Game made in ViệtNam_Bao giờ giấc mơ mới thành hiện thực...?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi misteryo, 19/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kalyjimmy

kalyjimmy Youtube Master Race

ta làm cách nào để chơi nó hay trả lời cho tui

2. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Này bạn kalyjimmy ơi , bạn không nên post bài như vậy chứ ? post một bài có dung lượng lớn hơn cho lần sau nha bạn , một bài sau khi đăng có 1 dòng là đã sai , bạn post liên tục 2 bài lại còn sai hơn nữa đó nha , rút kinh nghiệm cho lần sau nha (^_^) nếu như bạn muốn MP của mình đầy ắp thì không cách gì tốt hơn là post bài dài đó , một số ý mình muốn trao đổi với bạn , hy vọng lần sau bạn sẽ rút kinh nghiệm để không bị Điều Hành Viên nhắc nhở nha , thanks (^_^)

3. human is me

human is me Fire in the hole!

Nó thuộc thể loại như là run away 2 nhưng mà đồ hoạ dở tệ còn ngôn ngữ đở cái là tiếng việt. Bạn nhập vai một chàng trai trẻ tuổi có tài trí hơn người lên đường để cứu công chúa trong tay mụ phù thuỷ ( nghe hơi chuối ). Trên đường đi có vô số câu hỏi về khoa học tự nhiên như toán từ lớp sáu trở lên , rồi bắt cốc cho tới toán cấp ba . À nhớ rồi tựu là " Cậu bé thông minh ". Đĩa gốc nếu tui nhớ hổng lầm là 100.000 VNđồng. Lúc đó tui mới 10 tuổi. Hãng đó hình như còn làm thêm hay trò nữa là giữ gìn thiên nhiên gì gì đó nhưng bây giờ thì mất tiêu luôn.

4. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

123/456 Game St, GameVN Dis, Fantasy World.
    Ui...vậy là trước đây VN cũng có game àh?
    Bây giờ thì Mist mới biết đó.
    Mà cái lúc đó là hồi nào vậy bác "human is me". Lúc you 10 tuổi là bao giờ?
    Game VN gì mà giá cứ như giết người : 100000 VND...Chẳng biết có mấy người chơi...
    Giá thì đắt mà chất lượng chằng bao nhiêu---> Game Vn tuyệt chủng là phải. Tới giờ vẫn không thấy Game VN nào có cỡ...bùn thiệt...

5. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Ừa đúng là hồi trước có mấy game như thế thật nhưng mà .... chỉ dành cho con nít chơi thui ... chứ tui thì chả bao giờ dám rờ tới. Thấy trong nhà sách nó để bụi bám dày 4,5 lớp ... ha ha ha .... ừm có lẽ là phải đợi và đợi thui chứ game Vn xem ra còn cần phải 1 thời gian nữa để học hỏi và tiến bộ hơn chứ như bi giờ thì chán wué!!!

6. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

Chờ thì đành phải chờ rùi...nhưng mà có lẽ sẽ rất rất lâu đấy...
    Ngay cả bây giờ, xem hoạt hình 2D của VN thì sẽ thấy được Artist Vn tầm thường cỡ nào...
    Chỉ là hoạt hình thôi nhìn đã thấy chán huống chi game.
    Có lẽ sẽ trên 10 năm nữa thì Game 3D Vn mới thực sự hấp dẫn.
    Chỉ sợ lúc đó Game VN sẽ như "Hai Lúa" lên tỉnh so với làng game thực tế ảo của thế giới...
    Thương thay cho Game VN...>.<

7. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Chà các bác có vẻ bi quan về gameVN quá,tức nhiên là việc sản xuất game ăn khách là rất khó đối với kỹ thuật của VN hiện nay,nhưng độ vài năm nữa ai biết nó sẽ đi lên đến mức nào đây,biết đâu các cuộc triễn lãm game quốc tế trong tương lai sẽ có mặt của gameVN [-( .Tiện thể tui xin trích một bài báo đăng vào năm 2014:Hãng phần mềm lớn nhất VN Triangle Soft đang cần tuyển nhân viên:200 Lập trình viên và 100 kỹ thuật viên,lương 50000USD/tháng...... [-x

8. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Cái này thì cũng mới chỉ tìm người thế thôi ..... nhưng đâu có chứng minh gì được. Bao giờ sản phẩm của chính hãng chinh phục được người hâm mộ VN thì lúc đó hẵng nói. Nói về yêu nước thì các gamer VN có thừa thế nhưng cũng phải có mức độ chứ game dở quá bắt người ta ôm về chơi thì quá đáng à!

9. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Bác còn để ý tới chứ tui quên hẳn coi như game ở Vn gần như UFO luôn òi còn đâu <--- tạm thời cứ xem cuộc phưu lưu của chú ong vàng đi nha ........ haha ........ :)) , game thì đợi cái nhóm ấy nó làm cho 1 game RPG chú ong vàng .

10. Dragonmaster

Chán Amidas quá,là một gamer Vn mà lại xem việc Sản xuất game của đất nước mình là UFO thì thật là hết ý kiến luôn,viêc làm game như đã nói hàng trăm lần là rất khó khăn dồi mà lại có những người như bác nữa thì ko chừng Game VN dám trở thành UFO thật lắm à

11. Amidas

Thì giờ đang UFO nè <--- mình cũng đâu có nói điêu đâu ^^ , Chính xác thì giờ đang là UFO còn nếu mà 5 năm nữa mà hông có game nào ra hồn <--- Supper UFo luôn thiệt đó <-- vì lúc đó cái gì nó cũng quá phát triển rồi , chả nhẽ Vn mình không thể cho ra lò 1 game gọi là ra hồn chứ <--- trong khi mình dám cá lượng Gamer ở Vn mình ko thua kém bất cứ một ai cả .

