game mới .online

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi caothulata, 24/1/04.

1. SuperGa`

SuperGa` Donkey Kong

Xin chia buồn với bác bilgate ,bác đăng kí lại đội khác đi .Em đã đăng kí được rùi nên không cần bác đăng kí hộ nữa đâu.Xin hỏi luôn bác muốn chỉnh tactics thì phải làm thế nào.Ví dụ đổi từ 4-4-2 sang 4-3-3 mong bác giúp.

2. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Cũng chưa xác định là nó có khoá hẳn không(hy vọng là không đến mức như vậy)nhưng nếu mà bị khóa tui sẽ đăng ký 1 đội khác chơi với các bác,mặc dù sẽ rất phê.Nhưng vui là chính mà.

To SuperGa`: đơn giản thôi

1)Bác nhấp vào Match -> order :sẽ xuất hiện một đội hình.Nếu chưa chỉnh gì thì đội hình cơ bản là 4-4-2.
    2)Bác để ý phía dưới tên mỗi cầu thủ có các mục sau:

Normal : bình thường.cầu thủ sẽ đá ở tại vị trí trên đội hình.

Offensive: thiên về công.Khi chọn mục này thì cầu thủ sẽ thiên về công nhiều hơn nhưng vẫn đá ở vị trí đó.VD hậu vệ(Offensive)sẽ thường xuyên tham gia tấn công như một tiền vệ và tương tự đối với các vị trí khác.khi chọn Offensive thì hậu vệ phải có chỉ số playmaking,passing tốt,còn tiền vệ(offensive) thì chỉ cần passing tốt là đủ.Thể lực(Stamina) cũng khá cần thiết khi áp dụng offensivedefensive.

Defensive : tương tự như offensive nhưng cầu thủ lại có khuynh hướng phòng thủ.hậu vệ cánh và tiền vệ cánh khi áp dụng Defensive thì sẽ ít winger hơn và nhiều defend hơn.Còn tiền vệ giữa thì ít passing hơn nhiều defend hơn.Do vậy chỉ nên áp dụng Defend khi cầu thủ mình có chỉ số phụ defend tương đối.

Towards middle :chỉ áp dụng được cho các vị trí ở cánh.Khi sử dụng cái này thì các vị trí cánh sẽ chuyển vào đá ở giữa nhiều hơn.Nên sử dụng khi thực hiện chiến thuật attack in the middle.

Towards wing :áp dụng cho các vị trí tiền vệ và hậu vệ trung tâm.Các cầu thủ tuyến giữa này sẽ thực hiện nhiều cuộc tấn công biên hơn.Rất hữu ích khi thực hiện chiến thuật Attack on wing

Extra forward : nếu bạn muốn sử dụng 4-3-3 thì bạn chỉ cần chọn Extra forward cho một tiền vệ.Extra forward chính là chuyển cầu thủ nên đá ở vị trí tiền đạo

Extra inner midfield : khi bạn chọn cái này thì vị trí đó được xem như là vị trí của tiền vệ.

Extra central defender : vị trí đó sẽ trở thành vị trí của một hậu vệ.

8-} @-) 8-} @-) 8-} @-)

3. SuperGa`

SuperGa` Donkey Kong

Cám ơn bác bilgate nhiều vì bác đã chỉ giáo cho.Dù sao thì em cũng có 5 năm kinh nghiệm chơi championship manager nên cũng không bỡ ngỡ lắm khi chơi trò mới này chỉ có một vài chỗ chưa được hiểu lắm.Nhân tiện hỏi bác luôn,ngân quỹ lúc mình vào là khá cao (khoảng 3.000.000) thì mình có nên dùng chỗ đó để mua cầu thủ không?Tactics hay nhất là tactics nào(nhưng em nghĩ chắc là nó cũng còn tuỳ thuộc vào cầu thủ của mình nưa),có nên mua những cầu thủ trên 30 tuổi rồi không .À mà muốn mời đá giao hữu thì làm sao.Đội của em tên là Heaven & Hell đá ở III.2 .Em hi vọng sẽ được gặp đội của bác.

