Game cho PC yếu

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi vaan0011, 13/7/10.

1. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

Nếu chỉ xét về cấu hình thì nó cũng tương đối nhẹ, chưa chơi nhưng nghe thằng bạn nói cấu hình chỉ ngang ngử GTA vice city thui (mà cái này ngày trc hình như onbo 865 của mình cũng chơi vi vu ^^).
    Còn xét về nội dung thì nó thực sự bệnh hoạn, cực kỳ bạo lực, cả game bạn chỉ có 1 công việc duy nhất là nghĩ cách để giết đối phương sao cho tàn nhẫn nhất, "độc" nhất. gameplay coi trên youtube đấy. Thui mà đừng chơi, lỡ bố mẹ thấy lại làm rùm lên tới tai mấy chú trên bộ thì lại cấm tới game off nữa là khổ T_T.
    Có chơi POP 2 Warrior within chưa, đã test trên 945 vi vu, dại ji` lại rớ vào cái thứ bệnh hoạn kia.

2. _[V]iolet_

_[V]iolet_ Legend of Zelda

Mọi người ai biết cái trò trên PC mình chơi cách đây khoảng 8-9 năm gì rồi chơi qua lan với nhau chia mỗi bên 2 team khi thì trong lâu đài,khi trong hang động chia ra đi giết quái vật(người thằn lằn,người khổng lồ,phù thủy,xương khô,có khi giết rồng nữa ...) rồi 2 team đánh nhau ai chết thì hồi sinh về chỗ ban đầu.Nói chung game thuộc thể loại phép thuật mỗi bên lúc đầu vào dc cấp ít tiền mua gậy phép,mình nhớ có 1 cái gậy gần cuối hình bàn tay xương chưởng rất mạnh.

3. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

Cái game Postal 2 siêu bạo lực mình còn chơi vi vu ngoài phòng khách còn chưa sao mà :)). Mấy bản pop thì tớ chơi hết rồi, đang chơi phần 5 bên nhà bà chị :D.
    Cái game của bạn _[V]iolet_ là thể loại chiến thuật theo lượt hay chiến thuật thời gian thực ? Chắc là game Heroes of might and magic rồi.

Chỉnh sửa cuối: 27/8/10
  4. Gallus

Gallus Mario & Luigi

Các bạn cho mình vài game FPS hay hay với, máy E5200, ram 2gigs, Intel G33 Express .

5. _[V]iolet_

ko phải bạn ơi ! nếu là Heroes of might and magic thì trong máy mình cũng có nhưng tại lâu quá nên chỉ nhớ mang máng thôi,game góc nhìn thứ nhất hình như thuộc loại đi cảnh nhưng có chơi qua mạng lan đánh nhau.

6. Stormtrooper

Stormtrooper Dragon Quest

Có phải là Quake 2 ko :-?

7. _[V]iolet_

^
    Vừa lên google thì hình ko phải vì game này chủ yếu xài phép thuật,vũ khí như cung tên ko phải chơi hàng hiện đại như Quake 2 :( Mình hỏi khắp nơi rồi mà ko ai biết hết :((

8. Vu2009

Vu2009 Legend of Zelda

Dark Messiah of Might and Magic à? hay là hexen 2 ?

Chỉnh sửa cuối: 27/8/10
  9. _[V]iolet_

Ko phải bạn ơi mình xem trailer trên youtube luôn, game này cốt truyện cũng y như 2 game trên chủ yếu xài phép thuật bằng gậy mua lúc đầu,có cảnh có người khổng lồ,có rồng.Nhân vật có con gái nữa,chỉ nhớ như thế thôi -.-

10. Vu2009

Vu2009 Legend of Zelda

Bác thử vứt cái hình hoặc cái trailer lên xem ,chứ ngồi đoán thế này thì chịu
    Có phải game Wizardry 8 ko nhỉ?:|

Chỉnh sửa cuối: 28/8/10
  11. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

ơ hay, đã xem trailer trên youtube thì ko lẽ cái tiêu đề trailer ko có tên game :|, mà bác ko bit tên game sao lại mò đc trên youtube ?

12. +Se7eN+

+Se7eN+ Donkey Kong Lão Làng GVN

Chắc ý bạn ấy là xem trailer của 2 game kia rồi so sánh với cái game mà bạn ấy đang tìm đó mà :P

13. Stormtrooper

Stormtrooper Dragon Quest

Heretic 2 hoặc Daikatana :-?
    Halo: Combat Evolved, Chrome, Chrome: Specforce, Half-Life (cổ nhưng mà nó rất hay), Counter-Strike, Land of The Dead (nó online đc chứ SP thì chán), Die Hard Nakatomi Plaza, SWAT 3... còn nhiều lắm

14. posedon90

posedon90 Dragon Quest

half life 2 + ep1 + ep 2, FEAR, farcry, nếu thích điều khiển nhóm thì có SWAT 4, brother in arms earned in blood, brother in arms road to hill 30, star war republic commando ... toàn gêm hay cả nhé ;))
    bạn Stormtrooper cho game hơi cũ ;)) mặc dù vẫn hay :P

15. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

Cho tớ hỏi card ATI Mobility Radeon(TM) HD 5470 - 1GB của laptop có thể gọi là xịn không? Với lại nó có thể chiến được mấy game nặng không ?
    À còn đây là main và ram của máy:
    IntelIntel(R) Core(TM) i3-350M (2.26Ghz, 4 Threads, cache 3M cache, bus )
    4GB DDR3 1333MHz

16. Vu2009

Vu2009 Legend of Zelda

thật ra là yếu,chiến được game hiện nay nhưng mà phải giảm hiệu ứng đồ họa
    Bác có thể vào đây để tham khảo về 5470
    http://www.notebookcheck.net/Mobile-Graphics-Cards-Benchmark-List.844.0.html

17. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

Thế dòng card laptop thì nên xài cái nào gọi là tốt được ? :-?

18. Vu2009

Vu2009 Legend of Zelda

19. +Se7eN+

+Se7eN+ Donkey Kong Lão Làng GVN

cho tớ hỏi cấu hình máy tớ là Dual Core E1400 2.0GHz RAM 2GB VGA intel GMA 3100 256MB thì chiến dc game nào hay hay không ? Action lẫn FPS :(

20. _[V]iolet_

Bạn ơi cho mình xin link game Daikatana đi :d vì nhìn có vẻ giống trong trí nhớ của mình ;))