game mới .online

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi caothulata, 24/1/04.

1. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

các bác đăng kí nhiều đội quá vậy / truyen_nhan_atula cầm đội Da Nang ha ? vậy là chung bảng với tui rồi , hy vọng là có một trận đấu hay giẵu hai chúng ta.

2. vubu

vubu Mario & Luigi

có ai chung bảng với tui ko tui cầm đội socola

3. vubu

vubu Mario & Luigi

Bác bảo có cầu thủ muốn bán thì cũng phải giới thiệu sơ sơ về cầu thủ này thì mọi người mới có thể hiểu được chứ như kỹ năng gia đặt bán,hợc bác có thể copy kỹ năng của cầu thủ đó ra đây để mọi người đánh giá[/QUOTE]
    ông nhớ tui chứ tui là đội socola nè

4. tytoet

tytoet Youtube Master Race

nhớ rồi, chúng ta cùng bảng, đội của i sẽ cố găng hạ đội của u. Nếu được thì mới có khả năng lên hạng được

5. tytoet

Tôi không định đăng ký nhiều đội đâu, nhưng không may là tôi đăng ký 3 đội cùng lúc và được cả 3. Tôi đã cho bạn tôi đội real hn rồi, còn 2 đội thì Gold Devil là của tôi, con lại một đội thì bạn nào đăng ký mãi không được thì mail cho tôi vào đại chỉ cuimuc@hotmail.com tôi sẽ chuyển cho, ai nhanh nhất thì được.

6. Truyen_nhan_atula

Truyen_nhan_atula Donkey Kong

Bác caothulata huấn luyện đội nào vậy ,có phải là Jhee's Kid ko?
    Nếu vậy cuối tuần này là đụng nhau rồi ^_<

7. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

tui không fải là jk đâu , đối thủ của tui đó . Tui là đội gay thất vọng nhất mấy trận gần đây ,biết rồi chứ hả ?

8. bilgate

bilgate Fire in the hole!

To Truyen_nhan_atula:bác xui quá,mới chơi mà rơi ngay vào một bảng đấu tử thần,nơi mà sự ganh đua của các đội là rất quyết liệt cả về chiếc vé thăng hạng cũng như để tránh một suất xuống hạng mùa sau .Các đối thủ của bác như Ánh Tuyết,Jhee's Kids,Bình Dương,Tranceunited,TTVNonline...đều rất mạnh và có lối chơi vững vàng,đặc biết là Ánh Tuyết Jhee's Kids.Vì vậy bác phải phân loại từng đối thủ cũng như xem khả năng thắng của đội mình mà đưa ra các chiến thuật hợp lý.Nếu như cảm thấy tỉ lệ thắng qúa thấp thì nên để Play it cool và tiến hành phòng thủ trận đó để dồn lực lượng cho các trận quyết định khi gặp các đối thủ ngang sức.

Socola gold devil cùng thi đấu chung một bảng(iii.3),họ đã gặp nhau ở lượt đi và phần thắng đã nghiêng về Gold devil .Trận đấu này Gold devil đã rất thành công với chiến thuật 4-5-1 của mình mặc dù Socola cũng không chịu kém khi tung ra sân đội hình 4-4-2 quyết tâm giành lấy chiến thắng.Kết quả sau cùng socola-gold devil (1-2)
    . Còn về tình hình bảng này cũng rất quyết liệt với sự có mặt của 2 đối thủ khó chịu khác là CSG_FC vả firewall.Trong đó theo dự đoán của nhiều người thì chiếc vé thăng hạng mùa này dường như đã nằm trong tay CSG_FC,mặc dù họ mới chỉ có 7 điểm sau 3 trận đấu và tạm xếp ở vị trí thứ 3 trong bảng xếp hạng.Tuy nhiên với sự có mặt của 3 đội Socola gold devil firewall có lẽ CSG_FC sẽ phải hết sức cẩn thận nếu không muốn ôm hận sau khi mùa giải kết thúc.

9. tytoet

Nhận định rất hay. Play it cool có nghĩa là như thế nào vậy? CSG_FC chưa chắc chắn được vé lên hạng đâu. Đụng Gold Devil mà không ăn bàn được thì tương lai hơi mờ mịt đó.