4. uper

uper Mr & Ms Pac-Man

Đây là 4 đội có khả năng tranh chấp vé lên hạng

#1.Western.United 18 điểm
    Đội bóng chơi có 4 vòng(3thắng 1thua).Tuy chỉ thắng có 3 trận nhưng do đội này thế ngay vào chỗ cực kì thuận lợi,nếu biết giữ,đây có thể là cái lợi.Vòng 7,đă hạ Bình Thạnh FC để trở thành đội vô địch lượt đi.Western có thể coi là ứng cử viên vô địch lượt về này.

#2.Manchester UnitedVFC 16 điểm
    Đội này chơi được 4 trận(thắng cả 4 trận =D> ).Đội đồng điểm với VNFootball nhưng hơn hiệu số bàn thắng.Khả năng vô địch của đội này rất lớn.

#3.VNFootball 16 điểm
    Đội này chơi được 6 trận(chỉ trễ 1 trận,5 thắng,1thua).Đội này đã sẩy chân không đúng lúc khi thua ngay đội khó chơi và có thể sẽ khó khăn ở cuối mùa.Nhưng theo tôi thấy,hình như đội này không có người quản lý:Không hề đá giao hữu,không chỉnh đội hình nhưng không hiểu sao đội này vẫn đá thắng như thường.

#4.Bình Thạnh FC 13 điểm
    Đây là đội chơi lâu nhất trong bảng III.1,mùa trước dzô vào tuần thứ 12 và thua hết cả 3 vòng cuối.Nếu Bình Thạnh biết tận dụng lợi thê này thì có lẽ mùa này đã cầm chắc vé lên hạng rùi.Vòng 7,Bình Thạnh FC đã chơi 1 trận rất hay với Western.utd để tranh ngôi đầu bảng nhưng đã không may thua 3-2.Tuy kém đội đầu bảng 5 điểm nhưng khả năng thăng hạng cũng kô phải kô có nhưng sẽ rất khó.

Sau đây là 4 đội tranh chấp vé trụ hạng

#5.Dáng đứng Bến Tre 6 điểm
    Như tôi đã nói,đây có thể là đội kô người quản lý.Nên kô có gì để nói.

#6.Manchester VĩnhLong 6 điểm
    Đây là đội bóng chơi đội hình 3-5-2,nhưng đôi lúc cũng xảy ra sơ suất khi chỉnh đội hình:trận gặp Sự trở lại của Đà Lạt thì chơi đội hình 2-5-2 nên đã thua oan uổng 5-6,còn trận gặp Western Utd thì chơi đội hình 3-4-1 và lại thua 0-2(suy ra người quản lý đội này chắc rất là cẩu thả [-x ).Do những sai lầm như thế đã khiến đội kô có khả năng tranh chấp vé lên hạng mà chỉ có thể cầm chắc vé trụ hạng nhưng hãy còn phải theo dõi.

#7.AC Hồ Chí Minh 4 điểm
    Do đây là đội tui nên kô tiện nói,nếu được,mọi người ai có thể thì giúp tôi nói về đội này. #-o

#8.Sự trở lại của Đà Lạt 3 điểm
    Đây là một đội có vấn đề!! Khi mua những cầu thủ chỉ đáng giá vài trăm mà lại mua với giá triệu mấy!!!! Thật chẳng ra làm sao! :mad: Vì mới vào nên Đà Lạt rất khó trụ hạng trong mùa này(hìhì cũng giống tôi,nhưng chỉ có 1 đội trong 2 chùng tôi là trụ hạng được thui :-? ).Đà Lạt đã thắng 1 cách rất may mắn khi ManchesterVĩnhLong sơ suất.Nên lần này chủ yếu là tôi đấu với Đà Lạt để trụ hạng.

Tôi viết bài này chủ yếu là để mọi người mở rộng hiểu biết lên tới bảng III,chứ mọi người chỉ lo đến bảng II và VL thì biết đâu sau này lại chính những đội bảng III gây bất ngờ thì sao? :|

5. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

tui tra lời cho các bạn luôn !
    to bilgate : với là thư như vậy thì có lẽ là manbay và CSR sẽ không bị khoá đâu , người ta đang đội các bạn lý giải đó , hy vọng là vốn tiếng anh của các bạn đủ để giải thích .
    to uper : hiện nay Vn chưa có IV nên không có vé rớt hạng đâu . chỉ có tranh nhau vé đá cúp mà thôi , các bạn ở vị trí 7, 8 sẽ không được đá cúp , vậy thôi .
    to super gà : bác có tiền thỉ nên mua những cầu thủ mà mình cho là đội mình cần . Không nên mua những cầu thủ trên 30 tuổi vì chì có thể đá được một hoặc hai mùa thôi . Mà cũng không nên mua quá trẻ vì rất mắc không fù hợp cho đội mới vào , khoảng 25 , 26 là được .
    đội hình thì mấy đội mới vào thường là đá 3-5-2 , nhưng tuỳ tình hình đội mình thôi ( 3-5-2 vì như vậy sẽ có 3 tiền vệ giữa , hay hơn 2 người , và là khu yếu nhất của các đội )
    Hy vọng manbay và CSR vào lại , chúc các bạn may mắn

6. Boomer111103

Boomer111103 Mr & Ms Pac-Man

Thấy phong trào vui quá tôi cũng vào post vài câu. Tôi mới đăng ký và nắm đội được 2 tuần. Đội của tôi là ThangLong United ở bảng III.8 . Ở đây có bác nào cùng bảng với tôi ko?

7. voiconakl

voiconakl Mr & Ms Pac-Man

Xin tự giới thiệu Tui là manager cua Hải Dương hiện đang chơi tại II.1 Ko biết có ai la đối thủ của tôi tại II.2 ở đây kô

8. bilgate

không phải chỉ có 3 triệu đâu mà họ còn cho ta mượn thêm 2 triệu vì vậy tổng số tiền có thể dùng là 5 triệu.Còn việc dùng tiền thì tuỳ từng người cói người dùng để kinh doanh mua bán,có người thì nâng cấp SVD...nhưng theo tui thì nên dùng một nửa(2 triệu 5)vào nâng cấp SVĐ và một nửa còn lại để tăng cường lực lượng.
    Còn việc mua cầu thủ:như caothulata đã nói thì chỉ nên mua các cầu thủ có kỹ năng tốt(ít ra cũng phải được passable) chứ đừng mua các cầu thủ có các kỹ năng quá kém.Ở đây tui không nói già hay trẻ nhưng các cầu thủ có kinh nghiệm cao đá rất hay,phong độ ổn định,và cũng tuỳ mục đích mình muốn:chả hạn như mình mua thằng đó(có kinh nghiệm và khả năng lãnh đạo cao)về làm HLV cho mình mùa sau....còn mua cầu thủ trẻ tuy mắc nhưng sẽ dễ dàng cho mình khi muốn bán cầu thủ đó đi còn cầu thủ 26,27 tuổi thì giá rẻ(phù hợp với CLB) nhưng tất nhiên sau vài mùa bóng muốn bán đi thì rất khó và giá rất rẻ

9. XesLinh

XesLinh Youtube Master Race

Lương bọn cầu thủ tự tăng lên à, mình có quản lý được không? Ai biết nói cho mình với...
    Nên huấn luyện General hay Stamina nhỉ???

10. uper

uper Mr & Ms Pac-Man

Chết tui rùi! :(( .Sao tuần này không ai đá giao hữu với tui vậy!Tui đang kẹt tiền nên rất muốn đá 1 trận giao hữu trên sân nhà.Có ai từ bi thì đá với tui nha! Tui sẽ chờ nhưng nhớ là tối mai nhắn tui liền nha! [-o< .Tui là đội ACHồChíMinh ở bảng III.1.
    A!Sẵn tiện cho tui hỏi luôn: Sau mỗi mùa bóng ,các cầu thủ có "lớn" thêm kô? :-/

11. SuperGa`

SuperGa` Donkey Kong

Xin lỗi bác bilgate thứ tư tuần này em đá giao hữu với một đội bóng bồ đào nha rùi nên không đá với bác được .Hẹn bác tuần sau nhé.

12. Dr.Cid

Dr.Cid C O N T R A

À này các bác ơi, sao đội tôi tuần trước bị âm tiền ( nợ 101 000), đến tuần này kiếm hơn 300 000, thế sao trong phần economy nó vẫn tính là mình nợ tiền thế. Vẫn phải trả tiền lãi mới đau :((

13. thecong

thecong Mr & Ms Pac-Man

Rất tiếc là đội thể công của tôi đã nhận lời mời đá giao hữa với đội khác rồi.Mà đá giao hữa thì tiền sân sẽ được chia đều cho 2 đội đâu có gì mà phải lo .Nếu muốn kiếm nhiều tiền thì tìm mấy CLB có số CĐV đi xem đông mà thi đấu(mà phải đá sân của họ) có thể kiếm được khoảng 150 ngàn đó(nếu đi đấu giao hữu ở nước ngoài thì tiền vé máy bay đi thi đấu lại mất 60 ngàn trong khi đó đá ở trong nước thì không mất ).Và tất nhiên cuối mùa bóng cầu thủ lại lớn thêm một tuổi như ngoài đời thôi.

