì em góp ý cho họ để họ hoàn thiện hơn ko đc à ? Em ăn thua thiệt gì ở đây ?

Em đụng chạm gì đến Teddy mà bạn ấy phải nhảy miệng em mà nói. Có khó chịu gì thì dùng từ ngữ cho nó đàng hoàng, anh xem cách ăn nói của bạn ấy đi. Chỗ này để post ảnh lên và thu nhậ̣n ý kiến, ý kiến của em mang tính xây dựng chứ ko phải đả kích, vậy tại sao em ko có quyền góp ý. Bạn HKTH chụp ảnh có vẻ muốn go pro, có đầu tư cho ánh sáng, model, em góp ý thêm cho ảnh thêm chuyên nghiệp. Tự dưng Teddy kêu tụi này chụp nông dân. Góp ý là góp ý với HTKH ai góp ý với Teddy đâu mà phải nhảy dựng lên, bạn ấy muốn chụp chơi chơi thì là quyền bạn ấy, em chỉ đang góp ý với những ai có ý định go pro thôi, chả liên quan gì đến bạn ấy cả

Phạt thẻ em nhận ko lằng nhằng nhưng mong anh nhìn nhận một cách khách quan vấn đề

Chỉnh sửa cuối: 12/10/10
  3. Eric_nguyen

Eric_nguyen Legend of Zelda GameOver Lão Làng GVN

thế ông làm đc chưa? up lên xem coi, đc nhiêu bộ rồi.
    lấy hình người khác lên làm đếch gì.

chém gió xl thì giỏi, khi nào chụp đc cỡ ku kei thì hẵng nói nhá

300k ko phải là ko có mà bỏ ra làm quái gì? mua đồ cho gái à?
    Dư tiền vãi... vậy mướn bà mấy em về chụp nude cho xong khỏi mua quần áo

4. Teddy SinAra

Teddy SinAra Moderator Moderator Lão Làng GVN

thôi ông mặc rô,mọi khi lành tính lắm mà sao nay nóng thế =))

có cãi nhau thì ăn thẻ với nhau cho nó vui,công với chả tâm,đáng lý 2 thằng mỗi thằng 10 point nó mới chơi

5. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

Search trong topic này đi, mình lập 3 4 topic rồi đấy, mới cầm máy 3 lần nhưng mỗi lần chụp đều có đầu tư vào hết đấy chứ không chơi chơi không đâu, mình đây phân biệt chụp lưu niệm với nhiếp ảnh nhé. Hình người khác làm ví dụ cho vừa chuẩn vừa khách quan

Muốn có ảnh đẹp thì phải đầu tư, bỏ cả chục triệu thay vì vài triệu đi mua cái DSLR làm gì nếu ko phải là muốn chụp ảnh đẹp? Ai bắt ngày nào cũng phải bỏ tiền ra mà mua đồ, đã nói rõ là có thì mượn, không thì mua, một khi đã xác định muốn làm 1 bộ ảnh thì phải chịu chứ. Ko chịu được thì chụp chơi ai nói gì đâu. 2 3 tuần mình mới đi chụp 1 lần nên bỏ ra trăm ngàn cho 1 bộ ảnh mình thấy chả là gì :-j

6. Vann1704

Vann1704 Mega Man Lão Làng GVN

ối....nhức óc quá.......hết bít nói gì lun á >.< 8-}
    tớ cũng xin góp 1 tấm zị :))

7. ToZy

ToZy T.E.T.Я.I.S

"một khi đã xác định muốn làm 1 bộ ảnh thì phải chịu chứ. Ko chịu được thì chụp chơi ai nói gì đâu" ai nói gì đâu àh ? "Có chăng là bộ quần áo mua mất 300k thôi, chia ra 3 đứa thì có 100k/đứa, đáng nhiêu đâu " . Chụp ảnh mà đòi hỏi tất cả đều phải đúng , phải đẹp sẵn , rồi cầm máy lên bấm là xong ...ngu bỏ mịe :-j .
    Trình của bạn đến đâu mà vào đây ăng ẳng lên chém hình thằng Kei ? Góp ý bằng cái giọng điệu đó àh ? Hay không đc đi học nên ko biết cách nói chuyện ?
    Đc khen cái bộ ảnh thi beeteam mà đã ra vẻ ta đây , 1 mình bạn làm đc bộ ảnh đấy àh ... thứ ăn cháo đá bát .

8. Pelican

Pelican Sexy team captain

@Slientkid: Bài ăn thẻ là bài khiêu khích.

Mình nhắc nhở bạn thêm một lần nữa, không phải tự dưng bao nhiêu người vào nói như thế đâu. Cũng đừng cho rằng mình đúng trong chuyện với Kei (HKTH) và mình cũng đúng trong chuyện khác, với những người khác, mà cũng chẳng phải ai cũng dễ tính như Kei để mà lơ cái cách ăn nói đó.

