Game made in ViệtNam_Bao giờ giấc mơ mới thành hiện thực...?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi misteryo, 19/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

Tôi thấy nên ngừng bàn luận là được rồi đấy :)) vì nói nhiều cũng chẳng mong có được 1 game 3D hảo hạng đâu .Thời đại này ai thèm chơi 2D nữa chứ => đợi khi nào VN có game hay thật sự rồi bàn tiếp.:))

2. Masamune263

Masamune263 Youtube Master Race

Bác tieulongdong ui, đang nói đến game do người Việt Nam cơ mà.
    Còn cái game về chiến tranh Vn thì tui bít rùi.Trò đấy tên là Vietnam, chơi hơi giống Delta Force, cũng bình thường thui (theo ý tui).

3. Zhuge_Liang_KM

Zhuge_Liang_KM Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào muốn biết cái gọi là "Sự thực" của cái bài báo trên Echip về trò "Định mệnh" (hay Fate) mà hay hơn cả FF VII, đẹp hơn cả FF VIII thì vào đây xem:
    http://life.ttvnol.com/hgvn/190996/trang-1.ttvn
    Tác giả đúng là SHINRA.
    Topic thì cũ rồi, cũng lâu lắm roài, nhưng trong đó có sự thực về cái bài báo đó, và nguyên nhân sao cái game đó biến mất đấy. Mấy trang đầu thì là các người bạn của tác giả bao biện cho bạn của Tác giả trò chơi (và cũng là tác giả bài báo tự ca ngợi mình trên Echip)
    Nên đọc từ trang 8, 2 bài của nem ở cuối trang vạch mặt 1 số xảo thuật mùh đi chôm từ chỗ khác về, hoặc bài của Mynewbie ở trang 13, còn mấy bài bênh vực Shinra toàn bài vô giá trị, chỉ cãi cùn mà chẳng cần lí lẽ gì, dùng cái mồm to để át người khác đi thôi, cuối cùng tự mình dẫm vào lí lẽ ban đầu của mình...

http://life.ttvnol.com/hgvn/190996/trang-8.ttvn
    http://life.ttvnol.com/hgvn/190996/trang-13.ttvn

Nếu ai kiên nhẫn thì nên theo dõi đến trang cuối, sẽ hiểu được mọi chuyện.

And... cái game Fate ấy định ra vào cuối hè (ko biết 2003 hay 2004), nếu là cuối hè 2004 thì ra nhanh dùm cái, tui mong được chơi lắm, lúc đấy tui sẽ vào làm loạn cái mạng TTVN vì nói xấu nhân tài, còn nếu ko ra thì đúng là trò bịp như trong TTVN đã nói rồi :)) Chưa dám có ý kiến gì vội, chờ mấy ngày nữa cho hết hè đã :))
    P.S: Tui thích nhất FF VII nên đang chờ trò này đây :D
    And, bạn nào tưởng thiếu kinh phí thì nhầm đấy. Vào TTVN mà xem đi bạn. Mùh, ai biết trước được, có khi ngày mai sẽ có game để chơi thì sao :D

4. Warheit

Warheit Mega Man

Các bác đừng bảo tui ko yêu nước nhé!!!
    GameVN mà được 1/100 của cái FF7 :)) đã fúc rùi chứ đừng nói đẹp hơn cả thể loại Square Soft (Nói thế là có FF10 đấy :)) )
    Đọc bài báo xong cảm nghĩ của các bạn là gì thế??Mình ko biết nhưng có 1 điều chắc chắn rằng có cho mình cái máy PC đểu để chơi Lines còn hơn là cái máy để chơi Fate gì gì đó mà các bạn nói!!! Chưa kể đến FFVII hay VIII còn có đoạn movie!!!Ngồi đó mà đợi gameVn nam nhé!!! Hay và điêu như phim VN ý!!!
    To tất cả những ai định mua,sẽ mua thì trò Fate feo gì thì bỏ đi hoặc là làm gì đi chứ đừng mua mà làm gì các bạn ạh!!!!

5. Zhuge_Liang_KM

Ấy, bạn này chưa vào TTVN, vào 3 cái links bên trên mà mình post ra để xem roài. Bạn nên vào trong đó xem đi, roài bạn mới hiểu chứ ;) Mọi người cũng tích cực vào xem đi, bất cứ ai quan tâm đến trò Fate, hoặc muốn tìm hiểu về nó thì vào xem đi. Đọc roài bạn sẽ hiểu mà : )
    And, cái link này:
    http://www.echip.com.vn/echiproot/html/2003/so10/lamquenvoidinhmenh.html#top

