Footmen Frenzy mới tạo . Chơi thử rồi cho ý kiến dùm mình nha !!!

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Vua_Do_Hoa, 18/4/08.

1. [s]tarboy

[s]tarboy Legend of Zelda

Mình vẫn lại là ng` góp ý kiến truớc nhất :))
    Cải thiện dc về cái gọi là màu sắc ^^ , nhìn bắt mắt hơn trước
    Bonus Stars , gọi tắt là dấu + ấy ;)) , 1 lv + 5 , Hero lv 8 + 20 start =))
    Nhà chính bao nhieu k máu , thời gian repair là bao lâu dzay :))
    Chỉnh lại phần comment của Skill trong object đi , để hok đúng gì ráo ^^ ( VD như blademaster Skill ilusion lv 1 creat 1 ilu , nó để creat 2 =)) )
    Al của máy ngu hơn trước @_@

Cốt truyện hơi bi bựa , tớ dẫn ra vài chỗ khuyết nhé ^^
    -Trong lúc các trận chiến đã yếu ớt đi -> tàn cuộc , hậu chiến tranh =))
    -Đem binh đoàn bóng đêm lên mặt đất nhắm thu phục Trái đất -> Tàn phá mặt đất , đem lại chết chóc , âm mưu thống tri hành tinh xanh ^^
    -xuất hiện nh~ vị tướng mới -> xuất hiện nh~ hero (chắc cậu thích thuần Việt ) hay xuất hiện nh~ mãnh hỗ mới ( hơi chuối )
    -Orc -> Thủy quái . Đúng nhưng có gì kỳ kỳ @_@

Giờ hỏi riêng ;))
    Cậu chỉnh phần item rớt đồ khi kill unit ra sao vậy , thấy hay hay ^^

2. [s]tarboy

Mới chơi với thằng bạn xong , cảm giác vô cùng ... , thằng bạn tôi thi khỏi nói rồi
    Vùng giữa có khả năng hồi máu .... , Hp unit cao , damage thấp lại thêm shield ( quýnh mòn mỏi 1 con )
    Hp regen quá lẹ , thằng bạn tôi mang cây staff có khả năng health gì ấy , quýnh nó , đánh thì chậm mà hp regen chắc phải cỡ 10-15hp/s , quýnh ko thấm luôn
    Còn cái main building , nó nói tôi quýnh thua T_T , tôi ko chịu bảo nó phá thữ nhà :))chính . Sau 5 ph im lặng , nó $*@&# rồi out =))

3. Vua_Do_Hoa

Vua_Do_Hoa Mr & Ms Pac-Man

Cũng vui nhỉ :D ! Mấy cái đó là do mình chơi có một mình ở nhà ( Chả ai chịu text dùm nên ra thế ^^! :D )
    Với lại mấy cái skill mình tạo nhiều quá nên chả nhớ gì ( Chỉ nhớ những skill của Super Hero thôi ..> Vì có đánh dấu).
    Phần cốt truyện mình sẽ sửa theo ý bạn ( Có ai có ý tưởng gì thêm góp ý nha )
    Hiện giờ mình có một link mới của map --> Đây là bước đầu mình đưa một skill có sử dụng Trigger vào ( VD : con DeathLord lên lv 20 thì sẻ có thêm một skill mới .>>chỉ vậy thôi ^^ )( Mới biết làm ...)

http://www.mediafire.com/?nxgcty0iidd

>>> Map này chưa sửa cốt truyện <<< (Xem tạm cũng đc hí hí )
    ******thêm****** viên ngọc hồi mana có tác dụng tăng 400% tốc độ hồi mana ban đầu >> có lẽ nên đổi lại 50%
    ******thêm****** viên ngọc hồi máu có tác dụng hồi 5 Hp /s có lẻ nên đổi 2 HP/s

****: Nếu bạn ko phiền bạn có thể chỉ giúp mình những lỗi của Item nhé ::: Thanks trước :::

4. Vua_Do_Hoa

Về phần AI mìnhđaang tìm hiểu lại : có thể mai mốt mình cho Computer có khả năng nhặt đồ luôn ( Như thế mới hoàn thiện)

5. Vua_Do_Hoa

À quên nhà chính của map này
    lv 1 :200000 Hp
    lv 2 : //
    lv 3 : hơn
    lv 4 : 500000 Hp

Đừng lo khi Hp quá nhiều . Cũng chết à

Repair thì giống map Melee

6. [s]tarboy

Cậu đùa ah , 2% máu 1s , 50s hồi 100%hp , ôi dzoi , chỉnh mấy cái Ring of Regen kia xuống làm gì , cái trên mới là tệ lậu nè :))
    Chỉnh Hp nhà chính lại đi , cậu để máu 500k mà repair giống melee tức 135s Nếu chia ra -> ~ 1k máu mỗi s repair ah =))

Kể ra cũng vui nhỉ ^^ , cậu làm map Footmen theo kiểu Extrem , tức là toàn unit , building loại khủng bố . Còn tôi lại làm map theo kiểu unit , hero " yếu sinh lý " nhưng spell lại khũng =))

7. Vua_Do_Hoa

Trời ơi ! Đó là mức tăng máu bình thường đó !

