Game made in ViệtNam_Bao giờ giấc mơ mới thành hiện thực...?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi misteryo, 19/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Game Vn thì khó lắm...vì Vn mới thoát khỏi chiến tranh mà...chưa làm được đâu...

2. Averel Dalton

Averel Dalton Youtube Master Race

các pác nên vào đh đã rùi hẵng làm, không có lập trình viên nổi tiếng nào không học đh đâu. Mah nếu có thì cũng chưa chắc đến lượt các pác.
    Dù seo thì tui ủng hộ

3. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Tức nhiên là học đại học xong mới làm được,vậy mà cũng nói+_+
    Mấy câu trêu chọc kiểu đó anh em tui nghe nhiều rồi,nghe từ mấy trang đầu của topic chứ ko phải mới đây đâu,các cậu chứ chờ mà xem.
    To Lam : kế hoạch đó tui nói 2 lần rồi,nếu cậu ko nhớ thì lật mất trang trước ra xem ^^

4. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Lâm, ông nhờ Dmaster lo dùm đoạn phim đi, cóc cần 3D chi cho mệt óc anh em!
    Dmaster, cậu làm phim 2D như trong AOE được chớ?
    Âm thanh thì ta nương nhờ 1 chút thôi, còn nhân vật thì tự design cho chắc ăn..hic

5. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Làm sao hả bác Mo, làm phim bằng gì cơ chứ, bác Dragonmaster làm bằng gì vậy cho em biết đi. Mà bác làm xong thì lưu lại thành *.avi hay gì ???

Nhạc thì nhà ai có micro hay bộ phim bắt súng dùng chương trình ghi âm (tiếng la, hét, hò, nói chuyện, chén muỗn, ly tách va vời nhau, tiếng gõ cửa) và tách nhạc (tiếng súng, máy bay, xe tăng, ngựa hí) làm âm thanh cho game là được rồi.

Design làm bằng gì đây, photoshop, after effect, 3dmax, maya... Các bác định làm bằng gì. Mình hình ảnh trong game là 2d hay 3d. Nếu 2d thì động (gif) hay tĩnh.

Còn danh sách thành viên của nhóm, bác MO công bố để tui gởi cho bác BM.

To So_No_Mi: bác làm gì nóng thế, tui có chửi gì bác đâu. Mà bác bị cảnh cáo 2 lần rồi, nên nói ít lại í lộn gõ và chịu lắng nghe, í lộn chịu nhìn.

Bác Mo làm ơn trả lời dùm nhé.

6. Mr.K

Mr.K T.E.T.Я.I.S

âm thanh hả? nhờ chịu khó sưu tầm, tớ cũng đang có 1 vài bộ âm thanh, rút từ mấy đĩa game ra, tiếng súng, nhạc nền(hero, Metalgear, nhạc nhí nhảnh), chỉ tiếc là 0 có ổ ghi, tớ cũng 0 muốn để trong máy làm gì cho chật ổ...

7. Dragonmaster

Lâm, ông nhờ Dmaster lo dùm đoạn phim đi, cóc cần 3D chi cho mệt óc anh em!Dmaster, cậu làm phim 2D như trong AOE được chớ?
    Âm thanh thì ta nương nhờ 1 chút thôi, còn nhân vật thì tự design cho chắc ăn..hic

Tui đang học làm phim 3d thôi chứ chưa thử nghiệnm bao giờ cả,bác ràng đợi vài tháng nữa đi+_+
    Làm sao hả bác Mo, làm phim bằng gì cơ chứ, bác Dragonmaster làm bằng gì vậy cho em biết đi. Mà bác làm xong thì lưu lại thành *.avi hay gì ???
    Nhạc thì nhà ai có micro hay bộ phim bắt súng dùng chương trình ghi âm (tiếng la, hét, hò, nói chuyện, chén muỗn, ly tách va vời nhau, tiếng gõ cửa) và tách nhạc (tiếng súng, máy bay, xe tăng, ngựa hí) làm âm thanh cho game là được rồi.
    Design làm bằng gì đây, photoshop, after effect, 3dmax, maya... Các bác định làm bằng gì. Mình hình ảnh trong game là 2d hay 3d. Nếu 2d thì động (gif) hay tĩnh.
    Còn danh sách thành viên của nhóm, bác MO công bố để tui gởi cho bác BM.
    To So_No_Mi: bác làm gì nóng thế, tui có chửi gì bác đâu. Mà bác bị cảnh cáo 2 lần rồi, nên nói ít lại í lộn gõ và chịu lắng nghe, í lộn chịu nhìn.
    Âm thanh thì tui có thể làm được tiếng động của bước chân,tiếng va chạm giữa các vật thể,hay tiếng dánh nhau nhưng tiếng súng thì có lẽ ko được,tui đào đâu ra s1ung mà ghi âm cho giống+_+

8. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Súng hả, đâu cần TG đâu xài súng, he he phải không bác Mo. Thế còn tiếng ngựa, hay là mình lấy trong đĩa CD "Tay súng bá vàng" đi.

9. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Hỡi trời! Ta đã bảo là khoán toàn bộ cho các ngươi rùi màh!
    2DMaster: Mới học thì mặc kệ, cứ làm thử đi, ko đi sao biết non cao? Có đi mới biết....họ điên mình khùng :D
    2Tini: cậu cứ tà tà mà làm, nhờ M47 làm chung, hắn muốn quy ẩn 1 thời gian đặng lên núi tu luyện, cũng OK thui, nhưng bảo với hắn là 1 con én Hạng Vũ ko làm nên nổi mùa xuân của nước Sở đâu, đông tay mới vỗ nên kêu. Yêu cầu hắn bỏ mộng làm Lã Bố 1 mình chống tam anh đi, e là khó khăn lắm cho hắn. Nhưng học hỏi và có chí như hắn, ta cũng phải kiêng.
    Keep on good working you guys! Good luck to you all!

10. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Nhạc nền, âm thanh, tini lo dùm hén! Vì thật sự là Mo bận nhiều việc, nhưng điều đó ko đồng nghĩa là tui từ bỏ cái project này. Mong tini lo giúp phần ruột, âm thanh thì DM lo dùm, kiêm luôn phim mở màn ha! Tui chỉ lo được mỗi cái script thôi, mong mọi người thông cảm. Danh sách tui sẽ thông báo vào ngày mai

11. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Này này sao lung tung thế bác Mo. Thế này nhé, mình thấy bác khá là bận, khi này hết bận chúng ta bàn tiếp nhé.

Mình xin nói công việc hiện giờ mình đang làm: học lệnh trong DBP, làm nhạc nền cho game.

Mà này script là gì thế, khi mình làm bằng DBP thì có khớp với nhau không ???

12. kilala

kilala Youtube Master Race

CÁi này chắc còn lâu lắm. GAme made in VN thì làm ra xong chắc thằng làm game lỗ vốn là cái chắc bởi vì dân gamer mua disc chép, mà nhiều đứa còn xin download games nữa thì tiền lãi đâu mà làm games kế tiếp, lỗ nặng thì có. Nạn disc chép là muônthở của người VN, có 50000 đồng 1 disc mà chưa dám mua huống chi làm game vn.

13. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

Script là một thuật ngữ hay còn gọ là code để làm web đó
    Tui nghĩ game ở VN muốn có ư ? tất nhiên lâu lâu rồi cũng sẽ có nhưng lúc đấy cả thể giới đã có các game cực hay rồi. Mới có mấy ý tưởng của VN trên DTDĐ đó !

14. Dragonmaster

Tội vi phạm bản quyền là phạt nặng lắm đấy,ku chỉ cần đăng ký bản quyền là ok.Nhưng thế chưa đủ,ta phảu học hỏi kinh nghiệm của nước ngoài về việc giữ bản quyền,cái này là điều mà tôi đang nghiên cứu đây

15. KaiSan

KaiSan Legend of Zelda Lão Làng GVN

Game VN thì còn lâu .Vì ít người đủ trình độ lập trình lắm .
    Với lại kinh nghiệm còn ít.
    Nếu lập trình thì kinh phí ở đâu.
    XIền xin tài trợ đâu phải dễ

16. I_LOVE_GAME511

Chắc vài năm nữa là có thôi. Xin nhà tài trợ thì thiếu gì !!! Bảo chính cha mẹ. Nếu thấy ý tưởng hay thì tài trợ nhgay thôi !

17. kilala

kilala Youtube Master Race

Vài năm nữa chắc chừng chục năm nữa. Chừng nào dẹp hết nạn disc lậu thì may ra. Còn thằng ngu nhà tài trợ nào đứng ra tài trợ cho 1 game made in VN, chắc thằng đó sẽ chẳng thu được lợi nhuận nào. Game chưa ra mà copy đã có trước thì hãng sx lỗ nặng, chẳng mấy chốc phá sàn

18. I_LOVE_GAME511

U làm gì mà coi thường gamevn thế. Chắc chắn khi làm được sẽ rất hay chứ không phải đùa đâu !!!! Chán cũng mua xem !

19. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Script nghĩa tui đang xài là kịch bản mà tui gửi cho tini, còn mí người cứ nghĩ tui cao siêu mần chi cho mệt, tui cũng đang học thôi. Tini đừng lo, chuyện đâu còn có đó, vừa học vừa làm là tiêu chí của nhóm nhí nhố chúng ta kia mah:D
    Còn về vụ bản quyền, thằng nào sao chép lậu, kệ cha nó, có ngày báo ứng cho coi!

20. Dragonmaster

Đợi tới chừng nó bị báo ứng thì mình lỗ sạt nghiệp rồi.CHo nên tốt nhất là phải đăng ký bản quyền mới được cộng thêm chính phủ phải giải quyết nạn sang lậu thì mới có người bỏ tiền đầu tư

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.