Game made in ViệtNam_Bao giờ giấc mơ mới thành hiện thực...?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi misteryo, 19/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SaNtAk

SaNtAk Mr & Ms Pac-Man

các bác cứ nói thế ,cách đây 2 năm có 1 bài báo của E-Chip nói về game việt nam có tên là ĐỊNH MỆNH do admin của diễn đàn venogame làm, hiện nay nó vẫn đang đc thực hiện một cách âm thầm và lặng lẽ,đc biết Định Mệnh thuộc thể loại game nhập vai ,cốt truyện nằm ở thời Châu Âu trung cổ ( tui cũng kô hiểu tại sao kô fải là ở VN )
    còn chừng nào nó ra mắt thì tui cũng kô biết chắc nữa nhưng mà ngày đó sẽ kô xa đâu các pác ạ hãy cố gắng chờ đi nhé rùi sẽ kô fải thất vọng đâu

2. YinYang

YinYang Độc cô cửu kiếm

Mọi người kiềm chế chút nhé , ko khéo lại đánh nhau to bây giờ , tranh luận gì mà ác liệt thế ^^

3. SVS

SVS Mario & Luigi

Không còn gì để nói với mấy ông! Nhưng mà theo dõi 2 ông cãi nhau mà tui thấy... nếu 2 ông mà gặp nhau thì..... chắc là..... rủ nhau đi chơi liền hà! Hợp nhau ra phết!
    (dì thế ông Kunio không cần lo lắm đâu. 2 tên này rùi sẽ ổn thui)

4. rickybop

rickybop Mario & Luigi

cho tui tham gia vào topic này với , nhưng mà kêu tui đọc lại hết 71 trang thì bó tay.Thế tóm lại là bàn luận về Game made in VN chứ gì?

Nếu nói game made in VN thì đã có từ lâu rồi đó chứ, có điều đó chỉ là những game thường thôi chứ nếu nói game "xịn" thì có lẽ là còn lâu lắm. Cái gì cũng phải xây dựng từ nền tảng , nên nhớ rằng muốn làm game thì không phải chỉ cần có máy vi tính và lập trình C++ đâu, người ta phải có những studio lớn với rất nhiều máy móc tối tân , gồm hàng trăm người có trình độ về nhiều lĩnh vực như họa sĩ , nhạc sĩ , tác giả , đạo diễn .... nói tóm lại muốn làm game thì phải xem đó là một lĩnh vực công nghiệp nghiêm túc, cái đó thì chắc là còn lâu VN mới có được

5. human is me

human is me Fire in the hole!

Chài !! tui cho bác nói lại !! Tui đợi cái game đó kô biết bao nhiêu ngày mà nói và rồi cuối cùng cái tin trên Echip cũng là một cái tin bắp cãi kô hơn kô kém !! Cái người tên Shinra gì gì 'đó im hơi lặn tiếng cho đến bây giờ có thấy gì đâu .... nếu thực sự có tin rằng sắp ra thì cho xin cái link nhá s

6. SaNtAk

SaNtAk Mr & Ms Pac-Man

Pác đọc lại đi tui nói nó sắp ra hùi nèo ,tui chỉ nói là nó sẽ ra nhưng mừ kô bít là chừng nèo thui hiểu chưa dzậy ông tướng
    Còn cái tin về Game ĐỊNH MỆNH kô fải là tin bắp cải đâu ,nếu u kô tin thì cứ wa veno hỏi người ta sẽ nói cho u biết tường tận về nó okie

7. buno

buno Legend of Zelda

Xin lỗi mọi người nhé...hôm nay tui đi lạc đến chỗ này...chả biết là box nào nữa...keke...
    nhưng...chiện gì đến thì cũng sẽ đến thôi...keke...trước sau gì thì cũng có một game made in VM xuất hiện thôi (game RPG đàng hoàng)...cứ chờ nhá...:D

8. human is me

human is me Fire in the hole!

Hey !!! ùh thì bên vêno bàn nhưng tui đâu có rãnh để qua đó xem ... tui thấy kô thể nào tin nổi cái tin đó !! nếu chưa ra thì đừng có nói ngày sản xuất , còn cái này nói rồi mà im re !!!! 2 năm rồi chứ có ít đâu .... bàn là một chuyện còn có làm ra kô là một chuyện khác ^^ !!!!! cái tên Shinra đó ôm xô một mình cái game đó chắc khoảng 3 năm nữa mới ra quá !! Mà ra rồi thì chài ơi thế giới đã tiến bộ cở nào rồi !!!!

