free kick đây

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi kaka_bibi88, 22/5/05.

1. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Hê hê, thì có bảo là chắc chắn đâu, chỉ hứa hên thôi, nhưng chiêu này rất phổ biến cho các version trước, đặc biệt là PS1. À sao ko bác nào trả lời câu hỏi đầu tiên của tớ hết vậy?
    ___"Ko biết các kiểu sút phạt có ảnh hưởng đến khả năng ghi bàn của khi đá phạt của cầu thủ ko nhỉ? các bác thấy kiểu nào dẽ đá vào nhất?"

2. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

tất nhiên là có ảnh hưởng rồi :D.
    Ko có công thức cụ thể là kiểu nào dễ đá, chủ yếu là quen tay và áp dụng linh hoạt trong từng tình huống cụ thể thôi. Đá phạt 2 người rất có lợi ở cự ly gần hoặc khi góc sút lớn

3. The Patriot

The Patriot Donkey Kong

Công nhận anh kekhongtim nói rất đúng!Chủ yếu là tay mình thui.

4. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Ko bít đá banh WE9 đá phạt sao? chứ WE8 này khó đá phạt dzô wá, trừ mấy trái 23m trở xuống, lúc trước đá 35m còn vào còn bi h đi núi ko

5. Nightelf

Nightelf Mario & Luigi

Cái hay nhất của WE chính là nhiều khi đá tập sút vào nhưng vào trận đá lại kô vào :D.Cái này là do nhịp độ trận đấu ,bên nào đang có lợi thế ,cầu thủ sung đá dễ vào ,bên nào bị ép ,sút rất kó vào ,rất thực tế

6. *SUPERGAMER*

*SUPERGAMER* Fire in the hole!

=)) cái đó tuỳ tay nghề thui chứ làm gì có vụ áp lực =))
    Cái WE9 náy đá khó hơn cái cũ ấy nhỉ?

7. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

mấy ông chỉ lắm trò.tui lấy adriano đá phạt: ấn R3 rồi sút nủa lực.sút 10 quả vào 8

8. tratida

tratida Legend of Zelda

mớm bóng à ? hình như bản WE9 không có chiêu bấm R3 xuống mà dùng nút khác thì phải, hôm trước bấm không ra. Đối phó với cái loại đẩy sút này cũng không khó lắm, bấm nút O+X là được

9. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

ở WE9 thì hơi khác 1 tí: Giữ L2 để gọi 1 thằng ra, ấn L1 + X để nó mớm. Cách điều chỉnh hàng rào cũng hơi khác chứ ko giống cũ đâu

10. Nightelf

Nightelf Mario & Luigi

Thì tay nghề cũng quan trọng nhưng tui đá với thèng bạn ,nó chơi Man ép mình quá xá .Lúc sút phạt dùng Giggs sút vào 2 quả ,tui để ý toàn sút vào vị trí thằng hậu vệ kô nhảy lên ,bó tay :D

11. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Thấy rằng trong các phiên bản của WE từ trước đến giờ thì khâu Free kick vẫn khó hoàn thành nhất, ai có bảo bối gì chỉ dùm. Có thể thành công được 100% được hông.

12. anaconda_baby

anaconda_baby Youtube Master Race

Uiza!Bác này nói ngộ wá,đâu thể nào sút vào 100% được,muốn đá chính xác thì cứ vô phần training mà tập luyện,tự khám phá thì luôn luôn hay hơn mà!!Phải ko? :p

13. changvoi

changvoi Youtube Master Race

thành công 100% làm sao mà được chứ,khoảng chừng 70-80% thôi à

14. SuperCrazy

SuperCrazy Youtube Master Race

Vào tranning mà luyện. Chọn mấy thằng có chỉ số curve cao( như Backham). Khi sút giữ R2 sẽ chính xác hơn.

15. anaconda_baby

À!Mấy bác có thể chỉ cho em bít sút phạt ở khoảng cách từ 18-22m thì sút wa hàng rào hay sút xoáy là đạt hiệu wả cao nhất?(ngoài ra còn kiểu sút xà cực mạnh nữa chứ!)

16. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

- mấy bác ơi xin hỏi bản WE9 này sút bằng nút 0 có đựoc không vậy , mà nếu được thì sút kiểu nào sao tui đá mà không được vậy

17. anaconda_baby

Ủa!Bản WE9 mới có thể sút bằng nút 0 hả?Ngộ zậy!Mấy bản trước làm gì có vụ này.Mà nếu thử sút ko được chắc ko sút được đâu.Tui chưa chơi nhưng nghe bác nói thấy ngồ ngộ nên góp ý zậy thôi.Nếu sút được là đá kiểu nào thì cũng sút được còn ko được có nghĩa là ko thể nào sút được.Vậy thôi.Đơn giản!

18. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

sút O khó hơn trước vì hậu vệ rất chủ động, tuy nhiên sút [] dễ hơn. Bù trừ cho nhau. Mấy thằng sút trâu đá sợ lắm

19. buibathanh

buibathanh Youtube Master Race

xin lỗi nhé tui chơi we hơi bị hay nè
    sút kiểu nào cũng được nhưng chủ yếu là tay mình thôi, đá với tui mà ăn sút phạt hơi bị khó nhé"trừ phạt đền thôi"

20. anaconda_baby

Vậy sút bằng nút 0 có gì khác với sút bằng nút vuông hở mấy bác?Nghe bác buibathanh nói zậy chắc cũng chơi WE9 rùi phải ko ạ(chơi rất đỉnh nữa chứ)?Nhưng mấy bác ơi người ta hỏi sút bằng cách nào mà sao trả lời mới có 1 vế thui zậy?Kỳ wá!
    Tái bút:Bác buibathanh nói trừ phạt đền là sao ạ?Bộ bác đá phạt đền dở lắm sao? :D :D :D