Game Neverwinter Nights cực hay đây! có ai chơi chưa?

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi smallmoon, 3/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zasalamel

Zasalamel Youtube Master Race

Chỉ có ranger thôi mà, hay là Spell Archer của bản Ex,
    Chả ai xài cung à, tớ chơi 3 bản mỗi bản 1 loại vũ khí
    IE: Tớ thấy Shifter mới thật sự khoai, chơi SOU đi phát kinh lên được

2. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

Archer chỉnh 2 weapon tốt, để quick slot một cái là kiếm, một cái là bow. Chơi tốt. ::)

Shifter thì khổ lắm, cứ shift qua shift lại .. T___T hơi mệt ... với lại có mỗi một kiểu shift (có nhiều kiểu nhưng mình chỉ chọn được 1 kiểu) ... mà weapon thì .. mất ..

3. Zasalamel

Zasalamel Youtube Master Race

Cáu quá hack lên, hoá thành mấy con cuối cũng như cục (chả con nào to cao đẹp trai cả) dạng cuối của nó là cái đầu lâu biết bay (quên tên) con trùm mạnh nhất của bản (gì ấy nhỉ)
    Rogue xài 2 đồ mới hay, acher thì cứ bow thôi, cho 1 thằng đệ to khoẻ đi đầu mình đằng sau ăn hôi

4. Adriela

Adriela Mr & Ms Pac-Man

He he , 1 tuần nay ko lên mạng , ko ngờ nhìu người vô đến thế ...
    He he , em bit cách ghép roài , cái này trong quyển sách có tên là " Book " dạy hết < cả cách ghép giáp , rìu ... > nhưng mà dù sao em vẫn cảm ơn bác nha ^^ . Còn cái vụ bác 25 tuổi đó , thì em đã chẳng gọi là " bác " rồi còn gi` #>:) #>:) .
    Mấy viên Adamantic hôm nọ em bán hết , còn mỗi một viên , ghép được cái kiếm mà bác nói , hết . Chán ....

5. ipridian_elf

... Có ai chơi thử module Witch Wake chưa ^^ ? ... Hay lắm ^_^ .. tiếc là phần II muốn chơi thì phải mua T_T .. giờ đang tìm chỗ download lậu ;))

6. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

I chưa chơi..ở đâu nhỉ[​IMG]

7. ipridian_elf

.. +_+ trời ạ .. 1 là update patch của NWN đi thì sẽ có cái Witch wake module .. 2 là download trên nwn.bioware.com ^^

8. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Phần mới Của NWN phải không???Nếu phải thì bác nói cho tui biết nó như thế nào để tui đi mua tiện thể viết hướng dẫn cho anh em coi lun ^_^!!!

9. Tatsuya chan

Tatsuya chan Mr & Ms Pac-Man

Máu viết hướng dẫn thía[​IMG]

10. Zeldatozero

Thì lỡ viết hướng dẫn cho NWN thì tui phải viết hướng dẫn cho đủ bộ lun chứ chứ không viết đủ bộ tui thấy khó chịu lắm!!!

11. Adriela

Adriela Mr & Ms Pac-Man

He he , có phần 2 rồi àh bác , em thấy giới thiệu lâu lắm rồi nhưng mà đi mấy hàng ko hàng nào có cả , bác nói cho em bít chỗ nào bán đeeeeeeeeeeeeeeeeeee ............
    :D:D

12. Tatsuya chan

Tatsuya chan Mr & Ms Pac-Man

Ko thấy ie nói là update module à
    Phần 2 chưa có tin gì cả, tớ có vài cái ảnh, muốn xem không

13. ipridian_elf

... phần 2 Witch Wake ? .. T___T ... tìm mãi không thấy đâu :((:(( .. đang tìm trên mấy site download torrent nhưng mà không thể thấy T_T ...

chỗ nào bán thì lên cái shop online của nó đó ;))

.. update là được WW I thôi T_T ... chơi đang đoạn hay thì nó cắt, bắt mình mua WW II ... :(( bọn độc ác :((

14. Zeldatozero

Đừng khóc rùi thì đằng nào thì nó cũng xuất hiện ở thị trường vn mà thui tui ở nước ngoài cũng còn chưa có mừ đâu phải chỉ riêng bạn!!!

15. Adriela

Adriela Mr & Ms Pac-Man

Hix , thế naỳ thì anh em ta chờ còn chán , cái cổ chắc dài ra cả m ....
    :D:D:D

16. Adriela

Adriela Mr & Ms Pac-Man

He he , chào các bác , hôm nay em lại làm phiền các bác một chút . Các bác cho em hỏi chút , trong cái chap 3 cái quest mà bảo vệ cho Rolgan đó < thằng này là chiến binh của Ulgalt bị buộc tội giết cái thằng .... em ko nhớ > làm cách nào để bảo vệ được nó < cái quest mà mình giống như luật sư , cãi cho nó hết tội đó > , em làm đi làm lại mãi mà ko được , bực cả mình , cái chỗ tiếng Anh đó em hiểu cũng được khoảng 90 % nhưng mà làm đi làm lại mấy lần mà cũng ko được < load game đó > , bác nào bit chỉ giùm em với ...
    :D :D :D
    Thanks .