Chỉ là bài báo giới thiệu về trò Định Mệnh thôi (cái này mình xem được ở mấy trang trước của topic này). Còn bài báo giới thiệu về Tác giả trò Định Mệnh thì mình chưa được xem, nhưng đọc qua trong TTVN thì thấy hay lắm, các bạn đọc ngay bài đầu tiên của trang đầu tiên là đã thấy được 1 phần roài :) Đặc biệt là mấy trang mình giới thiệu thì nên đọc nhé ;)
    À, à nói về Movie và CG thì Tác giả Fate bảo rằng những cái đó trò Fate sẽ còn đẹp hơn cả FF nữa đấy ;)

6. ken10

ken10 Programmer

Game này Shinra hình như đã tạm dừng rồi mà tui nghe đâu bên Veno (shinra bên đó) ,vì bận luyện thi và kinh phí

7. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Warheit nói có cái đúng mà trong đó cũng có cái sai nữa. Nothing's imposible. Có 1 ngày VN mình sẽ làm được game, cho chúng (nước ngoài) thấy: mày cũng như tao, tao cũng như mày, game mày hay game tao cũng đâu dở, game VN tao bán đầy cả chợ, nếu mày cần thì có xe tới chở, nếu thấy hay thì lấy bàn mà thờ đi là vừa. Lịch sử Việt Nam mình mà làm game thì còn hay gấp mấy lần Age of Empires, Age of Mythology, Call of Duty, MOH...nhưng mình chưa có cty nào đủ tiền bỏ ra làm game hay 1 tập thể nào giỏi về đồ hoạ, vẽ, thiết kế...Nhưng nhớ 1 điều, làm game thì ko fải là 1 người, mà rất nhiều người. Tui ko tin cả diễn đàn mình cũng hè nhau làm 1 game ko nổi. Sợ thiếu tiền chứ ko sợ thiếu người, đúng hông? Quan niệm của tui là, chơi game thấy hay, nhưng mình làm game cho người ta chơi, còn hay hơn gấp 10 lần chơi game hay.

8. Zhuge_Liang_KM

Việc có game Made in VN thì trước sau cũng có thôi. Nhưng ở vào thời điểm đó mùh nói rằng mình sẽ làm đc game hay hơn FF VII --> bốc phét! Thực thế đã chứng minh điều đó.

Ở trang 13, trong cái link bên trên mùh mình giới thiệu:
    Đây là bài trả lời của Mynewbie cho Shinra vào ngày 21/06 năm ngoái, và bây giờ đem ra mà nghiệm thì hoàn toàn chính xác.

Hãy đọc phần 3/ ... Và thực tế thì đúng là Shinra đã viện ra những lí do Mình bận quá, học hành nè, công việc nè... nên không có thời gian dành cho nó nữa... để dừng cái game lại, thậm chí còn không bị nhột như Mynewbie dự đoán :)). Mà thực tế thì cũng có game đâu :)) Chỉ có vài cái ảnh + Trailer đơn giản mùh ai biết 1 ít về đồ hoạ cũng làm được. Còn game thực... không có đâu!
    Về việc thiếu kinh phí: Khi năm ngoái vào hồi tháng 6, Shinra bảo rằng game đã hoàn tất bản Bêta, được 400 MB rồi, chỉ còn chút nữa là cuối hè sẽ đưa ra... vậy 1 game đã hoàn tất 400 MB roài chỉ chút nữa là xong, là cuối hè sẽ đưa ra... Hoàn tất có một chút còn lại mùh thiếu kinh phí???

Vậy kết luận:
    Game Fate là không có thực, chỉ là bịp thoai.
    Có thể 10, hoặc 20 năm nữa chăng, khi 1 ai đó có hứng hoặc học đc công nghệ nước ngoài, làm đc 1 game đẹp hơn FF VII thực (vì lúc ấy công nghệ làm game nước ngoài nó tiến xa quá òi) --> lúc đó tuyên bố: Đấy, làm được game hay hơn FF VII rồi, bây h mới đủ kinh phí, mới có thời gian nhé. Còn bây h: Đừng chờ mong, ko có cái game Fate ấy đâu!
    Kể cả có cái game Fate này thì cũng chả bao h nó = đc 1/10 của FF VII chứ đừng nói là "Hay hơn" FF VII :))

P.S: Đã bảo ai muốn hiểu thêm về cái game Fate thì vào links trên mà đọc mà ko nghe >< Nếu đọc từ đầu đến cuối thì sẽ thấy: 1 là rất hay, 2 là hiểu được mọi điều về cái game Fate này cũng như về tác giả của nó!