To Xeslinh : mức lương mình không thể quản lý được,cầu thủ sẽ có mức lương tương ứng với mức kỹ năng của mình.General đa số chỉ để tăng phong độ của cầu thủ thôi,nhưng nó cũng phát triển cả kỹ năng goal keeper nhưng chậm hơn so với tập keeper.Còn stamina là tập thể lực kỹ năng này tăng nhanh nhất thường là 1 tuần là tăng một bậc(nhưng mất rất lâu để có thể lên từ excellent lên formidable vì vậy chỉ nên tập đến excellent thôi)nhưng sẽ làm giảm phong độ thi đấu của các cầu thủ.

14. Boomer111103

Boomer111103 Mr & Ms Pac-Man

Hình như số tiền mình được nợ có thể tới 5 triệu thì mới bị phá sản thì phải. Do đó tôi nghĩ là mình có thể được tiêu trong khoảng 6-7 tr gì đó. Về việc nâng cấp CLB thì tuỳ theo số lượng supporters của bạn tôi, như đội tôi đấu ở bảng III.8, supporters có khoảng 600 chú, chưa trận nào khán giả ngồi kín SVĐ nên tôi thấy chưa cần phải nâng cấp. Có thể để tiền mua một em goalkeeper cỡ solid chẳng hạn :) Thừa tiền thì mua thêm một hai em tiền vệ hoặc hậu vệ nữa :)

15. vubu

vubu Mario & Luigi

này cho tui hỏi nha khi bị khóa nick thì làm sao mình biết và GM có gởi cho mình mail thông báo bị khóa ko vậy

16. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Khi đấu với nhau mình coi được không vậy................................................

17. bilgate

To em_tin:khi đấu với nhau không coi được hình ảnh của cầu thủ thi đấu như TCM nhưng sẽ có bài tường thuật trận đấu trực tiếp để bạn theo dõi diễn tiến trận đấu.Và sau trận đấu sẽ có mức điểm của từng cầu thủ(thể hiện bằng số sao)

To Vubu :khi bị khoá nick thì sẽ không log on vào được như vậy mình sẽ không thể tiếp tục quản lý CLB của mình được.GM sẽ báo lý do bị khoá tới mail của bạn.

To Boomer111103:tất nhiên nếu nhiều supporters thì CĐV đến sân vận động sẽ đông(với 600 chú thì lượng khán giả đến theo dõi cũng phải được 14,15 ngàn người) khán giả đến ít là do thành tích thi đấu của CLB của bạn không tốt.Nếu không buôn bán nhiều thì nếu không nâng cấp SVĐ thì đến lúc sẽ không biết đào đâu ra tiền để tiếp tục củng cố lực lượng.Lúc đó muốn nâng cấp SVĐ cũng không thể vì tiền đã dùng hết,clb sẽ hết sức khó khăn.

18. SuperGa`

SuperGa` Donkey Kong

Các bác ơi em " lỡ tay " nâng cấp sân vận động lên 20000 chỗ rùi bây giờ economy của em âm nặng .Em muốn sửa lại có được không vậy supporter của em là 506 chú.Tuần trước có một chú không hiểu tại sao lại bỏ đi không biết muốn giữ lại thì phải làm sao

19. SuperGa`

SuperGa` Donkey Kong

Các bác ơi em " lỡ tay " nâng cấp sân vận động lên 20000 chỗ rùi bây giờ economy của em âm nặng .Em muốn sửa lại có được không vậy supporter của em là 506 chú.Tuần trước có một chú không hiểu tại sao lại bỏ đi không biết muốn giữ lại thì phải làm sao

20. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

nếu như vậy thì chi còn cách là bác nên đợi xậy xong và lại đập đi thôi ! chúc bác mau chóng trả đuọc nợ !
    còn cup ( tui tổ chúc ) các bác tự mời đó , không có xếp vào match đâu , các bác htông cảm