17. ipridian_elf

À có phải cái mini quest đó không ^^ ? Phải nói chuyện với tất cả những người có liên quan tới nó, ie nhớ hình như tất cả có 5-6 người, rồi cố gắng làm cho họ tin rằng nó vô tội .. có lúc phải đi tìm chứng cứ cho nó tin, có lúc phải bribe (tiền), có lúc phải persuade (DC cao lắm đó ! Persuade cực khó !) ... thế rồi khi nào xong thì lúc biện hộ cho nó phải cố gắng trả lời 1 cách khéo léo .. ie không có script game trên tay nên ko trả lời rõ được ... ::( thông cảm nha ...

18. Dartimen

Dartimen Mr & Ms Pac-Man

hehe, cái quest củ chuối này... chơi NWN lâu quá rồi nên quên hết rồi, chôm cái này trên GameFAQ, thx to Steveuo...

Rolgan's Trial
    --------------
    Nói chuyện với lão priest trong Temple of Tyr để nhận quest này.

Sẽ nhận đc 1 quyển sách với tên của nhân chứng và bọn Jury (bọn mà quyết định xem Rolgan có tội hay kô á)

Thằng cha này viết walkthrough chuối quá, có 3 cách nhưng 2 cách chỉ thuyết phục được 4 trên 5 Jury thôi - Lại còn không nói tên rõ ràng nữa. Có cách cuối thì được cả 5. Tôi dịch cách cuối thôi. (2 cách đầu là của bố tự nghĩ ra nên...)

Nói chuyện với tất cả mọi người, nhân chứng và hội đồng Jury trừ Lodar. Để Lodar cuối cùng.

Nói với Lodar, ăn nói tử tế với nó để nó phun ra 1 đống. Sẽ biết thêm 1 bí mật nữa - hmmm bí mật là j cóc thấy nói...

Bắt đầu phiên tòa.

Lodar
    -------
    1)Hỏi Lodar: Griff nghĩ về Rolgan thế nào.
    2)Có 1 insight question: dùng cái đấy.
    3)Hỏi xem có phải Rolgan đưa spiked drink cho Griff kô? - cóc biết spiked drink là khỉ j hehe, nhưng tôi đoán là thuốc độc, mà đọan này nhẽ ra là hỏi xem có phải Griff đưa thuốc độc cho Rolgan kô?! Chẳng biết nữa vì tôi kô nhớ hehe
    3)Hỏi xem ai đánh trước.
    *Thế thôi

Zed
    ----
    1)Hỏi xem ai đánh trước.
    2)Hỏi về cái spiked drink.
    *Thế thôi

Vanda
    ------
    1)Tại sao lại bảo Rolgan đi gặp griff
    *Thế thôi

Rolgan
    -------
    1)Chuyện j đã xảy ra tối hôm đó?
    *Thế thôi

Kết luận
    -----------
    1)Chúng ta đều biết Griff rất ưa bạo lực
    2)Anh ta bỏ thuốc độc vào cốc của Rolgan.

Thế thôi, thế là qua được.

Nhưng nếu câu [Insight] không hiện lên thì kô dùng đc cách này. Nhớ không nhầm thì Insight là 1 skill đúng kô ? Cho skill này lên thì sẽ có, lên bao nhiêu thì hè hè kô biết =)

Tôi nhớ không nhầm thì tôi chỉ đi loăng quăng nói chuyện với tất cả NPC rồi vào tòa nói những câu có lợi. Cũng qua nhưng chỉ được 3 NPC tán thành thôi...

19. Dartimen

Dartimen Mr & Ms Pac-Man

À mà quên mất, các bác nghe OBSIDION đang phát triển NWN 2 chưa, sau KOTOR II, nói thật thì tôi thấy hơi ngán. Mà sao khoái mua license của Bioware thế kô biết hehe... Hy vọng là ổn, nghe phỏng vấn có vẻ được, nhưng tới 2006 mới ra, hè... chẳng biết thế nào được. Followup thường củ chuối lắm...

20. hong xa Lo

hong xa Lo Mr & Ms Pac-Man

Có ai chỉ giúp tui bít những đồ vật hiện màu xanh có ghi chữ Undentìed làm sao mà giải nó ra thành đồ trắng được vậy vì tui thấy khi bán thì chỉ có 1 đồng mà lúc mua lại thì wá mắc (như trong Diablo vậy đó có lão già giải phép những đồ màu xanh dương ý ) cám ơn nhìu nghe .....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.