12. Dragonmaster

Là UFO thì đã sao :-/ ,rồi sẽ có ngày các gamer VN biến nó thành vật thể xác định thôi.Đúng là lượng gamer ở nước ta ko hề thua kém ai và game cũng đã đến với VN trong khoảng thời gian khá lâu rồi,nhưng những gamer thì chỉ biết thưởng thức thôi chứ có ai nghĩ là sẽ làm nên một hãng phần mềm đâu,ý địng đó chỉ mới có trong thời gian gần đây mà thôi,vậy thì nhất thời ai có thể tìm hiểu và đầu tư vào nó đây,nhưng trong tương lai thì sẽ khác à,có thể nền Cngame của nước ta còn phát triển hơn các nước khác nữa>nếu ai xem đó là ước mơ thì sao ko chịu phóng nó ra xa hơnm nữa,còn ai xem là lý tưởng thì tại sao ko cố gắng thực hiện nó mà lại ngồi đây xem nó là UFO :-/

13. Amidas

Ủa bạn mơ đấy à :))........ làm gì có truyện nền CN game ở Vn nhà ta hơn các nước khác chứ :)) ........... các nước bạn họ đã đi trước mình bao nhiêu lâu rùi bạn có biết ko <-- thực tế chút đi , bảo gamer Vn ko thua kém ai còn được chứ ........ như thế kia thì hông được <---- Vip quá kekeke .......

14. Sungai

Sungai The Warrior of Light

Nè,cậu nói đúng đấy,tớ phục cậu thiệt,tớ cũng đồng suy nghĩ như cậu.Thể hiện hơi rõ ở chỗ 3dvn đó,tớ thấy nơi đó chỉ giống như nơi "buôn chuyện" thôi,nói là cần ý tưởng,nhưng chờ mãi không thấy gì cả.Nói thì nói,chỉ là một cá thể thôi thì chẳng làm được gì chín chắn cả.Thôi thì cứ thực tế một chút,bây giờ không buôn chuyện nữa,không tổ chức này nọ nữa,mà hãy sang Nhật,Hàn Quốc,hay các nước có công nghệ đồ hoạ cao(nói đến chỗ "Hay các nước" chắc mọi người bắt đầu chán,và bắt đầu không biết chọn nơi nào trong tư tưởng để làm mục tiêu,và lại chuẩn bị câu tiếp theo để nói lại tôi đây)để học,để hỏi những cái mình chưa biết.Nói như thế không phải là để "dạy đời" người đang xem bài này,mà tớ chỉ muốn vạch lối rất rõ con đường học chuyên ngành đồ hoạ rồi về giúp nước phát triển ngành công nghiệp game.Nhưng khó khăn có ở những điểm sau:
    1)Nước mình là nước nông nghiệp,có chơi game thì chỉ những game trên vi tính thôi,vì nó là những game có hể chơi đa hệ,giúp chơi được với bạn bè(Half-life,Couter-strike......),ít người chơi game đơn lắm
    2)bây giờ tìm ra một cách chơi mới,một cốt truyện mới thì khó khăn vô cùng.Vì khoi viết và khi làm thì sợ bị cười vào mũi,không nhịn đượoc mắc cỡ=ghét nó luôn,không chạm tới game nữa!
    3)Chưa có ai có ý định làm game VN,vì sợ không bằng anh bằng em,còn muốn thì cứ muốn làm cho lớn

15. human is me

bác sungai làm một bài thuyết văn nghe sướng cái lỗ tai quá ủa mà bác nói cái gì sao tui hổng nhớ

16. JC

JC T.E.T.Я.I.S

Chòi,trí nhớ kém cỏi:)),mà tui thì nhớ nhưng.....hông hiểu>.<.Bác sungai nà,nói ít ít thui,coi chừng mấy người trong nì viêm nào vì nhức đầu wé:))

17. Dragonmaster

Từ bài của Sungai:
    Ai đồn với bác ko ai có ý định làm game vn vậy,có rất nhiều đó chứ nhưng tại vì quá nhiều thứ ko có nên ko làm được thôi,chẳng hạn như money,tech,và quan trọng là nhân lực đó,phải có nhiều International Computer Progrmmer mới có thể thực hiện được>tui cũng là một trong những người đó đây và hiện nay chẵng những ko được ai ủng hộ mà lại còn bị chê cười nữa chứ :(( :(( .Đúng là nhân tài ko gặp thời :(( :(( :((

18. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

Chà...chà...you đang thực hiện ý tưởng của mình hả ???
    Cần gì sao không báo cho tui biết ??
    Tui cũng thích làm game lắm nhưng không biết làm...
    Nếu như you dám nói dám làm thì tui sẽ tiên phong ủng hộ you hết mình.
    Nói thật nhé...nếu như you có thể thay đổi game VN...hãy làm đi...tui tin you sẽ thành công...^_^
    Ủng hộ hai tay hai chân,...hai con mắt, một cái miệng...^.^ !!!

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Làm Game thì trong Gvn cũng có Group như thế nhưng hình như ngủ hơpi lâu , chưa thấy thông tin mà cũng có CLB mở như RPG Maker , thông tin thì cũng có . Chỉ có điều nếu làm thử lần đầu như thế không ổn , qua bên Nhật học tập thì số dzách rùi .
    Hi vọng nếu được đào tạo thì cũng có Game Vn ra hồn .

20. human is me

Bây giờ thì đừng có mơ mà hãy cố đi học lập trình hay đồ họa gì cái đã còn mấy chuyện kia học xong tính tiếp

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.