10. thecong

thecong Mr & Ms Pac-Man

Đúng vậy hy vọng là socola và gold devil sẽ gây được nhiều bất ngờ thú vị.
    Cái play it cool này tui cũng biết sơ sơ.Trong phần order để chỉnh đội hình có mục Team Attitude,đó là nơi bạn nói chuyện với cầu thủ trước trận đấu.Nó bao gồm 3 phần:
    Match of the season :khi chọn mục này thì các cầu thủ của bạn sẽ thi đấu hết sức mình để giành lấy chiến thắng.hiệu quả là các tuyến đều chơi hay hơn,đặc biệt là tuyến tiền vệ.Nhưng nhược điểm là Team spirit(tinh thần) của đội sẽ xuống rất nhanh.
    Còn ngược lại Play it cool thì các cầu thủ của bạn sẽ thi đấu nhẹ nhàng,không dốc hết sức của mình vào trận đấu,tuy nhiên team spirt của đội sẽ tăng mạnh.
    Còn normal là bình thường.

11. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

các bác ơi , lần trước có khá nhiều bạn bị khoá đội chỉ vì Đà Lạt , lần này DL đã xuat hiện trở lại rồi , các bác cẩn thận đó . III.1

12. tytoet

Nó muốn giở trò thì mình cũng chịu thôi, nói với bọn GM xem chúng có làm được gì không.

13. sinhradesong

sinhradesong Youtube Master Race

xin chào nghe các chú nói nhưc đầu quá :
    làm thế nào để thuê coach ...các coach xịn cần những gì vậy
    muốn thay đổi chiến thuật thi làm thế nào
    đội của tui vinh phuc city đây
    có chú nào giao hữu không
    thế nay chưa có coach phải không

The Club

Youth Squad: wretched
    Investment in the Youth squad: 0 dong* / week

Goaltending Coaches: 0
    Assistant Coaches: 0
    Sport Psychologists: 0
    Spokepersons: 0
    Economists: 0
    Physiotherapists: 0
    Doctors: 0

14. sang5

sang5 Youtube Master Race

15. Truyen_nhan_atula

To Caothulata :Mà Dl làm gì mới được chứ ,bác phải nói rõ thì anh em mới biết mà phòng chứ .
    À đội bác là AT phải ko?,tui đội bác mạnh hơn nhưng khi gặp nhau Da Nang Club sẽ thi đầu hết mình đễ dành điểm ^_<

16. Truyen_nhan_atula

Rồi tui biết tại sao rồi ,Dl vừa đặt giá 1 000 000 cho em này của tui :

Nicola Patania (20977659)
    28 years, weak form, healthy
    A popular guy who is fiery and honest.
    Has weak experience and disastrous leadership abilities.

Speciality: Head

Nationality: Italia
    Assessed value: 250 000 dong*
    Wage: 8 640 dong*/week including 20% Bonus
    Owner: Da Nang Club
    Warnings: 0

Stamina: solid Goaltending: wretched
    Playmaking: weak Passing: poor
    Winger: passable Defending: poor
    Scoring: weak Set Pieces: poor

Career Goals: 4
    Career Hattricks: 0
    League goals this season: 0
    Cup goals this season: 0

Theo mấy bác có nên liênh hệ với GM ko?>_<

17. bilgate

tui cũng bị nữa thằng đó chắc điên rồi hết.Em này củatui mà nó mua voi giá 1 triệu 6.

Fredrik Frostenstedt (21203417)
    19 years, poor form, healthy

Nationality: Sverige
    Assessed value: 230 000 dong*
    Wage: 7 800 dong*/week including 20% Bonus
    Owner: Cây Xương Rồng
    Warnings: 0

Stamina: passable Goaltending: disastrous
    Playmaking: poor Passing: poor
    Winger: passable Defending: weak
    Scoring: weak Set Pieces: disastrous

Tui sẽ liên lạc với GM,đừng lo tui tin là đội tui với đội bạn sẽ không bị khóa đâu.

18. bilgate

To sinhradesong : không biết bác được bao nhiêu tuổi rồi mà sao xưng hô khó nghe quá vậy,Tui sẽ trả lời từng câu hỏi của bác.
    1)Muốn thuê coach thì vào tranning rồi vào phần change coach.Coach xịn thì rất đắt mà đội bác mới tham gia nên khó lòng mà thuê được em xịn.Còn thế nào là em xịn thì cứ vào tìm hiểu khắc biết.
    2)Muốn thay đổi đội hình chiến thuật thì vào Match ->order.
    3)Đó là các trợ lý HLV,các chuyên gia .Phía trên góc phải phần này có mục hire(fire)để tuyển họ.
    4)Còn muốn đá giao hữa thì có nhiều đội lắm, có thể rủ bất cứ đội nào mà mình thích.Ngoại trừ những đội vẫn còn tham gia cup quốc gia.

