free kick đây

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi kaka_bibi88, 22/5/05.

1. ZellDincht

ZellDincht Youtube Master Race

sao không có hả anh? Mấy quả đá phạt tầm 20m trở xuống ấy, thằng bạn em nó tống một thằng hậu vệ vào, em sút, hậu vệ phá ra, tức cực kì, còn cự ly xa hơn thì cũng thế :D . Nói chung cứ thấy hậu vệ đứng đấy là em thấy ức chế, bắn lực trâu trâu tí mong thằng ôn ấy nó vỡ óc chết :D

2. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

-mèng ơi bạn ơi nhớ chọn thằng sút trâu tẹo nha cho nó biết thế nào là đứng ko đúng chỗ hiiiiiiiiiiii
    -nhưng nếu gặp những tường hợp như vậy thì cứ phối hợp với đồng đội trong cầu môn là được mà

3. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

mấy cao thủ ơi cho mình hỏi cái này nhé:
    - các cậu đã bao giờ sút phạt góc vào luôn khung thành chưa ? nếu đã từng thì thử chia sẻ tuyệt kĩ đó với mọi người đi để tụi mình còn học hỏi với
    - mình đã từng tập sút phạt góc nhiều lần rồi nhưng bóng chỉ xoáy lượn vào cột dọc của góc gần khung thành thôi như vậy thì thủ môn nó bắt được hết
    -mình muốn sút xoáy vào góc xa khung thành xoáy qua tầm với của thủ môn rồi vào luôn góc xa như vậy có thực hiện được ko vậy

4. Super Pippo

Super Pippo The Warrior of Light

Đá phạt góc vào luôn khung thành thì em làm được rồi nhưng cũng chỉ là rùa thôi . Chỉnh hướng bóng tạt vào sát chỗ cột dọc , tạt vào bình thường . Thằng hậu vệ đứng chắn ở cột dọc nhảy lên đỡ bóng , chắn luôn cả thủ môn khiến bác này bó tay . Cuối cùng bóng lượn vào phía khung thành , đập vào thằng hậu vệ bay thẳng vào gôn . Bây giờ em cũng hay thử làm cách này nhưng lâu lâu mới vào được một phát , vui phết !!

5. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

chỉnh tạt bóng vào góc gần hay góc xa hả bác ? mình cố lắm cũng chỉ đập vào cột dọc góc gần được thôi còn vào góc xa thì khó lắm không xoáy được qua tầm với của thủ môn gì cả
    hiccccc tôi tập mãi vẫn ko được

6. ZellDincht

ZellDincht Youtube Master Race

hơ, đá phạt góc vào thì em chưa thấy bao giờ, mà nếu đá thế nó ấn Tam giác thì mình chắc bó tay. Nhưng mà đá cái quả góc hẹp(tầm 15 độ) khoảng cách tầm 24 mét thì em đá vào một vài lần rồi, nhưng mà khó lắm chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi. Em phải ấn 2 lần vuông (thật ra sút phạt gì em cũng ấn 2 lần vuông) lần đầu khoảng 1/4 lực, lần hai đến nửa hoặc hơn một tí, xong rồi giữ cho nó xoáy thôi.

7. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

- thật ra đá phạt góc hẹp vào thì mình cũng đã từng nhiều lần sút thành công rồi , còn cách sút mà nhấn 2 lần vuông thì tuỳ vào cảm giác khi nhấn sút của từng người thôi

8. longthannt

longthannt Mr & Ms Pac-Man

toàn dân xạo > theo tui đá phạt góc vào tỉ lệ của nó là dưới 5% ...khi đá ta chọn cầu thủ trái chân so với quả phạt góc ( chân trái đá phạt cánh phải và ngược lại ) Giữ nút tới ( bóng đi nhanh hơn) chỉnh hướng thích hợp ( thường là lên 1 chút so với đường ngang ) nhấp hơn nữa bình xong nhấn chỉnh đọ xoáy . Nếu may mắn thì goal ....
    nhưng cho tui hỏi là chẳng lẽ trong khi đá mấy người lại xài trò này sao (...chắc chắn là bỏ phí 1 cỏ hội nên không ai dại gì làm như thế ..
    Tui đá bóng điện tử từ lớp 5 nay là lớp 12 chi 3 lần đá thành công thui ....nên tui khuyên là kô nên chơi trò này

9. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

- nhưng mếu mình luyện được một tuyệt kĩ nào thì mới hay chứ
    -cũng như ngoài đời có thấy nhiều quả phạt góc mà sút vào được đâu thế mới hay chứ

10. longthannt

trời !!!!chẳng lẽ mình cứ mong thần KIM QUY hiện ra mãi sao ! Kĩ năng gì chứ kĩ năng này dù có hỏi các cao thủ thì họ cũng kô có món này đâu
    mà muốn luyện cho thạo chiêu này chắc tui đến già mới luyệnu xong quá
    Tui khuyên mọi người kô nên hảo huyền nữa ..Thực tế 1 chút đi..
    chúc may mắn...................

11. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Trong LE, sút phạt bằng O ở khoảng cách 17-20 m tôi thấy dễ hơn 8i thì phải. Đường bóng đi cắm hơn. Còn chuyện đá phạt ở góc hẹp, theo tôi nên dùng O câu vào đánh đầu, chứ sút luôn thì mất một cơ hội nguy hiểm, đánh đầu tỉ lệ ăn bàn cao hơn chứ.

12. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

Bạn ko làm được ko có nghĩa là người khác ko làm được.
    Trong bản LE đá phạt góc vào luôn tương đối khó, còn ở các bản WE cũ thì tỉ lệ vào ko thấp đâu (nhất là WE7i). Nói chung còn tuỳ đối thủ nữa. Đá với máy ăn dễ, đá với tay nào biết chiêu này rồi thì...

13. tratida

tratida Legend of Zelda

Cứ khuyên người ta thế thôi, có thể ai đó có cách cải thiện hoặc tìm ra bug gì để Konami nó còn sửa :D, có khi tìm ra được thì nó chuyển sang bản WE mới lại hết xài thì khổ.

14. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

-uh chắc tập vậy chỉ để đá chơi với máy thôi còn đá với người khác thì thôi chú tâm vào chiến thuật thì có lẽ hơn đấy

15. ccna

ccna Youtube Master Race

chính xác ,đá với người mà cứ cầu may là ko xong đâu
    đá phạt chỉ để cho vui thôi chứ mong nhiều vào nó là sẽ thua người ta ngay
    làm như ngoài đời , câu banh vào đánh đầu hoặc từ 20 m trở lại thì mới nên sút phạt thôi
    đá banh là phải chắc cú chứ nếu đá đẹp mà THUA thì cũng như ko mà ha

16. longthannt

đúng thế ! muốn thắng đối thủ thì phải tận dụng cơ hội chứ cứ đá phạt thẳn là chắc chết đó . Cứ câu bóng vào để ghi bàn cho dễ ..đá với người hay với may cũng vậy..

17. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

nói vậy là có vẻ mọi người vẫn đá WE8 hoặc 8i rồi. Ở WE8 LE thì đừng mong tạt vào đánh đầu, hậu vệ nó kèm kỹ lắm lắm, không dễ ăn như bản trước đâu.

18. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

-có vẻ càng về sau thì càng đá khó hơn nhỉ , nhưng máy móc vẫn không thể bằng con người mà
    -do vậy thì dù có khó như nào thì trong một khoảng thời gian thì mình vẫn có thể tìm thấy điểm yếu đẻ khai thác mà

19. ccna

ccna Youtube Master Race

ngẫu hứng nữa các bác ơi
    vả lại tùy tình huống nữa chứ
    ai mà chẳng thích sút phạt vào ?phải ko?
    đá kiểu nào mà GOALLLLL là vui lắm chứ
    vào trận thì thiên biến vạn hóa chứ đâu ai giống ai đâu

20. tratida

tratida Legend of Zelda

Phải biết đá phạt chứ, nếu không thì cứ đến vòng cấm địa nó lại chém cho thì nghỉ chơi mất :D. Đá phạt vào đâu phải là đẹp, do đối phương phạm lỗi thôi chứ có do mình đá đẹp mà được đá phạt đâu, còn chuyện sau đó thì đá thế nào cho vào là được, đâu liên quan đến đẹp với xấu ? Mà bản mới này thì câu bóng đánh đầu khó hơn đá trực tiếp đó. Cái nào dễ thực hiện thì làm chứ đâu phải là muốn đá đẹp chứ không muốn đá vào đâu. Các ông chuyển sang đá WE8LE đi, nghe nói chuyện là biết đang đá WE8 hoặc WE8i rồi