Máu nhà chính đễ vậy không ổn sao ? Chứ nếu để yếu quá thì kết thúc trò chơi sớm lắm , vả lại cái nhà đâu chỉ chịu sự nguy hiểm của các Player Khác ... còn có quân đen nữa mà

À : Lúc này rảnh nên liên tục cải tiến map hí hí ! Làm dzô một map mai mốt lôi ra dùng cho map khác luôn ^^
    Có map mới nữa nè : http://www.mediafire.com/?wyxxwjdcpdu

Map này mới làm một chiêu "Triệu Hồn" của Hero "Priest" trong nhà super
    Thêm nữa là khi gõ text "-sp" thì nhà tướng Super sẽ biến mất dồng thời xuất hiện một nhà mới. Trong nhà đó chỉ có một con tướng ! Bạn coi dùm mình skill của con đó như thế có phù hợp không (cứ xem như theo cốt truyện thì con đó là *chủ* của các " mảnh hổ mới" đi ---> Khi các Super Hero chết hết thì con đó mới xủất hiện)
    Xem dùm skill cái nha

8. [s]tarboy

Cậu nghĩ 1 map 6 người choi đánh trong bao lâu , với tốc độ hiện đại hóa ngày nay thì 1 map đánh Lan yêu cầu thời lượng từ 15-> 70 ph . Cậu tính xem phá cái nhà lình đó nếu dồn hết bình lực vô đập thì cỡ bao lâu thì banh nhà =))
    Tướng mới tính sau :)) . Thật ra tôi thấy mấy con super của cậu hơi bị bựa , toàn chiêu AOE , stun , chain damage ^^

Còn 1 số thứ mình liên quan đến map mình lam , mình gởi qua tin nhắn diễn đàn cho cậu . Nói trên đây ko tiện

9. Vua_Do_Hoa

Ok !! Mình giảm xuống vào khoảng 50.000 Hp [lv1] còn [lv4] 100.000 Hp đc ko?

Mấy cái skill thì mong bạn thông cảm ! Mình ko nghĩ là mình sẽ đi chuyên sâu vào vấn để trigger ... vì mình làm map chỉ để giải trí giống bao người . Vì thế mà đa số các thứ mình toàn nhờ bạn , đàn anh v.v.. Có thể sau này mình copy vài skill = trigger vào map cho map sinh động hơn .

Cho hỏi câu ngoài lề : Chiêu triệu hồn đó,có mấy con ma bay dèo dèo đẹp không :D ?

10. [s]tarboy

Tùy , cậu nhắm sao mà đập chừng 2-3 ph thì nhà banh là ok , vậy cũng là trâu lắm rồi =))

Newbie nào chả thế :))

11. Vua_Do_Hoa

Ùh ! À map mới mình sẽ up sau ! Nhưng mình có một điều mới là map mới này có cả showdamage và showskill nữa! Hãy đón xem nhé !!! :D

12. Vua_Do_Hoa

Như đã hứa bây giờ mình gữi tạp một map (Đang hoàn thiện hơn) trong đó có Showdamage và Show Spell . Mình có copy một số skill và tự tay làm một số skill = trigger . Xin gui lời cảm ơn đến những chủ nhân của những skill đó.

Tiện thể cho hỏi bạn nào biết làm Leader Board giống trong DotA thì chỉ mình làm với !!!

À! Nhân đây cũng xin mạng phép nói với các bạn thường ghé qua đây là các bài post càng về sau càng mới (Thứ lỗi cho tôi nếu bạn biết rồi ! Vì cái này có mấy đứa bạn của tui nó down Link cũ rồi nó chê dỡ ^^!)

Link đây : http://www.mediafire.com/?czme0ljjtxc

13. [s]tarboy

Dạo nay đang bận thi ko có coi map nên cũng chỉ góp ý lại mây cái cũ
    1 : Hp unit cao , damage cùi chuối -> quýnh nó lâu
    2 : Tower trâu bò , đamage cao -> cang đánh càng nản
    3 : Damage hero bèo bot -> gãi ngứa . Mấy con super ko nói làm gì nhưng mấy con hero thg cùi quá

Map mới có gì mới hok :D

14. Vua_Do_Hoa

Vậy là xoay quanh vấn đề Hp . Rồi cám ơn nhé !!!

Vì mấy bữa nay lo chuyển địa bàn cho map nên quên mấy cái Hp...Thông cảm nhé

@Starboy thi rồi à !!! Chúc đạt đc kết quả như ý muốn nhé :D

15. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

map dc :D hero ok
    Vua Do Hoa spam lên 50 bài rùi edit bài #1 ấy, mọi người đỡ phải tìm bài mới nhất :))

16. Vua_Do_Hoa

Nhưg làm như thế nào thú thật mình không biết !!!

17. DaCeRS

DaCeRS Youtube Master Race

tạo 1 item mới kiểu gì vậy? Em tạo 1 item mới nhưng nó cũng chỉ cho chọn những ability có sẵn Vd em muốn tạo 1 cái vuốt +70 dam chẳng hạn nhưng chỉ có 20dam là hết cỡ .

18. Kenji_r2006

Kenji_r2006 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

map hay,cho xin bản AI đi pro ơi
    :hug:

19. [s]tarboy

Có 2 cách , cách nào cũng dc . 1 là do phần skill(quên tên)-item chỉnh damage lên 70
    2 là vô item phần công dụng cho 3 lần cái 20 damage -> 60 damage , có thể cho thêm effect khác như % miss , + stat

Mà hỏi ỡ đây là lộn chổ rồi , vô phần hỏi đáp ấy

20. Vua_Do_Hoa

AI của bản này chưa hoàn chỉnh. Trong lúc choi chắc bạn thấy nó cứ chạy tới chạy lui quanh nhà mà ko chịu ra giữa map hay tự động tấn công . Nó chờ cho đến khi mình qua mới chịu đánh trả... Mình đang hoàn chỉnh lại AI cọng với 2 Skill một là Shock Water. 2 là Un_Attack. 2 chiu này hơi đin đin :D

Sẽ cố gắn.
    Cám ơn StarBoy đã trả lời dùm câu hỏi nhé...