Ah tui đọc trong diễn đàn CM thấy bác cũng chơi game quản lý đội bóng “Sunday league” gì đó,game đó tui cũng từng chơi qua.Tui nói cho bác biết trước là game này không dễ nhất bảng đâu(mặc dù bảng đấu chỉ có 8 đội),mà tính cạng tranh diễn ra hết sức quyết liệt,sôi nổi.Một mủa giải diễn ra trong 3 tháng rưỡi,mỗi tuần chỉ đá một trận league mà thôi,và có thể theo dõi trực tiếp trận đấu của mình cũng như của các đội,và các trận đấu của đội tuyển quốc gia.
    To sang5 game này không cần download về mà bạn chỉ cần đăng ký là có thể chơi được thôi.Cách thức đăng ký thì tui đã post rồi.

19. bilgate

Để giúp các bạn hiểu hơn về tầm quan trọng của kinh nghiệm(experience),Hôn nay tui sẽ post 1 bài chi tiết.
    -Các cầu thủ có kinh nghiệm cao sẽ thực hiện công việc tốt hơn các cầu thủ thiếu kinh nghiệm mặc dù có cùng kỹ năng.
    -Một cầu thủ thiếu kinh nghiệm sẽ thường gây ra những lỗi ngớ ngẩn trong trận đấu.Đối với các hậu vệ thiếu kinh nghiệm thì họ rất thường gây ra các quả penaty đáng tiếc.
    -không nên để 1 cầu thủ thiếu kinh nghiệm thực hiện các quả penaty mặc dù kỹ năng sút phạt(set piece) cao,bởi tinh thần họ không được vững vàng dễ giao động đặc biệt trong các trận đấu cup,league.
    -Một đội hình với các cầu thủ thiếu kinh nghiệm sẽ cảm thấy bối rối,lộn xộn khi phải thi đấu trong đội hình không quen thuộc.Còn đối với đội hình có các cầu thủ kinh nghiệm thì họ có thể dễ dàng khắc phục điều này.
    -Vai trò của đội trưởng(captain) cũng vô cùng quan trọng.Một đội trưởng với kinh nghiệm cùng với khả năng lãnh đạo(leadship) cao thì có thể giúp tổ chức lại đội hình,tránh lộn xộn ,bối rối khi đội bong phải thi đấu với một đội hình ko quen thuộc.
    -Ngoài ra các tiền vệ cánh cũng như tiền đạo nếu có kinh nghiệm cao thì họ sẽ dùng kinh nghiệm của mình để ghi những bàn thắng vào lưới đối phương.
    -Ta cũng có thể đào tạo các cầu thủ có kinh nghiệm và khả năng lãng đạo cao để họ trở thành huấn luyện viên cho đội mình.Tuy nhiên đối với các cầu thủ nước ngoài hoặc mới tham gia đội thì cần phải có ít nhất 1 năm thi đấu tại câu lạc bộ.

Điểm tăng kinh nghiệm của các cầu thủ qua các trận đấu:
    Trận giao hữa : 0.1 điểm
    Trận giao hữa quốc tế: 0.2 điểm
    League 1.0 điểm
    Cup 2.0 điểm
    Nation match 3.0 điểm

Ah,mà ai có cái gì hay hay(chiến thuật,kinh nghiệm,hoặc bình luận về các trận đấu,nhận xét thực lực các đội…..)thì post nên cho mọi người đáng giá và học hỏi.

20. lingman20

lingman20 Mr & Ms Pac-Man

Tôi có vào đăng ký một đội nhưng không thây hồi âm gì cả?
    Trong đội chẳng thấy có cầu thủ nào cả? Cũng không thấy có tiền nong gì? Làm sao có thể có tiền (để còn mua cầu thủ...)...
    Sau khoảng 4 ngày thì thấy có email báo lại là quá trình đăng ký Incomplete???
    Thử đăng ky lại vài lần rồi nhưng không được thế là sao?
    Ai biết cách đăng ký mà có được đội thì bảo với, chờ lâu cũng được miễn là không bị cái vụ Incomplete nhé.
    Muốn chơi quá rôi mà không được...
    Cứu với...