9. Warheit

Warheit Mega Man

Thôi bác àh,nói thế làm giè cho khhkổ all member VN và những ai tí ta tí tởn chờ cái FATE đoá về làm giè???Chờ nó đến có mà lúc all ai bằng tủi tôi thành ông già có lẽ là sẽ có game FATE hoặc là khoảng "Tương lai gần" Theo người Việt Nam chúng ta là 10,20 năm gì đoá chăng???Lúc đó thì ssợ công nghiệp game nước ngoài đã tiến đến các game như trong bộ phim "Vùng nguy hiểm"rồi (Gắn các bộ phận máy móc lên bên ngoài rùi chiếu hình ảnh 3D trong 1 cái hộp và bắt đầu... bùm pheng bùm bùmg pheng rùi nên sợ là ra rùi lại cất và ===>Lỗ nặng mã thui!!!

10. KTuanDoan

KTuanDoan Youtube Master Race

Game made in VN là có thể kô bao giờ có. Nhân tàithì có thể có, nhưng khi làm ra bị ăn cắp ,copy ra liền. Đâu có companies nào chịu nổi, lổ chết. Mà muốn làm một game hay thì phải có vốn,mà đất nuớc nghèo quá, nhẩt là phải học hỏi techniques của nuớc khác mới làm được, làm sofware games complicated lắm, cần có experiences mới đưọc. Còn khi mà làm ra một game mới, mà giá cả mắc thì đâu có ai mua, nhất là ở Việt Nam, mức lương đầu người còn chưa đủ ăn mà huống hồ mua gamé . Chỉ có con cán bộ mới đủ sức. Cho nên muốn làm game va muốn mấy games companies vào giúp đở, chỉ dẩn thì phải thay đổi đất nuớc, nguời dân cần làm tiền để đủ sống. Chứ bây giờ chán lắm.

11. ken10

ken10 Programmer

Tui đọc xong ,thấy chán wá.Dân VN mình .........:( m.Tui đang làm game ,nhưng chỉ là game rpg maket nhỏ(chắc chắn sẽ ra),khoảng 3-4 tháng nữa.Nhưng dù sao tui cũng thấy tiếc cho những người yêu thích game VN ,trong đó có cả tui nữa o0_0o

12. 1515

1515 Mr & Ms Pac-Man

game mà made in việt nam thì chắc còn phải đợi không biết mấy năm nữa mới có , tui thấy nếu mà có game việt nam thì chắc là sẽ không có ai chơi đâu . việt nam chỉ có mỗi cái trò là mua bản quyyền của nuớc khác về rồi sản xuất là hay thôi , mà việt nam chỉ có hai món máy móc là của việt nam à , là đầu đĩa vitek VTB với tivi à.nếu mà có cả máy game thì chắc không ai thèm mua quá.

13. YinYang

YinYang Độc cô cửu kiếm

Ka ka công nhận là game vn còn xa với lắm , bây giờ cũng có ai chú trọng vào làm đâu , toàn những toán nhỏ , hay 1 vài người đơn lẽ tự làm những game nhỏ thôi , còn những game mang tầm cỡ thì chắc chục năm nữa . Thôi ta chơi game của các nước khác làm cũng được :d

14. hzk

hzk Youtube Master Race

Cái gì cũng cần nền kinh tế hỗ trợ ! cứ có tiền khác có tất

15. bad man

bad man Mr & Ms Pac-Man

bọn ziệt nam nó zô dụng lắm các bác ạ , tui đây chắc chỉ có bị down thì mới chơi game của vn, chắc cùng lắm chỉ giống mấy trò trên 4 nút thui chứ gì , rùa lắm
    bbad man

16. YinYang

YinYang Độc cô cửu kiếm

Ka ka có tiền nhưng mà ko có nhân lực thì cũng thế thôi , ở vn chưa ai đủ trình làm đâu , cùng lắm là làm mấy cái game nhỏ thoai

__Bác badman ăn nói phản động quá :))

17. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

ê mấy bồ cái Hugo trên HTV là VN làm hay chôm của tụi nước ngoài vậy???

18. ruy_tânke

ruy_tânke Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

he he pác ono yunuchi ngi ngờ đúng rùi cái hugo đó tui tháy trong game
    playstation 1 lâu lắm rùi

19. Warheit

Warheit Mega Man

Này tôi nói thiệt nhé các bác có thể vô : ttvol.com mà xem , có 1 topic đã có game Fate của Việt Nam đó , ko những ko có mà cái ông Shindra gì bên Veno còn bị ... chê bai vì bốc phét và ba hoa cơ!!!

20. ken10

ken10 Programmer

Choài cùng là dân VN đúng ra mấy ông phải có cách nghĩa khác chớ.Ông chế dân VN thì chính là đang tự chết giễu mình đấy ^^.TUi đang làm 1 game nhưng trên RPG market đây ,Giống FF thời gian chơi là 35giờ bí mật 8 giờ nữa có summon và lung hết (nhất định ra chứ hông giống shỉa đâu)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.