Game made in ViệtNam_Bao giờ giấc mơ mới thành hiện thực...?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi misteryo, 19/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

CÓ lẽ vậy , nhưng mà cũng đừng đặt nhiều niềm tin vào game đầu tay ......... of gamer VN quá <---- không lúc Play game lại thất vọng tràn trề ^.^ .
    CÒn mấy triệu đa giác <---- cái này chưa thể được làm ở Vn được đâu :)).

2. Shiva Garland

Shiva Garland Mr & Ms Pac-Man

Làm cái Triangle làm chi cho lạc hậu. Mới có Square mà đã hay như vậy thì mấy năm sau ta lập luôn cái Circle Soft Pheonix Corp. lun cho đã
    :)) Bảo đảm đếm ko xuể bao nhiu giác :p

3. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Hình như mọi người có vẻ thiếu niềm tin nơi tui thì phải,mà thiếu niềm tin nơi tui là thiếu niềm tin về game made in VN đó.Việc làm game tuy khó nhưng ko phải là vô vọng đối với nước ta vì nền công nghiệp ngày càng phát triển,trong 1 thập kỷ nữa ai biét được nó sẽ đi lên đến mức nào,hơn nữa các nước khác đang xem VN là đối tượng đầu tư mà.Không nên bi quan mà hãy tin vào ngày đó cũng như tin vào tui.
    To misteryo:ngày đó sẽ ko lâu như bác nói đâu,bác dự đoán là 15 năm còn tui dự đoán là 9 hay 10 thôi ok.Tới đó tui sẽ chừa cho bác một chân lập trình viên(lương 8000 USD/tháng)

4. Aniki

Aniki Moderator Moderator

Dà..dà..lương đó lúc ấy có lẽ chả đủ cho em hút thuốc và uống trà chén đâu.Lúc ấy là lúc bác cho ra lò game mới đó mà.Hic..lúc đó biết đâu đồng tiền USD mất giá thì bác có bán nhà đi mà giả tiền lương nhá!He..he..chưa đâu xa bây giwò đồng USD mất giá rồi đó,dùng Bảng của Anh cho nó yên tâm,hôm nay là trên 28.000 Vnđ ăn một bảng đó!

5. Amidas

Chà cha này cập nhật thông tin giá ........... dữ dội nhẻ kekeke ........ yên tâm đi sau 1 thời gian nữa đôla sẽ trở lại đúng với giá trị của nó thôi <--- năm vừa qua có nhiều chuyện xảy ra trên thế giới đặc biệt là mỹ nên đồng đôla rớt giá là đúng òi .

6. human is me

human is me Fire in the hole!

NÓi gì thì nói chứ đừng tưởng Cộng Hoà Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam này yếu kém. Không phải là vì thiếu nhân tài cũng không phải là hổng có tiền mà là hổng có ai mở đường

7. Aniki

He..he..biết gòi,mấy ổng cho sang nước khác học để mở dường sau này có thấy về đâu mà ở lại đó định cư luôn đó chứ.Mang xiền ra câu mà cũng có chịu về đâu mà có về thì toàn mấy ổng bằng không phải loại giỏi,bị bên đó nó loại rồi thì về nước kiếm cơm thôi nhưng cũng được cái danh là học bên đó,được bằn bên...đó.Hic...sao thấy buồn quá,vậy thì bao giờ Game VN mới có mặt trên thị trường QT đây @};- @};-

8. Miennuichoigame

Miennuichoigame Youtube Master Race

Hê mọi người bàn về việc sản xuất game ở VN hả chuyện này chắc sẽ còn rất xa vời.Điều này rất dễ nhận ra vì ở nước ta mặc dù nhân tài thì có nhiều nhưng việc khai thác về lĩnh vực này của các công ty là còn rất kém và hầu như là không có.Nếu như có công ty nào đó đi vào lĩnh vực này thì gamervn chúng ta sẽ ủng hộ chứ mọi người.Hihi nguồn ủng hộ tinh thần mà đúng không. >:-D<

9. Dragonmaster

Các bác đi hơi xa rời đó nhe,chủ đề là gameVN mà tại sao lại có tiền tệ ở đây???
    Dám chê lương tui ít hả,OK sao này thì thế giới có loại tiền tệ nào có giá nhất tui sẽ trả bằng loại đó,sao vừa lòng chưa

10. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Game VN ra sao thì phải trông chờ vào giới thanh niên chúng ta trong tương lai thôi. Có lẽ sẽ mau chóng thôi vì tôi tin vào tài năng của mọi người

11. Dragonmaster

Bác nói đúng đó,tui có hàng đống ý tưởng nhưng chưa có đất dụng võ đây và tốt nhất là bác nên tin vào tui đây

12. Amidas

Thôi thôi , bác nào bác nấy vô đúng quỹ đạo game vn của mình đi <---- gớm mấy bác bốc phét với nhau vui qua nhể ........ hic hic .

13. Dragonmaster

To Amidas:ý tưởng về game thì bất cứ gamer nào mà ko có ít với nhiều,sao bác lại nói tui bốc phét,tui ko tin bác ko có ý tưởng nào về game cả :-?

14. human is me

Ý tưởng bây giờ gần hết gòi mau mau mà giành lấy bản quyền ý tưởng của mình đi

15. Aniki

To Dragonmaster:Nếu có ý tưởng thì qua RPG Maker để "bán" ý tưởng được ối Exp đó.Còn ông nổ bên nè có thánh mới biết những điều ông nói..he..he...Mà làm như thế thì ít ai biết đến tài năng của ông nhỉ,dễ tủi thân lắm :-& :-&

16. human is me

Giấc mơ đã thành hiện thực rồi. Có ai chơi trò mụ phù thủy gì gì đó của Vn nam làm chưa vậy hơi bị dở nhưng mà là do Vn làm

17. thuanminh

thuanminh †¤ Diệu Thủ Thư Sinh ¤†

có trò doVN làm à,,chưa nghe bao giờ có năngk hông có thể mail cho tui được không..vậy...nhưng mà hơi dở thì nội dung ra sao

18. kalyjimmy

kalyjimmy Youtube Master Race

game make nước ngoài thì tui chơi nhiều rồi còn game make in vn thì chưa thấy bao giờ cả

19. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

123/456 Game St, GameVN Dis, Fantasy World.
    Nói về chuyện tiền bạc cũng phải thôi.
    Nước ngoài, làm việc, ai cũng ăn lương tính nghìn đô không. Ở VN thì tính nghìn....đồng...
    Người Việt xài toàn VND nhưng mua máy tính, thiết bị công nghệ thì tính USD chịu sao nổi.
    Bởi thế, muốn làm game một mình thì chẳng ai dám...
    Như the Fate đấy...làm một mình thì chẳng thể nào được.
    Cái mà game VN cần bây giờ là một sự đầu tư và cần phải có những cuộc cách mạng game.
    Muốn game có thể trở thành một ngành CN thì người VN chúng ta cần phải tự tạo cho mình những cú đột phá...

20. kalyjimmy

kalyjimmy Youtube Master Race

trò mụ phù thuỷ ơ trang wed nào thế

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.