9. re_birth20

re_birth20 Donkey Kong

Cãi nhau thì cãi vậy thôi , không có gì đâu.......Mà đánh nhau trên diễn đàn như thế nào nhỉ? :p :D

10. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Ừ đó , hôm nào choảng nhau chơi :D , mỗi cái tôi cũng ko biết làm sao để oác nhau được nữa :)) Tập thể dục chút cho khỏe người ( Cụ hồ dạy ta như rứa :x )
    Cái đo tôi cũng nghe nói rồi , nhưng chờ mãi cũng ko thấy ra nữa ,theo tôi thì có 3 khả năng :
    1) Quảng cáo quá sớm , cho nên khi gặp trục trặc trong quá trình làm game thì ... tịt luôn => kéo theo quảng cáo cũng phải dừng .
    2) Tin lá cải thật ===> thế mới đau .
    3) Có vấn đề về công tác bản quyền và xuất bản ===> ko thể tung ra được .

11. buno

buno Legend of Zelda

Có người từng khuyên rằng (tui hông nhớ là ai...): "Đừng bao giờ từ bỏ ước mơ của mình..." ----> nên tui cũng dzậy...
    Here a map for game:

PS: eh...ông Alone xui tui wa cái box này mần chi dzậy chời...keke...:D

12. SaNtAk

SaNtAk Mr & Ms Pac-Man

bộ pác nghĩ là làm game chỉ trong 1 vài tháng là xong hả :-s , pác có thấy DOM3 kô thời gian làm của nó mất gần 10 năm ,mà đó là luôn một tập thể chuyên nghiệp trong khi đó Việt Nam kô có lấy 1 cái bảng hiệu GAME MADE IN VIET NAM , thật sự mà nói tui tưởng pác dám ở đây bàn luận thì pác cũng fải là một người gamer pro vậy mà.... ẾCH NGỒI VŨNG SÌNH

13. YinYang

YinYang Độc cô cửu kiếm

___Ka ka nhìn đẹp đó , game này thể loại chiến thuật hả ? nó đang được nhóm nào làm vây >? ^^

14. SVS

SVS Mario & Luigi

Trời! Đó là Game Rpg do nhóm Việt Nam Maker ngay trong Gamevn đang làm! Hàng xóm của bác mà bác không biết hả?! Đau khổ cho tụi này wá! hic hic... Mà làm sao bác cho rằng đó là Game chiến thuật vậy? Có thể cho tụi này biết vì sao được không? (còn chỉnh sửa lại cách vẽ Map nữa không thì toi đa!) Mời bác quá bộ xuống phía dưới 1 chút để biết thêm chi tiết!
    Tui thấy khuynh hướng bạo lực lại gia tăng rồi đó! Mấy bác bình tĩnh chút đi! Đừng để những " lời hay ý đẹp" ấy gây ra xíc mích!

15. SaNtAk

SaNtAk Mr & Ms Pac-Man

cái đó là game Truyền Thuyết Bóng Tối , nghe nói là tháng 6 sẽ ra mắt , nhưng mà cũng chưa biết sẽ như thế nào,tui cũng đặt rất nhìu hi vọng vào VM , chúc các bạn sẽ thành công nha, khi nào complete thì nhớ thông báo cho mọi người biết nha, tui cũng sẽ đi wẳng cáo dzùm VM, chỉ cần khi náo xong thì bán rẻ cho tui là đc gùi HEHE

16. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Đừng :(( có người đang biểu tụi tôi thùng rỗng kêu to ==> bác đừng quảng cáo . Kẻo có vấn đề gì xảy ra khiến ko kịp tiến độ thì lại bác mang tiếng , dù sao cũng cảm ơn bác nhiều lắm :x

17. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

oái các bác định làm game 3D hay 2D snes mà lại có cái bản đồ này vậy, nó làm em nhớ lại cái thời đã phá đảo gần hết các trò snes Hix :d

18. m47

m47 Dragon Quest

Việc gì phải như thế hả bạn !
    Có những người Rất giỏi nhưng vẫn chưa thể cho ra đời một sản phẩm nào ra hồn ! (<-- không nói về U và cái Game Của U à nhe Alone Beast :D )
    Kệ ! Cứ làm tất cả những gì bạn thích !! Hãy tin tưởng và tự hào về tất cả những gì mà bạn cho là đáng tự hào !
    Các bạn đọc Báo Sinh Viên Việt Nam số Tết Ất Dậu chưa ? ::)

19. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

bác nói thế khác gì chê người ta chưa làm đã không thành công dù sao tôi cũng thấy đây là game duy nhất của Việt Nam thể loại RPG , oái phải đi cái đã tý post tiếp, nhưng dù sao cũng lên động viên 1 cách hiệu quả hơn :)
    mod ơi cho em tý Hp đi em sắp chết rồi

20. m47

m47 Dragon Quest

Làm gì mà to tát vậy ! ::) LÀm Game chớ có lên Sao Diêm vương đâu ! Mấy bác bàn chuyện làm Game mà cứ như bàn chuyện đánh giặc cứu nước ấy !!
    Đi sâu vào khía cạnh Kỹ thuật cho đàn em học hỏi với ::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.