Game kinh dị và nỗi ám ảnh sau nhiều năm.

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi phamhuubang, 20/10/06.

1. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Ai bảo không giật mình :D Không giật mình thì toi, but không ám ảnh lại là chuyện khác ^^

2. bad_boy174

bad_boy174 Mr & Ms Pac-Man

tui có giật mình có ám ảnh nhưng mà vẫn chơi và thú thật là chẳng có gì hết!!suy cho cùng nó chẳng thể nào làm hại được mình!!heheh nên chẳng có gì phải sợ hết!!đêm nào cũng ngủ có 1 mình trong căn phòng rộng rãi!!hic!!lâu lâu nghe vài tiếng động lạ thức dậy xem cái gì xong rồi....ngủ tiếp!!!kakaktui đang ao ước gặp vài con ma mà chưa gặp đây nè!!!heheh:D!!nói gì thì nói chứ SH đúng là 1 game hay đấy!!!kinh dị,kỳ lạ,khó hiểu,và cô đơn trong 1 thế giới rộng lớn!!!<-----đó là điều đáng sợ của tất cả chúng ta chăng????

3. mtfk

mtfk Donkey Kong

ông bad boi này spam quá, cố cày 50 bài hả
    hồi chơi sh2 còn nhỏ quá nên phát hoảng

4. killer13

killer13 C O N T R A

Ám ảnh thì mình cũng không thấy gì lắm,nhưng chơi SH mà chơi vào ban đêm thì thôi rồi.. nhiều phen hú vía ...
    Tớ đang chơi SH2 thấy đã kinh rồi ... các bản khác không biết ra sao nữa

5. bad_boy174

bad_boy174 Mr & Ms Pac-Man

hehhe!!đâu dám!!!chỉ là phát biểu ý kiến thôi bác ah!!!!ạc ạc:)) tui chưa bao chơi SH2 vào ban đêm cả!!!hehhe!!chắc hôm nào phải thử để có cảm giác mạnh wa!!!!

6. LineageLanAnh

LineageLanAnh Youtube Master Race

nếu ai đó dám chơi shilent hill 4 lúc 12h đêm và tắt hết đèn ,có bộ loa creative 6.1 và sound card Audugy 24 bit bật lên,nho nhỏ thôi,đóng chặt các cửa lại..........nếu bạn không bay khỏi ghế và ngất đến sáng hôm sau thì bạn bị đứt dây thần kinh rồi :D

7. victorhugo

victorhugo Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

ông Phamhuubang này mà chơi thêm Fatal frame nữa thì chắc là đi luôn :)) rồi báo chí lai xôn xao rằng có 1 nạn nhân nữa ở Việt Nam chết trên bàn phím :))

8. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Thưa bạn mình đây chứ chả ai! Tui phải nhá máy cho cô bạn để nghe chửi! Cô ấy mà chửi thì SH4 chả là gì! Cảm ơn cô ấy quá trời chứ không tui chả dám tắt tivi !

9. So? Thi` O? Nha`

So? Thi` O? Nha` Youtube Master Race

Đọc mấy cái hướng dẫn ở ngoài các phần Silent hint xong,vừa đọc vừa chơi chả sợ nữa !!
    Em sang bên Quảng Châu(Trung Quốc) vào căn nhà ma gia' 50 tệ một người mới tháy hơi hơi sợ chứ chơi Game có hướng dẫn thì sợ jif nữa !
    Vùa chơi vữa mở mấy bài nhạc Rock hay Rap ra thì Ma cũng biến thành giun ,kiến thôi:D :D

10. leonscott

leonscott Mario & Luigi

sh 4 có gì kinh đâu nhỉ , về khoản hù dọa thì kém so với các bản khác , chỉ có cái không khí năgj nề thôi

sợ nhất là chơi re 2 , hồi đó chơi còn pé quá , lại chơi 1 mình ở nhà

11. sonnobi

sonnobi Donkey Kong

Ước gì có máy như các bạn nhỉ. Tui toàn chơi Game ngoài hàng, không khí ồn ào lắm ::(, mất gần hết cảm giác hồi hộp. Đã chơi Game kinh dị thì phải ở một mình :-s tắt hết đèn đi :nailbit: bật tiếng to lên chút :skull: thì mới đã.

12. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

nghe bác nói làm tui nhớ lại hồi nhỏ, nhà chưa có máy, ra ngoài tiệm chơi vào lúc vắng người mà tiệm thì tối thui do chủ tiệm ghét ánh năng buổi sáng, ui mới ghê làm sao:o

13. sonnobi

sonnobi Donkey Kong

Tui có mộ kỷ niệm về RE3 rất vui:;). Các bạn nhớ đoạn thằng trùm nhảy qua cửa sổ vào nhà ở màn trong sở cảnh sát không? Bạn tui mới chơi RE3 lần đầu, tui ngồi bên cạnh chỉ đường cho bạn đến chỗ đoạn đó thật nhanh. Khi thằng trùm nhảy vào thì tui hù một cái #>:). Bạn tui giật mình đánh rơi cả tay cầm:lol:, lúc nhặt lên đưa ngay cho tui vì đang cuống=)) . Sau nay bạn tui lại dọa một người bạn khác bằng chiêu này:D. Đây là kỷ niệm sau nhiều năm của tui.

14. SakuragiHanamichi

Hihi, cái này nên qua RE or box kinh dị chung bàn mới đúng :P

15. LineageLanAnh

LineageLanAnh Youtube Master Race

Phamhuubang va tui là một thui, tôi bị block acc đó vì viết nhìu bài về Lineage không thuộc box lineage :((.Bùn quá thấy người ta có chữ ký đẹp nên mún nhanh có điểm để có chữ ký :((.Đúng là nếu chơi thêm Fatal Frame lúc 12h đêm chắc sáng hôm sau đến bệnh viện Brooklyn gặp tui mất :((.Shilent hill chơi đã thấy ghê ghê rùi, hix;;)

16. TerminatorT-X

TerminatorT-X You Must Construct Additional Pylons

nói gì nói chứ độ kinh dị của silent hill sao tui có cảm giác nó ko = fatal frame... silent hill 4 chơi cảm giác bình thường, cứ thẳng mà tiến... RE chỉ có RE1 kinh dị vì lần đầu chơi, RE2,3 chơi bình thường... còn fatal frame thì khác, dù chơi bản nào cũng rờn rợn người...

17. sonnobi

sonnobi Donkey Kong

Đó là tùy vào "sở thích" của mỗi người:D . Bạn "thích" sợ hồn ma thì bạn thấy fatal frame ghê hơn. Tui thí thấy cả 3 gần như nhau. Chơi nhiều game và phim kinh dị quá nên cái gì cũng "không thích":D.

18. killer13

killer13 C O N T R A

Silent Hill 2 :|
    Chơi 1 mình vào ban đêm thì.....>_<
    Đừng nói là không sợ nhá ^^

19. SakuragiHanamichi

Thế mới đủ cảm giác chứ nhỉ :)
    Chơi game kinh dị ban ngày giảm đi nhiều lắm ^^
    Vấn đề mình nhìn nhận ở góc độ nào thôi :) Nếu hòa được mình với nhân vật thì sẽ cảm thấy sợ mà ^^

20. leonkenx

leonkenx Youtube Master Race

nếu có nhiều gamer như bạn có lẽ ko ai dám sản xuất game kinh dị nữa,chơi nhập tâm vào nhân vật là 1 trạng thái đặc biệt của gamer,có khi khiến gamer bị ảo tưởng và cảm thấy cuộc sống ngoài đời như trong game,khoa học công nghệ càng muốn cho gamer mau chóng đạt đến trạng thái đó càng nhanh càng tốt,nhiều máy chơi game được trang bị hệ thống rung giật,âm thanh 3 chiều cũng nhằm mục đích đó,việc bạn bị ám ảnh ko phải là duy nhất,nhưng đến độ sợ hãi thì có lẽ bạn có vấn đề thần kinh,nên khuyên bạn đừng tham gia chơi thể loại này nữa nếu ko muốn điều đáng tiếc xảy ra