9. Louis Dante

Louis Dante Youtube Master Race

tớ chả bênh j cậu tét cả
    vì cũng biết tính nó rồi.
    nhưng cái j ra cái đó . Dù cậu chụp tốt hơn và có tài năng hơn thật
    nhưng trong cách nói chuyện .Mình nên khiêm tốn cậu à
    Cậu đừng để cậu là một ông JD thứ 2
    tuy có tài nhưng mà ng gét nhiều hơn ng quý đó
    Và tớ nghĩ là nên chấm dứt ở đây để tránh gây mất đoàn kết
    stop nhé. ko ai thêm lời j nữa nhé

10. Teddy SinAra

sao ko vd tớ tốt hơn nó :-L,vd thế nó tưởng nó cao nửa thì sao,bộ nào củng đẹp =))

Chỉnh sửa cuối: 12/10/10
  11. nhimxxu

nhimxxu Mr & Ms Pac-Man

Bình tĩnh nào các tình iu ơi, mọi cuộc tranh cãi trên diễn đàn thì chẳng bao giờ đúng sai rõ ràng cả, từ mục đích đến các thể hiện, từ cách thể hiện đến cách hiểu của mỗi ng là khác nhau nhiều lắm, rồi ai cũng đúng sai có cả.

Đội HN đâu, off tiếp đi, tớ đang muốn có 1 bộ ảnh chụp ở quán cafe, quán tường gạch trắng, có salon đỏ, có lò sưởi gạch trắng, đủ rộng rãi để đánh đèn và đủ vắng để mẫu diễn, mẫu mặc hơi ngắn, hơi sexy 1 tý và có cá tính 1 tý, có đầu tư make up, có đèn đánh góc đc thì tốt quá

Cần tìm, mẫu, trang điểm, và chỉ 2 đến 3 tay máy chính thôi, hok chụp đông thì lại loãng ^^

12. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Cái này nói đùa tí. Chụp đông quá có khi xem lại thì lại có người la lên : ơ, thằng này nó đạo hình của mình !!!!

13. nhimxxu

nhimxxu Mr & Ms Pac-Man

hehe, chẳng sợ đâu, cùng 1 góc, nhưng thế nào cắt cúp rồi chỉnh hậu kỳ khác nhau, như thế lại càng có cái để so sánh và học hỏi cho nhanh tiến bộ chứ :D có điều chụp đông thì mẫu ko biết nghe ai cả, mắt đảo như rang lạc khổ thân lắm :">

14. Teddy SinAra

theo ý Nhím thì cần 1 team : 3 photoman trong đó 1 chuyên gia ánh sáng,1 stylist,1 make-up là ok =))

15. NIZ

NIZ Blue Wind

Up high res chậm hơn 10 lần mà nhìn hình chả khác gì mấy =))

16. Teddy SinAra

khác cái lúc down về ấy,giống như cái host =))

17. Louis Dante

Louis Dante Youtube Master Race

tớ 1 slot nhé nhím :D
    mẫu để tớ bảo em trang mi xinh :X

18. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Chà thẻ bay loạn xà ngầu nhìn vui nhỉ, em là em ủng hộ cho tên Sin ra đảo cuốc đất trồng khoai để dành tiền mua 5D M2, anh Bồ nông chém nhẹ tay quá \m/

Up 1 tấm test 85 1.8D

19. nhimxxu

nhimxxu Mr & Ms Pac-Man

Đã nhận, mà thực ra cứ đăng ký, rồi vd có 2 mẫu rồi có vài máy, ta chia làm 2 nhóm đi 2 quán khác nhau về làm 1 battle nhỏ nhỏ cho mọi ng vote cũng vui lắm, hehe,

cứ lên kế hoạch, stylist, chuẩn bị đồ rồi chắc khoảng cn tuần sau nữa mình đi chụp, cn tuần này thì tớ phải về quê mất rồi T_T Hoặc nếu muốn chụp sớm thì đế chiều t7 tuần này mình xin nghỉ đi chụp cũng ok

20. Pelican

Pelican Sexy team captain

Ai cũng phê bình mình chém nhẹ, tự kỷ quá =.=!
    Đúng quy định là thêm lần nữa mới cho tên Sin và Slient ra đảo trồng khoai an dưỡng được chứ nhỉ, thông báo cho hai người biết để chuẩn bị tinh thần, em mài dao ngồi đợi :))

@Red: Cho em xem tấm to hơn với, em muốn soi kỹ skin tone chụp bằng D90 để ngân cứu phần bits depth của nó, tốt nhất là hình chưa chỉnh sửa :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.