free kick đây

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi kaka_bibi88, 22/5/05.

1. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Ke ke ... Cái kiểu sút phạt giữa sân của em cũng cần chuẩn lực ghê gớm lắm đóa chứ ... :D
    May mà tay mình dạo này "luyện tập" nhiều ... Giải vừa rồi được khoảng 10 quả phạt giữa sân ... Ăn 6,7 quả gì đó ... ;))

2. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

Hê hê,anh Vũ đá kiểu sút phạt đôi má ngoài needved toàn bị người ta ấn O kéo hàng rào chạy lên,chứ em thấy lên lực 1/4 cũng không sút lên tròi được đâu.
    @Mà em chưa nghe nói đến vụ Intel tham gia vào sản xuất card màn hình lúc nào?Chỉ nghe đến card màn hình tích hợp luôn trên bo của Intel thôi :D

3. captainneu2001

captainneu2001 Youtube Master Race

hic nghe các bác nói sút phạt nghe hay lắm, nhưng mà có ai công nhận với tui rằng Juninho trong nè sút phạt kém đúng ko (mặc dù chỉ số sút của nó là 99), bác nào có tuyệt chiêu sút phạt của nó giống như ngoài đời ko dạy cho anh em với. Ngoài đời cứ khoảng 30m - 35m, là nó đá vào cái ngon ơ, chứ trong điện tử thì đúng là chịu chết. Vả lại lực đá của nó nhẹ quá, tui chỉnh tăng lên nhưng nó đá phạt vẫn kém như thế, ko được quả nào giống 80% ngoài đời được, có thể là do tui nob ko biết đá phạt nhưng anh em nào có khả năng thì chỉ bảo đi vậy

4. romeo_codon

Ặc dĩ nhiên là đến 80% ăn thì là vô cùng khó ... Nhưng nếu nói là Juninho đá phạt kém thì đúng là sai lầm vô cùng to nhớn :D
    Thằng đó đá vô cùng toàn diện ... gần hay xa đều ngon :D

5. satthuminhcup86

satthuminhcup86 Mr & Ms Pac-Man

vừa tập được kiểu sút phạt mới dành cho những thằng lực sút tốt như balack nedved hay lampard,giữ L1 và nút xuống sau đó lên lực bình thường.ai biết rồi thì tham khảo qua nhé,ai chưa biết thì thử nghiệm xem

6. SN_handy

SN_handy C O N T R A

Thằng Lâm sút phạt giữa sân thì tính làm gì, ko cần quá chính xác về lực như sút phạt thường. Lấy Recoba đá thì ai chẳng đá được :D, anh dùng Milan chẳng sút nổi quả giữa sân nào trong giải hết :D, chuyền cho đỡ phí bóng, ko quen mấy thằng đó
    @bà con: đang nói về sút phạt we9, pes5 hay we10 thế?

7. NORMAN

NORMAN C O N T R A

Bàn đá phạt duy nhất xem được là bàn danh dự của cu nhí Trương Anh Tuấn vào lưới Linhca. Khá đẹp mắt. Còn vẫn phàn nàn về card màn hình để lần sau BTC cho test trước. Cái này anh đã góp ý và BTC đã tiếp thu. Hi vọng các lần sau máy móc sẽ ngon lành hơn.

8. romeo_codon

May quá, may có anh nhắc nhở BTC hộ ... ko thfi cao thru HN chết hết à ... giỏi mấy cũng ko qua nổi vòng bảng mất ...

9. NORMAN

NORMAN C O N T R A

========================================================
    Anh không thích kiểu nói này một chút nào. Nếu ko góp ý thì các giải sau làm sao hoàn thiện được. Còn em, nếu không có Huy Anh (WE Thăng Long) giúp sức thì suất thứ 2 đã thuộc về một game thủ lớp 9 rồi. Kiêu hãnh chứ đừng kiêu ngạo, Tự tin xin chớ tự mãn. Đường phía trước còn rất dài. ::)

10. SN_Vip_Patriot

SN_Vip_Patriot Donkey Kong

Thèng Romeo im mồm chưa em:))
    Nói chung là đá card lởm thì khó người khó ta,chả có đứa nào lại quen chơi máy lởm cả:))Mỗi người thua 1 lí do nhưng chớ nên nói ra kẻo người ta cười chết

11. longkun

longkun Donkey Kong

:D chu yugi_kaka oai hom chu nhan yahoo cho anh, anh dang doc thi mat dien :(( hinh thu nick chu la yugi_kaka88 phai ko

12. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

-hic anh nhầm em với ai rùi nick yahoo của em vẫn là kaka_bibi88 mà ,em đang bận ôn thi nên không online thường xuyên được / cáo lỗi với longkun/

13. davidhuy

davidhuy Youtube Master Race

mấy pác tổng hợp giùm em cách sút trong PES5 đi
    em thấy sút trong PES5 đâu gjống PES 4
    cách nhấn R2 và nữa lực đó cỗng chỉnh hướng khó xuyên qua hàng rao lám

14. longkun

longkun Donkey Kong

:( sút bt thủ môn bắt hết giờ chỉ trông chờ vào cầu thủ Đỏ thoai :(

15. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Sút phạt đâu có nhiều kiểu đâu mà tổng hợp, chủ yếu là đôi tay thôi, đá nhiều quen thì dễ vô, nhưng ngược lại cũng có mấy kiểu phức tạp nhưng cực kỳ nguy hiểm, mấy bác down cái file ở dưới unzip ra rồi load replay coi thử, nếu có bác nào biết rồi thì coi như tui múa rìu, còn nếu chưa thì chiêu này đáng học lắm đó, tui vừa nghĩ ra 1 tuần và hiện đã thuần thục::)
    Cách đá ko có gì khó, chỉ cần đá nhiều là được::) , vị trí khoảng từ 39m tới 44m dễ ghi bàn nhất, dễ là vì từ vị trí này lúc lấy đà chuẩn bị đá thằng goal dâng lên, mình chỉ cần bầm L2 đổi rồi cho thằng đứng đạp banh nhẹ qua, giờ thì cần cho canh đúng cây lực là score thôi, nhớ là chỉ giữa sân, xéo qua tí cũng được nhưng đừng xéo quá ko được đâu:D
    Chúc thành công

Các file đính kèm:

16. SN_handy

SN_handy C O N T R A

thanks for sharing, có điều bà con ta nghĩ ra cũng gần 1 năm rồi bác :D Dùng giết gà rất tốt

17. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Mấy bác biết rồi thì tốt, tui có nói trước rồi, bác nào biết rồi thì coi như tui múa rìu ok? bít rùi thì cho người khác biết với chứ

18. myno

myno Mario & Luigi

Đúng rồi,có nhiều người tuy chơi lâu và đá hay nhưng mà chưa chắc sút phạt tốt.Cảm ơn bác Chopper nhiều

19. SN_handy

SN_handy C O N T R A

thế thì mới nói là thanks for sharing chứ :D Bác chịu khó đọc lại thread này sẽ tìm thấy cách chống cái đó

20. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Hiện tại phát hiện thêm cách chống sút phạt trong PES5 còn kinh nữa,
    chỉ để lọt lưới bởi những cú chạm xà,cột nảy vào.

Còn WE10 thì bó chiếu , không thể chống , còn mình đá thì cứ 18-27M vào như rạ