Game kinh dị và nỗi ám ảnh sau nhiều năm.

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi phamhuubang, 20/10/06.

1. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Re4 chơi dễ thấy mồ(các nhân vật phe ta mạnh như siêu nhân , lại còn trang bị toàn hàng khủng),Re khó và đáng sợ nhất có 2 bản Out Break#1 và Zero là có cảm giác tí thôi , FF cũng hơi ngán còn lại thì luộc đễ như cháo.Sh thì ...không còn bàn nữa OK !

2. banda

banda Persian Prince

SH là dễ như uống nước hở?:)) Nói gì thì nói chớ SH tui xếp vào hàng dễ chơi mất oài, RE4 thì vẫn còn cấp độ pro, chơi bắt đầu lại với cấp này thì chỉ có mà...khó.SH thì lúc nào cũng thế nên bình thường.

3. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Giờ có mấy game không phá đảo được đâu ? Muốn kiếm game khó, quay về chơi Snes đi, lè lưỡi liền ^^

4. quan011087

quan011087 C O N T R A

khó ???
    RE,SH,FF chả cái nào là khó cả '_____'
    FF là dễ nhất
    mà kinh di thì khó ở mấy trò bắt giết làm gì '____'
    còn muốn khó thì chơi Siren -____-

5. Rytubon87

+Có lộn không vậy bạn ! FF được xếp mức khó 7,5 lận đó.SHchir 5,5 thui hu hu hu hu!

6. banda

banda Persian Prince

Nhưng SH đi nhiều lần vẫn vậy, còn FF và RE thì mí lần đi sau, máy ảnh lẫn súng đạn đều toàn hàng hiệu, độ khó còn cỡ con ngỗng=)).

7. Lettuce_Alan

Lettuce_Alan Youtube Master Race

sặc,máy ảnh trong FF là đồ xịn,súng ống trong RE toàn shotgun với fun bom rồi lưu đạn limit,chỉ khổ mỗi SH,cầm toàn tuýp nước với chả dao díp(hờ,cũng may có mấy cái món hiệu như cây katana,cưa máy và...rìu,toàn hàng độc :D)chơi mà âm u nhất là FF vì toàn linh hồn,chơi mà dành cho fan FPS lại thích ma quỷ là RE,còn muốn thử cảm giác ko tất sắt(à quên,cái tuýp bằng sắt)mà quỷ toàn thứ...kinh tởm thì chơi SH ^o^

8. Rytubon87

+Bác ơi ! Bọn quỷ trong FF và RE toàn hàng khủng không hà , đâu có hiền lành như anh em tụi nó trong SH .Tui cầm ống nước vụt tụi nó mà tụi nó chỉ nhìn mình cười chả thèm đánh lại vậy trang bị chi nhiều để rồi " Lấy dao mổ trâu làm thịt ruồi chứ!

9. quan011087

quan011087 C O N T R A

nói chung là chả có cái nào khó trong 3 cả -___-
    ngày xưa có cái clock tower chơi vừa sợ vừa khó ( có giết dc nó đâu )
    ngày nay có cái Haunting Ground ăn theo vừa cùi vừa tệ ( thù nhất là con cẩu )

10. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Clock Tower bản cũ bị kêu là chán òm kìa :P
    Haunting cũng khá chứ nhỉ ???

11. sonnobi

sonnobi Donkey Kong

Haunting đời sau nhưng hơn Clock Tower vài điểm:
    Giải đố khó hơn và phải dựa vào con chó.
    Thằng quái vật có lúc dai như đỉa, không có mẹo cắt đuôi nhiều như CT.
    Đoạn phim đẹp và sexy hơn.

12. Lettuce_Alan

haunting ground à,trò này thấy giới thiệu trên báo,mà ko có ps2 mà chơi T__T,thấy nó xinh hơn con bé trong CT đó chứ,con cẩu là thứ giúp đỡ mình nhất mừ ~_~,bạn đường duy nhất,mà quái có bà già với thằng béo thôi hay còn ai nữa????cái FF chơi quá vui ^o^,mob nhin tom? ^o^

13. Rytubon87

+FF tui chơi xong vẫn còn thèm chơi nữa chứ Clock Tower thì miễn!
    +Maya bác ơi sao chơi FF có vài con lên hình mà không chụp được vậy!

14. Lettuce_Alan

clock tower nhìn mấy cái xác chết thấy nó vừa giả vừa bẩn,mỗi cái xác thằng gì mà cần cái nhẫn cưới thôi buồn nôn lắm rồi

15. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

tui đã chơi qua RE, đang muốn tìm hiểu SH nên qua đây và đọc được topic này
    có vài điều muốn nói:
    theo tui, 1 gamer thực thụ thì phải hòa nhập được tâm hồn mình với nhân vật trong game (trừ 1 số thể loại như mô phỏng...) vì vậy chuyện bạn nói coi game chỉ là phương tiện giải trí ko hoàn toàn đúng (đặc biệt với thể loại game KD)
    game KD hay, hấp dẫn ở chỗ nó làm cho người chơi sợ ----> chơi game KD mà biết sợ là thành công rồi
    but...............
    nếu sợ như bạn chủ topic nói thì hơi quá đáng thật, tui cũng là 1 gamer khá nhập tâm khi chơi game, nhưng cũng chỉ bị ám ảnh vài ngày thôi (coi phim cũng vậy), tui nghĩ bạn nên dừng lại đừng chơi game KD nữa
    về cách chữa trị thì tui khuyên bạn đừng bao giờ để mình rảnh rỗi (nhất là trong bóng tối) mà hãy làm việc liên tục đồng thời suy nghĩ đến những việc khác (1 bộ phim hài, 1 game nào đó ko KD, 1 bài hát...) sau 1 ngày làm việc mệt nhọc thì bạn sẽ lăn ra ngủ rất nhanh, ko thể nghĩ đến những thứ KD nữa

16. kemattudo

kemattudo Youtube Master Race

theo tui, 1 gamer thực thụ thì phải hòa nhập được tâm hồn mình với nhân vật trong game (trừ 1 số thể loại như mô phỏng...) vì vậy chuyện bạn nói coi game chỉ là phương tiện giải trí ko hoàn toàn đúng (đặc biệt với thể loại game KD)
    game KD hay, hấp dẫn ở chỗ nó làm cho người chơi sợ ----> chơi game KD mà biết sợ là thành công rồi
    but...............
    nếu sợ như bạn chủ topic nói thì hơi quá đáng thật, tui cũng là 1 gamer khá nhập tâm khi chơi game, nhưng cũng chỉ bị ám ảnh vài ngày thôi (coi phim cũng vậy), tui nghĩ bạn nên dừng lại đừng chơi game KD nữa
    về cách chữa trị thì tui khuyên bạn đừng bao giờ để mình rảnh rỗi (nhất là trong bóng tối) mà hãy làm việc liên tục đồng thời suy nghĩ đến những việc khác (1 bộ phim hài, 1 game nào đó ko KD, 1 bài hát...) sau 1 ngày làm việc mệt nhọc thì bạn sẽ lăn ra ngủ rất nhanh, ko thể nghĩ đến những thứ KD nữa[/QUOTE]

tôi cũng đồng tình với bạn này ,mình cũng là fan ruột của game kinh dị,và mình cũng từng bị ám ảnh một thời gian khi chơi SH ,khong phải vì mấy thây ma biết đi mà là vì cốt chuyện mang tính kinh dị tâm linh ,,nhưng dâu sau Sh vẫn là một game KD tuyệt vời nhất mà mình từng chơi ,thậm chí có thể hay hơn cà RE,(chỉ là ý chủ quan của mình thôi:D ),

17. kemattudo

kemattudo Youtube Master Race

::( thông cảm cho minh nhe .mình quên trích dẫn

18. Lettuce_Alan

hờ,đừng chơi game KD về đêm khuya,chơi về khuya đứt tim chết lúc nào ko biết đâu,chơi song rồi đi làm việc gì đáng để mình tập trung,chơi 1 game vui nhộn(bắn nhau có mà loạn đầu :))),xem phim hài cười nhiều quên ngay,nhưng yên tâm chơi cái SH này phần I,II ko bị ám ảnh đâu :D,bọn mob nhìn như lũ dặt dẹo,Chơi SH này ko ám ảnh nhiều đâu,chơi FF đi,nằm nhà chỉ sợ gặp ma,lũ ma linh hồn trong FF có "thần" với cái "hồn" hơn nhiều,dù sao mấy con linh hồn nữ trong FF cũng xinh hơn lũ y tá(lũ này có thấy mặt đâu).

19. BCKn

BCKn Mr & Ms Pac-Man

Ko thấy mặt mới khiến ng ta sợ dc. Mắt ko tròng (chỉ có 1 màu đen), ko mặt, ko đầu, đó là những hình ảnh đáng sợ nhất :D
    Ko thể so sánh như vậy dc, nếu so sánh thì phải theo 1 tiêu chí nào đó, ví dụ về hành động thì dĩ nhiên RE ăn đứt SH, còn về nội dung thì SH ăn đứt... tất cả các game kd khác. Trong cả loạt SH thì chỉ có SH4 là thực sự khiến tôi... hơi lạnh, vì chiến đấu với lũ ma khá mệt, thực sự là "ma tìm người" chứ ko còn là "người tìm ma" như các bản trước.

20. Lettuce_Alan

ko lạnh lẽo lắm với cái SH4,chẳng qua mấy bé gái sống dai quá nên mệt thôi,đánh nó tàn phế mà nó vẫn lết theo mình.Trong loạt SH tôi thấy mệt cái SH3 thôi ~.~!mấy con khỉ pendulum shit thật,với lại khung cảnh trong SH3 nhìn nó tởm hơn SH4,mà dù sao heather cũng là con gái,đâu có kưa máy với chả rìu chiến giống ông henry đâu.Nhưng so sánh với các game KD thì chỉ có cái FF với CT là ko tấc sắt(chỉ có máy ảnh và nước thánh)....