Galaxy Online

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi soidenband, 8/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tonghonha

tonghonha Youtube Master Race

Không về nhà được đâu bạn. chiếm hành tinh mới làm nhà thứ 2 đi. Nhà mình kô có trên map. kô ai vào nhà mình được.

mình kô biết sao cho tên lửa chính xác. muốn nó xịn hơn thì nghiên cứu missile theory thì có món xịn hơn. muốn tàu nhanh hơn thì nghiên cứu dynamics để có cái boots tốt hơn. Bạn có thể tham khảo ở phần Modules list

mình chơi server mới roffilla _ nick:Dragontank

2. CatTheCat

CatTheCat Mr & Ms Pac-Man

trời mấy người ở game vn cung chơi game này nũa hã, bấy lâu nay ko biết.
    tui có chơi cái này
    Server Taurus
    Rofilla
    nick KitiesForce

3. tonghonha

muốn tăng độ chính xác thì nâng cấp electronics thì sẽ có module tăng % bắn trúng của phi cơ. ngoài ra nâng cấp cái đó còn có module tăng khả năng né tránh.

4. thanhyen

thanhyen Donkey Kong Lão Làng GVN

mọi người còn vào đc galaxy ko vậy? từ tối wa đến h mình ko vào đc nữa:((
    ko biết có phải nó ban IP việt nam rồi ko chứ mình fake ip chỉ vào đc trang chủ

5. tonghonha

mình vẫn vào được ngon lành. hay ban vào cái galaxy bi corp khac chiếm ồi nó khóa. mình đang thấy bạn đang online này. các ban nào chơi server mới nhớ đầu quân qua rofilla nha. minh thấy có 14 người Việt Nam đang chơi trong ấy. Có 7 người online thường xuyên

6. thanhyen

Mình ko vào được game mai đến gần buổi trưa mới vào được làm mất gần nửa ngày kô xây đc cái tàu nào

7. megaghost

megaghost Mario & Luigi

Mới tập chơi , bạn nào chỉ mình cách thiết lập Fleets với . Chọn phần đó mãi mà không biết cách cho ship vô ô trống

8. tonghonha

click vào cái ship ở phía trên tay trái. click vào cái ô trống hoặc ô có thuyền cùng loại. click vào chữ form. nhập số thuyền muốn tạo. làm tương tự cho các ship khác. xong chọn commander ở phía bên phải phía trên. nhập tên cho fleet. ấn okey

9. megaghost

megaghost Mario & Luigi

Thế giờ muốn chiếm thêm hành tinh mới thì phải làm sao , chứ giờ đc có 5 hành tinh khai thác tiền lên chậm rì . Chả biết đến bao h mới lên đc tàu xịn :(

PS : Những hành tinh có cờ xanh là có người chiếm rồi đúng không ???

10. thanhyen

Hành tinh có cờ màu xanh là có người chiếm rồi. Bây giờ chỉ chờ bọn nó đánh mấy cái galaxy 4 5* rồi nó bỏ những cai 1 2 3* đi thì mình chiếm thôi

11. tonghonha

Tốt nhất là nên tìm cái corp nào mạnh khi nào nó chiếm hành tinh mới thì xin nó mấy cái cũ. nếu nó tốt bụng thì cho mấy cái mới luôn. để chiếm được cần nâng cấp colonal science. bây giờ nó cho máy tạo hành tinh nên có thể tạo thêm 15 hành tinh ở home. Nhưng nếu chiếm được cỡ 5 hành tinh ở galaxy 4*,5*, ?????? thì 15 cái hành tinh ở Home chả bỏ bèng gì với nó

12. tonghonha

nó sắp sữa ra server mới nữa rồi. 4h am 15 tháng 4. tửc 3h pm bên mình. Nên đổi server hay tiếp tục server 3:( nhỉ?

13. thanhyen

Mọi người chơi lại có đông ko? Nếu đông thì wa serve 3 mà đánh tại nếu vừa mới chơi thì cũng khó kiếm mấy hành tinh ở bên ngoài nên phát triển chậm lắm

14. tonghonha

thấy cũng it người chơi. cỡ 6,7 người thôi. Một số mới gặp nhưng kô thấy xuất hiện nữa. Mình vẫn chơi server 3. Đang chơi bên này vui nên kô muốn chuyển đi đâu

15. thanhyen

Mình dạo này bận wa nên ko chơi đc nữa ai. Có ai chơi ko mình cho nick đã có đủ 20 planet ở ngoài

16. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

Bạn ở server nào? nếu là Gemini, quân Maya thì gửi cho mình mấy cái planet nhé .Nick là BurningHeart,đc thì thanks nhìu

17. AegisX

AegisX C O N T R A

cái Q 1 thì cần bi nhiu con Primarywarship để đánh vậy ? Ngoài ra mang supply theo là sao ???? . Mình mới chơi nên cũng còn nhìu cái chưa hiểu @_@

18. GTA:VN

primarywarship thì khoảng 20+ là dư xăng,còn supplies thì xây depot(trong offense)sản xuất supplies với tỉ lệ alum:gas:pop là 4:3:1,cho ra 10 supplies.
    Nhớ tạo thêm ship blueprints vì warship về sau chả là cái thá gì đâu,chỉ làm decoys mà thôi

19. AegisX

AegisX C O N T R A

Việc xây hành tình khác thì có cần mang quân theo không ???? Hay chỉ cẩn mang theo cái ConiolShip ?????
    Q 1 mà cần 20+ con thì chắc phải mất 1 ngày xây lính quá @_@

20. GTA:VN

nếu hành tinh đó trong system của faction khác thì bạo lực là cách duy nhất...còn nếu nó là free+thuộc sở hữu quân ta thì chỉ cần Colony.
    20 warship có là gì,xây 3-5 shipyard rồi nâng cấp max thì mấy tiếng là xong
    (đại khái là thế thôi,thực tế mới biết cụ thể).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.