Game made in ViệtNam_Bao giờ giấc mơ mới thành hiện thực...?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi misteryo, 19/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Chà bạn không nên ngần ngại <--- nếu cảm thấy mình có thể làm được thì cứ làm <--- người ta nói gì thì kệ người ta , miễn sao mình cảm thấy ........... trong làng gamer làm được rùi ^^ .
    Ủng hộ Dragon ^^ <--- cố gắng làm nhêìu game hay cho anh em VN nở mày nở mẹt nhá ^^ .

2. human is me

human is me Fire in the hole!

Ai định làm game gì vậy cho tui tham gia quậy với mà ở đâu để tui kéo quân đến

3. Aniki

Aniki Moderator Moderator

Ái chà lúc đầu tôi con không tin bác nhưng bây giờ mọi người tin tưởng thế thì tôi cũng xin ủng hộ vậy.Nhà còn mấy cái máy đời cũ nếu bác không chê thì lấy về tiện cho công việc sau này.Nhưng có lẽ để chạy được thì sửa chắc cũng không nhỏ.Mong bác thông cảm em của ít lòng nhiều.Đợi khi nào bác làm ra một Game mới thì nhớ đến em là được nhưng em phải là người đầu tiên được chơi Game của bác đó nhá =D> =D>

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ưm , pác tính chat đến khi nào ? Chuyện này không chấm dứt thì phạt nặng hơn đấy ...
    Ưm , có cơ hội để làm thì quả thực phải nắm bắt . Tại sao không tán thành nhỉ , hi vọng các Programer của Vn sẽ có những đứa con tinh thần xài được ...

5. zoro_blackmask

zoro_blackmask Youtube Master Race

thì các bác cũng phải hy vọng thôi thời gian còn dài mà-khi nào có bản thử thì các bác nhớ gọi em nhé

6. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

:(( :(( :(( Cảm động quá :(( ,cuối cùng cũng có người chịu tin tui dồi :(( .Hy vọng cùng với những gamer có quyết tâm như chúng ta thì nhất địng sao này sẽ có những hãng game lớn lần đầu tiên ra đời tại VN(dẫn đầu là Triangle Soft)và lúc đó thế giới sẽ thấy rằng game vn chúng ta sẽ ko thua gì của họ cả mặc dù là lớp đàn em thôi.Những series RPG sẽ ra đời cùng với làm game Vn như Twin FF sẽ cạnh tranh cùng FF của Square.Hơn nữa gamerVN như sao buổi tối,nhân tài như lá mùa xuân mà,ngày đó sẽ ko xa đâu >:-D<

7. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

123/456 Game St, GameVN Dis, Fantasy World.
    Thôi...thôi mà....đừng khóc...
    Ui...choa...ướt hết áo tui rồi...>_<
    Bác cứ làm thử đi, tui ủng hộ ít vốn cho...
    Mà nè, bác bắt đầu làm khi nào ??
    Cho tui biết với, tui giúp cho...
    Hi vọng you có thể làm thoả mãn ước mơ bấy lâu của các VNgamer.
    Cố mà làm một RPG cho ra hồn...nhưng đừng lấy cái tên FF của Square...dễ đụng chạm bản quyền lém...^_^

8. Amidas

Eo bác Dragonmaster giả nai ^^ <---- kekeke ........ giả cũng được chả sao miễn sao bạn giữ lời hứa với anh em là được rùi ........ cố gắng làm cái game nào nó ra hồn tý nhé <-- mà bác có đăng ký vô nhóm RPG maker đi ^^

9. sokhanhcongtu

sokhanhcongtu Mr & Ms Pac-Man

he làm game có cần nhìu kiến thức về vi tính ko vậy nếu tui dâng ký tham gia với có được ko vậy nhưng tui chỉ biết chơi điện tử thui ko giỏi vi tính hay là tiếng anh đâu nhá

10. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Cám ơn mọi người đã tin tưởng tui mà về việc begin thì có lẽ hơi lâu [-x ,tại vì bây giờ tui chỉ mới là học sinh lớp 11 thôi thì làm sao mà nhanh được,với lại tình hình nước ta hiện nay đối với việc làm game thì hơi khó [-( .Nhưng trong vài năm nữa thôi thì sẽ khác à,đất nước ta lúc đó sẽ trở nên hiện đại hơn bậy giờ và sẽ có nhiều phương tiện hỗ trợ hơn cho việc làm game.Cho nên tui tin chắc rằng chuyện các loại game co ghi hàng chữ MADE IN VN sẽ mau chóng xu61t hiện ,và ko ai khác hơn chính là các gamer vn chúng ta,vì tui nghĩ ko ai yêu game và hiểu về game bằng chúng ta cả >:-D<

11. human is me

Dragonmaster bác tính làm thể loại nào vậy . Theo tui nên làm giống Diablo đi kiểu đó dễ làm sau này hãy làm cái khó hơn như ff chẳng hạn

12. Amidas

Làm kiểu Diablo cũng được <--- nhưng em ko thích lắm <--- chán .EM thích game đầu tiên VN ra lò đầu tiền phải là RPG ( dạng FF ý ^^)<--- còn nếu ko thì làm theo kiểu đối kháng cũng hay <---

13. Mankichi Togawa

Mankichi Togawa Mr & Ms Pac-Man

Game việt nam chắc chắn sẽ có vào 1 ngày ko xa , và hiện này seiya đang làm sắp xong 1 game rpg hay lắm , hhình 2d

14. human is me

Chừng nào các chuyên gia có cấp rùi thì là ra một cái GTA Vice city ở VN này nó mới đã. Ra ngoài chợ ria con mẹ bán cá cắt cổ mình mấy lần hay là dực xe đạp của một thằng đại bàn nào đó. Mà cái cảnh xe tải tông xe đạp không biết ra làm sao nữa. Ôi thật là kinh khủng

15. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

123/456 Game St, GameVN Dis, Fantasy World.
    Trời đất ơi...một ý tưởng rất rất...điên rồ..>_<
    Cho dù VN nhà ta có làm được game đó thì chắc gì nhà nước cho phát hành chứ...Lại còn lái xe tải tông vào xe đạp nữa, chắc không thấy chiếc xe đạp đâu hết.

seiya là gì vậy bác...tên hãng game VN hả hay chỉ là tên tác giả ???
    Nhưng mà game RPG chỉ có 2D thì chán lắm.---> thế mới thấy rõ trình độ hạn hẹp của Game VN, người ta làm game 3D không thì VN nhà ta chỉ mới chập chững làm game 2D---> bùn thiệt...>.<

16. Mankichi Togawa

__Bác ko có lòng tin gì cả , làm nhụt chí thanh niên việt nam quá , seiya là mod bên anime . Chẳng lẽ bác chưa chơi game 2d bao giờ à .

17. Amidas

ặc ặc <--- Gì mà tả ghê vậy <-- trong GTA : vice city cùng lắm là tông nó lòi phèo máu lêng láng ngoài đường vài dây ( s ) rùi biến mát , nhìn còn đỡ ghê chứ ở Vn mình mà làm game thì chả có đường mà đi bộ chứ nói gì đến đi oto <-- VN đường bé như cái lỗ mũi <-- nhất là HN bọn em tắc đường cứ anh ách :(( ........ chắc GTA : Vn lấy mấy cái đườg cao tốc láng hoà lạc may ra mới có vài pha tai nạn thảm khốc đó :)).

18. Mankichi Togawa

__amidas cũng ở hn à , sao ko thấy lên quán sứ chơi với anh em gvn nhỉ

19. human is me

Đối kháng thì cần phải có đồ hoạ tốt mới ăn kháck, tại nó cận cảnh mà, còn giống Điablo thì 2d là nhiều mà còn xa cho nên dễ làm hơn. Mà mấy ông VN sợ chưa có tiền mua nỗi cái card xịn về làm đồ hoạ mới chết chứ

20. Loire Laguna

Loire Laguna Youtube Master Race

theo tôi cần fải thiết kế trên nền 3d với màu sắc bắt mắt dĩ nhiên là nội dung phải hay cộng thêm 1 tí đồ họa cho hinh ành mượt mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.